[Funland] Em muốn đầu tư Bitcoins các cụ ơi

Duckams

Xe hơi
em nghe nói vì coin mà VGA nó khan hàng tăng giá đủ thứ, giờ đầu tư dàn máy thì cũng được nhưng đợi thời gian lấy lại vốn hơi bị lâu, không nhanh như trước nữa :(
Giá trâu cao, diff tăng, giá coin giảm.
Bác tính toán thử xem là ra profit một cách tương đối
https://www.cryptocompare.com/mining/calculator/
Giờ hội chăn trâu toàn ôm coin đợi giá lên.
Bác muốn đầu tư trò này kể cả trade hay chăn trâu thì xác định có tiền rảnh rỗi, trường hợp mất trắng cũng ko ảnh hưởng gì lớn.

Duong Kha

Xe hơi
Cụ chơi cách đây nửa năm thì ngon, bh thì ngang chơi chứng :D

ducuong233

Xe tải
Làm con này để đào không cụ :v

ChimDanqSun

Xe hơi
sao giờ còn đầu tư cái này cụ chủ ơi, hêt hot rồi :(

các cụ cho em hởi trước khi kiếm được tiền từ bitcoin thì các cụ đã mất tiền oan khoảng bao nhiêu rồi ạ! :)

sun24h

Xe đạp
Website
manhinhled.vn
Tết vừa rồi về quê chơi đụng mặt thằng bạn cấp 1 đã chục năm chưa gặp nhau, giờ nó làm lập trình web tự do kiêm luôn trader tiền kỹ thuật số đủ mọi thể loại :D .Nghe nó nói một hồi cũng thấy ham, nó cũng mới chỉ là dạng đầu tư con tép con ruốc thôi nên đang muốn theo nó phiêu lưu, đu đỉnh thị trường này xem thực hư ảo mộng đến đâu.

Sau 2 đêm ngồi tìm hiểu cùng với thông tin trên bàn nhậu mà nó cung cấp thì cũng biết được 2 cách cơ bản để có được Bitcoins, Altcoin.Một là đầu tư mua dàn máy 8 card về đào coin, hai là mua bán coin (hiện tại phổ biến nhất vẫn là Bitcoin, ETH và USDT) trên các sàn giao dịch.Em chọn cách thứ hai cho đỡ tiền điện hàng tháng, chủ động được thời gian nữa.Nhưng cái đau đầu nhất là chưa biết đầu tư vào sàn nào, uy tín an toàn đảm bảo ra sao.Search Google thì được vài sàn cho phép thanh toán bằng VNĐ nhưng chưa chọn được cái nào hay đầu tư qua mấy cái sàn bên Mỹ cho đông vui đây.Các cụ có ai đã - đang - sẽ tham gia cuộc chơi thời đại này không ạ . :D
Mình đầu tư cũng được nửa năm về tiền ảo.
Chia sẻ với cụ như này.
- Nên chọn 5-10 mã có tỷ lệ tăng giảm giá nhiều nhất trong 1 tuần.
Theo dõi chu kỳ tăng giảm của nó trong 2 tuần để nắm bắt xu hướng, vào web và diễn đàn của các coin để nắm thông tin.
Và khi nghiên cứu mấy con oke rùi bạn bắt đầu giao dịch, xuống thì mua vào lên thì bán ra. Đặt lệnh tự động nên không mất nhiều thời gian lắm.
Mấy tháng đầu em bị lỗ, lỗ nặng nhất là tháng tết do không chịu cắt lỗ lúc đó tài sản còn có 1/3 so với lúc đầu. 2 tháng trở lại đây gỡ được và tài sản tăng gấp đôi so với lúc đầu rồi.
Có tuần ngon ăn em kiếm được 50%/tuần. Nhưng không phải tuần nào cũng được vậy, còn tằng tằng tầm 10-30% 1 tuần.
Bắt Đâu chơi các cụ làm như sau.
-
Đầu tiên muốn mua các coin các cụ phải mua Bitcoin ( Nó như là đồng USD là đồng trung gian để mua các coin khác và đổi ra tiền việt)
- Để mua được Bitcoin các cụ nên nạp tiền sẵn vào TK Vietcombank.
- Rồi vào Sàn này đăng ký tài khoản https://remitano.com/vn?ref=smarttech
( Đây là sàn lớn nhất và uy tín nhất việt nam để mua và bán BitCoin, và phí cũng rẻ nhất"
Tại sàn này cụ sẽ tìm thấy Ví Bitcoin của cụ, cái này quan trọng nha, vì nhầm ví là mất tiền đó
Sau khi đang ký tài khoản cụ phải làm bước xác minh tài khoản, cầm hộ chiếu hoặc CMT, hoặc bằng lái xe giơ ra chụp cùng với ảnh chân dung của cụ để xác thực tài khoản mới giao dich được"
- Sau khi được xác minh tài khoản các cụ vào trang đó tìm những tin bán Bitcoin và ấn mua, chuyển khoản trong vietcombank như hướng dẫn, Sàn này đảm bảo nên cụ không sơ bị mất tiền đâu, vì khi đó Bitcoin của người bán cho bạn sẽ bị treo trong 15 phút, đủ thời gian cho bạn chuyển tiền và hệ thống chuyển Bitcoin cho cụ, nôm la như thế.
Sau đó cụ nên tạo tài khoản ở sàn Binance Sàn giao dịch hàng đầu thế giới các loại tiền ảo, cũng tương tự sàn Remitano cụ lấy vi BTC ( Bitcoin) Chuyển từ ví BTC ở sàn Remitano xang ví BTC của sàn Binance. ( Chỉ chuyển từ ví BTC xang ví BTC thôi cụ nhé )
Sau đó cụ cài ứng dụng Binance vào ĐT và bắt đầu giao dịch với số BTC của cụ.
BTC đi xuống đi lên càng nhiều càng là cơ hôi cho ta kiếm tiền, Đi xuống cũng vui và đi lên cũng mừng.
Cứ xào đi xào lại em cũng nhân đôi được tài khoản của em trong vài tháng đây cụ
Tại sao chọn sàn Binance vì sàn này ổn định, phí thấp, và có hẳn mã coin BNB của sàn này, và hơn hết là có công cụ đặt lệnh auto mua bán , em thích nhất cái đó, cứ đến ngưỡng là bán đến ngưỡng là mua ko phải mất nhiều thời gian theo dõi.
Cụ cứ tham khảo đi, Chúc cụ nhân 5 nhân 7 tài khoản

