Thảo luận Em mới cọc CX8

mat3phat

Xe tải
Em chào các Cụ.
Sau 3 tuần trăn trở lấy xe nào: GLC200 lướt, Sorento 2021, CX8. Cuối cùng hôm nay em đã chốt cọc xong CX8 vì:
So với GLC thì đẳng cấp ko bằng nhưng lại được đập hộp. Đi 5 năm ko phải lo nghĩ cái vụ tốn 1 em Morning cho bảo dưỡng ;)
so với Sorento mới thì em có một vài nhận xét như sau:
Độ bốc: Sò hơn hẳn, đạp phát dính lưng.
Option: Sò cũng hơn đôi phần.
Nội thất: Nếu theo kiểu trọc phú thì Sò có vẻ hơn. Nhưng tinh tế thì CX8 hơn hẳn. Sò em thấy toàn nhựa kiểu TQ bóng lộn trông như hàng mã. Da ghế thì ko mê cho nổi. Cửa đóng thì phành phành chứ ko êm dịu như em CX8. Độ chống ồn thì Sò thua đứt CX8z
Điểm chê: CX8 thấy ngồi hàng ghế 2 sao đi cảm giác chòng chành. Cụ náo có kinh nghiệm thì chia sẻ em với và có cách nào khách phục không ạ.
Summary: Em thấy quá ổn và xứng đáng trong tầm giá. Nhất là nội thất da nappa và thương hiệu.
Cuối tháng đẹp ngày em cưới em nó về sẽ chụp hình lên chào các Cụ ạ.
Mong các Cụ cho em nhập hội và cho em vài lời khuyên ạ.
Cái cảm giác chòng chành ở hàng 2 cụ phải hy sinh độ êm ái 1 chút rồi! Nâng cấp bộ nhún toàn xe thôi là hết! Còn mún vừa êm ái mà lại không chòng chành thì nâng lên giảm sóc hơi nha!

LINHTHSM

Xe đạp
Cái cảm giác chòng chành ở hàng 2 cụ phải hy sinh độ êm ái 1 chút rồi! Nâng cấp bộ nhún toàn xe thôi là hết! Còn mún vừa êm ái mà lại không chòng chành thì nâng lên giảm sóc hơi nha!
Cụ nâng cấp bộ nhún thế nào ạ. Nhờ Cụ hướng dẫn dùm.

thichxeFord

Xe tăng
Chúc mừng cụ, em ôm em nó (bản Premium 1 cầu) được hơn 01 năm rồi ạ. Với em thì em thấy tuyệt vời.
Em đang máu em này quá. Cụ cho em hỏi hàng ghế thứ 3 ngồi có bị nóng vào mùa hè không ? Vì chỉ có mỗi cái thổi gió dưới chân cho hàng thứ 3. Phần cổng sạc mà đặt ở chỗ cửa gió điều hòa hàng 2 như các hãng khác thì đẹp thay vì để trong hộc tì tay.

HUNGSMUN

Xe container
Em đang máu em này quá. Cụ cho em hỏi hàng ghế thứ 3 ngồi có bị nóng vào mùa hè không ? Vì chỉ có mỗi cái thổi gió dưới chân cho hàng thứ 3. Phần cổng sạc mà đặt ở chỗ cửa gió điều hòa hàng 2 như các hãng khác thì đẹp thay vì để trong hộc tì tay.
Em thì toàn ngồi ghế lái, thỉnh thoảng bạn bè đi đàn đúm thấy các bạn ngồi hàng sau nói là ngồi cũng thoải mái (tuy không bằng hàng thứ hai) và đủ mát đấy cụ ạ.

thichxeFord

Xe tăng
Em thì toàn ngồi ghế lái, thỉnh thoảng bạn bè đi đàn đúm thấy các bạn ngồi hàng sau nói là ngồi cũng thoải mái (tuy không bằng hàng thứ hai) và đủ mát đấy cụ ạ.
Cám ơn cụ. Cụ cho em hỏi dòng này sao lock cửa mà gương không tự gập được ? Phải gập bằng cơm hay sao cụ ? Lốp theo xe chạy có êm ái không cụ ? Em chỉ sợ nó ồn như CRV thì ... :(

HUNGSMUN

Xe container
Cám ơn cụ. Cụ cho em hỏi dòng này sao lock cửa mà gương không tự gập được ? Phải gập bằng cơm hay sao cụ ? Lốp theo xe chạy có êm ái không cụ ? Em chỉ sợ nó ồn như CRV thì ... :(
Em thấy có người độ khóa cửa thì gập gương luôn, riêng dòng này thì gập gương bằm núm vặn cụ ạ.
Lốp theo xe nêu đi đường đẹp thì khá là êm nhưng đường mà xấu thì nó dội cũng kha khá.

