[Funland] Em nhờ các cụ giới thiệu giúp thợ sửa điều hòa ở Hà Nội

samoclan8

Xe đạp
Công nhận bọn này đa phần bố náo, dkm nó năm ngoái gọi vào xem gas vì vừa bơm đã hết, nó vào đi loang quanh ra vào lên xuống rồi chọc bóp vỏ cách nhiệt vvvv song nó bơm. Bơm đc hơn tuần thì hết, gọi nó nó bảo a bảo bơm gas em chỉ biết bơm chứ còn hết là do nó thủng chổ nào em lam sao biet dc. Dkm vãi. Bán me no luon dong nat mua cai mới.

conco1978

Xe tăng
Em đánh dấu khi cần

Xuk.thal

Xe buýt
Thớt này hay, toàn cc chia sẻ người thật việc thật :-bd

Phỗng new

Xe điện
Em note phát.
Cụ nào có contact thợ sửa chữa điện, nước dân dụng làm tốt có tâm...mạn Thanh Xuân Hà Đông cho lên luôn đi.

Mãi Chờ

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng đánh dấu khi cần ạ

truongvnss82

Xe buýt
Họ nhà em duy nhất chỉ dùng một cậu thợ có đủ tâm và tầm chuyên sửa điều hòa, tủ lạnh, máy giặt máy móc sự cố đến mà giải quyết được ngay không thay vật tư nói ngay em không lấy tiền còn có dính dáng đến vật tư thì cũng lấy rất phải chăng chính vì có tâm như thế nên sửa cho nhà em cách đây hai mươi năm rồi mà trước là thợ giờ vẫn chỉ là thợ những việc bảo dưỡng sửa vặt cho đến lắp đặt cũng làm hết không nề hà, em nghĩ người như vậy chắc cũng chả có người thứ hai. Có hôm em đi công tác chỉ có bà nội ở nhà đến tự sửa, sửa xong tự về mấy hôm sau em phải gọi đến để thanh toán. Nhưng cậu này thường chỉ làm ngoài giờ HC và thứ bảy, chủ nhật vì trong giờ thì làm ở bảo hành của toshiba. Thắng 0989668383.
em đánh dấu. Thanks cụ

nowhereland

Xe điện
Cụ hỏi thì ít nhất phải mô tả tình trạng, số lượng máy và địa chỉ ở đâu mọi người mới tư vấn được. HN rộng lắm, cụ ở Gia Lâm mà có cụ Hà Đông cho số thợ thì nhọc. Tốt nhất kiếm thợ loanh quanh gần nhà thôi, có gì giải quyết cũng tiện.

Zindaubo

Xe tải
Dạ, điều hòa nhà em loại 2 chiều Daikin 12k.

Hình như lỗi cục nóng, bật chế độ quạt gió thì hoạt động bình thường.
Nhưng bật chế độ Cool và Làm khô thì đèn nháy liên tục, ko có hơi lạnh, quạt cục nóng cũng ngừng quay.

Mong các cụ trợ giúp ạ.
Daikin có vẻ lởm thật! e cũng mua 1 con 2 chiều sx Thái lan của 1 cụ trên này, lắp treo để ko cả năm lúc dùng đc 1 tuần thì hết lạnh, hết nóng, thấy quay mỗi cái quạt cục lạnh! test thì báo lỗi cảm ứng đường ống dẫn ga! gọi Cụ bán hàng cũng cho thợ đến kiểm tra 2 lần thấy cũng xả ga xì xoẹt cả buổi chiều! sau lần thứ 2 thì cụ thợ bảo nếu lần này vẫn ko đc phải gọi TTBH xử lý! sau đó cũng đc vài ngày lại tịt như cũ! e chán chả muốn gọi sửa nữa vẫn để treo cho đẹp (cũng hơn 20 củ mua cái nội địa thì mở thông 2 phòng vẫn mát lạnh êm ru !)

Mabamon

[Tịch thu bằng lái]
Daikin có vẻ lởm thật! e cũng mua 1 con 2 chiều sx Thái lan của 1 cụ trên này, lắp treo để ko cả năm lúc dùng đc 1 tuần thì hết lạnh, hết nóng, thấy quay mỗi cái quạt cục lạnh! test thì báo lỗi cảm ứng đường ống dẫn ga! gọi Cụ bán hàng cũng cho thợ đến kiểm tra 2 lần thấy cũng xả ga xì xoẹt cả buổi chiều! sau lần thứ 2 thì cụ thợ bảo nếu lần này vẫn ko đc phải gọi TTBH xử lý! sau đó cũng đc vài ngày lại tịt như cũ! e chán chả muốn gọi sửa nữa vẫn để treo cho đẹp (cũng hơn 20 củ mua cái nội địa thì mở thông 2 phòng vẫn mát lạnh êm ru !)
Là hàng của cụ bán hàng trên này nào đó cụ, cho mọi người biết để né, dạo này lắm phốt lắm.

