Em mới lắp được cái DVD all in one. Newyork 800

Trạng thái
Thớt đang đóng

quangdzung

Xe điện
Em đang chạy Cap, Trước em có lắp 1 chiếc GPS Hồ cẩm đào, Cũng cài Ozi, Vietmap H8 như ai. Có AV in để lắp camera lùi như thật
Nó đây

Thằng của nợ này thì được cái tiện, nhưng dùng được 1 thời gian thì có 1 số cái bất cập như là. Chạy navigation hay bị treo. Camera lùi lúc được lúc ko, có khi đang lùi thì tự nhiên mất. Vì những lý do đó em đã ấp ủ y định tìm 1 chiếc DVD 2 din để thay thế cho cái GPS kia.
Cái đầu tiên em ngó đến là cái đầu Pioneer AVIC_-Z130BT. Ông kễnh này giá hơi chát 1500$ hơn nữa lại cóc bắt được VOV 91 nên em loại
Cái thứ 2 em ngó đến là con Blaupunkt Newyork 800. Ông này em xem trên http://www.blaupunktdirect.co.uk/satellite-navigation/new-york-800.html thấy cũng tầm 800 bảng, nghĩa là cũng trên 1k thằng mẽo rồi nên cứ phân vân mãi.
Hôm trước em tình cờ đọc trên OF này thấy có cụ thông báo là sắp có đúng con NY 800 này. Đúng con em đang tìm, đã thế còn rẻ hơn bên kia rất nhiều. Vội vàng call thì được hẹn vài hôm nữa là có hàng.
Sau 3 hôm thì em nhận được đây

Hộp trông to, đẹp. chắc chắn

Tháo ra , bên trong cũng hộp chống shock đàng hoàng

Sách hướng dẫn, cable nối đầy đủ

Thích nhất cái này, đã dùng nhiều thiết bị GPS khác nhau nhưng chả con nào có cái này nên fix chậm vãi

cái này mới là cái em ngạc nhiên nhất, thật sự là chưa bao giờ em nghĩ nó lại kèm theo cái này chứ ko bắt phải mua thêm. cái mic

2 khe đọc thẻ, bao gồm 1 khe SD phục vụ xem phim, nghe nhạc và 1 khe micro SD dành riêng cho Navigation

quangdzung

Xe điện
Sau khoảng 1h thi công thì em nó cũng lên hình

Cắm cái Ipod vào là ăn ngay,chuyển bài choanh choách trên vô lăng. Chả phải mất tiền mua thêm cable ( nghe đâu như ông Pioneer 4250 phải mất thêm gần trăm thằng mỹ cho cái cable này)

Xem DVD đẹp, hình ảnh, mầu sắc mịn

Đây mới là cái thích. Trong vòng vài giây hệ thống rảnh tay đã kết nối được với đt của em. Hồi trước bước vào xe toàn phải nhớ móc đt ra khỏi túi, nhiều khi quên đang lái mà có đt toàn phải tháo dây an toàn rồi ngiêng người móc rất bất tiện. Giờ thì vô tư chỉ sau khoảng 10s hệ thống đã tự kết nối, chả cần phải móc đt ra khỏi túi

Hiển thị đầy đủ cuộc gọi đến, gọi đi, gọi nhỡ. Thậm chí danh bạ cũng hiển thị đầy đủ. xe em có nút trả lời đt trên vô lăng nên dùng cũng tiện

Camera lùi ngon. Xe em giờ mỗi lần lùi nó chơi luôn ở cả 2 màn. sau này có đk e để màn trên hiển thị cái camera ở gương bên phụ

Vietmap phiên bản mới nhất chạy mượt luôn. GPS fix cực ngon.

Đổi màu nền cũng là 1 tùy chọn rất hay

Xe em bây giờ chơi kiểu liên thủ, Màn hình trên dùng Ozi, màn dưới chạy Vietmap

Âm thanh em thấy ổn. Với cái tai trâu như của em thì có vẻ hay hơn cái đầu CD 6 đĩa đi theo xe Cap. tóm lại là theo em là cũng thuộc dạng ngon bổ rẻ

vietthuy

Xe buýt
dạo này đổi xe liên tục thế bá c? em ny800 này bác lấy giá bao nhiêu đây?

quangdzung

Xe điện
Hàng này bên anh Duy Linh phân phối mà , sao phải mua ở đâu chứ =D>
Vâng. Nhưng mà tháng trước thì làm gì có
dạo này đổi xe liên tục thế bá c? em ny800 này bác lấy giá bao nhiêu đây?
Đồng hồ sinh học bắt đầu đếm ngược rồi, chả đổi xe thì làm gì nữa hả bác. Con này em lấy 11,5 củ. Bác làm 1 con đi, hay phết

