[Thảo luận] Em muốn hỏi đường phố Hải Phòng

Hiệp Tùng

Xe tải
Chào các Bác ạ!
Dịp 2/9 này em có đưa khách đi Hải Phòng tới 2 địa chỉ. 1 là Chùa Dư Hàng Kênh & 2 là Đền Bà Đế. Em ít có dịp được vào TP Hải Phòng nên đường xá em thua luôn. Em muốn nhờ diễn đàn cùng mọi người chia sẻ, giúp đỡ chỉ bảo giúp thông tin về 2 địa chỉ trên. Nằm trên đường nào, đi thế nào thì tiện em đi từ Châu Long Hà Nội ạ.Em đi xe Ford Transit 16 chỗ thì có bị cấm vào thành phố ko ạ.
Em mong được mọi người chia sẻ thông tin.Em cảm ơn sự trợ giúp của mọi người rất nhiều.:):):)

Chỉnh sửa cuối:

anhtho

Xe ngựa
Từ Châu long, cụ tìm cách ra đường 5 thế nào tùy cụ. Đi thẳng tới HP. tới nơi, rẽ phải theo đường Tôn Đức Thắng qua cầu An Dương rồi tới đường Tô hiệu sau đó hỏi tiếp. Em ko nhớ chính xác, nhưng có 2 lần qua chỗ Miếu 2 xã (Tô hiệu rẽ vào) thì thấy có đường Dư hàng, chắc chùa gần đâu đó.
Còn đền Bà Để thì cụ cứ xuống hẳn Đồ sơn, ở chân núi Độc. Nó có cả đường phố mang tên Bà Để.

crazyfanBentley

Xe tải
Chùa Hàng thì ở Ngã Tư Cột Đèn, rẽ phải đi vào, Đền bà Đế thì ở Đồ Sơn, cả hai địa chỉ trên kụ đi Transit thoải mái. Nếu kụ đi theo đường 5 mới thì về tới chân cầu An Đồng ( An Dương 2) thfi kụ rẽ trái, đi tiếp tới chân cầu Niệm thì kụ rẽ phải ra đường Trần Nguyên Hãn. Kụ đi thẳng, tới ngã tư thì kụ rẽ phải để ra đường Tô Hiệu, cứ đi thẳng là sẽ tới ngã tư Cột Đèn, đi thẳng khoảng 20 mét kụ sẽ gặp ngã 3, kụ rẽ phải, đi chừng 1km thì chùa Hàng bên trái. Còn Đền Bà Đế thì kụ đi đường ra Đồ Sơn, tới ngã 3 một đường đi vào thị xã, một đường đi thẳng thì kụ cứ thẳng tiến cho em, đi cừng 200 mét thì bên trái có con đường nhỏ, đấy là đường vào Đền bà Đế. He he, sau đó kụ còn dẫn khách đi ăn cá tôm đặc sản Đồ Sơn đâu nữa thì tuỳ. Nhớ là ngay khi gần tới ngã 3 Đồ Sơn có cái biển lô nhô, xxx hay bùm ở đó lém, nhè nhẹ chân ga thôi. Chúc kụ có chuyến đi vui vẻ, an toàn.

Rickyman

Xe điện
Vào TP Hải phòng cực sướng, đường thông thoáng, cụ chẳng bao giờ lo đè vạch hay sai làn, có đè thì xxx cũng chả thèm ngó tới..e thề đấy!

bth8888

Xe hơi
Hp ban toc do trong pho day cu nhe , sr em go bang phone .

chilli

Xe tải
Tả như vậy e nghĩ cụ khó tìm chùa dư hàng đấy. Cụ đi đến phố Tô Hiệu rồi hỏi tiếp là ra ngay thôi vì xe cụ 16 chỗ thì đi trong phố thoải mái như xe con mà. Còn đền bà Đế thì cụ cứ vít thẳng đường ra Đồ Sơn khi qua cầu Rào, không rẽ đâu cả. Ra đến đấy có biển chỉ dẫn vào đến nơi.

Hoang Anh

Xe máy
Vào TP Hải phòng cực sướng, đường thông thoáng, cụ chẳng bao giờ lo đè vạch hay sai làn, có đè thì xxx cũng chả thèm ngó tới..e thề đấy!
củ chỉ đc cái nói chuẩn.kính cụ 1 chén :D

ngoanhson

Xe tải
Túm cái gấu quần lại là:

Từ Hà Nội cứ chạy thẳng về Hải Phòng. \m/\m/
Đến khu CN Numora thì rẽ phải đi qua cầu vượt, đi thẳng qua ngã 4 quãng 2-3km gặp biển hạn chế tốc độ 50km/h bên tay phải, đi tiếp khoảng 1km gặp ngã 4 thì quẹo phải vào đường Tôn Đức Thắng, đi khoảng 600m gặp ngã tư cứ đi thẳng, gặp ngã tư thứ 2 thì quẹo trái vẫn đi trên con đường tên là Tôn Đức Thắng.
Đi qua cầu An Dương 1 khoảng 1km gặp ngã 4 cứ thẳng tiến vào đường Tô Hiệu, gặp ngã 4 thứ 2 rẽ phải, nhìn thấy có cái ngã 3 nhỏ nhưng cứ theo con đường bên tay phải mà thẳng tiến không rẽ đi đâu cả, 250m là vào tới chùa. Xem hình ảnh tại đây. (%)(%)

