[Funland] Em nhờ các cụ tư vấn chọn size giày

Lam__Phương

Xe container

dig31vn

Xe máy
Giày da này chúng nó mỗi thằng 1 phách, ko như giày thể thao Nike hay Das

edorado

Xe tăng
E định od đôi giày biết thở Geox vấn đề là chân e đi các hãng khác đúng chuẩn sz9US = sz8UK = 42 = 265cm
Nhưng e check trên Size Guide của hãng thì sz 9US=8UK=42 nó lại ra là 270cm
Vậy cụ nào dùng hãng này rồi cho e hỏi là giày này đi fit chuẩn chân hay phải lên xuống sz ạ và như cỡ chân e có phải hạ xuống sz 41,5 không

E cảm ơn trước
E có cái ảnh mẫu giày định od chống trôi ạ

Cụ vào Royal city khu bán đồ thể thao, có dụng cụ đo chân các loại cỡ luôn

zelka

Xe buýt
nhân có thớt lày iem hỏi các cụ phát, em order được đôi đúng kiểu dáng em thích chân em 40, đôi em order 41, xỏ vào thì hơi bị giật gót 1 tý, làm thế nào giờ nhỉ các cụ, em đã thêm lót vào rồi..

Lam__Phương

Xe container
Tránh nhầm lẫn thì cc cứ quy ea cm mà order nhé
E ngâm cứu và phương án cuối cùng như cụ nói tất nhiên còn hên xui nữa:D
nhân có thớt lày iem hỏi các cụ phát, em order được đôi đúng kiểu dáng em thích chân em 40, đôi em order 41, xỏ vào thì hơi bị giật gót 1 tý, làm thế nào giờ nhỉ các cụ, em đã thêm lót vào rồi..
Cách giải quyết của e là thanh lý thôi cụ ơi, đi chật thì đau chân k đi nổi mà đi rộng nó mất tự tin độn lót thì như giày tăng chiều cao mà phần gót thừa ra nhìn nó chán:D

ocean08

Xe điện
Mẫu này k nhầm thì Geox Vincom Bà Triệu có. Cụ ra xem, check mã đúng k rồi thử nếu có.

Đại_Vệ

[Tịch thu bằng lái]
E định od đôi giày biết thở Geox vấn đề là chân e đi các hãng khác đúng chuẩn sz9US = sz8UK = 42 = 265cm
Nhưng e check trên Size Guide của hãng thì sz 9US=8UK=42 nó lại ra là 270cm
Vậy cụ nào dùng hãng này rồi cho e hỏi là giày này đi fit chuẩn chân hay phải lên xuống sz ạ và như cỡ chân e có phải hạ xuống sz 41,5 không

E cảm ơn trước
E có cái ảnh mẫu giày định od chống trôi ạ

Đây là đôi Loafers (giầy cho tài xế) mà nhiều người quen mồm do "thuận mõm" hay gọi là "giấy lười" vì khi đi (Xử (sử) dụng) không cầm cột/tháo cởi dây giầy (laces) giống như gọi quần Jeans là "quần bò". :))

Với loafers thì chiều dài sẽ ngắn hơn so với các loại giầy khác (dressing shoes) nên bạn không cần bận tâm về cái chiều dài mà nên coi lại (check) và tập trung vào cái chiều ngang! :P
Nhiều người VN còn "mù" chuyện này. :((
Nhưng lại cứ nghĩ là mình "sành sõi"!
:))

Bạn nên tham khảo thêm bài viết này (Còm #397) hầu chọn cho mình một đôi giầy ưng ý nhất về kích cỡ. :">

Chỉnh sửa cuối:

Đại_Vệ

[Tịch thu bằng lái]
1/ Thêm một miếng lót (Da, Simili hay quế đã xử lý và giúp làm thơm chân tẩy mùi hôi) .................... tuy sẽ OK khi xử (sử) dụng nhưng lại mất "Zin" vì lúc (khi) cởi (tháo) giầy ra ai nhìn bên trong mất cái logo! :D

2/ Mua một miếng lót nhượng (Addition) dán vào ngay bên trong cổ giầy (Heel collar) khiến chu vi miệng cổ giầy thu nhỏ lại và "fit) (vừa) chân! Miếng này mua tầm 2- 5 USD/ cặp với đủ loại chất liệu và mầu sắc. =D>

Chỉnh sửa cuối:

zelka

Xe buýt
1/ Thêm một miếng lót (Da, Simili hay quế đã xử lý và giúp làm thơm chân tẩy mùi hôi) .................... tuy sẽ OK khi xử (sử) dụng nhưng lại mất "Zin" vì lúc (khi) cởi (tháo) giầy ra ai nhìn bên trong mất cái logo! :D

2/ Mua một miếng lót nhượng (Addition) dán vào ngay bên trong cổ giầy (Heel) khiến chu vi miệng cổ giầy thu nhỏ lại và "fit) (vừa) chân! Miếng này mua tầm 2- 5 USD/ cặp với đủ loại chất liệu và mầu sắc. =D>
thanhks cụ, mục số 2 là như nào nhỉ, có có cái hình cho em thẩm phát

Đại_Vệ

[Tịch thu bằng lái]
E ngâm cứu và phương án cuối cùng như cụ nói tất nhiên còn hên xui nữa:D

Cách giải quyết của e là thanh lý thôi cụ ơi, đi chật thì đau chân k đi nổi mà đi rộng nó mất tự tin độn lót thì như giày tăng chiều cao mà phần gót thừa ra nhìn nó chán:D
Nếu gặp đôi giầy "trong mơ" mà mình quá thích nhưng chật một tí thì vẫn OK, cứ xử dụng!
Chật thì xử lý kiểu chật! "Bệnh quỷ đã có thuốc tiên"!

Bạn nên tham khảo thêm bài viết này (Còm #397) hầu xử lý đôi giầy lỡ chật "một tẹo" về kích cỡ. :P

Đại_Vệ

[Tịch thu bằng lái]
thanhks cụ, mục số 2 là như nào nhỉ, có có cái hình cho em thẩm phát
Bạn có mắt chứ? :-/

Hình sờ sờ ra đấy! :D

Đây là hình minh họa cho ai không tường tượng ra nổi. Trong thực tế cũng không cần mua nó!
Ai khéo tay và muốn tiết kiệm cũng như khỏi tìm cửa hàng bán nó, thì có thể "tự chế":
a/ kiếm một miếng da dầy tầm 1, 2 mm (tốt nhất là da lộn) màu da người hay cùng màu với da bên trong đôi giầy (chỗ Heel collar)
b/ vẽ miếng Addition này trên giấy cứng, sau đó ướm thử vào bên trong giầy chỗ sẽ dán nó.
c/ nếu everything OK thì đặt miếng giấy lên miếng da làm mực, dùng kéo bén cắt sao cho "vuông đầu sát cạnh" là miếng addition này sau khi cắt sẽ đẹp như "cắt bằng máy"!
d/ Dán vào là xong
BTW, đang "tiện tay sẵn mực" lại có kéo bén, ta cắt luôn vài cặp để dành cho đôi này, hay những đôi tương lai ...................

Chỉnh sửa cuối:

Lam__Phương

Xe container
Tối e nhận được giày sau mấy phát bị rộng chật các hãng e QĐ chọn theo szUK may quá vừa in chứ cái hãng củ chuối này sz 42 nó bằng tận 280. E đưa lên cụ nào mua thì tham khảo.