[CCCĐ] Em ra Hà Nội mua oto

quangminh123

Xe tải
Truyện thì đang vào hồi gay cần mà cụ chủ lại đi đâu rồi.

nguyenhungLB

Xe tăng
Cụ viết như trên webtretho. Mỗi ngày vài dòng. Nhưng hình như Cụ chủ không mua được xe.
Chúc Cụ vui vẻ
Bên cụ Thanh bình có bán và lắp logo vô lăng cho civic không nhỉ? và có bán bọc vô lăng? chi phí thế nào cụ?

Matxech

Xe container
E dự là cụ chủ đang trên xe hoang long về lại QT rui đi vào vùng 3g kém nên ko post được

883682

Xe máy
Chào các cụ. Hồi tối đang viết thì máy hết pin. Phí mất một đống chữ :D
Vào tới nhà tầm 2h sáng, sáng ra lại gặp mất điện đến bây giờ.
Em hẹn các cụ tối nay hoặc sáng mai em kể nốt nhé.
Cảm ơn các cụ đã theo dõi ạ :clap:

Tba.hanoi

Xe tải
Em có địa chỉ cả 3 miền http://thanhbinhauto.com
Website
thanhbinhauto.com
Bên cụ Thanh bình có bán và lắp logo vô lăng cho civic không nhỉ? và có bán bọc vô lăng? chi phí thế nào cụ?
Cảm ơn cụ đã nhận ra em ^^ Bên e logo vô lăng thì em chưa có cụ ạ. Còn bọc vô lăng nhà em có hàng dùng chung đủ size với 3 màu đen ghi kem, giá từ 250k - 350k cụ nhé.

nguyenhungLB

Xe tăng
Cảm ơn cụ đã nhận ra em ^^ Bên e logo vô lăng thì em chưa có cụ ạ. Còn bọc vô lăng nhà em có hàng dùng chung đủ size với 3 màu đen ghi kem, giá từ 250k - 350k cụ nhé.
Cảm ơn thông tin của cụ. chúc cụ mua may bán rẻ cho các cụ trên OF nhờ :))

Tba.hanoi

Xe tải
Em có địa chỉ cả 3 miền http://thanhbinhauto.com
Website
thanhbinhauto.com
Cảm ơn thông tin của cụ. chúc cụ mua may bán rẻ cho các cụ trên OF nhờ :))
Cụ để lại cho em số phone. cụ qua bất cứ cửa hàng nào trong hệ thống bên em cũng sẽ được giá ưu đãi nhất có thể cụ nhé ^^. Chúc cụ có buổi tối vui vẻ :D

nguyenhungLB

Xe tăng
Cụ để lại cho em số phone. cụ qua bất cứ cửa hàng nào trong hệ thống bên em cũng sẽ được giá ưu đãi nhất có thể cụ nhé ^^. Chúc cụ có buổi tối vui vẻ :D
Cụ đã nói thế cuối tuần e qua cụ xem cái bọc vô lăng cho civic. cụ cho e cái giá cực nét vào inbox giúp e với. e lấy loại ngon nhất chỗ cụ. mà cho e hỏi nó là chất liệu gì cụ nhỉ? có lắp dễ dàng không cụ? còn số phone e lưu số cụ được rồi, khi nào qua e call và nói Nick của e là cụ nhận ra :) . Cảm ơ cụ.

hainguyen181

Xe buýt
oánh dấu để hóng hớt tiếp

hungkienpham

Xe điện
Em lót 3 cái dép tông hóng chuyện của cụ xem có gần giống với em ngày xưa k?

