[Funland] Em muốn hỏi cụ mợ biết cách chữa khô khớp gối hoặc chỉ em chỗ chữa với

ndh117

Xe hơi
Ăn ngon lắm cụ, ko ngấy mà còn thơm. Chân gà đen nhánh, nhìn hấp dẫn hơn. Cụ cho nước, đậu đen vào ngập chân gà rồi đun lên. Đun bao h chân mềm thì ăn. Đỗ đen thì khó ăn nhưng ăn được rất bổ, đây là bài thuốc bổ thận đấy. Cụ naod đau lưng ăn cũng tốt.
E cám ơn cụ nhiều

LX_060616

Xe buýt
Khô khớp của cụ em dự chủ yếu do vấn đề chuyển hóa, cũng khá khó để giải quyết căn nguyên của vấn đề, thuốc tây thường cắt ngọn nhưng không bền/ dễ tác dụng phụ và tăng liều dùng.

Bang lang

Xe điện
Khô khớp của cụ em dự chủ yếu do vấn đề chuyển hóa, cũng khá khó để giải quyết căn nguyên của vấn đề, thuốc tây thường cắt ngọn nhưng không bền/ dễ tác dụng phụ và tăng liều dùng.
Khớp thì ko nên uống thuốc Tây vì ko chữa dứt điểm được mà cực hại. Em nghĩ bệnh tật đều do ăn uống sinh hoạt mà ra., các cụ chú ý cơ thể mình kiểu như gần đây mình sinh hoạt ăn uống thế nào,. Em thì hay đọc mấy quyển kiểu những món ăn chữa bệnh hay vị thuốc như kiểu Thuốc hay tay đảm, thuốc quý quanh ta. Em chia sẻ với các cụ kinh mghiem của em: cách đây 2 năm em sờ trên đầu thấy sưng sưng kiểu như bị hạch, đoạn dưới gáy, nó ko đau nhưng em cũng hơi lo. Nhà em có sẵn tam thất, em đọc thì thấy tam thất tiêu sưng, chống viêm rất hiệu quả nên em mang ra uống cùng với Hà Thủ ô và đương quy . Em uống cùng vì Đương Quy tính mát, bổ máu chứ chả biết thêm j. Em định uống tạm vì đợt đó gần tết nên em ko đi viện khám được. Ai dè em uống khoảng 10 ngày thì ko thấy cái cục sưng đó đâu nữa, bi h cũng ko còn. Em nghĩ, em mà vào viện sớm thì khéo bị đè ra mổ ấy. Cho nên, thỉnh thoảng tìm hiểu về mấy vị thuốc cũng hay.

anhtrangvn

Xe tăng
Cụ thử món ốc nhồi này xem, ốc nhồi có nhiều chất nhớt, lợi cho tiết dịch ở khớp giống như đậu bắp như cụ gì nói ở trên. Tuần làm mấy bữa, dùng trong khoảng 1 tháng xem có đỡ không. Em thấy trên mạng, cơ bản ăn cũng ngon, :D không nguy hại gì (trừ người bị tràn dịch khớp thì lại không nên dùng vì nó bị thêm).

