Chi hội [EM NHỜ CÁC CỤ GIÚP ĐỠ] CÔN XE GETZ

vupa2604

Xe hơi
Tháo là tháo hẳn ra chứ ko phải chỉ mở cái ngăn để đồ trước ghế phụ đâu bằng cách hai tay hơi vặn chéo cái ngăn một chút thì hai cái mấu giữ ngăn nó sẽ hơi chéo tự nhiên nó sẽ rơi hẳn ra và đằng sau cái ngăn đấy là hệ thống gió điều hoà.

Cảm ơn cụ có cái ảnh của cụ giờ e mới hiểu .

SHTP

Xe buýt
E mới lam tổng côn xe getz cả láng bánh đà 2,7tr hàng xịn các cụ cho ý kiến có hợp lý ko?
Bộ côn chính hãng hàng mobis đủ 3 món : lá côn, bàn ép, bi T và phớt giá 1.6tr, công vớt bánh đà 200k + công tháo lắp khoảng 700k.

quangnh

Xe hơi
Bộ côn chính hãng hàng mobis đủ 3 món : lá côn, bàn ép, bi T và phớt giá 1.6tr, công vớt bánh đà 200k + công tháo lắp khoảng 700k.
Bác cho em hỏi giá đó thì làm ở garage nào ạ?

chauanh9331

Xe hơi
Đây ko phải xe getz nhưng đại khái xe nào cũng thế thôi

lọc gió điều hòa này quan trọng vậy hả các bác?
xe e getz chạy được 7.6 vạn đã phải thay chưa ạ?
thay lọc gió này có đắt ko các cụ?

chauanh9331

Xe hơi
Bánh đà là khi mình ấn côn nó ép tỳ lá côn vào bánh đà, lâu ngày dẫn đến xước ko đều ko phẳng,... phải đi láng (hay tiện phẳng đi,doa cũng đc,...)làm thế nào cho phẳng là ok.bánh đà nó kiểu như cái phanh đĩa ấy hihi( hơi giống thôi nhé, cho dễ hình dung) Đây là cách rẻ nhất nhưng cũng vẫn ok, còn nếu thay bánh đà xin thưa với bác, cái bánh đà không thôi cũng phải 5 củ khoai đấy ạ.
Xe getz thông thường 12-14 vạn mới phải nghĩ đến chuyện thay côn, tất nhiên còn tuỳ người đi nhưng tôi thiẻu cũng phải 14 vạn mới phai thay. Mà làm tổng côn xe gêtz cũng chỉ 1,5-1,7tr tuỳ từng chỗ, có bác nào bẩu hết 2,7tr thì xin chia buồn cùng bác.bác bị chém đẹp rồi nhoé.
Côn xe Getz của em...e đạp thấy hơi nặng chút, xe e đã chạy hơn 7 vạn, cụ bảo e nên thay chưa ạ?
à..côn có ảnh hưởng tới chuyên vào số ko cụ? ý e là độ ngọt của số???

quangnh

Xe hơi
Lót dép hóng các cụ vậy!

hưng.hn

Xe đạp
Côn xe Getz của em...e đạp thấy hơi nặng chút, xe e đã chhơn 7 vạn, cụ bảo e nên thay chưa ạ?
à..côn có ảnh hưởng tới chuyên vào số ko cụ? ý e là độ ngọt của số???
Hơn7 vạn mà đã làm côn thì có mà xe hàng mã hả cụ, không việc gì đâu cụ ơi, xe getz này đỡ côn ko khéo ga to là hay bị cháy con (có mùi khét lẹt)có khi trong xe đóng kín cửa vẫn ngửi đc, chỉ cần cụ ko ấn côn kiểu như thế thì đểu cũng phải 10 vạn.em chưa thấy con getz nào làm côn duói 12 -14 vạn bao h cả, có mấy ông taxi còn chạy đến 17 vạn mới phải thay côn, mà cụ biết taxi nó chạy đón khách thế nào rồi đấy. Cụ cứ yên tâm mà chạy đê,10 vạn giở ra nếu cụ có dkien thì hãng thay không chỉ phí, vy bộ côn theo xe nó bền kinh khủng đấy
Tỷ dụ dư là côn theo xe nó đi đc 14 -15vanj chẳng hạn,cụ làm lại côn chắc chỉ đi đc 10 vạn thôi kể cả phụ tùng chín hãng đi nữa thì cụ cũng phải láng bánh đà nên đã rút ngan thời gián sử dụng rồi(vỳ mặt ngoài bánh đà là nó tôi ,ram nên rất cứngg theo xe nhé),còn láng đi rồi là bóc hết lớp cứng bên ngoài rồi còn đâu mà bền nữa hở cụ.