Lvhieu

Xe máy
Em chào các Cụ.
Sau 3 tuần trăn trở lấy xe nào: GLC200 lướt, Sorento 2021, CX8. Cuối cùng hôm nay em đã chốt cọc xong CX8 vì:
So với GLC thì đẳng cấp ko bằng nhưng lại được đập hộp. Đi 5 năm ko phải lo nghĩ cái vụ tốn 1 em Morning cho bảo dưỡng ;)
so với Sorento mới thì em có một vài nhận xét như sau:
Độ bốc: Sò hơn hẳn, đạp phát dính lưng.
Option: Sò cũng hơn đôi phần.
Nội thất: Nếu theo kiểu trọc phú thì Sò có vẻ hơn. Nhưng tinh tế thì CX8 hơn hẳn. Sò em thấy toàn nhựa kiểu TQ bóng lộn trông như hàng mã. Da ghế thì ko mê cho nổi. Cửa đóng thì phành phành chứ ko êm dịu như em CX8. Độ chống ồn thì Sò thua đứt CX8z
Điểm chê: CX8 thấy ngồi hàng ghế 2 sao đi cảm giác chòng chành. Cụ náo có kinh nghiệm thì chia sẻ em với và có cách nào khách phục không ạ.
Summary: Em thấy quá ổn và xứng đáng trong tầm giá. Nhất là nội thất da nappa và thương hiệu.
Cuối tháng đẹp ngày em cưới em nó về sẽ chụp hình lên chào các Cụ ạ.
Mong các Cụ cho em nhập hội và cho em vài lời khuyên ạ.
Cụ cho em hỏi cụ chốt giá bao nhiêu ạ, cảm ơn cụ.

Nam _Mazda2810

Xe đạp

datto70

Xe điện
Bác ko tin thì phải show cái gì cho bác tin. Hay bác mua con xe về tháo ra xem cho chuẩn
Vấn đề là bác lăn tăn cái gì :D
Bác đi cx9 chưa?
Nếu thích cx9 thì mua cx9 thôi.
Bác cứ nghĩ cx8 khác với cx5 và cx9 đi cho nhanh, nó là 5,8,9 mà :))
CX9 có bán đâu mà mua. Vấn đề là thông tin đưa ra phải chính xác: CX8 không sử dụng chung khung gầm CX9, không nên đưa thông tin lừa người tiêu dùng CX8 sử dụng khung gầm CX9 như thế.:)
Cháu cũng tin CX8 là CX5 kéo dài ợ.

datto70

Xe điện
Chung khung gầm thường chung bề ngang, còn chiều dài xe cũng như chiều dài cơ sở muốn bao nhiêu chả được.
Nhìn cái Innova, Fortuner và Hillux đó, cùng chung khung gầm. Con Hillux dài hơn 2 con kia cả mét, chiều dài cơ sở cũng dài hơn vài gang tay, nhưng bề ngang sàn sàn nhau
Bác chuẩn

Vutuanlinh87

Đi bộ
Quan trọng là chiều dài cơ sở của 1 cái xe nó đem lại nhiều cảm giác đầm và chắc thoải mái cho toàn bộ ng ngồi trong. Chứ tranh cãi nó là cx8 hay cx5 làm gì 😂 các xe hạng sang nó phải làm thêm bản L đó thôi. Nội thất tiện nghi thì xứng với giá tiền.
Các cụ ko khoái thì vẫn tìm đủ lý do để dìm, còn đã yêu thì sẽ thấy nhiều ưu điểm hơn.

