[Funland] Em nhờ các cụ giới thiệu giúp thợ sửa điều hòa ở Hà Nội

hackspeed

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Họ nhà em duy nhất chỉ dùng một cậu thợ có đủ tâm và tầm chuyên sửa điều hòa, tủ lạnh, máy giặt máy móc sự cố đến mà giải quyết được ngay không thay vật tư nói ngay em không lấy tiền còn có dính dáng đến vật tư thì cũng lấy rất phải chăng chính vì có tâm như thế nên sửa cho nhà em cách đây hai mươi năm rồi mà trước là thợ giờ vẫn chỉ là thợ những việc bảo dưỡng sửa vặt cho đến lắp đặt cũng làm hết không nề hà, em nghĩ người như vậy chắc cũng chả có người thứ hai. Có hôm em đi công tác chỉ có bà nội ở nhà đến tự sửa, sửa xong tự về mấy hôm sau em phải gọi đến để thanh toán. Nhưng cậu này thường chỉ làm ngoài giờ HC và thứ bảy, chủ nhật vì trong giờ thì làm ở bảo hành của toshiba. Thắng 0989668383.
Có pass là j cho dễ vào việc ko cụ :D

Dua do

Xe tải
Có pass là j cho dễ vào việc ko cụ :D
Không phải pass gì đâu cụ à cứ tạo công ăn việc làm cho em ấy là tốt rồi cẩn thận tí nữa thì cụ cứ bảo là anh Châu ở Kim Liên giới thiệu.

Dua do

Xe tải
Cụ cho em hỏi nhờ chút, cụ Thắng ấy có tiện làm khu Định Công không cụ, nhà em có con Pana không thấy cục nóng hoạt động, cục lạnh chỉ có quạt gió.
Cụ điện và hẹn đi em ấy sẽ thu xếp sửa cho cụ, nhà em cũng ở Kim Liên mà. Trên này cũng nhiều cụ đã vào việc với em ấy rồi đấy ạ.

trada.wifi

Xe đạp
E cần tìm bacs nào tháo đh, vânj chuyển và lắp đặt ạ. Từ ngã tư sở sang đông trù đông anh ạ. Cụ nào có quen ai cho e xin số cs ạ

LuckyCar

Xe container
Cụ điện và hẹn đi em ấy sẽ thu xếp sửa cho cụ, nhà em cũng ở Kim Liên mà. Trên này cũng nhiều cụ đã vào việc với em ấy rồi đấy ạ.
Dạ, thế cũng tiện, cảm ơn cụ.

agrimeco

Xe lăn
E cần tìm bacs nào tháo đh, vânj chuyển và lắp đặt ạ. Từ ngã tư sở sang đông trù đông anh ạ. Cụ nào có quen ai cho e xin số cs ạ
khéo cụ bán tl đi rồi mua mới lại rẻ hơn đấy:D

robin2010

Xe buýt
Sao điều hòa nhà em năm nào cũng hết gas là sao nhỉ???? Lần nào bảo dưỡng thợ cũng bảo bổ sung/nạp thêm gas
PS: có ông anh bảo, hết ga hoặc bổ sung thêm gas là bài của thợ!!! Bác nào biết thông cho em cái

VuNgoanMuc

Xe điện
Sao điều hòa nhà em năm nào cũng hết gas là sao nhỉ???? Lần nào bảo dưỡng thợ cũng bảo bổ sung/nạp thêm gas
PS: có ông anh bảo, hết ga hoặc bổ sung thêm gas là bài của thợ!!! Bác nào biết thông cho em cái
Đúng rồi.. điều hòa cũ nhà em hồi trước năm nào cũng gọi vệ sinh các thứ toàn thấy phải bơm ga.. sau được bảo đấy là bài, em thay hết cái mới và hàng năm cũng chả thuê vệ sinh nữa, tự lấy vòi phụt phụt mấy phát thì 3 năm nay chả thấy vấn đề gì

