[TVMBX] Em nhờ các cụ tư vấn giữa 2 xe Santa Fe và CX8

599gto

Xe đạp
Em chào các cụ.
Chả là đợt dich này, đào mãi không ra taxi hay grab nên mẹ đốp nhà em máu chiến, quyết định cho e làm con xe để tránh mưa nắng. Nhà e đông người nên lựa 7 chỗ. Nhờ các cụ,các mợ tư vấn cho e nên lựa 1 trong 2 em này.
Với riêng em:
CX8: ưng về thiết kế ngoại thất,động cơ thì e chưa trải nghiệm, nội thất rộng hơn San nhưng lại không nhiều đồ chơi
Santa Fe: E nghe mọi người nói có bản máy dầu hay, lại có hộp số 8 cấp, nhưng lại không rộng bằng em kia.
Em kính các cụ 1 ly ạ.

mAd_lOvE

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
www.myphamxachtay.com
7 chỗ ngồi thoải mái thì cụ ngó Sedona. Fe vẫn là 5+2 nên ngồi hàng ghế 3 thì trẻ em thôi ợ.

xe than

Xe tăng
Em thấy cx8 mọi người không mặn mà lắm thì phải.

quangtao

Xe hơi
Em chào các cụ.
Chả là đợt dich này, đào mãi không ra taxi hay grab nên mẹ đốp nhà em máu chiến, quyết định cho e làm con xe để tránh mưa nắng. Nhà e đông người nên lựa 7 chỗ. Nhờ các cụ,các mợ tư vấn cho e nên lựa 1 trong 2 em này.
Với riêng em:
CX8: ưng về thiết kế ngoại thất,động cơ thì e chưa trải nghiệm, nội thất rộng hơn San nhưng lại không nhiều đồ chơi
Santa Fe: E nghe mọi người nói có bản máy dầu hay, lại có hộp số 8 cấp, nhưng lại không rộng bằng em kia.
Em kính các cụ 1 ly ạ.
nhà cụ có phải lúc nào cũng cần 7 chỗ ko ?
hay là thường chỉ chạy 5 chỗ, đôi khi mới cần đến 7 chỗ
Và loại đường mà cụ thường di chuyển là đường bằng đô thi hay đèo núi, địa hình ?

Ken tỏi

Xe hơi
E cũng đắn đo 2 e này và cuối cùng chốt lấy san dầu cc vin 2019 cho ngọt giá cụ ạ.

lee7782

Xe tải
Website
www.evo.com
Em chào các cụ.
Với riêng em:
Em kính các cụ 1 ly ạ.
nhu cầu của cụ là trên hết =)) cụ đi có phải lúc nào cũng đủ 7 hay không ?? hay chỉ thi thoảng .... với lại CX8 thực chất máy nó chỉ là CX5 thôi ... tính toán chi ly thì nó chỉ rộng hơn San chút xiu :D không phải nghiễm nhiên mà lượng San tiêu thụ nhiều trên đất Mỹ
em thì nghiêng về San nhiều hơn ạ, còn cụ thích phân khúc 7 chỗ thực thụ mời cụ ngó sang Ford Everest ạ
7 chỗ thực sự thì khi nào ông Forrd kia giải quyết khúc mắc về Bi tubo thì mới máu được =))

Quy Do

Đi bộ
Xin chào các anh em hội CX8 ha!

