Em nhờ các bác tư vấn việc chọn ATIS 1.8 AT hay ATIS 2.0

Tuôi

Xe tăng
bác chủ topic cho em ké tý. Cho em hỏi tý ạ. Em đang chạy con Altis 1.8 AT. Hôm vừa rồi em có chạy Đà Nẵng đi Quảng Bình, em chạy nhiều lúc lên 120km/h, tầm tầm 100km/h cũn nhiều lắm.... Nhưng xe em thì mới chỉ chạy được 5000km. Có hề gì không các bác. Tự dưng thấy lo lo ạ!
5000 Km rồi thì ko hề hấn gì đâu cụ ạ. Cụ chạy thế càng tròn máy.

CuTip

Xe tải
Em đã vừa bán Vios MT xong vì lý do đặc biệt phải dùng AT cho nhàn. Còn dùng Cam thì với em ko tiện lắm! 8-}
Em đã phải lựa chọn sao cho " hiệu quả nhất" đối với em như đã nói từ ban đầu mà lỵ!:D
Em vừa nhận xe trưa nay rồi các cụ ạ! Atis 1.8 AT màu bạc, chuyển từ SG ra sau khi ký HĐ 3 ngày!>:D< giá 680T, dự kiến các khoản đăng ký xong sẽ là 770T
Các cụ mừng rượu cho em nào!
Chúc mừng cụ mua được xe ưng ý. Chân trái cụ có vấn đề à? :))

Nếu là em em sẽ tìm mua 1 con Camry 2008 LD đi tầm trên dưới 3 vạn với giá 820-840 triệu. Khác hẳn với Altis

Luu Lehong

Xe container
Chúc mừng cụ mua được xe ưng ý. Chân trái cụ có vấn đề à? :))
Cám ơn lời chúc của cụ. "Các chân của em đều khỏe", nhưng do mới mổ cách đây 4 tháng về đĩa đệm nên em không muốn vận động quá mức ý mà! Chứ MT cũng có cái hay. Tuy nhiên, để phù hợp với xu thế chung của tình hình GT hiện nay ở HN và SG thì em thấy AT phù hợp hơn nhiều !

quyluong_3bánh

Xe điện
hiện tượng giật giật,cục cục lúc bắt đầu khởi hành là hoàn toàn bình thường các bác ợ,
do các má phanh và đĩa phanh còn mới,các bác chạy 1 thời gian là hết!
còn chuyện roda xe mới thì em nghĩ công nghệ thời buổi bây giờ không phải lăn tăn nhiều đâu các bác ơi,
các bác cẩn thận thì vài trăm km đầu đi đứng điềm đạm nhưng chú ý là đừng đi chậm quá hoặc nhanh quá
(trên 40km và 100km đổ lại là tốt nhất)và không đi cùng 1 tốc độ trong thời gian dài(thường xuyên thay đổi tốc độ)
không là xe các bác máy sẽ bị bì bì,không thoát đâu(sau này tròn máy chạy sẽ không bốc).
sau khoảng 1500km thay dầu là vừa.em toàn roda xe mới ở PV-CG đấy!hihi...

hoanglongtq

Xe máy
Theo em bác cứ lấy 1.8 AT mà dùng, bớt đi được khoản tiền mà mục đích sử dụng vẫn phù hợp. 1.8 thôi bác ạ :D:D:D

0906.006.586

Xe buýt
Thưa bác, Altis 2.0 hơn 1.8 khá nhiều điểm, có những điểm bề ngoài như đi đỡ ồn hơn, đầm xe hơn, có lẫy chuyển số tay và các chi tiết khác mà các cụ ở đây đã nêu, Altis 2.0 còn có điểm mạnh hơn rất nhiều đó là động cơ sử dụng công nghệ mới Dual VVT-i (VVT-i kép). Đây là công nghệ sử dụng hệ thống điều phối van mà điều chỉnh thời gian mở cả van nạp và van xả dẫn đến tối ưu hóa năng lượng sử dụng, tạo công suất cực lớn, giúp tăng công suất tối đa mà lại tiết kiệm nhiên liệu. Đây là công nghệ mới của Toy mà chỉ mới áp dụng trên Camry 3.5Q (sedan hạng sang). Đây cũng có thể là ưu điểm để bác tham khảo chứ ạ. Mà bác làm ơn cho em hỏi bác đã lấy được xe chưa ạ.