robin2010

Xe buýt
Đúng rồi.. điều hòa cũ nhà em hồi trước năm nào cũng gọi vệ sinh các thứ toàn thấy phải bơm ga.. sau được bảo đấy là bài, em thay hết cái mới và hàng năm cũng chả thuê vệ sinh nữa, tự lấy vòi phụt phụt mấy phát thì 3 năm nay chả thấy vấn đề gì
Cảm ơn bác, e cũng nghĩ vậy! Nếu bị rò rỉ ga thì nó hết sạch luôn, chứ không có chuyện còn ít gas mà phải bổ sung

volts

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cảm ơn bác, e cũng nghĩ vậy! Nếu bị rò rỉ ga thì nó hết sạch luôn, chứ không có chuyện còn ít gas mà phải bổ sung
bài của các anh thợ mà, chứ đến vệ sinh mỗi cái ĐH thì đc bao tiền đâu ...

jang

Xe tăng
Cụ gọi cậu em Trung 098 8469613, cụ sẽ hài lòng, cậu em này làm thật, có sao nói vậy cụ ah. Em cũng đã giới thiệu với bạn bè và được phản hồi rất ổn.
Cụ ơi, cậu Trung này làm ở khu vực nào nhỉ? Nhà em ở PVĐ cũng đang muốn kiểm tra cái ĐH sao nó ko mát.

xebuyt

Xe tăng
Cụ ơi, cậu Trung này làm ở khu vực nào nhỉ? Nhà em ở PVĐ cũng đang muốn kiểm tra cái ĐH sao nó ko mát.
Bác cứ gọi thôi, em nó đi khắp hn mà. Em gọi qua cầu đuống ktra giúp ông bà mà em đó vẫn về mà.

Chelski

Xe điện
Thật sự là điều hòa nó rất lành, đơn giản và khó hỏng so với nhiều thiết bị điện tử khác trong gia đình . Chỉ có điều muốn mát và lạnh sâu thì hàng năm trước khi bước vào hè thì nên vệ sinh cục nóng và lạnh . Còn bài năm nào cũng nạp thêm bổ xung gas thì em chịu .........

Phucghe

Xe tăng
Tránh xa bọn baotriso1 ra nhé.

kienvinh

Tháo bánh
Nhiều khả năng vậy cụ ạ, em thấy nhiều cụ bị như vậy ngay trong thớt này.
Tự thay khá dễ nếu không có khó khăn trong việc tiếp cận cục nóng. Chỉ việc tháo vít, mở nắp, cắm cái tụ mới vào (không phải hàn xì gì cả). Mình tự thay thì thường là mua đồ tốt trong khi đồ của thợ thay cho, dù chấp nhận việc họ lấy lãi trong đó, thường chỉ là đồ phổ thông, 2-3 năm lại hỏng lại.

Mỳ 2 tôm

Xe điện
Tự thay khá dễ nếu không có khó khăn trong việc tiếp cận cục nóng. Chỉ việc tháo vít, mở nắp, cắm cái tụ mới vào (không phải hàn xì gì cả). Mình tự thay thì thường là mua đồ tốt trong khi đồ của thợ thay cho, dù chấp nhận việc họ lấy lãi trong đó, thường chỉ là đồ phổ thông, 2-3 năm lại hỏng lại.
Tụ em mua có 30k 1 cái cho máy 12k BTU. Rẻ thật

Mỳ 2 tôm

Xe điện
Nhà em lắp 5 cái 12 năm nay chưa nạp ga và bảo dưỡng lần nào. Mùa hè cứ để 28 độ là mát. Toàn pana.
Em chỉ thỉnh thoảng giặt màng lọc cục lạnh khi bẩn và dùng vòi nước xịt thẳng vào cục nóng mỗi năm 1 lần

LuckyCar

Xe container
Thế à cụ, hay quá có cụ tư vấn, cục nóng nhà em thì quá đơn giản, bắc cái ghế là đứng lên được. Tính em cũng thích tí toáy tự sửa đồ lặt vặt, đợi hôm nào trời mát em thử xem sao. Nhà em thì cái điều hòa này may cũng không cần dùng đến ngay vì lắp phòng hờ ở đó, năm bật có vài lần, có khi dùng ít nên nó hỏng chứ mấy cái khác lắp cùng lúc, cứ chạy miệt mài thì lại không làm sao.