Em mới mua xe Lac Ex, chưa có kinh nghiệm gì cả, nhờ các bác tư vấn ạ

spiderman_anhvu

Xe máy
Em mới sắm 1 con Lac ex. Xe số sàn nên em chạy chưa quen xe cho lắm vì thế mà xăng tốn rồi còn va quệt nữa T_T Em đi thử thì chắc cho tay lái không chuẩn nên tốn xăng quá đến tận 15l/100km :( Em muốn xin các bác tư vấn ạ:
- Cách đi thế nào để tiết kiệm xăng nhất (cả trong thành phố và ra đường trường) các bác nhé
- Xe của em bây giờ muốn bọc lại da vì lúc mua nó là ghế nỉ, thế chi phí hết khoảng bao nhiêu hả các bác.
- Em có lượn 1 vòng trên otofun thấy hầu hết các bác đều đánh giá cao gara của bác Vietvoiz, vậy hôm nào em lượn qua đó rửa xe với dọn nội thất rồi tham khảo ý kiến của bác vietvoiz luôn nhỉ :D

Em lính mới mong các bác giúp đỡ ạ! Cám ơn các bác nhiều

toanthangcs

Xe điện
Ôh! Bác Vietvoiz và anh em trong garage rất dễ gần, yêu xe, yêu việc... Lac EX của em cũng vừa thay dầu ở đó. Được Cụ Vietvoiz xiết lại ốc gầm và rửa xe miễn phí nữa.

nms

Xe máy
Bác không nói rõ là xe mới hay cũ nhưng em dự là xe mới. Em cũng đang chạy EX. Hồi đầu mới chạy cũng 13-14l trong phố, mất ngủ mấy hôm:(, lắm lúc lại tưởng tụi cây xăng bán điêu. Mà lúc đó vẫn nghĩ mình chạy ổn, sao lại tốn thế? Nhiều bác bảo đi quen xe sẽ giảm hóa ra đúng thật, cái đó nó đến tự nhiên, đến giờ trong phố dạo hay tắc nhất em cũng tốn khoảng 9.5l mà cũng chả hiểu sao. Túm lại bác cứ đi nhiều khắc quen, hạn chế thốc ga, cứ từ từ mà đi, thay đổi số cho phù hợp, có cơ hội là lên số lớn, giữ tua máy khoảng 1000-1500v/p là ok. Còn về xước xát thì bác cứ làm cái bảo hiểm thân vỏ cho nó yên tâm. Chúc bác lái xe an toàn!

spiderman_anhvu

Xe máy
Cám ơn bác nhiều, em đi tốn xăng nên cũng hãi quá, trong thành phố em toàn đánh số 3 là cảm thấy đi nhanh và đôi lúc hơi sát với thằng đi trước rồi. Thế mà lúc ở số 3 vòng tua vẫn loanh quanh chỗ 2000 =.= Hay do em vào gas nhiều quá nhỉ. Chứ còn lúc tắc đg thì lề rề số 1 số 2 thôi ạ. Xe em là xe mới bác ạ :)

Bác vietvoiz được anh em đánh giá good quá, hôm nào qua nhờ bác ý tư vấn xem mình đi xe cần chú ý những gì để nó không bị bệnh vặt mới được :D Mà thích nhất vụ rửa xe FREE >:)

bvc

Xe tăng
Cám ơn bác nhiều, em đi tốn xăng nên cũng hãi quá, trong thành phố em toàn đánh số 3 là cảm thấy đi nhanh và đôi lúc hơi sát với thằng đi trước rồi. Thế mà lúc ở số 3 vòng tua vẫn loanh quanh chỗ 2000 =.= Hay do em vào gas nhiều quá nhỉ. Chứ còn lúc tắc đg thì lề rề số 1 số 2 thôi ạ. Xe em là xe mới bác ạ :)

Bác vietvoiz được anh em đánh giá good quá, hôm nào qua nhờ bác ý tư vấn xem mình đi xe cần chú ý những gì để nó không bị bệnh vặt mới được :D Mà thích nhất vụ rửa xe FREE >:)
Em sang cụ Vietvoiz thì cứ mượn cụ ấy 2 cái lọc dầu đeo vào tai để khi cụ ấy nói chỉ lọc ra chỉ để lọt vào tai các vấn đề tư vấn kỹ thuật thôi =))

@Vietvoiz: thư sbẩyy này em sang cụ bảo thợ kiểm tra giúp em cái bướm gió, bướm ga hay là cảm biến nhiên liệu gì đó nhé, xe em bị bệnh này bực quá

spiderman_anhvu

Xe máy
Em sang cụ Vietvoiz thì cứ mượn cụ ấy 2 cái lọc dầu đeo vào tai để khi cụ ấy nói chỉ lọc ra chỉ để lọt vào tai các vấn đề tư vấn kỹ thuật thôi =))
câu này khó hiểu thế anh? giải thích rõ em nghía phát >:)