[Funland] Em quan tâm Khu Liền kề Tổng Cục 5 Tân Triều- Triều Khúc

giangthu1998

Xe buýt
Chắc nhà của bác 0938888555.
Nv1 số 28, mặt tiền 5m, hậu 4.8m, thót hậu. Bác ý đang cần bán.
Căn này khá ok với giá này, dùng đầu tư tốt
1)Bỏ ra 300M hoàn thiện cho thuê, 4 tầng x 2 phòng x 2.5M/1 tháng x 12 tháng

2)Chờ 2 năm sau khu này xong các dự án: thông đường nguyễn xiển xala, khu the manor, vimfull land, công viên chu văn an, sam sung

Căn này hồi em vào hỏi 3/2017 tầm 5.0->5.4 tỷ. Giờ cũng tằng nên 2 năm nữa là ok

Cụ tư vấn giúp em việc bỏ 300tr ra hoàn thiện cho thuê với ah. Hôm trước em đi hỏi thì họ bảo tầm 500 là hoàn thiện cho thuê. vì em cũng tính phương án cho thuê vì em chưa có như cầu ở nên để tính hoàn thiện cơ bản rồi cho thuê lâu dài, chứ hiện tại cho thuê nhà thô có 3 tr/ tháng, thấp quá.

sơ bộ hoàn thiện cũng phải có đủ điện nước, trát bả, cầu thang/ hệ thống cửa và vệ sinh... chỉ làm vật liêu ở mức độ có bản nhất thôi.

0938888555

Xe máy
Em vừa bán nhà liền kề 7. Diện tích 65m. Mặt tiền 5.5m. Hoàn thiện đẹp lung linh. Full nội thất . E bán 6.150tr. Các cụ quan tâm cứ lấy giá nhà e làm thực tế nhé. Chứ cứ nghe đồn thổi giá lên. Mua bực vào người ạ.

chicongneu

Xe đạp
Em vừa bán nhà liền kề 7. Diện tích 65m. Mặt tiền 5.5m. Hoàn thiện đẹp lung linh. Full nội thất . E bán 6.150tr. Các cụ quan tâm cứ lấy giá nhà e làm thực tế nhé. Chứ cứ nghe đồn thổi giá lên. Mua bực vào người ạ.
Giá đẹp đó cụ. Có cụ nào có giá same same thì pm em nhé. Em mua để ở.

kvboto

Xe container
Khu này giờ như kiểu mua của ngưới chán, bán cho người cần, người cần mua vào sau 1 thời gian chán lại bán, cứ thế giá bán lại tăng lên hơn lãi tiết kiệm 1 chút nhỉ.

hinchan

Xe đạp
Bác nào phía trên bảo hoàn thiện cho thuê 300tr em nghĩ không đủ đâu, nhà xây thô nhưng trơ gạch, riêng trát lại cũng 1đống tiền rồi, với bác để nhà lâu tường gạch thô hỏng nhiều rồi nhiều đoạn rêu ngấm quá phải đập đi xây lại (nhà em hoàn thiện cách đây 3 năm).
Còn về đường thì ngoài Nguyễn Xiển - Xala còn có đường Chiến Thắng kéo dài (mở ra sau lưng trường Lương Thế Vinh, nối vào Nguyễn Xiển Xa La). Đường này mà lên thì ngon ạ. Mỗi tội đường trong bản đồ quy hoạch, năm nào tháng nào làm thì chưa biết
Bác nào nói mua của người chán, bán cho người cần cũng đúng hehe, nhà em đối diện BT2 mấy căn làm rồi mà ko thấy về ở mấy, thỉnh thoảng qua lại thôi.
Buôn chuyện tí, hồi nhà em vào mua, khu BT1, BT2 đối diện còn chưa bắt đầu làm, cỏ mọc cao quá đầu người, lúc đó BT tầm 6-7 tỉ mà nhà em ko đủ lực, xong nghĩ tiền hoàn thiện cũng nhiều nên thôi. Sau này khu BT lên đỉnh 9 tỉ hay sao ý hik hik

