[Funland] Em muốn nghỉ việc, các cụ cho em xin lời khuyên

moonlight.shopcar

Xe hơi
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Nhà em 2vc cũng ổn định lương hơn 20tr/th mà ko thích ổn định, đang tự mở kinh doanh từ năm ngoái. Đúng đợt dịch nên cũng khó khăn :D
Chúc mợ luôn thành công

Nga Ngọc Ngà

Xe buýt
Theo em, nếu có căn cứ vững vàng là cửa hàng rồi, thì mợ có thể nghỉ việc VP, nhớ đóng BH và dù thế nào cũng cố gắng dành ra chút thời gian riêng để chat chit hay gặp gỡ bạn bè. Quan trọng nhất là nhớ sắp xếp thời gian cho con cái. Trước khi nghỉ hẳn, hãy tận dụng chế độ nghỉ không lương 1 thời gian ở VP, để trải nghiệm và chứng minh cho bố mẹ và chồng biết là vẫn ổn. Chúc mợ sớm có lựa chọn sáng suốt và bền vững

Amethyst2020

Xe buýt
Những gì cần nói thì các cụ mợ phía trên nói hết rồi. Em chỉ vote 1 phiều nghỉ thôi. Bây giờ là lúc cửa hàng nhà mợ cần tập trung nguồn lực vào để phát triển, chứ mợ chân trong chân ngoài phân tán lực lượng, không có thêm ai tin cậy để phụ đỡ, thì cửa hàng càng phình to thêm càng khó quản dễ đổ.
Quyết đoán lên mợ. Cần người trông xe hú em :D
Đúng hiện trạng nhà em ạ. Giờ nó phình to ra và chồng em đang lập cập trong khâu quản lý giám sát chất lượng, khiến em càng ngày càng phải đi xử lý sự cố nhiều, đau hết cả đầu. Em cáu chồng, chồng cáu em "Giỏi thì về mà làm". Nên chính ra là em muốn về để set up lại quy trình và giám sát chất lượng cho ổn ổn một thời gian. Gì chứ cái này lại là nghề của em ròi.

hoangnam2812

Xe tải
Mợ làm e nhớ lại khi e bỏ NN và k biêt tương lai như nào, ngày e ra khỏi nhà và về nhà đúng khi hét giờ, e cứ đi vậy thôi vì k muốn ở nhà bố mẹ chồng lại suy nghĩ, mẹ đẻ e 1 năm sau khi e thành công e mới dám nói e đã nghỉ từ 1 năm trước :D. E nghỉ khi tương lai mù mịt, chưa biết làm gì, nhưng e k cảm thấy sợ gì, chả toan tính nhiều, chắc do tính e hơi bất cần, thích thì nghỉ dù k biết ngày mai ra sao :D

Mợ còn có cv kinh doanh ổn 6 năm rồi mà sao mợ vẫn lăn tăn nhỉ. “Đời ng chỉ sống 1 lần, phải sống sao cho khỏi xót xa ân hận vì những năm tháng đã sống hoài, sống phí”, e luôn tâm niệm câu đó.
cao thủ đây

UFA

Xe điện
Nhóm e chơi hôm 8/3 có 1 cậu e ( 1979) đưa đơn xin nghỉ, làm dnnn thu nhập đâu cũng loanh quanh 30 củ, đơn đưa đúng ngày đẹp luôn :D , con 1 ô anh ( 1972) cũng chờ cuối năm đủ 25 năm đóng bhxh cũng xin nghỉ. Đặc điểm 2 người này là ko phải lo về tiền, giờ về cho nhàn đầu, cùng với vợ lo cv ở nhà

tranhachi

Xe buýt
em thấy 2 vc mợ hiện tại đang bỏ bê F1, về làm cùng nhau còn có thời gian mà chăm nó, như hiện tại ko ổn

Death Knight

Xe tăng
Vừa làm VP lương thấp, vừa làm cửa hàng với chồng lương cao, giờ áp lực quá ko biết nên làm thế nào. Hết.
Mỗi rứa thôi ah cụ?nghỉ thôi,về tự đóng bảo hiểm xong ở nhà vs chồng cho nhanh cụ hầy

vneseman

Xe lăn
Giờ này là thời nào rồi mà còn nghĩ bám nhà nước để lĩnh được lương hưu. Mợ thấy việc kinh doanh ổn thì về chú tâm làm khéo 2-3 năm được mớ gửi NH thì tự trả "lương hưu" cho mình luôn rồi. Còn con người sức có hạn, suy nghĩ tính toán cũng có hạn, vừa việc cơ quan việc kd nhà nữa mà không nổ đầu ra thì hơi lạ.

