[Funland] Em muốn tìm thợ sửa máy tính tại nhà

Goal

Xe tăng
Giúp cụ khám qua bác Dự nhá :D cụ mở thùng máy ra soi xem có em tụ nào trên main bị phồng ko? nếu bụi quá thì tháo hết ra vệ sinh, xong cắm nguồn tốt vào mà nguồn vẫn ko chạy thì hỏng nguồn. Nguồn chạy mà màn ko lên thì xem lại main (nhớ tháo hết ổ cứng và ram ra) đến đây mà vưỡn im lặng thì đành chờ sáng mai đưa đi viện thôi :D

Em cũng mở ra xem rồi, nhưng mắt em kém hay sao ấy nên chẳng phát hiện điều gì đặc biệt :-<

Em ở gần Tăng Bạt Hổ, các cụ chỉ giúp địa chỉ nào sửa MT gần để em đem ra vậy?

manhtai264

Xe tải
Em cũng mở ra xem rồi, nhưng mắt em kém hay sao ấy nên chẳng phát hiện điều gì đặc biệt :-<

Nếu cụ ko gấp thì sáng mai e qua chỗ cụ, có gì cụ cứ sms vào ống bơ của e 0906020666 nhé.

manhtai264

Xe tải
Ok cu. Mai e wa ngo cho cu nhe, chac e no ko co vde j dau. Hihi.

kimvannam

Xe máy

nhà em cũng gần tăng bạt hổ, cụ cần em qua giúp 1 tay ^^

beautifulife

Xe máy
Uh. Đến sửa ở nhà thì lâu công lắm. Nhiều khi gặp bệnh khó thì mất nhiều thời gian mày mò hơn.
Tốt nhất là cụ nên mang ra ngoài.
Nếu trong máy có các file .jpg và .3gp thì theo em cụ nên giám sát cẩn thận vì thợ bây giờ hay tò mò lắm. :)

manhtai264

Xe tải
Uh. Đến sửa ở nhà thì lâu công lắm. Nhiều khi gặp bệnh khó thì mất nhiều thời gian mày mò hơn.
Tốt nhất là cụ nên mang ra ngoài.
Nếu trong máy có các file .jpg và .3gp thì theo em cụ nên giám sát cẩn thận vì thợ bây giờ hay tò mò lắm. :)
Máy cụ ấy ko lên thì e chỉ xử lý cho nó lên thôi, lên rồi e ngồi uống nước và chém gió tý thôi. Cơ mà ko thấy cụ Goal gọi hay ntin cho e. E biết giúp cụ ntn đây??? HJHJ

Goal

Xe tăng
Chiều nay em đã được cụ manhtai264 tranh thủ (lúc chờ đón gấu) giá lâm đến khám cho cái CPU :x:x.

Sau khi kiểm tra thì cụ ấy kết luận khả năng do main :(. Em muốn đưa ra ngoài cửa hàng nhưng ngại mang đi xa quá. Em mạo muội nhờ cụ kimvannam giúp đỡ em được không ạ?

manhtai264

Xe tải
Chiều nay em đã được cụ manhtai264 tranh thủ (lúc chờ đón gấu) giá lâm đến khám cho cái CPU :x:x.

Sau khi kiểm tra thì cụ ấy kết luận khả năng do main :(. Em muốn đưa ra ngoài cửa hàng nhưng ngại mang đi xa quá. Em mạo muội nhờ cụ kimvannam giúp đỡ em được không ạ?
E có chỗ ô a ở Lê Thanh Nghị, nếu cụ ko ngại e giới thiệu cụ qua đó, cứ cầm những cái như em bảo, ghi serial của mấy cái main lại rồi bảo là bạn e. E sẽ gọi trc cho ô ở đó. Chắc 1 ngày là cụ cầm được e nó về. Nếu OK cứ sms lại, e sẽ bắn cho cụ số và địa chỉ ổng đó.

kimvannam

Xe máy

em cũng chỉ kiểm tra xem hỏng gì thì thay nấy thôi, còn nếu cụ chỉ muốn sửa thì nên mang ra hàng mới đầy đủ thiết bị được. Em đưa cụ đến chỗ bạn em ở Lê Thanh Nghị hoặc cụ tin tưởng thì em mang giúp cụ ra đó cũng được

Chỉnh sửa cuối:

Goal

Xe tăng
em cũng chỉ kiểm tra xem hỏng gì thì thay nấy thôi, còn nếu cụ chỉ muốn sửa thì nên mang ra hàng mới đầy đủ thiết bị được. Em đưa cụ đến chỗ bạn em ở Lê Thanh Nghị hoặc cụ tin tưởng thì em mang giúp cụ ra đó cũng được
Ôi, OF mình có rất nhiều cụ thật tốt bụng. Cả cái CPU của em bây giờ chắc chẳng đáng giá bằng cái time cụ dành cho em. Em muốn mời rượu cụ nhưng máy nó cứ mắng là em đang chú ý đến cụ nhiều quá :D

kimvannam

Xe máy
=)) em chả phải suy nghĩ gì nhiều, cứ bỏ ra hẳn 1 tuần mà có thêm 1 người bạn, theo cụ thì lời hay lỗ ^^

khanhtb

Xe điện
cụ nên mang ra hàng sửa PC kiểm tra,nó có sẵn đồ để thử mới bắt bệnh chuẩn được

mr_thang

Xe hơi
Tình hình này cahwcs em thanh lý vậy chẳng sửa chữa gì hết :(

doubledecker

Xe tải
Rút ra cắm lại ram có khi lại lên ngay cụ ợ !

thule6

Xe điện
Lần trước bị như thế em cũng rút ra cắm lại rồi lên ngay
Lần này thì đơ luôn, mãi chẳng thấy lên :(
Cụ đại gia thế thì ném đi làm con mới bảo hành chính hãng 3 năm trên toàn thế giới cho nó chuẩn ợ. Khỏi lăn tăn