Chỉnh sửa cuối:

chuyenchemgio

Xe tăng
Bác nào phía trên bảo hoàn thiện cho thuê 300tr em nghĩ không đủ đâu, nhà xây thô nhưng trơ gạch, riêng trát lại cũng 1đống tiền rồi, với bác để nhà lâu tường gạch thô hỏng nhiều rồi nhiều đoạn rêu ngấm quá phải đập đi xây lại (nhà em hoàn thiện cách đây 3 năm).
Còn về đường thì ngoài Nguyễn Xiển - Xala còn có đường Chiến Thắng kéo dài (mở ra sau lưng trường Lương Thế Vinh, nối vào Nguyễn Xiển Xa La). Đường này mà lên thì ngon ạ. Mỗi tội đường trong bản đồ quy hoạch, năm nào tháng nào làm thì chưa biết
Bác nào nói mua của người chán, bán cho người cần cũng đúng hehe, nhà em đối diện BT2 mấy căn làm rồi mà ko thấy về ở mấy, thỉnh thoảng qua lại thôi.
Buôn chuyện tí, hồi nhà em vào mua, khu BT1, BT2 đối diện còn chưa bắt đầu làm, cỏ mọc cao quá đầu người, lúc đó BT tầm 6-7 tỉ mà nhà em ko đủ lực, xong nghĩ tiền hoàn thiện cũng nhiều nên thôi. Sau này khu BT lên đỉnh 9 tỉ hay sao ý hik hik
500tr em còn đang sợ thiếu đủ thế nào được.
1. Công 280m2x450k = 130triệu
2. Sắt. Xi cát: 50tr
3, vệ sinh. Cửa nhôm kính gạch hoa. . Các kiểu 150tr
4. Thợ điện nước. Công và vật tư 100tr.
5. Cầu thang đá đen 20tr.

kvboto

Xe container
300tr thì sao hoàn thiện cơ bản đầy đủ hạng mục được, trừ kiểu hoàn thiện qua loa gọi là có dành cho công nhân xây dựng ở thôi, chứ hoàn thiện mà làm văn phòng, nhà ở hộ gia đình, sinh viên,... để ở sau này có ở cũng chỉ phải sơn vôi ve lại,... thì bét cũng 6-800 triệu.

300 thì lại mấy ông bán hàng chém dụ thôi,...

InnoG

Xe buýt
Em đang có căn dưới chữ ký, cccm quan tâm inbox em trao đổi thêm nhá, thanks!

0938888555

Xe máy
Giá đẹp đó cụ. Có cụ nào có giá same same thì pm em nhé. Em mua để ở.
Cụ mua khu này hết sức tỉnh táo nhé. E mua 1 năm. Đợi mãi k mở đường nên e chán. E bán. Mua vào 6ty. Om 1 năm bán có 6.150tr. Tính ra là đi buôn bị lỗ đấy cụ ạ.
Cụ tỉnh táo đừng như e@@. Cứ thổi lên rồi ng mua sau lại mong muốn giá phải cao (trong khi tiện ích không có gì. Bụi bặm, hàn xì nhiều).
E bán chật vật mãi mới trôi. Hiuhiu

chicongneu

Xe đạp
Cụ mua khu này hết sức tỉnh táo nhé. E mua 1 năm. Đợi mãi k mở đường nên e chán. E bán. Mua vào 6ty. Om 1 năm bán có 6.150tr. Tính ra là đi buôn bị lỗ đấy cụ ạ.
Cụ tỉnh táo đừng như e@@. Cứ thổi lên rồi ng mua sau lại mong muốn giá phải cao (trong khi tiện ích không có gì. Bụi bặm, hàn xì nhiều).
E bán chật vật mãi mới trôi. Hiuhiu
Em mua để ở cụ ạ. Cũng đang nghiên cứu vài khu nữa nhưng chưa đâu vào đâu.

kvboto

Xe container
Chia lô xây nhà bán thôi, cán bộ tc5 hình như cũng rất ít người ở, thì phải, toàn đầu tư rồi dân tứ xứ về làm kinh doanh nhỏ lẻ, chả phải khu đô thị vì có thâys có tiện ích dịch vụ gì đâu, hạ tầng bàn giao về quận/xã quản lý,... thì họ kệ thôi

hinchan

Xe đạp
Chia lô xây nhà bán thôi, cán bộ tc5 hình như cũng rất ít người ở, thì phải, toàn đầu tư rồi dân tứ xứ về làm kinh doanh nhỏ lẻ, chả phải khu đô thị vì có thâys có tiện ích dịch vụ gì đâu, hạ tầng bàn giao về quận/xã quản lý,... thì họ kệ thôi
Bác ơi không phải dân tứ xứ nhiều đâu, nhiều cán bộ công an + NN về hưu đó. Từ khi bàn giao về xã thì cái vườn hoa gần nhà em được dọn quang đãng, trồng cỏ lại, nhổ hết cây bụi, hồi xưa các bác xung quanh xung quanh đổ đất trồng cây giờ dẹp hết. Cán bộ TC5 cũng ở đó kha khá, còn có em của bác CTN cũng ở đó luôn.

