[Funland] Em mừng quá... tỷ lệ đồng thuận lên tới 100%

QAZ

Xe container
Sao mâu thuẫn thế cụ ơi?
Vâng, có những người gần như bị thần kinh vì sợ covid, sẵn sàng suy nghĩ và hành động hết sức quái đản.

Cũng chính bà này, bố mẹ đẻ (ở cách 3km) bị covid đã âm tính gần 2 tháng rồi, nhưng bà ta dứt khoát không về thăm, vì sợ lây.
Trong khi đó, hàng ngày bả đến trường tiếp xúc với biết bao giáo viên và học sinh, ngày nào cũng có F0.

Covid nguy hiểm 1, nhưng sự ngu muội của con người ta thì ở mức 13 luôn !

OTheAh

Xe tăng
E vk cụ làm bs or ngành y à? E biết gần chục trường hợp ko tiêm nhé. Trong đó 2/3 làm ngành y or có ngừoi nhà bên y tế. Họ có quan điểm riêng của họ. Nhà e thì bọn f1 e ko cho tiêm. Và nếu có mũi 4 thì cũng thôi.
Anti vx cụ ah, e tiêm mũi 2 là stop rồi, f1 nhà e đừng hòng e cho tiêm

isak

Xe tăng
Anti vx cụ ah, e tiêm mũi 2 là stop rồi, f1 nhà e đừng hòng e cho tiêm
Em biết một bác sỹ/giảng viên một trường y ở Hn cũng theo trường phái anti vax, bố mẹ bạn đó không tiêm và cuối cùng mẹ đã ra đi vì covid-19 ngay sau Tết.

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Cuối tuần bà con lượn phố như trc dịch rồi.
Tây vào VN đi lại ko ít.

thanh040506

Xe trâu
Vâng, có những người gần như bị thần kinh vì sợ covid, sẵn sàng suy nghĩ và hành động hết sức quái đản.

Cũng chính bà này, bố mẹ đẻ (ở cách 3km) bị covid đã âm tính gần 2 tháng rồi, nhưng bà ta dứt khoát không về thăm, vì sợ lây.
Trong khi đó, hàng ngày bả đến trường tiếp xúc với biết bao giáo viên và học sinh, ngày nào cũng có F0.

Covid nguy hiểm 1, nhưng sự ngu muội của con người ta thì ở mức 13 luôn !
Theo cụ mô tả thì bà dày dính bả tiền cụ ợ.

sakai_yo

Xe lăn
Em biết một bác sỹ/giảng viên một trường y ở Hn cũng theo trường phái anti vax, bố mẹ bạn đó không tiêm và cuối cùng mẹ đã ra đi vì covid-19 ngay sau Tết.
Đại tín car spa trong SG chắc nhiều cụ of trong đó biết. Chủ là 1 bs cũng anti vx. Bố cụ ấy ra đi vì covid chưa được 100 ngày thì đến lượt cụ ấy. Ra đi khi hồi tháng 12 năm ngoái chứ k phải lúc chưa có vx.
Nhà em thì đã tiêm 3 mũi và nhiễm rồi, em sẽ k tiêm nữa. F1 cũng bị cả rồi nên cũng sẽ k tiêm.

Lớp con em có mấy bạn PH vẫn làm đơn xin cho con tự học ở nhà. Nên cô giáo CN cho tự học luôn. Giờ học cũng k mở Teams ra để các con nghe nữa. Để các con tự nghiên cứu sách vở ở nhà cho an toàn :D:D:D

Tôi có bà chị dâu là gv cấp 2 ở HP, kịch liệt phản đối đi học khi chưa zê rô, sợ covid kinh hoàng, giữ con như thầy giữ ấn, cả nhà tét cô vít hàng ngày luôn.

Nhưng bả vẫn mở lớp học thêm tại nhà, mỗi ngày mấy chục đứa đến học 3 ca !
Tôi mà ở HP dứt khoát k cho con học cô giáo này.
Thần kinh không bt thế làm sao dạy được các cháu.

• Vodka
Reactions: QAZ

Songvilo

[Tịch thu bằng lái]
Khả năng cao tỷ lệ đồng thuận lên tới 100% cccm ạ. Em chắc chắn nếu được hỏi cccm cũng sẽ có ý kiến như em, để các con học online ở nhà đến bây giờ đã được một năm rồi, chán nản đã quá đủ rồi.

Screenshot_2022-04-03-11-31-17-15_cd9f342f505fc08af23d5639700d5c03.jpg
Ôi thế không muốn cho con ở nhà học online nữa à... trước kia có rất nhiều người sợ con nhiễm covid nên quyết không cho đi học đó thôi... giờ lại đòi được đi học trực tiếp nữa là sao

Nhà trường biết chứ ? Sẽ ổn thôi.
F1 nhà em tư duy tốt mà học online làm toán bả dùng calculator nhanh như chớp. Đi học thi giấy là toi 🤣 Em kệ vote đi học rồi.
Cô chủ nhiệm cũng động viên rồi cụ ạ, biết đánh vần là sẽ được lên lớp :((!