sentayho

Xe hơi
khuyên cụ nên tìm hiểu kỹ, giá chênh khi bán coin và giá điện.

bandaudaunanh

Xe hơi
Em cũng vào hóng các cụ chia sẻ kinh nghiệm

Mạnh.Quân

Xe đạp
Có thằng bạn nó chơi mà mình mù tịt chả hiểu cái gì. :))

Móng Cái 102

[Tịch thu bằng lái]
đầu tư đào thì ăn chắc hơn nhưng chậm.lúc nào cũng có tiền

tiên tiên 21

Xe đạp
Em tham gia thị trường cũng đc 1 năm hơn rồi. Tới thời điểm hiện tại thì e lời đc tầm x5 tài khoản :">
Chơi món này bác nên tìm hiểu kĩ phần công nghê của nó với nên chuẩn bị sẵn tâm lí sẵn sàng mất khoản tiền đầu tư thì mới yên tâm mà ngủ ~X(
E đầu tư phần lớn tiền vào mấy coin top như ETH, BTC, NEO. 1/5 vốn e mua mấy coin có tiềm năng tăng trưởng nhanh hơn (rủi ro hơn) như ADA, QUASH,...
Đợt vừa rồi giá coin xuống quá mà hên e vẫn ôm đấy chứ chưa bán đáy :x Giờ đang trên đà lên lại rồi em vui quá mấy bác.
Bác cứ bỏ ít tiền ra chơi thử cho có cảm giác khi nào tự tin rồi thì chơi lớn sau.
Kinh nghiệm của e bước đầu tiên là phải chọn đc sàn uy tín mà phí thấp nhất chứ ko trade qua trade lại chỉ nuôi cho tụi sàn.
Bác muốn dùng tiền việt mua BTC, ETH thì dùng sàn này: https://www.fiahub.com?referral=B64F4F23EA
Muốn trade altcoin phí thấp nhất thì thằng này: https://www.binance.com/?ref=20328588
CHúc bác may mắn nhé!

Tuananhhau

Xe điện
Toàn các bro x5 x7 rồi kèm 1 đống link ref. Cụ nào thích thì tham gia nhóm telegram của otofun. Em thấy toàn /5 /10 chứ x đâu chả thấy. :))).

masu

Xe đạp
Website
baohiemxecogioi.vn
Lúc này ko nên sắm dàn đào, cứ canh altcoin lúc giảm đáy mua vào xong cất cẩn thận tầm hơn 1 năm mới xem xét bán ra