Luu Lehong

Xe container
Thưa bác, Altis 2.0 hơn 1.8 khá nhiều điểm, có những điểm bề ngoài như đi đỡ ồn hơn, đầm xe hơn, có lẫy chuyển số tay và các chi tiết khác mà các cụ ở đây đã nêu, Altis 2.0 còn có điểm mạnh hơn rất nhiều đó là động cơ sử dụng công nghệ mới Dual VVT-i (VVT-i kép). Đây là công nghệ sử dụng hệ thống điều phối van mà điều chỉnh thời gian mở cả van nạp và van xả dẫn đến tối ưu hóa năng lượng sử dụng, tạo công suất cực lớn, giúp tăng công suất tối đa mà lại tiết kiệm nhiên liệu. Đây là công nghệ mới của Toy mà chỉ mới áp dụng trên Camry 3.5Q (sedan hạng sang). Đây cũng có thể là ưu điểm để bác tham khảo chứ ạ. Mà bác làm ơn cho em hỏi bác đã lấy được xe chưa ạ.
Cám ơn cụ đã quan tâm, Em đã hỏi ý kiến các cụ trên này và cũng đã quyết định rồi và đã mua 1.8 AT từ 10-4 rồi cụ ạ. Em cũng đã bẩm báo các cụ ở topic từ khi lấy xe rồi, chắc cụ nay mới quan tâm nên chưa biết. Em cũng biết là 2.0 hơn 1.8 nhiều điểm nhưng với lý do ngay từ đầu như đã trình bày nên em chọn 1.8 AT. \:D/
Trước khi lấy em cũng đã ngó qua đi thử Mazda3 rồi tiện cũng ngó thử FFC (xem chơi cho biết thôi - chứ thực ra rất dị ứng với dòng xe không đuôi này) nhưng sau vẫn chọn mua Altis. Đợt em mua các Đại lý HN không có ngay màu bạc mà chỉ sẵn màu đen, em mua ngày 6/4/2010 từ SG chuyển ra 3 ngày thì đến HN, giá rẻ hơn các Đại lý ngoài Bắc và HN khoảng 10T!
Một lần nữa em cảm ơn tất cả các ý kiến góp ý của các cụ!

Luu Lehong

Xe container
Em mua qua Minh AUTO, xe gốc của Đại lý 15 Lý Thường kiệt - TP. HCM cụ ạ! Từ trong đó chuyển ra HN bằng xe chuyên dụng có 3 ngày thôi, và giá luôn thấp hơn ở HN khoảng 10 triệu!

raklei

Xe điện
Và Em cũng mong được các cụ tư vấn thêm các dòng xe 5 chỗ sedan của Mazda hoặc Nisan (chứ không dùng FOrd hoặc xe Hàn)
Cụ mà chơi ford hoặc xe Hàn giờ có khi lốp lại căng tung tăng chém gió cứ gọi là phần phật.
Đúng là sai một ly đi một tý :))

autominh

Xe buýt
Website
toyota.minhauto.com
Em mua qua Minh AUTO, xe gốc của Đại lý 15 Lý Thường kiệt - TP. HCM cụ ạ! Từ trong đó chuyển ra HN bằng xe chuyên dụng có 3 ngày thôi, và giá luôn thấp hơn ở HN khoảng 10 triệu!
Cụ nè, ngoài Hà Nội thiếu gì..Toyota Mỹ Đình nè...cụ ra đó thỏa sức ngắm...cần gì phải đợi chuyển ra Hà Nội

Smile Lion

Xe buýt
Cụ mà chơi ford hoặc xe Hàn giờ có khi lốp lại căng tung tăng chém gió cứ gọi là phần phật.
Đúng là sai một ly đi một tý :))
Có làm người lương thiện cũng khó! trộm cướp cứ đến nhà đục móng thì đá cũng phải mở miệng thôi ạ!
Ai hơi đâu đi chấp với trẻ trâu!:))

Mycar222

Xe điện
e đang có ông bạn đang quan tâm con altis 1.8 AT
cụ chủ cho hỏi cụ mua ở đâu ạ và giá là bao nhiêu ạ ( sau khi trừ hết KM)

Smile Lion

Xe buýt
e đang có ông bạn đang quan tâm con altis 1.8 AT
cụ chủ cho hỏi cụ mua ở đâu ạ và giá là bao nhiêu ạ ( sau khi trừ hết KM)
Em chỉ là quản gia của chủ thớt. Bác ý vừa rồi tham gia tiễu trừ phỉ nên đi vắng chưa về. Em chỉ biết là bác chủ đã mua lâu rồi, chuẩn bị đăng kiểm lần 2 ròi cơ=)). Thớt cũ lâu rồi mà!
Bác nên hỏi trực tiếp đại diện các đại lý hãng xem sao=))

Hummer H2-Sai G

Xe máy
Theo em bác chọn loại 2.0 đi cho nó bốc, máy gần ngang với Camry rồi.