Chỉnh sửa cuối:

hưng.hn

Xe đạp
lọc gió điều hòa này quan trọng vậy hả các bác?
xe e getz chạy được 7.6 vạn đã phải thay chưa ạ?
thay lọc gió này có đắt ko các cụ?
Chịu cụ đi xe,xe hơn 7 vạn mà chưa thay lọc gió điêif hoà, lọc gió này và lọc gió máy có chưa đầy 100k, đi 1 vạn phải thay một lần, lọc gió máy có 70k thì phải, lọc gió dhoa cũng vẫn thế.
Nếu ko thay thì cụ bật dhoa số 4 cũng như sô 1, máy chạy để tải điều hoà mà không có khí lưu thông sẽ tốn xăng kinh khủng đấy.
Lại không mát,roi thì đổ lỗi cho hết ga đhoa hihi.
Ra ngay cửa khẩu vân đồn chỗ ngã ba hầm chui dường vân đồn với đường viện 108 đấy có chỗ chuyên thay dầu ,lọc gió dhoa,loc gió máy mà thay,mất chưa đến 5p,có 70k, dhoa lại chạy vù vù mát lạnh ngay.

cx_tk

Xe tải
lọc gió thay trước 4 vạn cụ ạ.côn thì theo chân các cụ đi thôi . sớm thì 10 vạn. xe bạn em taxi 30 vạn vẫn ngon ạ

chauanh9331

Xe hơi
lọc gió thay trước 4 vạn cụ ạ.côn thì theo chân các cụ đi thôi . sớm thì 10 vạn. xe bạn em taxi 30 vạn vẫn ngon ạ
của em ...e đạp có cảm giác nặng nặng...khó chịu.
mấy người mượn xe e đi..cũng bảo nên thay côn do đạp nặng cụ af!

chauanh9331

Xe hơi
Chịu cụ đi xe,xe hơn 7 vạn mà chưa thay lọc gió điêif hoà, lọc gió này và lọc gió máy có chưa đầy 100k, đi 1 vạn phải thay một lần, lọc gió máy có 70k thì phải, lọc gió dhoa cũng vẫn thế.
Nếu ko thay thì cụ bật dhoa số 4 cũng như sô 1, máy chạy để tải điều hoà mà không có khí lưu thông sẽ tốn xăng kinh khủng đấy.
Lại không mát,roi thì đổ lỗi cho hết ga đhoa hihi.
Ra ngay cửa khẩu vân đồn chỗ ngã ba hầm chui dường vân đồn với đường viện 108 đấy có chỗ chuyên thay dầu ,lọc gió dhoa,loc gió máy mà thay,mất chưa đến 5p,có 70k, dhoa lại chạy vù vù mát lạnh ngay.
báo cáo cụ...e mới thay lọc gió hết 120k (CHỦ CỬA HÀNG NÓI HẾT LOẠI RẺ CÒN LOẠI CUẢ HÀN QUỐC)..nhưng choáng nhất khi tháo ra thì đó là lọc gió theo xe (e nghĩ nó ko có chức năng lọc vì nó to như lưới chuồng gà con mới nở). Giở bật điều hoà ko còn thấy cảnh bụi nớt phớt bay nữa!