Tóm lại là với tư cách người ở đó kha khá lâu, em có ý kiến thế này.
- Với tầm tiền nhà em mua khi đó 4.4tỉ + hoàn thiện nhà em có nhà 100m2, có sân trước sau, xây 4 tầng, có thang máy, mái tầng 5 trồng rau xả láng, phòng ngủ trước sau có vs riêng, có ban công cửa sổ rộng, ánh sáng lúc nào cũng chan hòa, ô tô đỗ ngay trong sân nhà.
- Nhà lúc nào cũng thoáng mát vì có mặt thoáng sau (rất quan trọng)
- Khu này nhiệt độ mát hơn trong tp vì xung quanh vẫn còn nhiều khoảng không, đồng ruộng, các bác rẽ vào từ tầm chợ đầu mỗi là cảm giác được
- Yên tĩnh, không bao giờ có tiếng còi xe ầm ĩ
- Chiều tối ông bà dắt các cháu đi dạo chơi patin xe đạp, dắt chó đi dạo tho mái không lo đường đông xe bụi
- Dãy nhà em NV5 đối diện BT2 nên khoảng lùi giữa 2 nhà lớn do 2 bên đều có sân, đi dãy nào NV đối diện LK hoặc hai LK đối nhau là thấy khác liền
- Đi 15' ra ngã tư sở (hồi xưa ở Vương Thừa Vũ nhưng ra NTS có khi cũng tầm đó thời gian vì tắc), gần đường trên cao lên cao tốc tiện (nhà em hay đi chơi)

Nói chung em nhà em ưng ý với số tiền đã bỏ ra và căn nhà hiện đang có. Nhà em lúc mua cũng tính rất nhiều, mua nhà riêng thì được cái này mất cái kia, mua chung cư thì ko thích lắm và em nghĩ cũng quyết định đúng vì hồi xưa tầm tiền nhà thô đó thì mua được Royal city hoặc Mandarin, giờ khu đó cũng nhiều vấn đề

Nhược:
- Khu không có cơ sở hạ tầng gì, tuy nhiên với nhà em thấy không vấn đề gì, ra ngay đầu Chiến Thắng hoặc Văn Quán là 1 đống TTTM, rạp chiếu phim, siêu thị, bể bơi, trường điểm....
- Đường từ Nguyễn Xiển còn ngổn ngang bụi bặm xây dựng rất nhiều
- Địa phận huyện Thanh Trì
- Đường vào không đẹp, nhà hoàn thiện chưa nhiều, nhiều nhà thuê làm sắt thép đồ gỗ ồn ào, nhất là trục chính

Mỗi nhà một cách sống thôi hy vọng các bác sớm tìm được nhà ưng ý :D

xe_bo_6_banh

Xe buýt
Cụ nào có căn LK7, mt 5.5m, xây thô ko?
Em đang ngâm cứu

X30

Xe tăng
Khu này đợt mưa vừa rồi có sao không ạ?

Cụ mua đi, e tưởng cụ quan tâm louis city
Khu này giờ như kiểu mua của ngưới chán, bán cho người cần, người cần mua vào sau 1 thời gian chán lại bán, cứ thế giá bán lại tăng lên hơn lãi tiết kiệm 1 chút nhỉ.

maxo113

[Tịch thu bằng lái]
em hóng các cụ nào

ken091

Xe hơi
Khu này đợt mưa vừa rồi có sao không ạ?
Cũng k ngập lắm cụ ạ, vì đường nền cao, chỉ khoảng 20cm thôi cụ. Mà cũng cũng chỉ mất 1 đoạn chỗ đường giáp với làng yên xá thôi

A Quang Minh

Xe tăng
Cụ này nói chuẩn, em hoàn thiền căn Lk8 cơ bản nhất cũng mất 500tr