Chỉnh sửa cuối:

casio

Xe tải
nhìn cái đầu mới của cụ chất quá chúc mừng cụ có đầu đẹp ăn tết nhé

hablue77

Xe hơi
Cụ cho em cái giá rổ với ạ

Kong_Nong

Xe máy
Chúc mùng cụ chủ có con đầu DVD mới! nhìn ngon choét nhỉ, cụ nói 11,5 củ là đã gồm Vietmap chưa cụ?

quangdzung

Xe điện
Chưa cụ à. Vietmap thì chắc crack được. Nhưng nó chỉ có mấy trăm k nên em chơi bản quyền luôn. Mà thằng này sau này ko thích bán luôn cho người khác được. Ko phải loại cài cái mất luôn như cài vào ĐT

evikins

Xe buýt
Website
www.vnav.vn
Chưa cụ à. Vietmap thì chắc crack được. Nhưng nó chỉ có mấy trăm k nên em chơi bản quyền luôn. Mà thằng này sau này ko thích bán luôn cho người khác được. Ko phải loại cài cái mất luôn như cài vào ĐT
Anh mình... dạo này ăn chơi mạnh tay nhể :)

Lắp headunit này thì phải lắp thêm "ống thở Safari" mới đẹp

Hehe

Chỉnh sửa cuối:

quocviet

Xe container
Nhìn ngon lành cành đào quá, bác Quang Dũng ơi :) chúc mừng bác :)

Review cũng rất hay nữa chứ :)

noithatxe.vn

Xe tải
Website
www.noithatxe.vn
nhanh thế, em biết bác là người đầu tiên " mở hàng " dòng NY 800 nhưng em không nghĩ bác được anh Linh ưu ái đến vậy . Em là đại lý phân phối hàng đó nhưng còn chưa nhận đưeoecj ncais thẻ nào

eparch

Xe buýt
Thích nhỉ. Để hôm nào e qua kụ nghe thử âm thanh. Ko biết so với Pioneer thì như nào kụ nhỉ? Vodka kụ :)

mezzo forte

Xe buýt
Con này có dòng theo xe không hay phải chế cụ nhỉ???

quangdzung

Xe điện
Con này có dòng theo xe không hay phải chế cụ nhỉ???
Xe em lắp thêm mặt dưỡng cụ ạ. Đẹp như đầu theo xe luôn, đấu nối được hoàn chỉnh tất cả các nút trên vô lăng
nhanh thế, em biết bác là người đầu tiên " mở hàng " dòng NY 800 nhưng em không nghĩ bác được anh Linh ưu ái đến vậy . Em là đại lý phân phối hàng đó nhưng còn chưa nhận đưeoecj ncais thẻ nào
Điều kiện đầu tiên của em là phải chạy được VM cụ ạ. Ngon đến mấy mà chỉ chạy được map của EU với bắc mỹ thì cũng coi như ko.

Công Nông

Xe điện
Cái này hay quá cụ ạ, lúc đang dùng Vietmap thì có nghe nhạc được ko cụ?

lazycr7

Xe hơi
cái đầu này lỗ cắm usb ở đâu vậy cụ

quangdzung

Xe điện
cái đầu này lỗ cắm usb ở đâu vậy cụ
Đằng trước có 1 cái, sau đít có 1 cái. Em cắm cái dây usb nối dài vào sau đít kéo nó sang bên hộc để đồ bên phụ. Cắm usb hoặc Ipod cho nó kín
Cái này hay quá cụ ạ, lúc đang dùng Vietmap thì có nghe nhạc được ko cụ?
Nghe oách luôn. Lúc nào bọn VM nó hót thì nhạc tự động nhỏ đi, hót xong lại to như cũ.
Khi có điện thoại cũng thế. Có cuộc gọi đến nó tự động tắt nhạc, nói chuyện xong nó lại tự bi bô như thường

Chỉnh sửa cuối:

mezzo forte

Xe buýt
Chiều nay em cũng lắp cho cụ Carmax 1 Em này ,cảm nhận là ngon bổ rẻ với giá 11,5 củ
Rất tiếc Em là dân Kinh Doanh chuyên nghiệp chứ Ko Em làm 1 bài report đâu vào đấy
Cụ Khôi xem có lắp được cho em Venza hôm nọ cụ độ đầu HD không nhé, nếu được có phải chế cháo gì nhiều không, (cụ PM gấp cho em tổng giá thành để em qua làm kịp ăn tết nhé)

Trạng thái
Thớt đang đóng