[Funland] Em muốn hỏi xin vào trường THCS Cầu Giấy

haunt86

Xe tăng
Thằng con em lớp 6, đạt học sinh giỏi mà hỏi con xếp thứ bao nhiêu lớp nó bảo con xếp thứ 29.
Xưa em đi học số học sinh giỏi ở lớp tính trên 1 bàn tay còn không tới.
Hihi, giống ông nhõi nhà em. Trc học cấp 1 cũng toàn đứng top đầu. Hôm xem điểm tổng kết lớp 6 được HSG mình cũng bảo thế là đc rồi, đến khi xem tổng kết của lớp thì 23 bạn đạt xuất sắc, còn 7 bạn HSG trong đó có con mình :D . Hỏi ông con thế nào mới được xuất sắc thì nó bảo phải có 6/8 môn đạt trên 9.0, ông nhõi đc 5 môn còn môn Công nghệ đc 8.9 :D . Về em vẫn đùa nằm trong top 7 của lớp là oai rồi :D

BKG

Xe tăng
Học trường chuyên thì từ trước đến nay chưa bao giờ nhàn cả. Cụ cứ thử hỏi dân học chuyên mà xem. Những ai xót con thì ko nên cho con học những trường này kẻo hối hận.
Công nhận với cụ, thế hệ vợ chồng, anh chị e đều dân chuyên, nhưng cũng không có khái niệm học khuya khoắt cày bừa the nay. Gio cac cháu cạnh tranh ác liệt khổ quá. Con đầu e cũng chuyên, nhưng e xác định cháu học the nào cũng đc, nên không căng như thế này.

NNS

Xe ngựa
Theo hướng dẫn của Sở GD Hà nội thì năm nay các trường CLC tại Hà Nội, trong đó có thcs cầu giấy, không được hạn chế tuyến tuyển sinh, phải tuyển sinh toàn bộ HN.
Nếu trường ra quy chế tuyển sinh năm nay không theo hướng dẫn này, các cụ cứ việc khiếu nại. Bao năm hạn chế chỉ tuyển CG, sinh ra tiêu cực chạy tạm trú ở CA phường.
cụ hiểu lộn văn bản hướng dẫn của sở rồi. ko phải cứ clc là ko theo tuyến cụ ạ.
vb này để cập đến ts cho các trường clc, ts ko theo tuyến khi thí sinh vượt thì đc tổ chức thi. đó là các trường như Ams, Thanh Xuân,
còn CG nó vẫn là clc nhưng ts theo tuyến, cho quận CG thôi

trangvuduc

Xe buýt
F1 nhà em năm ngoái thi đỗ THCS Cầu Giấy, thừa 7 điểm nhưng vào năm học thì học trâu bò lắm cụ ah, ko có chuyện ngủ trước 23h mà hoàn thành đủ bài vở trên lớp đâu, còn nếu muốn hoàn thành cả bài học thêm thì cứ xác định 24h mới được lên giường. Nên em khuyên các cụ để con mình thi, đỗ thì học, ko thì thôi chứ cố cho con vào học mà sức học kém thì khổ. Nếu xin vào từ năm học sau, rất có thể các con sẽ bị bạn trong lớp kì thị đấy vì xin vào chứ ko thi đỗ bởi các bạn học rất kinh và ganh đua rất quyết liệt. Một vài thông tin thật để các cụ tham khảo.
Cu nhà em năm nay vào lớp 5, cũng muốn con đỗ chỗ này chỗ kia nhưng nếu học ở C2 Cầu giấy mà phải vất vả thế này thì khổ các con quá, mới C2, còn C3 và ĐH, rồi thì CH.

Vo_thuong

Xe điện
Cu nhà em năm nay vào lớp 5, cũng muốn con đỗ chỗ này chỗ kia nhưng nếu học ở C2 Cầu giấy mà phải vất vả thế này thì khổ các con quá, mới C2, còn C3 và ĐH, rồi thì CH.
Chắc trong trường cũng xếp lớp tốt, lớp chọn... thì phải học nhiều chứ nhà em hai đứa học CG cũng thấy bình thường thôi. Một đứa lớp 6 thì tầm 10h30 ngủ, đứa lớp 9 vì thi cử nên có khi học đến nửa đêm nhưng chắc lớp đó thì trường nào cũng thế.