"
"Chẳng biết ốc xuất hiện trên Trái đất từ lúc nào. Chẳng biết có con vật nào di chuyển chậm hơn ốc không. Nhưng hình như ốc làm nền tảng cho sự sống của nhiều động vật khác. Có ốc rồi, nhiều động vật khác từ từ xuất hiện theo.
Con vật hiền lành (trừ ốc bươu vàng và ốc sên có độc tố) chậm chạp này vốn là thức ăn của nhà nghèo tay lấm chân bùn, chẳng ai ngờ lại mang trong mình một tuyệt kỹ công phu, chẳng khác gì ông già giữ Tàng kinh các trong Thiếu Lâm Tự. Nhiều bà cụ nhà quê nghèo chỉ biết hái rau bắt ốc về ăn đỡ qua ngày, rồi sống cả trăm tuổi minh mẫn tới khi chết.
Ốc có khả năng cải tạo làm mới toàn bộ nội tạng, khỏi cần ghép tạng khó khăn nguy hiểm nữa.
Ốc có khả năng chữa các bệnh da liễu mà lẽ ra phải tốn tiền thuốc suốt đời.
Ốc giúp hồi phục thận cho bệnh nhân suy thận mạn phải chạy thận cho tới chết. Dùng ốc rồi khỏi chạy thận nữa.
Ốc giữ cho cơ tim đàn hồi dẻo dai như thuở bé, không bị bất ngờ chai cứng dừng lại nhồi máu chết ngang.
Ốc cũng tái tạo tuyến tụy để giúp tiết insulin điều hòa lượng đường trong máu, không cho đường huyết tăng cao.
Ốc cũng thanh lọc tế bào phổi giữ cho phổi không bị viêm nhiễm, tràn dịch, xẹp.
Ốc cũng làm đầy căng các đĩa đệm giữa các đốt sống để giữ cột sống vững chắc không bị đau, gai, thoái hóa.
Ốc, chẳng hiểu sao, cũng thò tay lên não bảo vệ các tế bào não không cho tự hủy dẫn đến bệnh parkinson và alzheimer. Già vẫn minh mẫn nhớ hết.
Còn nhiều tuyệt kỹ kỳ lạ giấu trong cái vỏ ốc đơn sơ đó mà ta chưa biết hết.
Bổn phận của chúng ta bây giờ là trồng cây rừng thật nhiều để mặt đất ẩm ướt, rồi thả ốc nhiều nơi, gần các nguồn nước sạch. Ở nhà thì mày mò nuôi ốc bằng nước mưa với rau cỏ có sẵn.
Hãy giữ gìn, tái tạo, phát triển nguồn dược liệu siêu đẳng này cho thế giới. Tuy nhiên, ai dùng ốc thì phải sống có ích cho đời để đền ơn các em."
"Dùng ốc bươu đen để chữa lành nội tạng bị tổn thương. Ốc bươu đen nấu với sả, các vị thuốc bắc như đương quy, kỷ tử, đại táo, nhục thung dung,..."
P/S: Trong sách cụ Tuệ Tĩnh cũng nhiều bài về ốc bươu rất hay..."

Bang lang

Xe điện
Cụ thử món ốc nhồi này xem, ốc nhồi có nhiều chất nhớt, lợi cho tiết dịch ở khớp giống như đậu bắp như cụ gì nói ở trên. Tuần làm mấy bữa, dùng trong khoảng 1 tháng xem có đỡ không. Em thấy trên mạng, cơ bản ăn cũng ngon, :D không nguy hại gì (trừ người bị tràn dịch khớp thì lại không nên dùng vì nó bị thêm).

