Em muốn phát động phong trào: Để số điện thoại trên kính xe khi đỗ

Mr Cute

Xe tải
Em làm lâu rồi, không phải ép đâu cụ ạ, cụ lấy băng dính 2 mặt loại nhỏ dán vào mặt số lên kính là OK.
Nhờ có cái này em thoát 1 lần xxx phạt đỗ xe ở Láng Hạ rồi đấy ạ.
Cụ nói cụ thể hơn được không ạ? Cái vụ thoát XXX ấy!

quyt

Xe tăng
Em làm lâu rồi, làm băng dính 2 mặt cắt số dán ở kính lái phía dưới

thienphuc

Xe điện
em thấy ý kiến hay nhưng k phải ai cũng muốn thế đâu .em kể chuyện này cho các bác nghe nhé
đường vào nhà em vừa đủ 2 xe tránh nhau 1 hôm em mang xe về nhà ăn cơm ra thì thấy 1 xe đỗ giữa đường em chả ra đc.em gọi mãi thằng chủ xe k đc mãi hóa ra nó ngồi hàng nước ngay cạnh nhà mà nãy em hỏi nó bảo k biết xe của ai.sau ông bán nước nói nó mới đứng dậy tránh cho em ra nhưng sau nó lại bịt luôn đường vào nhà em.em có nhắc nó nhà bán hàng đỗ dẹp 1 bên khách nhà em còn vào nó vẫn lỳ lợm k nói câu nào cả vẫn đỗ bịt đường vào.em điên tiết vì nói thằng đó k đc em mới bảo nó cho nó 5 phút trước khi em đem 1 xe khác đến bịt đầu xe nó khỏi ra luôn vì nhà em là đường cụt.nó nghĩ em k đem đc xe khác nên nó k sợ.em vẫn đỗ tránh cho nó ra và đi lấy 1 xe nữa về nó vẫn k đi nên em cho nó để xe luôn ở đó đỗ 1 xe khác chắn luôn lối ra vì em nói nó hết nước hết cái.em để lại cái xe tải lại và em đi mặc dù nó thừa biết em cố tình k cho nó ra.đến khi nhà em gọi đt bảo về cho nó ra thì em cho nó chờ thêm 3h nữa
đúng thân con lừa ưa cử tạ

bmwl7

Xe tải
em thấy ý kiến hay nhưng k phải ai cũng muốn thế đâu .em kể chuyện này cho các bác nghe nhé
đường vào nhà em vừa đủ 2 xe tránh nhau 1 hôm em mang xe về nhà ăn cơm ra thì thấy 1 xe đỗ giữa đường em chả ra đc.em gọi mãi thằng chủ xe k đc mãi hóa ra nó ngồi hàng nước ngay cạnh nhà mà nãy em hỏi nó bảo k biết xe của ai.sau ông bán nước nói nó mới đứng dậy tránh cho em ra nhưng sau nó lại bịt luôn đường vào nhà em.em có nhắc nó nhà bán hàng đỗ dẹp 1 bên khách nhà em còn vào nó vẫn lỳ lợm k nói câu nào cả vẫn đỗ bịt đường vào.em điên tiết vì nói thằng đó k đc em mới bảo nó cho nó 5 phút trước khi em đem 1 xe khác đến bịt đầu xe nó khỏi ra luôn vì nhà em là đường cụt.nó nghĩ em k đem đc xe khác nên nó k sợ.em vẫn đỗ tránh cho nó ra và đi lấy 1 xe nữa về nó vẫn k đi nên em cho nó để xe luôn ở đó đỗ 1 xe khác chắn luôn lối ra vì em nói nó hết nước hết cái.em để lại cái xe tải lại và em đi mặc dù nó thừa biết em cố tình k cho nó ra.đến khi nhà em gọi đt bảo về cho nó ra thì em cho nó chờ thêm 3h nữa
đúng thân con lừa ưa cử tạ
Chuyện của cụ nghe hài nhỉ. Hàng xóm nhiều khi gặp phải thằng dở người như thế. Nhưng mà giả sử nó cũng đi mượn một cái xe bus khác chặn tiếp vào sau xe tải của cụ, thì cụ sẽ làm thế nào? :)

tuan11

Xe hơi
Ý tương của cụ chủ thớt rất hay, em sẽ ghi số điên thoại sau cốp xe

CarCare 105

Xe tải
Chuyện của cụ nghe hài nhỉ. Hàng xóm nhiều khi gặp phải thằng dở người như thế. Nhưng mà giả sử nó cũng đi mượn một cái xe bus khác chặn tiếp vào sau xe tải của cụ, thì cụ sẽ làm thế nào? :)
Có gì đâu kụ, lúc đấy thì xe lớn sẽ nuốt xe bé thôi :21:

kstuan198

Xe tải
Chuyện là như này, em có lần để xe trong cùng, sau lúc ra bị xe khác chắn mà không biết làm thế nào, xoay sở đủ kiểu, hỏi han khắp nơi mà ko biết chủ xe là ai. Cũng bực mình. Và bản thân em cũng vài lần dính vào tình huống để xe trước nhà người khác, sau bị họ nói khá khó nghe. Nay em muốn trao đổi các cụ có nên phát động 1 phong trào là để lại thông tin trên kính xe để hạn chế tối đa các tình huống như trên không. Em đi tiên phong và đã làm 1 cái như này vừa kinh tế, vừa thẩm mỹ: Em in ra nội dung "Please call: 09.xxxxxxx" trên bìa giấy màu xanh ( loại làm bìa quyển đóng sau khi làm tài liệu ấy ạ) sau đó ép plastic. Xong, để phía trong cả kính lái và kính hậu (cả 2 phía cho dễ nhìn). Em sẽ chụp hình cho các cụ xem sớm nhé.