Chimchip

Xe tăng
Website
www.eaglesport.com.vn
Đây là trường chuyên, phải thi đầu vào, cụ có hộ khẩu cầu giấy và con học lực khá thì đk dự thi, trường này ko xin xỏ chạy trọt được đâu.
Khó với dân nghèo, học dốt thôi.
Còn thì gì chả làm được. Người chứ có phải máy đâu mà chê xeèng

Luxipe

Xe hơi
Nhà e đang ở trong “ cuộc đua” vào trường CLC đây. Tháng sau ku con thi Thanh Xuân nếu tạch thì học Thanh Xuân Trung. E có thắc mắc: cùng trường công sao bên CG các cháu dc nghỉ T7( trường CG, trường TDH) mà các trường quận TX vẫn học nửa ngày T7 nhỉ?

gadi2banh

Xe điện
Chắc trong trường cũng xếp lớp tốt, lớp chọn... thì phải học nhiều chứ nhà em hai đứa học CG cũng thấy bình thường thôi. Một đứa lớp 6 thì tầm 10h30 ngủ, đứa lớp 9 vì thi cử nên có khi học đến nửa đêm nhưng chắc lớp đó thì trường nào cũng thế.
Vâng. Chắc con nhà bác ấy được định hướng nên cô cho bài nhiều hơn. E biết có lớp cô cho bài về nhà dịp Tết đến 100 bài luôn cơ. Ở trường nào cũng thế, muốn học chuyên chọn đều phải cày hết

gadi2banh

Xe điện
Nhà e đang ở trong “ cuộc đua” vào trường CLC đây. Tháng sau ku con thi Thanh Xuân nếu tạch thì học Thanh Xuân Trung. E có thắc mắc: cùng trường công sao bên CG các cháu dc nghỉ T7( trường CG, trường TDH) mà các trường quận TX vẫn học nửa ngày T7 nhỉ?
Chắc ít phòng học nên phải tổ chức vậy thôi cụ ạ. Chứ e biết các trường công ở CG, Mỹ Đình đều nghỉ T7 CN hết cụ ạ

phuongmit

Xe cút kít
Học t7 theo e có 2 lí do: 1 là số lượng phòng học k đủ nên phải xoay sang học t7, 2 là thời lượng chương trình cao hơn trường khác nên phải dạy sang t7

PhongFood

Xe điện
vip kiểu j mới chọn mấy trường công thổ đu kiểu này chứ, con nhà giàu cứ bvis, unis mà học chả phải chạy chọt xin xỏ ai, đến hẹn ném cục tiền học phí cho nó nhẹ đầu
nhà giàu mới nổi mới nghĩ ném cục tiền cho nhẹ đầu thôi.
bầu Kiên xưa còn kì cạch hàng ngày chở con từ Quảng an, Tây hồ, về học trường Việt đức đấy.
Nhiều con QC các cháu hoc rất giỏi, các cháu nó lại khoái Chu, VD.. chứ k khoái trường kia.

Jake CNK

Xe buýt
Nhiều con QC các cháu hoc rất giỏi, các cháu nó lại khoái Chu, VD.. chứ k khoái trường kia.
Em cũng thích CVA, ko thích mấy trường kia, CVA cảm giác xưa xưa, đúng theo kiểu trường cũ

bonongcoc

Xe buýt
Vừa có thông tin tuyển sinh trường CG kìa cụ. Nhẩm ra cu con nhà mình mất 1,5 điểm xét tuyển vì bị 3 con 9 môn tiếng Việt trong học bạ từ lớp 1 đến lớp 5.

Tuongtien1977

Xe điện
thằng cu nhà tôi lớp 5 tham gia clb bóng đá với 5 thằng lớp 6a1 CG, mấy thằng LTV, NTT, Nam Trung Yên, Am2.. nói chung đủ cả thì nhóm phụ huynh của CG (cụ thể là 6a1) chê trường, chê lớp nhất: học hành lớt phớt (so với thằng lớn nó học NGuyễn Trường Tộ năm nay lớp 12 CNN, nó bảo học quá ít so với (lớp chọn nhé) thằng anh nó học, giáo viên thì cũng không sâu sát, gv trẻ nhiều, ít kinh nghiệm.., hội phụ huynh thì bát nháo, cãi nhau như mổ bò..., cơ sở vật chất thì so với trường công thôi chứ so với trường tư thì cũng bình thường, sân bóng đá bé tý(hôm vừa rồi tổ chức thì thối không ngửu được - lời phụ huynh nói đấy nhé, đến quả bóng còn không có nó phải đem bóng ra cho mượn, định nhờ luôn phụ huynh có con đang đá làm trọng tài (nó ngu đâu mà làm)...nói chung bla bla.. cháu nào bố mẹ muốn con học bạ đẹp, thì cũng ốp sát sườn và nhờ lò hết.
Note là cháu cụ Tô đại tướng cũng học CG đấy ạ. và từ năm ngoái thì chỉ tiêu tuyển tăng gấp 2 so với trước nên độ khó cũng giảm nhiều rồi. và trong lớp này thì hết kỳ 1 vừa rồi cũng có một cháu xin ngang sang Am2 đúng lớp thằng trong đội bóng này luôn. thằng cu học Am2 thì bố nó dạy con theo đúng kiểu kcmm, nó rất tự lập, hàng ngày bắt 2 tuyến bus đi học, đi đá bóng cũng tự bắt xe mà đi, nó bảo con nó học cũng nhàn không, chẳng phải học thêm ở đâu...túm lại do tố chất thằng con mình là phần nhiều.