[Funland] Em muốn hỏi xin vào trường THCS Cầu Giấy

phuongmit

Xe cút kít
vâng cụ, thi là 1 nhẽ rồi, học nó lại 1 nhẽ khác. trường này nó là 1 trong những lò ấp hột zịt lộn cho các trường chuyên cấp 3, thấy bảng thống kê của nó là cỡ gần 2/3 số hs cả khối 9 trường này đỗ tiếp lên chuyên. nên cụ nào đi cửa hậu ko qua thi xanh chín thì cẩn thận kẻo vừa mất tiền, quan hệ khủng, lại khiến con bị shock khi chuyển ngang đấy.
Xin kiểu huýt sáo xong luôn của các ốp phơ như này dễ ăn qua đến 3 cò 7 lái, dễ quay vào ô vỡ mồm lắm :))

NNS

Xe ngựa
Xin kiểu huýt sáo xong luôn của các ốp phơ như này dễ ăn qua đến 3 cò 7 lái, dễ quay vào ô vỡ mồm lắm :))
dạ em ko rõ, có khi xin đc thật cũng nên, gì chứ đội Kiều Quang Phục nó lại chả hứa chắc như ù bạch thủ ý chứ :))

isak

Xe tăng
vâng cụ, thi là 1 nhẽ rồi, học nó lại 1 nhẽ khác. trường này nó là 1 trong những lò ấp hột zịt lộn cho các trường chuyên cấp 3, thấy bảng thống kê của nó là cỡ gần 2/3 số hs cả khối 9 trường này đỗ tiếp lên chuyên. nên cụ nào đi cửa hậu ko qua thi xanh chín thì cẩn thận kẻo vừa mất tiền, quan hệ khủng, lại khiến con bị shock khi chuyển ngang đấy.
Đúng rồi, con em em nhất quyết ko cho nó học chuyên học lò làm cái gì cả. Đời bố mẹ học chuyên khổ như trâu như chó ở Trưng Vương, Nguyễn Trường Tộ, Ams, Tổng Hợp … rút ra bài học xương máu cho con.

mocconghoa

Xe tải
Website
www.mocconghoa.com
Chuẩn không phải chỉnh bác nhỉ? Các thầy cô ép các con học điên cmn cuồng, đích đến là bằng và vượt Am (Am cấp 2). Buồn cười có cô chủ nhiệm "mắng" mẹ học sinh: sao mới 11.30 đã cho con ngủ? phải để nó học tới 1, 2h sáng chứ? Đề luyện toán cho hs nghỉ tết là khoảng 100 đề/1 tuần, hài vãi lái.
An ủi là đa số các cháu học được, tỉ lệ đỗ chuyên cao (nhưng vẫn luôn xếp thứ nhì ở HN, kiểu như là luôn luôn được/bị bọn Am trao huy chương bạc), nhiều cháu đỗ 3-6 trường chuyên, công nhận các cháu cũng đỉnh.
Con số 2/3 không đúng đâu bác, vì các cô cũng chơi "ăn gian" ,khi thống kê thì tính cả các cháu đỗ hệ....cận chuyên. Nhưng cũng đáng để các cô mát mặt!

vdtours

Xe container
Website
www.youtube.com
Em chỉ nghe trường Chu & Am khủng, không ngờ trường này cũng không kém phần long trọng.

NNS

Xe ngựa
Đúng rồi, con em em nhất quyết ko cho nó học chuyên học lò làm cái gì cả. Đời bố mẹ học chuyên khổ như trâu như chó ở Trưng Vương, Nguyễn Trường Tộ, Ams, Tổng Hợp … rút ra bài học xương máu cho con.
vâng cụ, em thấy nói chung học gì đầu tiên phải hạp với sức con, cố tí ở cái gọi là nỗ lực vượt lên chính nó thôi, chứ cố mới theo đc chuyên thì cũng khổ

newcar

Xe tải
F1 nhà em năm ngoái thi đỗ THCS Cầu Giấy, thừa 7 điểm nhưng vào năm học thì học trâu bò lắm cụ ah, ko có chuyện ngủ trước 23h mà hoàn thành đủ bài vở trên lớp đâu, còn nếu muốn hoàn thành cả bài học thêm thì cứ xác định 24h mới được lên giường. Nên em khuyên các cụ để con mình thi, đỗ thì học, ko thì thôi chứ cố cho con vào học mà sức học kém thì khổ. Nếu xin vào từ năm học sau, rất có thể các con sẽ bị bạn trong lớp kì thị đấy vì xin vào chứ ko thi đỗ bởi các bạn học rất kinh và ganh đua rất quyết liệt. Một vài thông tin thật để các cụ tham khảo.