Mình hiện ở Biên Hòa, Đồng Nai. Xin chia sẻ cảm nhận cá nhân về CX8- Premium 1

• Đời xe: CX8- Premium 1 cầu 2019- chạy được 17.000 km
  • Màu xe: machine grey
Thích:
  • Ngoại thất: xe dài đòn nhìn bắt mắt, nhất là nhìn bên hông xe. Nhiều người nói giống CX5 kéo dài là không thỏa đáng đâu. CX8 nhìn trường xe và cân đối hơn. Riêng bộ mâm theo mình là đẹp
  • Nội thất: da nappa màu mận chín nhìn cao cấp, đẹp. khoang lái sang trọng, hai ghế trước chỉnh điện mượt mà, ghế thứ 2 cũng rộng rãi. Riêng hàng ghế thứ 3, mình cao 1m74 ngồi thoải mái, giá mà chỉnh được thì ngon. 10 loa bose + sub to đùng cho âm thanh sướng lỗ tai. Nói chung là không phải độ thêm gì về âm thanh.
  • Nhiên liệu: sau 17k km, xe chạy bốc, máy êm và tăng tốc ngọt. xăng cũng không hao so với máy 2.5, mình đi đường hỗn hợp tới giờ đồng hồ đang hiển thị 9.3L/100km (ngang ngửa ỉn số sàn)
  • Cảm giác lái: tay lái trợ lực điện nhẹ nhàng, bà xã lái cũng nhẹ nữa. hệ thống an toàn 360 hoạt động tốt. cảnh báo lệnh làn, khoảng cách, các cảm biến hoạt động ổn định.
  • Bảo trì bảo dưỡng: giá cả cũng được, không quá đắt, cũng như innova vậy thôi.
Không thích:
  • Do nội thất màu tối nên xe rất dễ bắt bụi và bắt nhiệt. đường viet nam nhiều bụi nên vệ vệ sinh mệt lắm. mấy cái chi tiết mạ bên trong dễ bị trầy.
  • Máy lạnh không lạnh sâu. bố trí cái cục ở hang ghế sau nó cứ thổi vô hang người giữa (nếu ngồi 3) lạnh vãi loz. Cái hốc hút gió hàng ghế sau như c. ngồi sau chảy cả mỡ. nếu có hốc lạnh bố trí bên trên hoặc bên hông thì tốt. thời tiết nóng nực sưởi ghế làm cái loz gì. Miền bắc mùa đông thì ok. Nghe bảo mẫu này bán toàn cầu, xạo vãi lờ. còn nhiều điêu về cái mày lạnh lắm. chê toàn tập lun.
  • Lúc chạy thử thấy lúc đề máy, tiếng máy rú lên rồi dìu xuống rất êm. Giờ xe của mình thấy nó rú mà cứ rú hoài như mấy con đánh ghen, the thé *** chịu được. chả biết sao. Chắc tại máy hút gió tự nhiên…trời sinh nó thế.
  • Chi tiết nhựa bên trong dễ trầy lắm nha bà con! Xài cẩn thận. tốt nhất là đi dán decal cho chắc. có thể tỷ lệ nhựa tái chế cao.
  • Còn cái hệ thống treo hay cái gì bên dưới không hiểu lắm, để khoảng vài hôm không chạy, tới khi đề máy lại chuẩn bị chạy thì nghe tiềng kêu ròng rọc…ròng rọc dưới gầm xe. Bực éo chịu được. thây mọi người nói là kiểu nó vậy.
  • Ghế da nappa, nói da này bền và không nhăn là nói dóc nha. Mấy bạn sale của Truong Hải dóc bà cố luôn. Chạy có mười mấy ngàn cây mà da nhăn nheo nhu bà già.
  • Độ trễ ga: đa số xe tự động đề có độ ga nên cũng co khi bực mình. Nhưng mà bây giờ biết cách rồi nên thôi chịu. chạy mớm ga tý cũng ok lắm. bù lại có cái chế độ sport lâu lâu vượt cái cũng sướng.
  • Bảo trì bảo dưỡng. mỗi lần bảo dưỡng chạy xe ra gặp cái đưa cho mình cái giấy có giá tiền kêu mình ký vô. *** hỏi han xem anh có hài lòng không? Có gì lạ khi chạy không? Có yêu cầu gì không? (cái này Toyota làm tốt lắm nha). Mình phải chủ động nói thì mới chịu ghi nhận. không biết mấy chỗ khác sao???
  • Chê thêm cái cuối (nhiều rồi mặc dù còn nữa). đằng sau cửa cốp có cái miếng ốp nhựa mà sao thấy nó hở toác hoác. Hỏi bạn tư vấn bạn nói thiết kế nó vậy. hôm rồi chạy qua mấy cái gờ giảm xóc nó kêu như kiểu mấy con rên lúc sướng. mẹ kiếp, quay clip gửi luôn cho bạn ấy. lần này lên kiểm tra xem sao.
Nói chung xe mua 1.5ty hồi 2019. Không đáng. Bây giờ khoảng 1.3 tỷ. giảm xuống khoảng 1 tỷ thì đúng giá.

porsche gt

Xe điện
Cụ cân nhắc thêm Vinfast Lux SA xem thế nào ạ? Ngoại hình đẹp, bề thế, máy khỏe, hộp số 8 cấp ZF, bảo hành 5 năm, thân vỏ khá dày dặn, cách âm tốt. Xe này Vinfast mua lại nền tảng của BMW X5, là lựa chọn đáng cân nhắc ấy ạ :)

langtuvn9x

Xe tải
E đang tìm 1 e san xăng lướt có cụ nào thích lên nút bấm không az?

Nmm1309

Xe máy
2 xe của cụ đưa ra e vote santafe dầu.
Em đề xuất pajero sport dầu hoặc fortuner mới cũng rất ổn. CRV bản L e đã cầm lái xe rất chắc chắn cụ cân nhắc thêm