Sau khi vào Chùa Hàng quay ngược ra, qua ngã 3 nhỏ khoảng 10m thì dừng xe lại bên tay phải có tiệm bánh mỳ, buổi tối họ bán ở ngã Tư Cột Đèn - Tô Hiệu rất đông, ban ngày thì họ bán ở nhà, mua về làm quà (gọi là bánh mỳ cay Hải Phòng đấy) mỗi người 2-3 chục cái ăn cho đỡ dính răng. Mà tốt hơn là đi xe đông lúc vào chùa thì dừng xe 2 phút nhảy xuống đặt họ làm cho vài trăm chiếc, khi vào chùa lễ xong quay ra lấy đỡ phải chờ. :o):!!:!!

Mua bánh xong đi thẳng ra đường Tô Hiệu rẽ phải qua ngã tư thứ nhất đi thẳng, ngã tư thứ 2 rẽ phải, cứ thẳng thẳng và thẳng ra biển không rẽ đâu cả quãng 16km chính là Đền Bà Đế. Tham khảo tại đây [-O<[-O<

Đi Đền Chùa xong các bác nào thích ăn cua thì cua, thích ăn ghẹ thì ghẹ, nếu kiêng thì rủ nhau đi ăn hải sản cũng hợp lý đấy. Tuy nhiên ngày 2-9 ra những chỗ đó ăn chỉ thêm bực vào người. ~X(^:)^

Hải sản xong chiều quay về Hà Nội nhớ qua thành phố ăn chút chim trời, bánh đa cua hay bún tôm, bún cá, bánh đa gà xem Hải Phòng họ làm kiểu gì mà nghe nói có vẻ hay thế nhỉ. :bz:bz

Ghé qua phố Cầu Đất mua ít bánh nướng bánh dẻo của tiệm Như Ý Cát Tường về ăn thử để so sánh với bánh trung thu Hilton, bánh ksạn Hà Nội xem chất lượng ra sao. :-@:-@

Ở HP thì không sợ lấn vạch, sai làn, đỗ xe thoải mái có người trông đến tối mất 5 nghìn. Chỉ khi nào quay về HN thì có 1 đoạn mà lúc bác vào thành phố HP bị hạn chế 50km/h khi quay ra bác cũng lưu ý đoạn đó, còn qua biển 80km rồi thì cứ rít mạnh thôi không vướng.

Chúc bác có chuyến đi vui vẻ, thuận buồm xuôi gió (nhưng đừng đọc ngược lại nhé). <:-P<:-P

Chỉnh sửa cuối:

binhke

Xe buýt
đi khoảng 600m gặp ngã tư cứ đi thẳng, gặp ngã tư thứ 2 thì quẹo trái vẫn đi trên con đường tên là Tôn Đức Thắng. giữa 2 ngã 4 này thỉnh thoảng xxx vẫn bắn tốc độ . cụ đi cẩn thận là ok. vconf vào nội thành thì đi thỏa mái . đg vào chùa thì hơi bé 1 chút .

duytrong

Xe lăn
hải phòng đường thoáng lắm cụ ạ ,đỗ xe vô tư,nhưng xe 16 chỗ thì cụ cẩn thận trong thành phố nhé.

1000

Xe đạp
Em thì thấy giao thông Hải Phòng chả có trật tự gì cả, đường to rộng như Lạch Tray, Tô Hiệu xe máy, xe đạp toàn đi ra giữa đường.

billnantes

Xe container
lưu ý đoạn qua cầu vượt Quán Toan qua chỗ KCN Nomura 1 tí là XXX hay bắn tốc độ ............

congdung04

Xe tải
Em thì thấy giao thông Hải Phòng chả có trật tự gì cả, đường to rộng như Lạch Tray, Tô Hiệu xe máy, xe đạp toàn đi ra giữa đường.
Cơ mà ở HP đi đường rộng, thoáng lại không bị bắt lỗi đè vạch, sai làn cụ ạ. 16 chỗ thì cụ chủ đi vô tư đi, miễn là dừng đổ đúng biển là được thôi.

Naviman

Xe tăng
Các cụ trên đây đã chỉ rồi, nhà cháu có thêm tí hình cho cụ chủ dễ hình dung, đây là phương án tối ưu nhất khi cụ đi theo đường 5 mới (rẽ phải ở ngã 4 Metro Hồng Bàng) rồi cứ theo đường màu đỏ qua cầu An Dương vào để thành phố (cụ nhớ rẽ trái ở ngã 3 Cơ điện thì mới đi qua cầu An Dương), chùa Hàng nằm ở vòng tròn màu xanh ấy. Cụ vào gmap để xem chi tiết hơn nhé, cũng dễ đi thôi. Chúc cụ vui :)

Chỉnh sửa cuối:

Anna96

Xe hơi
công nhận xxx hải phòng có phần nhẹ tay với 4b với các lỗi vi phạm nhỏ. Nhưng với 2b thì làm tới bến luôn.
Nói chung xxx ở Hp khá dễ chịu và khi xử lý có tình người hơn nơi khác