lapin

Xe container
Lý giải như này thì tất cả xe đều giống nhau cả à!? Chân thành mà nói thì cx8 bị ế là do chính những thông tin không đúng có hệ thống mà ra. Cứ nói cx8 là phiên bản 7 chổ và cx5 là phiên bản 5 chổ có phải hay hơn không? Trường hợp này dụng cách mượn gió bẻ măng thì hoàn toàn phản tác dụng. Và việc này đã rõ ràng cho kết quả tiêu thụ
Đối với phiên bản AWD, CX-5 được gọi là phiên bản cầu sau ngắn, CX-8 là phiên bản cầu sau plus :))

phamvietnd

[Tịch thu bằng lái]
Bên em hiện có sẵn xe CX-8 hỗ trợ lái thử xe tại nhà, CCCM có nhu cầu lái thử cứ ới em ạ

Phỗng new

Xe điện
Nay rỗi vào đọc lại cái thớt. Nhiều cụ chả hiểu ghét ông Mazda quá, hay có lý do gì mà cứ phải suốt ngày lặp lại cái điệp khúc CX5 kéo dài, rồi ế, rồi ...
Nó ế hay bán chạy thì kệ cm nhà chúng nó. Ai mua thì cứ mua, ai không mua thì mua xe khác. Chứ bỏ ra tỷ mấy có ai đi đọc mấy cái dòng comment khen chê trên mạng ảo rồi xuống tiền đâu.
Đến mệt !

huylinht

Xe buýt
Có mấy thím trong này lèm bèm hơn cả con vẹt nhà em :)))

npt

Xe tải
Chúc mừng bác chủ thớt.
Cứ enjoy thôi ạ. CX8 là chiếc xe rất ổn đấy ạ.

Phỗng new

Xe điện
Các cụ mới lấy CX8 premium đừng đổi bộ lốp theo xe sang lốp Mitchelin Thái nhé.
4 quả theo xe nó là Toyo Japan, Mitchelin Thái nó cũng chả hơn gì đâu. Tự nhiên lại đi các thêm mười mấy củ phí tiền.
Còn mấy cụ thấy hay chê CX8 nó ồn với ù kinh dị, là các cụ ý đang đi LX570 với Audi Q7 quen tai rồi, nên CX8 nó phân khúc xe cỏ không đáp ứng được với tai của các cụ ý.

forhome.vn

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Các cụ mới lấy CX8 premium đừng đổi bộ lốp theo xe sang lốp Mitchelin Thái nhé.
4 quả theo xe nó là Toyo Japan, Mitchelin Thái nó cũng chả hơn gì đâu. Tự nhiên lại đi các thêm mười mấy củ phí tiền.
Còn mấy cụ thấy hay chê CX8 nó ồn với ù kinh dị, là các cụ ý đang đi LX570 với Audi Q7 quen tai rồi, nên CX8 nó phân khúc xe cỏ không đáp ứng được với tai của các cụ ý.
Em đi CX8 thấy độ ồn có vấn đề gì đâu nhỉ? Em đi Q7 vs Tiguan của bạn em thấy cũng thế. Q5 thì em thấy có vẻ còn ồn hơn CX8, hay tai em có vấn đề nhỉ?

tuan0809

Xe đạp
Nay rỗi vào đọc lại cái thớt. Nhiều cụ chả hiểu ghét ông Mazda quá, hay có lý do gì mà cứ phải suốt ngày lặp lại cái điệp khúc CX5 kéo dài, rồi ế, rồi ...
Nó ế hay bán chạy thì kệ cm nhà chúng nó. Ai mua thì cứ mua, ai không mua thì mua xe khác. Chứ bỏ ra tỷ mấy có ai đi đọc mấy cái dòng comment khen chê trên mạng ảo rồi xuống tiền đâu.
Đến mệt !
Đồng quan điểm với bác.. con xe này giảm còn hơn tỏi mấy đi so với con xe nhập 2 tỏi CX9 .. sao so được.. quan trọng là nó rộng rãi ngon hơn Cx5 là được rùi... Giờ mà nó nhập về thêm cx9 hơn 2 tỏi mấy cụ có mua hong.. hay chê ỏng chê eo... Tiền có nhiêu đó ko thể đồi hỏi hơn... nhà có camry 2.5 nữa thấy nó bốc.. tốc độ cao vần vô lăng ngon hơn cam nhiều nó to xác hơn nhưng tiết kiệm nhiên liệu ngạc nhiên lun.. mỗi tội hơi ồn.. đã thay đôi lốp.. vẫn còn ồn khi đường xấu... Mấy bác có kinh nghiệm chống ồn nào hong😂