[Funland] Em muốn hỏi về SH Italy

Pumzen

Xe ba gác
Ngon! Cứ xe mới, công nghệ mới mà chọn. Mà vác con mẫu mới về, giờ quen mắt, em lại thấy đẹp hơn mấy con đời cũ.
Mà mấy con nhập Ý, em thấy điểm chung là dễ nóng máy, kể cả xe mới cóng luôn.
Xe nhập bốc nhanh hơn xe nội, nhưng chắc do bú xăng nhiều hơn. :D
Nhà cháu thấy dù là xe nội địa nhưng đồ công nghệ mới, tính năng vượt trội, khoá an toàn, phanh cơ chế ABS như 4b nên pn đi chiếc này yên tâm hơn hẳn khi phanh đột ngột.
Ngày trước nhà cháu đã sử dụng chiếc SH đời đầu (năm 2005) do G đi ko theo dõi kiểm tra nước mát, bị hết khiến xe nóng máy và mặt big đầu bò gắn với máy bị co giãn vênh không khớp, thợ xử lý mãi mà ko hết (bị rò nước làm mát). Cuối cùng nhà cháu quất đi để đổi lấy chiếc SH 2010 Ý này. Sau 10 năm nó đã hoàn thành sứ mệnh, đã thế bán đi lại chả lỗ bao nhiêu. Nhớ mang máng hồi mua tầm 6,8-6,9k $ giờ đc gần 6,1k $. :D

RAVA

Xe ba gác
Xe nhập bốc nhanh hơn xe nội, nhưng chắc do bú xăng nhiều hơn. :D
Nhà cháu thấy dù là xe nội địa nhưng đồ công nghệ mới, tính năng vượt trội, khoá an toàn, phanh cơ chế ABS như 4b nên pn đi chiếc này yên tâm hơn hẳn khi phanh đột ngột.
Ngày trước nhà cháu đã sử dụng chiếc SH đời đầu (năm 2005) do G đi ko theo dõi kiểm tra nước mát, bị hết khiến xe nóng máy và mặt big đầu bò gắn với máy bị co giãn vênh không khớp, thợ xử lý mãi mà ko hết (bị rò nước làm mát). Cuối cùng nhà cháu quất đi để đổi lấy chiếc SH 2010 Ý này. Sau 10 năm nó đã hoàn thành sứ mệnh, đã thế bán đi lại chả lỗ bao nhiêu. Nhớ mang máng hồi mua tầm 6,8-6,9k $ giờ đc gần 6,1k $. :D
-E thì chơi cái lũ @ và SH này từ những năm 2000 kia? @ đời 2000, SH nhập 2005-2010, SH VN 2014-2018, ngoại trừ các ưu khuyết điểm mà các bác hay nói đến ra thì e thấy càng các đời SH về sau thì vị trí lái càng thoải mái, tay lái và xe càng đầm, còn lốp IRC VN ít dính đinh hơn lốp IRC nhập và Dunlop? Quan điểm của e là những thứ thuộc về thời trang hay công nghệ nó sẽ có xu hướng lỗi mode và mất giá nhanh nên cứ sau 4-5 năm thì e giải tán mua con mới, đc cái dân mình và mấy ô thợ cứ thích thổi giá đời cũ nên khi đổi xe mới cũng chả mất nhiều lắm, có khi còn hoà với lãi nữa ấy chớ? :-" :))

DDNTAN

Xe tải
SH 150 mầu mận chín 2008 bán được 4 chục ko các cụ để em đổi con vission cái :)