NNS

Xe ngựa
Em chỉ nghe trường Chu & Am khủng, không ngờ trường này cũng không kém phần long trọng.
đầu ra trường này nếu để đọ điểm số thì còn khủng hơn Ams 2 cụ ạ, vì hs Ams2 đi du học nhiều hơn

newcar

Xe tải
Thống kê năm ngoái là 75% học sinh trường này đỗ chuyên cấp 3. Các con em hỏi cô nó là 25% còn lại đỗ gì thì cô trả lời là đi du học 😀

NNS

Xe ngựa
F1 nhà em năm ngoái thi đỗ THCS Cầu Giấy, thừa 7 điểm nhưng vào năm học thì học trâu bò lắm cụ ah, ko có chuyện ngủ trước 23h mà hoàn thành đủ bài vở trên lớp đâu, còn nếu muốn hoàn thành cả bài học thêm thì cứ xác định 24h mới được lên giường. Nên em khuyên các cụ để con mình thi, đỗ thì học, ko thì thôi chứ cố cho con vào học mà sức học kém thì khổ. Nếu xin vào từ năm học sau, rất có thể các con sẽ bị bạn trong lớp kì thị đấy vì xin vào chứ ko thi đỗ bởi các bạn học rất kinh và ganh đua rất quyết liệt. Một vài thông tin thật để các cụ tham khảo.
lớp con em có bạn chuyển đi và cũng có 1 bạn thế chỗ, nhưng em hỏi đúng là bạn vào sau ko đu đc nên ở top cuối, bị bọn học trc nó coi thường. bọn trẻ giờ gớm lắm, nó biết bạn xin vào chứ ko thi như chúng nó, nó coi thường

Dungha

Xe điện
Trường này chỉ xếp sau Am thôi mà cụ xin được thì giỏi.

Jake CNK

Xe buýt
Em thích học CVA hết cấp 3 thì sang Đức du học, lập trình sẵn rồi
Giờ ko đầu tư học thì chẳng biết đầu tư vào đâu

gadi2banh

Xe điện
Con e đag học 2 năm ở đây rồi, gần như hiếm khi học quá 23h kể cả lúc thi cuối năm hay giữa kỳ. Mà điểm tổng kết vẫn trên 9.5. Con e thi thừa có 2đ, kém con cụ xa đấy

Moriarty

Xe container
Cụ nào muốn xin vào đây thì nên tìm hiểu kỹ sức học của con nhà mình. Trường này kh giống các trường cấp 2 khác đâu. Con nhà em năm trước cũng dự thi trường này, cày bục mặt đấy chứ không đơn giản, điểm đầu vào rất cao và đề thi cũng không dễ tí nào. Nhiều học sinh cấp 1, điểm học bạ toàn 9,10 mà thi toán còn chưa được 5.
Học bạ mà có điểm 9 thì loại từ vòng gửi xe ạ

newcar

Xe tải
Đầu tư cho giáo dục là đầu tư an toàn nhất, người được đầu tư giao dục có thể ko phải là người giàu có hay lãnh đạo nhưng sẽ đủ nuôi sống bản thân và gia đình một cách nhẹ nhàng. Nhưng em ko khuyến khích việc chạy chọt để cho con vào trường chuyên, lớp chọn nếu trường lớp này phải thi vì như vậy đã vô tình làm mất đi cơ hội của người khác. Mà mình làm được thì người khác cũng làm được vậy thì còn gì là chuyên chọn với chất lượng cao nữa.

ngocquybk

Xe điện
Thế này toàn phụ huynh đi học =)) thảo nào đông thế :D.

newcar

Xe tải
Con e đag học 2 năm ở đây rồi, gần như hiếm khi học quá 23h kể cả lúc thi cuối năm hay giữa kỳ. Mà điểm tổng kết vẫn trên 9.5. Con e thi thừa có 2đ, kém con cụ xa đấy
Chúc mừng cụ, con cụ có năng lực vượt trội đấy, em tưởng con em học kém phải học lâu nhưng hỏi các phụ huynh khác thì đều xác nhận là con họ cũng như nếu muốn hoàn thành đủ bài. Có một số bạn thì làm bài qua loa các môn phụ để đối phó thì có thể ngủ sớm hơn.

gadi2banh

Xe điện
Chúc mừng cụ, con cụ có năng lực vượt trội đấy, em tưởng con em học kém phải học lâu nhưng hỏi các phụ huynh khác thì đều xác nhận là con họ cũng như nếu muốn hoàn thành đủ bài. Có một số bạn thì làm bài qua loa các môn phụ để đối phó thì có thể ngủ sớm hơn.
Vâng, e cũng ko bao giờ ép hoặc kỳ vọng con học thật giỏi cả 8 môn. Cứ đúng giờ là lên giường