thanhtrung052

Xe tăng
Hóng cụ vụ mua xe này

883682

Xe máy
Alo hẹn tiếp 3 xe ở Hà Đông. 3 vios 1 cruze... Đường xa, 2 ae tới nơi thì đã gần trưa. Xem nốt 1 2 con rồi kiếm cái gì bỏ vào mồm.
Đến đường Quán Thánh hay gì gì đó ở HĐ em gọi lại cho các bác trên. Con cruze là của 1 cụ trên OF mình, he he.
Cụ thứ nhất bảo chờ lâu quá đi rồi, hic, bọn em từ Mỹ Đình chạy qua chứ có phải quán trà đá ven đường gần đó đâu mà các cbác bảo bọn em nhanh cho được.
Alo tiếp 1 bác, nhận được cái hẹn trước Vinmart Hà Đông. Vào ngồi uống trà đá được khoảng 10 15ph thì con Vios 2009 đăng ký 2010 trờ tới. Chộ ôi, phải nói là quá ngon so với cái giá 370 và con xe em nhìn lúc ở bên Mỹ Đình
2 ae ngó nghiêng chút rồi tót lên xe lượn 1 vòng, với thằng ngoại đạo lần đầu mua xe như em thì chạy 1 vòng xem xe nó có tắt máy không chứ còn về tới chổ ok là ngon tuốt :D
Thì thầm ok, thôỉ ae mình thấy con này ổn rồi đấy. Ngồi nói chuyện với cụ chủ mới biết cụ tên Hào, làm hiệu trưởng trường cấp 1 gần đấy, lại được ông bạn bán cho con Altis giá hời nên quyết tâm ủn em Vios này đi. Ha ha, vậy bác tìm đúng người rồi, em sẽ ủn nó về Quảng Trị giúp bác. Hỏi giá cả như nào thì ông bảo giờ anh em thiện chí mua, tôi cũng thiện chí bán nên chốt 355 khỏi lằng nhằng. :sure:
Hai ae thích con này lắm, bác này lại rất thoải mái, bảo thích test đâu cũng được, có mặt tôi hay là không cũng được chả vấn đề gì, hồ sơ thì trong 1 2 ngày bác bao rút toàn bộ.
Úi giời thuận lợi quá. Em mừng như mở cờ trong bụng và tưởng tượng cảnh mình cầm lái em nó vi vu trong cái lạnh Hà Nội nó sung sướng như nào. Hehe.
Thôi thế đằng nào cũng hẹn lỡ 2 ông kia, mình cứ chốt con này đi nhưng cứ xem thêm 2 con nữa cho thỏa mãn. Hẹn cụ Hào chiều sẽ gọi lại nhờ bác đánh xe đi xưởng để kiểm tra 1 vòng cho chắc. Ae vui vẽ tay bắt mặt mừng chào nhau :clap: :clap:
Tiện thể em chụp lại cái đuôi xe tý chiều có việc

Trong lúc đó thì cụ Cruze gọi ra bãi đổ phía sau xem xe.
Hai ae trả tiền trà đá xong đi ra phía sau siêu thị, dáo dác ngó nghiêng một hồi thì thấy em nó. So với vios thì đúng là nàng cruze này hơn một trời một vực, thật kiêu kỳ, sang trọng, quý phái...
Tóm tắt đoạn này là sau 1 hồi xem xét thì thấy không ổn, khả năng rất cao là cò mồi với lại giá so với vios kia thì 355 em yêu lỡ rồi nên thôi, chào cụ cruze em đi. Hi hi, cụ thông cảm cho em nhé.
Lúc này đã quá trưa, với lại anh em thích con vios quá nên thôi đi ăn cơm tý bàn bạc sau cái đã.

883682

Xe máy
Tìm một hồi thấy quán vịt quay, vào làm nồi lẫu vịt nấu sấu hay tên gì tương tự thế với dĩa vịt quay và chai men nhỏ. Em lúc đó hưng phấn vào háo hức quá trời rồi. Quả là lần đầu tiên hiểu thế nào là mất ăn mất ngủ. Chỉ nghỉ đến xe. He he....
Hai ae ngồi bàn bạc rồi tính chuyện thuê tài đi cùng vào Quảng Trị, chả gì thì gì lần đầu tiên mua xe mà vác dzú chạy 600km 1 mình tài non kinh nghiệm thì cũng hơi ẩu.
Lúc đó nói chung là quyết em nó rồi, nhưng em lại có ý kiến là chiều mình tést 2 vòng, lượt đi em đã kêu 1 ông thợ người Ninh Bình qua với giá 500k rồi, lượt 2 mình vác xe đi garage kiểm tra phát tổng quát nữa. Đã thế thì gắng xem thêm con nữa rồi đi chứ cũng chả vội vàng gì, đằng nào thuê ông thợ buổi chiều rồi thì cũng tiện thể kiểm tra luôn. Nói thêm với các bác là thợ này người nhà quen nên cũng hạn chế khả năng nháy xi-nhan nhau giữa thợ và người bán, 100% thì chả chắc chắn nhưng ngoài trừ mình là thợ thì có cách *beep nào là chắc chắn 100% phải không các cụ :D
Alo thêm 1 số điện thoại nữa, 0162843**68 hẹn được anh nó trước siêu thị Metro Hà Đông
Lúc đó trời mưa lất phất, hai ae đừng chờ 1 lúc thì em nó trờ tới
OMG, phải nói là ÒMG luôn ấy, con xem mới cứng, đen ngòm, nhìn tưởng như có thể soi gương được. Nói chung khi mới thấy em này thì cảm giác về em Vios 355tr kia tan thành mây khói, kiểu như gặp thị nỡ rồi đến giờ thấy thúy kiều vậy. Chớp chớp mắt, giọng nói run run, đi 1 vòng vi vu ngon lành, hỏi anh chủ giá con này bao nhiêu (em thấy trên mạng là 390, định bụng ông bảo 390 thì trả tầm 375 380 em hốt con này trong chiều nay luôn) thế là ảnh bảo 370. :clgt:
Trời đất như tối sầm đi, em háo cmn hức bảo thế thôi ok rồi anh ạ, có gì chiều có ông anh sang xem xe cái chốt với anh luôn, có gì anh bớt thêm cho e ít triệu lộc lá
Tả qua ông này, chắc cũng tầm 28 30t thôi, ông bảo làm ở 103, dược sĩ, mới lấy con Camry rồi nên giờ xe này chỉ lâu lâu chị vợ đi thôi...
Xe này biển 30A 736.95