Doublegreen

Xe tải
Cô chủ nhiệm cũng động viên rồi cụ ạ, biết đánh vần là sẽ được lên lớp :((!
Cái này là tình hình chung, nhưng không đáng ngại. F1 như cây non, đi học các cô dạy là đâu vào đấy ngay, có thể sẽ đuối hơn so với các năm đi học trực tiếp, phần đó đầu lớp 2 các cô bổ sung, hết kỳ 1 lớp 2 là sẽ đúng tiến độ. Các cụ không phải lo.
Nhóc nhà em mỗi lần thi cư em bỏ 2-3 buổi cho ôn luyện sát ngày thi là lúc nào cũng 10, còn lại thì cứ cho học thong dong, thoải mái.
Đi học thì kiến thức một phần, quan trong là vận động và giao tiếp cần hơn việc học. Nhiều cụ bảo học online sáng không phải dạy sớm, cứ 1 phát từ trên giường xuống là ngồi vào máy tính học, như thế mà sướng à ??? Cứ kéo dài như vậy nguy cơ cao hơn Covid rất nhiều. Còn đi học, nó dậy sớm, nó phải đi từ nhà đến trường, nó phải đi lên lớp, phải nói chuyện với bạn nó ..., cái đó tưởng là bình thường nhưng lại vô cùng quan trọng, nhất là với tuổi đang phát triển như f1.

Chỉnh sửa cuối:
Cho con con được vận động, giao tiếp và rời cái điện thoại - máy tính ra nghỉ ngơi con mắt - đầu óc tí cụ.
Cụ phụ thuộc quá nhiều và phó mặc vào nhà trường đó. Con nhà e sáng dậy sớm chạy thể dục. Chiều học xong cũng chạy thể dục. Giao tiếp với bố mẹ quá nhiều chỉ sợ cụ không có thời gian cho con. Nói chuyện với bạn chơi cùng lớp setup video calo tụi nó nói chuyện cả tiếng còn đến lớp trừ thời gian học ra phải nghe giảng còn bao nhiêu thời gian để giao tiếp với bạn bè. Ngoài ra còn cho đi mua đồ để giao tiếp với mọi người chưa kể cả tá việc nhà khác mà ở trường tụi nó không làm gì. Nếu chỉ là vận động và giao tiếp thì e không đồng tình.

Crusaderland

Xe điện
Chưa nhiều người coi trầm cảm hay nhẹ hơn là trạng thái tâm lý bất ổn cũng là một loại bệnh, thậm chí nguy hiểm hơn cả Covid.
Đó là lý do vẫn còn nhiều bố mẹ vote chưa muốn cho con đi học offline trở lại.

Doublegreen

Xe tải
Cụ phụ thuộc quá nhiều và phó mặc vào nhà trường đó. Con nhà e sáng dậy sớm chạy thể dục. Chiều học xong cũng chạy thể dục. Giao tiếp với bố mẹ quá nhiều chỉ sợ cụ không có thời gian cho con. Nói chuyện với bạn chơi cùng lớp setup video calo tụi nó nói chuyện cả tiếng còn đến lớp trừ thời gian học ra phải nghe giảng còn bao nhiêu thời gian để giao tiếp với bạn bè. Ngoài ra còn cho đi mua đồ để giao tiếp với mọi người chưa kể cả tá việc nhà khác mà ở trường tụi nó không làm gì. Nếu chỉ là vận động và giao tiếp thì e không đồng tình.
Cụ giỏi thế, hoặc là đang hưu trí, ở nhà với con cả ngày không phải đi cày. Con cụ ngoan, nghe lời bố mẹ răm rắp.

tunglam28062009

Xe tăng
Nếu tỷ lệ vote học online tiếp chiếm khoảng 30% ko biết lờ đờ có dám quyết đi học ko nhỉ? Sáng xem trên các gr thấy số lượng PH vote học online tiếp ko hề ít.

Ni No Kuni 2

Xe điện
Sao ko lắp camera tại lớp quay online lên. Ai ở nhà thì bật vào mà xem, ko cần phải bố trí dạy riêng online nữa.
Chính sách nào mà chả có người phải đối, giờ có khi cho tiểu học đặc cách tốt nghiệp luôn lớp 12 còn có người phải đối nữa là.

tunglam28062009

Xe tăng
Sao ko lắp camera tại lớp quay online lên. Ai ở nhà thì bật vào mà xem, ko cần phải bố trí dạy riêng online nữa.
Chính sách nào mà chả có người phải đối, giờ có khi cho tiểu học đặc cách tốt nghiệp luôn lớp 12 còn có người phải đối nữa là.
Lớp f1 nhà e triển khai từ lúc cho đi học lại. Đến thứ 4 tuần trc thì dừng vì 28/28 bạn đã phổ cập covid hoàn toàn.

Crusaderland

Xe điện
Phương án này các trường làm rồi đó cụ, nhưng cực kỳ kém hiệu quả, giáo viên chỉ có thể tập trung vào các con trên lớp, các bạn ở nhà gần như không có tương tác.

edc

Xe lăn
Nhà thằng e e vợ nó ko cho ai tiêm vx luôn, khổ thân nó ở nhà trông con gần năm nay rổi
Thôi!. Các cháu nó nhiễm hết rồi, tha cho các cháu nó khỏi tiêm VX đi cụ. Cứ cố tạo dư luận hù dọa làm gì :D