vieteuro

Xe container
Như mợ thì nên nghỉ ngay khi cửa hàng phát triển

thngaylangthang

Xe ngựa
Nên nghỉ!
Không hối tiếc đâu ah, sợ còn nghĩ lẽ ra nghỉ sớm hơn :)
Một người nghỉ cq nhà nước suýt 10 năm cho hay :P
Ai cũng thành công như mợ đẹp thì cqnn chả còn ai làm á :)

thngaylangthang

Xe ngựa

AMATAX

Xe điện
Ở đâu chẳng phải làm, làm ở đâu cũng chỉ để kiếm tiền. Thấy hậu phương vững là té được cho đỡ stress

Amethyst2020

Xe buýt
=))
bạn em nghỉ nhiều mà, chưa ai hối tiếc cả, đều như em trở lên, em hạng vét đĩa :P
Lúc mợ nghỉ và bắt tay vào công việc mới, mợ có thấy thoải mái tự do hơn không, hay vất vả áp lực hơn?

Nói thực sức khỏe em ko tốt, mỗi 2 năm đều phải nằm viện. Em muốn nghỉ để chăm lo cửa hàng quy củ một thời gian, sau đó thì thuê người làm bớt để dành thời gian lo cho sức khỏe bản thân, hy vọng cải thiện thể trạng. Và dành thời gian quan tâm con cái. Nếu đủ sức khỏe thì làm đứa nữa. Đấy là tương lai em mong muốn. Ko biết có thực hiện dc không hay lại bị cuốn vào vòng xoáy công việc ngày một nhiều lên.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Lúc mợ nghỉ và bắt tay vào công việc mới, mợ có thấy thoải mái tự do hơn không, hay vất vả áp lực hơn?

Nói thực sức khỏe em ko tốt, mỗi 2 năm đều phải nằm viện. Em muốn nghỉ để chăm lo cửa hàng quy củ một thời gian, sau đó thì thuê người làm bớt để dành thời gian lo cho sức khỏe bản thân, hy vọng cải thiện thể trạng. Và dành thời gian quan tâm con cái. Nếu đủ sức khỏe thì làm đứa nữa. Đấy là tương lai em mong muốn. Ko biết có thực hiện dc không hay lại bị cuốn vào vòng xoáy công việc ngày một nhiều lên.
Làm ngoài thì lăn như trâu thôi cụ, chứ chả nhàn được đâu :P
Bạn em thì tùy có kẻ nhàn người vất, do tính cách thích ôm đồm hay là kệ :P
Nghe như cụ thì cụ là loại ưa ôm đồm, đảm đang, ko ai làm tốt bằng mình, heheeee. Nên khổ sướng do mình thôi ah :P

holland

Xe tăng
Mợ làm e nhớ lại khi e bỏ NN và k biêt tương lai như nào, ngày e ra khỏi nhà và về nhà đúng khi hét giờ, e cứ đi vậy thôi vì k muốn ở nhà bố mẹ chồng lại suy nghĩ, mẹ đẻ e 1 năm sau khi e thành công e mới dám nói e đã nghỉ từ 1 năm trước :D. E nghỉ khi tương lai mù mịt, chưa biết làm gì, nhưng e k cảm thấy sợ gì, chả toan tính nhiều, chắc do tính e hơi bất cần, thích thì nghỉ dù k biết ngày mai ra sao :D

Mợ còn có cv kinh doanh ổn 6 năm rồi mà sao mợ vẫn lăn tăn nhỉ. “Đời ng chỉ sống 1 lần, phải sống sao cho khỏi xót xa ân hận vì những năm tháng đã sống hoài, sống phí”, e luôn tâm niệm câu đó.
Nể những mợ thế này quá cơ. Em giỏi thật đấy, chị ước bằng được 1/2 em hihi.
Nói chung các mợ hầu hết quan trọng chuyện đoàn thể, mình cũng thế, nghỉ việc làm homeoffice cứ thấy chông chênh. Chán nhất là mớ váy áo không biết để làm gì hic.
Bạn bè cũng trêu vấn đề lớn nhất của mình là giải quyết đống váy áo khi đi làm thế nào.