anhlt81

Xe hơi
Họ nhà em duy nhất chỉ dùng một cậu thợ có đủ tâm và tầm chuyên sửa điều hòa, tủ lạnh, máy giặt máy móc sự cố đến mà giải quyết được ngay không thay vật tư nói ngay em không lấy tiền còn có dính dáng đến vật tư thì cũng lấy rất phải chăng chính vì có tâm như thế nên sửa cho nhà em cách đây hai mươi năm rồi mà trước là thợ giờ vẫn chỉ là thợ những việc bảo dưỡng sửa vặt cho đến lắp đặt cũng làm hết không nề hà, em nghĩ người như vậy chắc cũng chả có người thứ hai. Có hôm em đi công tác chỉ có bà nội ở nhà đến tự sửa, sửa xong tự về mấy hôm sau em phải gọi đến để thanh toán. Nhưng cậu này thường chỉ làm ngoài giờ HC và thứ bảy, chủ nhật vì trong giờ thì làm ở bảo hành của toshiba. Thắng 0989668383.
Vâng cảm ơn cụ. Để em lưu lại hết từng chỗ các cụ giới thiệu ạ.

anhlt81

Xe hơi
Chia buồn với cụ.

Con Daikin này của nhà em dùng cũng khá lâu hơn chục năm rồi, chạy ổn. Giờ mới lăn ra ốm bệnh ạ.

xebuyt

Xe tăng
Ko hiểu có cụ nào đó vang em, Em thì ko quan tâm lắm đến mấy món này, chỉ là lạ là sao lại thế thôi 😗😗😗

vovinhan

Xe máy
E cũng đánh dấu khi cần. Tìm được anh thợ có tâm giờ quý lắm, chứ gặp mấy ông thợ bố láo đúng là mệt mỏi, sửa cái này nó lại hỏng cái khác.

Alexmazzz

Xe buýt
Dạ, điều hòa nhà em loại 2 chiều Daikin 12k.

Hình như lỗi cục nóng, bật chế độ quạt gió thì hoạt động bình thường.
Nhưng bật chế độ Cool và Làm khô thì đèn nháy liên tục, ko có hơi lạnh, quạt cục nóng cũng ngừng quay.

Mong các cụ trợ giúp ạ.
Nhà em vừa khắc phục lỗi y hệt của cụ, nguyên nhân là hết gas, theo thợ thì tại cục nóng nhà em đặt ở chỗ khó tản nhiệt , treo sát tưởng quá và bị hút khí nóng do chính nó phả ra nên dễ mất gas. Trước hôm thợ đến họ cũng hỏi em có dùng điều khiển của máy đời khác không vì nó có thể gây lỗi lệnh.

anhlt81

Xe hơi
Nhà em vừa khắc phục lỗi y hệt của cụ, nguyên nhân là hết gas, theo thợ thì tại cục nóng nhà em đặt ở chỗ khó tản nhiệt , treo sát tưởng quá và bị hút khí nóng do chính nó phả ra nên dễ mất gas. Trước hôm thợ đến họ cũng hỏi em có dùng điều khiển của máy đời khác không vì nó có thể gây lỗi lệnh.
Vâng cảm ơn cụ. Để em báo thợ lên kiểm tra xem có đúng vậy ko.

Nếu hết gas thì dễ xử lý, chứ hỏng lốc cục nóng thì coi như đi toi rồi.

Alexmazzz

Xe buýt
Lốc đh khó hỏng lắm, nhà cũ em có 1 con daikin lắp năm 1997, 1 con pana tầu lắp năm 2001, giờ vẫn chạy tốt, chỉ là không phải inverter nên tốn thêm ít điện.

batcandoi27

Xe hơi
Công nhận bọn này đa phần bố náo, dkm nó năm ngoái gọi vào xem gas vì vừa bơm đã hết, nó vào đi loang quanh ra vào lên xuống rồi chọc bóp vỏ cách nhiệt vvvv song nó bơm. Bơm đc hơn tuần thì hết, gọi nó nó bảo a bảo bơm gas em chỉ biết bơm chứ còn hết là do nó thủng chổ nào em lam sao biet dc. Dkm vãi. Bán me no luon dong nat mua cai mới.
Cụ hiền thế, bơm thì phải tìm chỗ mọt hay rỉ chứ (chỗ đó phải đóng tuyết hay ten gì đó), trường hợp rỉ này cực kỳ hiếm hầu như khó xảy ra - thường do thợ vẽ bày ra thôi (giống tủ lạnh vậy). Còn bơm thì ok, đuổi khí đủ, đủ bơm áp xuất thì trả tiền (xì thì sao đủ áp suất được)

samoclan8

Xe đạp
Cụ hiền thế, bơm thì phải tìm chỗ mọt hay rỉ chứ (chỗ đó phải đóng tuyết hay ten gì đó), trường hợp rỉ này cực kỳ hiếm hầu như khó xảy ra - thường do thợ vẽ bày ra thôi (giống tủ lạnh vậy). Còn bơm thì ok, đuổi khí đủ, đủ bơm áp xuất thì trả tiền (xì thì sao đủ áp suất được)
Bơm xong mát lạnh, nhưng đúng 1 tuần hết mát, gọi bọn khác vào họ cho xem đồng hồ hết sạch gas và tuyết đóng ở ngay chỗ lốc, châu cay vì năm nao cung phải bơm và thằng đểu nó bảo thủng giàn lên cháu bán đồng nat cho thợ nắp máy mơi, cạu ta trả 1,5 củ. Cậu ta bảo về mông lại bán dc tầm hơn 3 củ, ( máy pana thái). Đỡ bục mình vì năm nao cũng phai bơm. Đô mới chục năm vẫn mát