883682

Xe máy
Quyết định chọn em sau và hẹn anh chủ tầm 2h nữa em qua xem xe lần cuối để bàn bạc hợp đồng mua bán. Ae ra quán cafe ngồi và thật sự phấn khích về em sau này, các bác thấy em trên ảnh trên đẹp 1 thì em sau đẹp 4 5, em tiếc cái là quên không chụp lại vào kiểm ảnh để anh em thị nhãn :(
Báo cáo thêm các cụ trước khi đi mua xe thì em cũng tổng hợp 1 số mối quan hệ quen biết. Ngồi trong quán càfe em móc đt gọi ngay ông anh làm trong ngành xxx huyện nhà.
"Anh ơi em có gửi biển số con xe, anh kiểm tra lịch sử xe giúp em nhé"
Ổng gọi cho ông đăng kiểm xong tầm 30ph sau SÉT ĐÁNH NGANG TAI
Con này xe taxi đó em, mua làm gì.
Ơ dkm, xin lỗi các bác em chửi tục phát, giờ nghĩ lại còn ức chế, trời đất cuồng quay tối sầm ngay trước mắt. Em không tin vào tai mình. Một em kiêu sa, lộng lẫy khó gần như vậy mà lại 1 thời lừng lẫy cave hay sao, em ơi .....
Cái đệt mẹ ông kia lừa mình không chớp mắt, nãy ăn nói hay quảng cáo giỏi thế hóa ra lừa đảo tôi à, vãi thật, không thể tin được, trời ơi.... Hu hu hu

Chỉnh sửa cuối:

883682

Xe máy
Lảo đảo vì bị dính đòn tập 1 xong, tay run run cầm điện thoại nhắn nốt con biển 30A 85881 để kiểm tra nốt, thôi thì 355tr làm con này cũng toẹt vời rồi, lọt sàng xuống nia.
Một hồi kiểm tra thì nhận được tin doublekill, con này không thấy trong hệ thống đăng kiểm.
Cái gì thế, không lẽ làm biển số rồi mà chưa đăng kiểm hay sao chú Hào. Em alo lại ông này hỏi
- "anh ơi xe anh đăng kiểm chưa?"
- "anh đăng kiểm đến 2017 rồi nãy em không để ý à"
- "dạ không anh ạ, mà sao em không thấy con này trong hồ sơ đăng kiểm vậy anh"
- "anh không biếtttttttttttttttt"
- "thôi anh cho em xin cái biển 4 số lúc cũ cũng được anh nhé"
- "Uh, ok, anh đang lái xe giữa đường, tý anh nhắn tin"
Bần thần cúp máy. Ủa, thế éo nào xe của mình chính chủ từ đầu mà giờ hỏi biển số lại bảo không nhớ nhỉ????
Thôi kệ, đợi chút không sao.
Một lúc sau, tin nhắn tới:
30P 3020
Lại nhờ kiểm tra,
"Con này là Honda Civic, anh tưởng em tìm Vios mà"
"Ơ vios mà anh"
"Honda civic em à, anh tìm 30t 3020 sợ em nghe nhầm mà nó lại là xe tải chở tiền của Ngân hàng"
"Dạ"
"Thôi em xem cẩn thận đừng có vội vàng ăn quả lừa, ngoài đó tụi nó ghê lắm, nhất là tụi bên Đông Anh, tuyệt đối nhé"
"Dạ"
Rụng rời cúp máy, thế là một ngày công cốc.
Móc máy alo anh Ninh Bình quay xe trở về khỏi lặn lội lên mất công.
Hai anh em kiếm quán nhậu ngồi nói chuyện về cuộc đời, về nhân tình thế thái, và tuyệt nhiên không nói chuyện về xe............

Chidokato

Xe tải
Hành trình cưới vợ 2 của bác gian nản thế. sao bác ko vào tphcm or tỉnh mà múc xe, đà nẵng cũng dc, giá có khi rẻ hơn mà chất xe ngon. Các bác buôn xe ngoài Hn cũng vào TPHCm đánh xe về mà. Có mấy bác bán xe trên of uy tín nếu bác tìm cá nhân ko dc thì thêm ít phí mua của các bác ý cho lành^^

elasticgun

Đi bộ
Cụ kể truyện ly kỳ vãi lúa, cứ như có xừ kịch bản trước rồi ý =)))