HailuaBG

Xe buýt
báo cáo cụ...e mới thay lọc gió hết 120k (CHỦ CỬA HÀNG NÓI HẾT LOẠI RẺ CÒN LOẠI CUẢ HÀN QUỐC)..nhưng choáng nhất khi tháo ra thì đó là lọc gió theo xe (e nghĩ nó ko có chức năng lọc vì nó to như lưới chuồng gà con mới nở). Giở bật điều hoà ko còn thấy cảnh bụi nớt phớt bay nữa!
Lọc sỏi thôi. Cái lọc chỗ ấy chỉ chắn chuột là chính. Tắc được cái lọc ấy thì em cũng bái phục. Y như cụ nói. To như lưới chắn chuồng gà

HailuaBG

Xe buýt
Bánh đà là khi mình ấn côn nó ép tỳ lá côn vào bánh đà, lâu ngày dẫn đến xước ko đều ko phẳng,... phải đi láng (hay tiện phẳng đi,doa cũng đc,...)làm thế nào cho phẳng là ok.bánh đà nó kiểu như cái phanh đĩa ấy hihi( hơi giống thôi nhé, cho dễ hình dung) Đây là cách rẻ nhất nhưng cũng vẫn ok, còn nếu thay bánh đà xin thưa với bác, cái bánh đà không thôi cũng phải 5 củ khoai đấy ạ.
Cái cụ nói là là cái bàn ép. Còn cái bánh đà đó nó là cái khi nhả côn, toàn bộ lá côn áp sát vào mặt bánh đó, truyền chuyển động từ trục động cơ ra hộp số. Đi lâu ngày nó mòn không đều, tiếp xúc kém, nên giảm ma sát, tăng hao phí. Khi thay lá côn thường mang đi tiện phẳng, mọi người hay gọi là láng đó ạ :)

chauanh9331

Xe hơi
Lọc sỏi thôi. Cái lọc chỗ ấy chỉ chắn chuột là chính. Tắc được cái lọc ấy thì em cũng bái phục. Y như cụ nói. To như lưới chắn chuồng gà
vầng..e tháo ra thấy ngỡ ngàng...nghĩ lại bên ho ko bụi như bên mình. tháo ra toàn lưới sắt. Ông chủ gara thật thà bảo...cái này của chú hỏng xe cũng chưa phải thay...ý chú có muốn thay ko>>>> hiiii

trcongchien

Xe hơi
Website
chongthamhungyen.com
cụ cho hỏi LÁNG BÁNH ĐÀ là gì ạ?
EM xi có nhời với cụ: láng bánh đà là mang phay đỉ 1 lớp trên bề mặt để tạo độ nhám đồng nhất, phẳng. vì côn mới nên mặt bánh đà cũng cần phải mới.
miêu tả dễ hơn như kiểu các cụ phải quét sân, quét nhà hàng ngày cho sạch sẽ vậy thôi.

chauanh9331

Xe hơi
EM xi có nhời với cụ: láng bánh đà là mang phay đỉ 1 lớp trên bề mặt để tạo độ nhám đồng nhất, phẳng. vì côn mới nên mặt bánh đà cũng cần phải mới.
miêu tả dễ hơn như kiểu các cụ phải quét sân, quét nhà hàng ngày cho sạch sẽ vậy thôi.
xin cảm ơn cụ.

chauanh9331

Xe hơi
không có gì ạ, cụ cứ lưu số em khi cần thiết...
được cái em cũng biết tí ti xe ô tô rồi mới chuyển làm nhân viên kinh doanh cho mazda.
cụ bán mazda à...ông a e làm bên nhân sự cho thacotruonghai (phụ trách các tỉnh từ thanh hóa hất ngược về phía bắc)

chauanh9331

Xe hơi
không có gì ạ, cụ cứ lưu số em khi cần thiết...
được cái em cũng biết tí ti xe ô tô rồi mới chuyển làm nhân viên kinh doanh cho mazda.
e định thay côn..vì thấy mấy ông a đi xe getz của em nói cậu phải thay côn...
thật ra cv của e cũng bận, muốn có ai đó khách quan đi và cho cảm nhận chứ xe e mới đi 7.8van thay côn mới nghe nói hơi phí.