[Funland] Em sắp phải tự do ạ

Vo_thuong

Xe điện
haha, đúng như dự đoán, với ba cái này thì khó có thể có ai chịu được - đúng là nó NHỎ quá mà :)
Không quan tâm gia đình
Không san sẻ về kinh tế
Quan tâm nhà nội nhiều hơn

(ít ra chủ thớt cũng phải tự bào chữa là mình không phải như vậy chứ - còn nến thống nhất thì đúng là hết thuốc rồi.

Lucas_lee

Xe tăng

202

Xe container
Các cụ ạ, hôn nhân của em sắp đi đến hồi kết.
3 năm, có 1 cháu nhỏ, 22 tháng.
Giờ sắp tan thành mây khói, em vẫn muốn giữ gìn, nhưng vợ em kiên quyết quá.

Các cụ chia sẻ cho em nguôi ngoai với ạ.
Càng sớm thì lại càng may

thinhduybao

Xe điện
Buồn cho cụ , mới đợt rét gửi sưởi dầu cho nhóc nhà cụ .
Chắc cụ bận bịu trong Nghi sơn quá !

hamcuare!

Xe container
Càng sớm thì lại càng may
chuẩn....
quan điểm của e cũng vậy..... sự chia ly nào trong hôn nhân cũng đáng tiếc, nhưng càng sớm càng tốt...
nhiều người ko dũng cảm, khổ cả đời.
mà ko phải 1 người, mà cả 3 gia đình bất hạnh (gđ người trong cuộc và 2gd thân mẫu!).

Luke2018

Xe hơi
Vớ vẩn lắm cụ ạ, toàn chuyện nhỏ nhặt cả hai giải quyết k ổn thỏa, dẫn đến chồng chất lâu ngày
Xoa đi làm ván mới cho khỏe. Phụ nữ họ thấy đàn ông nhu nhược tủn mủn nó khinh là đúng. Đã khinh thì sẽ không trọng. Không trọng thì sẽ ngán tận cổ.

Tốt nhất là giải tán

vdtours

Xe container
Website
www.youtube.com
Em đâu bảo là không làm được, em chứng kiến rất nhiều ông đã làm, tả lại cho cụ nghe thôi. Cụ cứ giữ quan điểm của cụ chả vấn đề gì.

Tranh luận mà công kích cá nhân là hèn lắm, gia đình em yên lành, sao em phải sĩ diện với không làm được.
Cụ nghe kể, tả lại cho cụ, còn em thì thấy ông ngoại nuôi cháu rồi.
Em chả cần công kích. Cụ nghĩ "Đòi nuôi con là sĩ diện lúc đó thôi" cũng là cụ áp đặt ý kiến của cụ lên người khác.
PS: chắc là em đang tranh luận với mợ chứ không phải cụ. Nếu là mợ thì em xin rút ý kiến lại.

Chỉnh sửa cuối:

Mợ Liễn

Xe container

iTrust.2

Xe tải
hiểu biết và cách nghĩ của cụ vừa hạn hẹp vừa hẹp hòi, em thật.
Số lượng phụ nữ 1 con, biết điều và biết sống, lấy giai tân hơi bị nhiều, mối ngon lại ko thiếu. Chắc trong giai tầng của cụ nó ko có thôi. Mà kể cả lấy người đã có 1 đời vợ, nhưng họ có kinh tế, chia sẻ kinh tế và cuộc sống thì còn hơn nhiều.
Nhiều ông bố dượng còn tử tế và có học hơn nhiều bố đẻ đấy cụ ạ.
Còn hạnh phúc gia đình mà đem ra nói chuyện thiệt hơn hay nghĩ xấu cho người khác thì em cũng thấy thương vợ cụ nếu cụ có vợ.
Vậy chắc cụ không đọc kỹ post #1, vợ cụ chủ đã kiên quyết ly hôn rồi thì cụ chủ có thể làm gì, hôn nhân phải đến từ 2 phía, khi một phía nhất quyết dứt áo ra đi thì dù có níu được nó cũng chỉ là một cuộc hôn nhân ban phát, hạnh phúc nỗi gì?

darkks

[Tịch thu bằng lái]
đời còn dài, gái còn nhiều, ko phải xoắn.

hatinh5760

Xe điện
5 năm đầu là khủng hoảng sau hôn nhân. Nếu chỉ vì những chuyện nhỏ nhặt hàng ngày, có thể tự điều tiết, tiết chế, nếu vượt qua được, sẽ ổn định lâu dài.

Mít tờ Tung

Xe buýt
Phụ nữ hết yêu thì nó cương quyết tàn nhẫn lắm, giống trong câu truyện "con cua- hoàng đế vi hành" vậy. Nếu tập trung làm ăn, vợ cương quyết bỏ thì thôi cứ chấp nhận số phận thôi. Sau có kinh tế, chơi bời khuây khỏa có tiền lo cho con thì đón nó về.

dexom

Xe ba gác
Lý do vớ vẩn thì chỉ có rửa bát.

Maverick.

Xe hơi
haha, đúng như dự đoán, với ba cái này thì khó có thể có ai chịu được - đúng là nó NHỎ quá mà :)
Không quan tâm gia đình
Không san sẻ về kinh tế
Quan tâm nhà nội nhiều hơn

(ít ra chủ thớt cũng phải tự bào chữa là mình không phải như vậy chứ - còn nến thống nhất thì đúng là hết thuốc rồi.
Các cụ hỏi thì em trả lời thôi ạ. Đến lúc này, vợ em nóng nảy, em lại mang ra tranh cãi 3 việc này gì để rồi nhà thành cái chợ, quan điểm của em là nhịn đi chút, khuyên giải, rồi nói gì đúng sai nói sau.
Chứ em không mắc cái nào trong 3 cái này.
Về gia đình, em đi làm ca, hết ca đêm về, em vẫn phụ vợ chăm con, dọn nhà, có hôm không có thời gian mà ngủ cho ca đêm tiếp theo. 3 năm làm dâu, vợ em về nhà chồng chơi, nghỉ lại, cũng chưa phải lo bữa ăn sáng nào, cơm nước nấu nướng ông bà nội lo cả, vì bố mẹ em về hưu, lâu lâu con mới về.
Về tài chính, thu nhập của em cao hơn vợ chút, nên việc lớn bé trong nhà em đều chủ động lo hết. Nhà ngoại công lên việ xuống em đều chủ động suy nghĩ lo tiền bạc trong nhà ít nhiều gì cũng dành 1 khoản cho ông bà ngoại. Nhưng trong đời sống, có lúc vợ chồng quản lý tài chính cũng k ổn, vợ em thì lúc nào cũng khăng khăng chồng đi làm về là đưa hết tiền cho vợ, vợ quản 100%, đã làm, nhưng kết quả k khả thi.
Còn việc nội ngoại cân bằng, thì thực sự khó, quê nội ở cách chỗ vợ chồng ở có 10km, quê vợ cách 60km, việc em có hay đi lại thăm nom nhà nội nhiều hơn cũng vì điểm này, nhưng bên vợ, họ hòng ốm đau, hiếu hỷ gì em tham gia không thiếu buổi nào. Bận công việc đi làm thì cũng gửi quà lên nhà nhờ ông bà ngoại đi giúp.
Chia sẻ với các cụ