Em muốn hỏi về luật cho xe Van

ndt1986

Xe hơi
Website
hondaoto.com.vn
Chả là cháu có tí tiền muốn làm em Morning Van đi lại thay xe máy cho đỡ vất vả mà ko biết giờ em này có được đi vào đường cấm xe tải giờ cao điểm không các cụ nhỉ. Nhờ các cụ tư véo cho em cái.
Vodka men các cụ ạ :D

kaka8x

Xe tải
Chả là cháu có tí tiền muốn làm em Morning Van đi lại thay xe máy cho đỡ vất vả mà ko biết giờ em này có được đi vào đường cấm xe tải giờ cao điểm không các cụ nhỉ. Nhờ các cụ tư véo cho em cái.
Vodka men các cụ ạ :D
em cũng biết nó là xe tải van cơ mà không nghĩ nó bị cấm đi vào giờ cao điểm đâu cụ ạ

shinichi2105

Xe buýt
nếu cấm thì mấy xe bán tải cũng bị cấm ạ ?e nghĩ chắc ko sao đâu ạ .!

ndt1986

Xe hơi
Website
hondaoto.com.vn
Có cụ nào biết chắc luật này ko ạ, chứ gặp mấy bác xxx thì ko thể trình bày em nghĩ được :D

chuot_bach

Xe tăng
Cái này có nhiều thớt bàn rùi mà cụ, chủ yếu xoay quanh 2 lập luận:

- Xe này chịu thuế như xe tải -> áp dụng theo luật giao thông của xe tải

- Xe này chỉ là xe bán tải -> chưa phải là xe tải -> theo luật giao thông của xe con.

Chỉ vì chưa có quy định cụ thể ghi là loại xe này áp dụng theo luật giao thông của xe con hay xe tải, hoặc trong luật giao thông có thêm loại hình xe kiểu này thì chưa thể hết tranh cãi được. Vì vậy mà cũng tùy trình của xxx và tùy trình của lái xe mà thành ra các hướng xử lý khác nhau, nhưng nhìn chung em thấy ở Hà Nội ít khi bắt lỗi này: đi vào đường cấm xe tải.

michael_lee2009

Xe tải
Lang thang vất vưởng, ngất ngưởng ngày đêm
em hóng cụ với, vì em đi con suzuki tải van. Hic hic thấy cấm xe tải vào thành phố nên em chẳng dám bén mảng vào. sợ phải đứng cãi nhau mất thời giờ.( p/s: xe em tổng trọng tải 1450kg-cả hàng và xe)

ndt1986

Xe hơi
Website
hondaoto.com.vn
cảm ơn cụ cụ tư vấn khá chuẩn
Cái này có nhiều thớt bàn rùi mà cụ, chủ yếu xoay quanh 2 lập luận:

- Xe này chịu thuế như xe tải -> áp dụng theo luật giao thông của xe tải

- Xe này chỉ là xe bán tải -> chưa phải là xe tải -> theo luật giao thông của xe con.

Chỉ vì chưa có quy định cụ thể ghi là loại xe này áp dụng theo luật giao thông của xe con hay xe tải, hoặc trong luật giao thông có thêm loại hình xe kiểu này thì chưa thể hết tranh cãi được. Vì vậy mà cũng tùy trình của xxx và tùy trình của lái xe mà thành ra các hướng xử lý khác nhau, nhưng nhìn chung em thấy ở Hà Nội ít khi bắt lỗi này: đi vào đường cấm xe tải.

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt

K197hvan

Xe tải
em hóng cụ với, vì em đi con suzuki tải van. Hic hic thấy cấm xe tải vào thành phố nên em chẳng dám bén mảng vào. sợ phải đứng cãi nhau mất thời giờ.( p/s: xe em tổng trọng tải 1450kg-cả hàng và xe)
mình cung có con xe này, nó cấm theo QĐ 06 của UBND Hà Nội, kụ đừng có đi vào là toi đấy bị phạt 1,7 củ, giữ GPLX 30 ngày, đi ngoài giờ cao điểm cũng phải có giấy phép đấy, may mà em xin đc giấy 24/24, còn xe Spark Van kia đi vô tư, ko bị vịn đâu