View attachment 7118737
"
"Chẳng biết ốc xuất hiện trên Trái đất từ lúc nào. Chẳng biết có con vật nào di chuyển chậm hơn ốc không. Nhưng hình như ốc làm nền tảng cho sự sống của nhiều động vật khác. Có ốc rồi, nhiều động vật khác từ từ xuất hiện theo.
Con vật hiền lành (trừ ốc bươu vàng và ốc sên có độc tố) chậm chạp này vốn là thức ăn của nhà nghèo tay lấm chân bùn, chẳng ai ngờ lại mang trong mình một tuyệt kỹ công phu, chẳng khác gì ông già giữ Tàng kinh các trong Thiếu Lâm Tự. Nhiều bà cụ nhà quê nghèo chỉ biết hái rau bắt ốc về ăn đỡ qua ngày, rồi sống cả trăm tuổi minh mẫn tới khi chết.
Ốc có khả năng cải tạo làm mới toàn bộ nội tạng, khỏi cần ghép tạng khó khăn nguy hiểm nữa.
Ốc có khả năng chữa các bệnh da liễu mà lẽ ra phải tốn tiền thuốc suốt đời.
Ốc giúp hồi phục thận cho bệnh nhân suy thận mạn phải chạy thận cho tới chết. Dùng ốc rồi khỏi chạy thận nữa.
Ốc giữ cho cơ tim đàn hồi dẻo dai như thuở bé, không bị bất ngờ chai cứng dừng lại nhồi máu chết ngang.
Ốc cũng tái tạo tuyến tụy để giúp tiết insulin điều hòa lượng đường trong máu, không cho đường huyết tăng cao.
Ốc cũng thanh lọc tế bào phổi giữ cho phổi không bị viêm nhiễm, tràn dịch, xẹp.
Ốc cũng làm đầy căng các đĩa đệm giữa các đốt sống để giữ cột sống vững chắc không bị đau, gai, thoái hóa.
Ốc, chẳng hiểu sao, cũng thò tay lên não bảo vệ các tế bào não không cho tự hủy dẫn đến bệnh parkinson và alzheimer. Già vẫn minh mẫn nhớ hết.
Còn nhiều tuyệt kỹ kỳ lạ giấu trong cái vỏ ốc đơn sơ đó mà ta chưa biết hết.
Bổn phận của chúng ta bây giờ là trồng cây rừng thật nhiều để mặt đất ẩm ướt, rồi thả ốc nhiều nơi, gần các nguồn nước sạch. Ở nhà thì mày mò nuôi ốc bằng nước mưa với rau cỏ có sẵn.
Hãy giữ gìn, tái tạo, phát triển nguồn dược liệu siêu đẳng này cho thế giới. Tuy nhiên, ai dùng ốc thì phải sống có ích cho đời để đền ơn các em."
"Dùng ốc bươu đen để chữa lành nội tạng bị tổn thương. Ốc bươu đen nấu với sả, các vị thuốc bắc như đương quy, kỷ tử, đại táo, nhục thung dung,..."
P/S: Trong sách cụ Tuệ Tĩnh cũng nhiều bài về ốc bươu rất hay..."
Cụ chắc thích ăn ốc nhỉ! Em bổ sung là ăn ốc giảm Stress ạ. Em ít ăn vì thấy bảo có sán nên sợ.

anhtrangvn

Xe tăng
Cụ chắc thích ăn ốc nhỉ! Em bổ sung là ăn ốc giảm Stress ạ. Em ít ăn vì thấy bảo có sán nên sợ.
Em cũng không thích lắm, đọc nghe có vẻ có ích nên đợt bị Covid thì cố gắng ăn liên tục thôi ạ. Mà nấu chín rồi nên chắc cũng ko lo sán.

Bang lang

Xe điện
Em cũng không thích lắm, đọc nghe có vẻ có ích nên đợt bị Covid thì cố gắng ăn liên tục thôi ạ. Mà nấu chín rồi nên chắc cũng ko lo sán.
Thế cụ lúc Covid ăn ốc có tác dụng ko? Đợt em Covid toàn nhịn đói vì mệt nên lười nấu, em thấy ai bảo bị Covid cũng béo ra chắc tẩm bổ này nọ nhưng em đến hoa quả còn chả ăn. May mà em bị xong cũng ko thấy như mọi người bảo.

haipvg

Xe tăng
Em thấy người ta tiêm huyết tương tự thân có tăng cường tiểu cầu. Mỗi lần tiêm mất 5 củ (chi phí chính là dụng cụ).

Khoe123

Xe đạp
Em mới hơn 30 tuổi mà khớp gối bị khô. Kêu rắc. Buồn bằn chân. Khó chịu lắm ạ. Đi lại hơi mỏi. Cụ mợ nào bit chỗ chữa mách em với ạ
Em bị khô khớp gối mà có bị viêm khớp, thoái hóa khớp chưa?