Em nghĩ đây là 1 nét văn hoá nên làm, theo các cụ em có cẩn thận quá không ạ?
P/S: Em post chỗ này nếu không chuẩn Mod chuyển đúng chỗ giúp em, đừng xoá nhé

Em đã làm như cụ chủ thớt từ khi em đã cói xe rồi ạ, nó tiện lợi và đỡ gây phiền hà cho người khác, đặc biệt nếu có bị xxx chuẩn bị cẩu xe, thì họ sẽ gọi mình ra luôn để còn thương lượng. Em cũng để sdt cả kính trứoc và sau, ghi đầy đủ họ tên và kèm theo luôn cả 3 số đt của em luôn.
Nói chung là rất tiện lợi

chevroletcruz

Xe điện
em làm hẳn cái kẹp biển tên như đề tên giám đốc. nhìn hơi bị hoành

duky

Xe buýt
Website
.dino-tuning.vn
Hay quá. Thế là đa số các cụ đều có ý làm một cái để mình đỡ làm phiền người khác. Cái này muốn nhân rộng ra để thành một nét văn hoá đẹp thì cần các cụ OTV rồi?

hoangnn

Xe container
Website
refacestudio.com
Hehe, cái này em thấy bên nước ngoài phổ biến từ khá lâu rồi, vừa rồi em đi Thái cũng mua 1 cái dán vào kính xe ;) Mụ Duky hay nhập hàng bên Thái có thể nhập mấy cái linh tinh này về cho anh em :D
-----------
Em show hàng của em :D

Nhìn xa một chút: em dán bên phụ

Tiện show luôn chú "chim điên" =)) cơ mà xe không điên nhé :D

P/s: bên Thái nhiều vô kể mấy cái này :D

Mụ Duky thấy hay thì update ảnh của em lên #1 nhé, em cảm ơn.

lamhv

Xe tăng
Cụ nói cụ thể hơn được không ạ? Cái vụ thoát XXX ấy!
> Chả là sáng sớm em đỗ xe trước cửa nhà để cho ông Cậu lấy đi về quê, rồi lên về ngủ tiếp sau đó thấy chuông alô kêu em chả kịp nhìn số chỉ nói: Cháu ra đây mà đầu kia không trả lời chỉ loẹt xoẹt rồi tắt máy, nhìn lại hóa ra 11 số lạ, lẩm bẩm chửi thằng điên nào nháy máy.
> Đến chiều ông Cậu về mới kể chuyện là lúc xếp đồ lên xe bị xxx đi tuần vịn tội đỗ kiểm tra giấy tờ ông Cậu bảo là xe thằng cháu đang xếp đồ để đi, chú già hỏi đúng xe cháu anh ko? ông cậu thật thà bảo bộ giấy tờ, bằng lái tên nó, bằng này tên tôi, nhà nó đây chả đỗ xếp đây thì đỗ ở đâu? còn chú trẻ thì bấm số trên kính vào máy em để kiểm tra mà em đã kể là tưởng cậu gọi đấy ạ. Sau đó 2 chú trả giấy tờ và đi tuần tiếp.
Đơn giản vậy thôi, ở cơ quan em làm và dán cho mấy ông anh trước và sau mỗi đầu một số.

hieutd2

Xe tăng
vote cho ý tưởng của bác, hành động nhỏ nhưng thể hiện văn minh của người cầm lái

hoangnn

Xe container
Website
refacestudio.com
Nhưng cái này khi cần thì không che đi được mà phải bóc cả miếng nút chân không thì mới ok --> chưa được tiện lắm ạ :)
:D xe em để 24/24 luôn mà, em chưa nghĩ ra đc lý do vì sao có lúc cần che đi ạ ;))

CarCare 105

Xe tải
:D xe em để 24/24 luôn mà, em chưa nghĩ ra đc lý do vì sao có lúc cần che đi ạ ;))
Hê hê, kụ không thấy có những lúc không chỉ che số điện thoại mà còn phải trùm bạt cả xe ý chứ :P
Thực ra thì có những lúc mình không muốn bị làm phiền ạ :)
E thì chỉ để hiện số điện thoại trên mặt kính lái khi nào mình đỗ sai vị trí, còn lại thì E ẩn số đi ạ :)
Nguy hiểm nhắm :21:

Dạo này kụ đi công tác hay sao mà ít thấy qua bên E nhỉa :)

Chỉnh sửa cuối:

thichchoi

Xe buýt
em đã làm thế từ lâu nhưng cũng vì quả này mà gấu cằn nhằn mãi nên vứt rồi ạ. Vì có số đt trên kính nên các em tiếp thị cứ gọi đt lằng nhằng, có nhiều lần các em giọng ngọt như mía cứ " a nô, cho em gặp anh ... " mấy lần gấu nghe nên nó tức quá nó suýt đập đt của em (chắc ko dám đập nhỉ - chỉ dọa thôi :))) , vì lý do đó nên em bỏ cái số đt trên kính rồi.

CarCare 105

Xe tải
em đã làm thế từ lâu nhưng cũng vì quả này mà gấu cằn nhằn mãi nên vứt rồi ạ. Vì có số đt trên kính nên các em tiếp thị cứ gọi đt lằng nhằng, có nhiều lần các em giọng ngọt như mía cứ " a nô, cho em gặp anh ... " mấy lần gấu nghe nên nó tức quá nó suýt đập đt của em (chắc ko dám đập nhỉ - chỉ dọa thôi :))) , vì lý do đó nên em bỏ cái số đt trên kính rồi.
Đấy :21: nhiều kụ đồng thuận với E nhắm mà :21:
Kính các kụ ly Vodka :)