[Funland] Em sắp phải tự do ạ

AnhTiếnMobile

Xe điện
Cố mà giữ! Cụ có thể bảo vợ ly thân 1 thời gian để 2 bên bình tĩnh lại.
Còn không giữ được thì không cố nữa.
(câu chuyện của em 10 năm trước :( )
Em ủng hộ phương án ly thân 1 thời gian của cụ
Cụ thớt có sống chung với bố mẹ hay ở riêng đấy ah, phụ nữ sau sinh tính khí thất thường hay cáu bẳn cụ phải xử lý khéo ko tan cửa nát nhà khổ con trẻ

Toi88888

Xe điện
Hì, trong lúc này mới thấy đau lòng cụ ạ.
Em vẫn mong muốn tiếp tục, nhưng vợ em cứng đầu quá :(
Bạn cháu, cũng lỗi "vớ vẩn". Vợ nó k tha. Sau khi li hôn xong nó vẫn quan tâm vợ con y thế. Năng thăm con hơn (so với yc). Xong hơn năm nay lấn lá, thi thoảng đến chơi rồi mẹ nó cho ở lại 🤣🤣🤣

vdtours

Xe container
Website
www.youtube.com
Em tìm sự chia sẻ thôi, tư vấn chuyện này em biết rất khó.
Em cũng muốn nuôi cháu, nhưng dưới 36 tháng thì phải ở với mẹ ạ.
Đủ tiêu chuẩn là chuyện của đủ tiêu chuẩn.
Còn việc giành quyền nuôi con là cụ phải làm.
Cụ không làm thì mất quyền nuôi con.

cusao

Xe lăn
Vớ vẩn lắm cụ ạ, toàn chuyện nhỏ nhặt cả hai giải quyết k ổn thỏa, dẫn đến chồng chất lâu ngày
Vậy không ký cọt gì sất, cứ tách xa nhau 1 thời gian xem có còn yêu quí nhau nữa không rồi hãy tính cũng chả muộn. Bởi vì buộc phải chia tay thì cũng đành vì con đường trước mắt còn dài với cả 2 bên, nhưng nếu lựa chọn sai thì lại hối tiếc suốt phần đời còn lại.
Vậy nên, những việc quan trọng thế này không nên vội vàng và giải quyết bà cảm xúc nhất thời mà nên sử dụng các biện pháp nghiệp vụ cụ thể. Mà ở đây là tách xa nhau ra 1 thời gian, có thể là 3 tháng, 6 tháng hay 12 tháng...cứ khi nào ngấu thì háy quyết.
Khi xa nhau rồi thì sẽ xác nhận đc thái độ rõ rệt của các bên trên các tiêu chí : Có quan trọng với mình không? Có thấy thiếu vắng không? không có trách nhiệm gì với ai có sướng không?......và nhiều câu hỏi khác sẽ được xác nhận từ chính bản thân minh. Sau đó lựa chọn câu trả lời vừa ý nhất là chuẩn, chẳng cần vội vàng gì.

Đấy là em gợi ý với bác chủ khi bác còn thấy yêu quý ng phụ nữ đó. Nếu hết yêu quí rồi thì quá dễ, chả cần chờ đợi gì sất

xukthal

Xe lăn
Thực sự thì từ hôm xung đột đến giờ, vợ chồng chưa ngồi với nhau hôm nào để tìm biện pháp ạ, chủ yếu vợ lôi những điều đã cũ ra nói và kết luận
Kệ cmn nói gì cụ cứ im như thóc, ko cãi lại nhé :D
Cụ mua cho em 3-4 cái váy bầu thật đẹp vào, rồi đưa cho vk bảo anh mua từ hồi em có bầu mà lu bu công việc để ở cty quên mất, nhớ cười toe toét vào :D

cưỡi chổi

Xe lăn
Nguyên nhân thế nào thì chỉ có người tring cuộc hiểu. Nhưng cuộc đời miễn cưỡng nhau thì cũng ko có hạnh phúc được. Bill Gate còn phải li dị mà.
Bill Gate li dị là do bị vợ bắt rửa bát nhiều quá. Rửa vài năm còn được chứ rửa tận 2 mươi mấy năm thì bố thằng nào chịu được

xuanha_ng

Xe điện
Không giữ được nên giải tán, vì sẽ khổ cả hai, chả biết lỗi do đâu nhưng để vỗ đc tay thì cần 2 bàn tay, chứ 1 tay không vỗ đc đâu

st101814

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Các cụ ạ, hôn nhân của em sắp đi đến hồi kết.
3 năm, có 1 cháu nhỏ, 22 tháng.
Giờ sắp tan thành mây khói, em vẫn muốn giữ gìn, nhưng vợ em kiên quyết quá.

Các cụ chia sẻ cho em nguôi ngoai với ạ.
cụ phạm lỗi gì nặng quá mà vợ kiên quyết thế. Người ta vẫn bảo ko đánh kẻ chạy lại mà, cụ muốn giữ cũng phải biết xuống nước với vợ chút xem có được ko

mat mo chan cham

Xe tải
Rượu chè, cờ bạc, ngoại tình em không có gì, với nhà ngoại em cũng rất ổn, em cũng đã nói chuyện với ông bà ngoại, ông bà cũng xác nhận không có vấn đề gì về đạo đức.
Chỉ là vợ em chịu áp lực không tốt, những lúc như này căng lắm, và lần này thì cực kỳ không ổn ạ
Ai cũng có những giai đoạn khó khăn. Giải pháp gia đình cụ có thể chọn ly thân để bình tĩnh lại như cụ nào bên trên tư vấn, Nhưng theo E không nên để quá lâu. Còn chọn đối thoại tìm giải pháp thì cụ phải nghiêm túc nhìn nhận lại mình, giải thích rõ các khúc mắc hiểu lầm với thái độ cầu thị và nhường nhịn vợ, rút kinh nghiệm cho tương lai. Vụ quan tâm nhà nội nhiều hơn E thấy cụ phải sửa ngay, tốt nhất là đưa khoản định chi hai bên cho vợ để vợ chi, cùng lắm chỉ bàn là A định abc, còn để vợ quyết. Không san sẻ kinh tế thì qua cmt của cụ E nghĩ cụ cũng không đến mức thiếu thốn quá, chắc là vợ cụ muốn cụ làm đc bn thì đưa hết cho vợ chăng? Còn không quan tâm gia đình chắc đi sớm về muộn, không tham gia làm việc nhà? Thế thì phải thay đổi thôi.

xukthal

Xe lăn
Sau này con trai e lấy vợ e sẽ nói thẳng thắn với nó: thời chúng mày rất khó có chuyện sống với nhau cả đời, nên phải luôn chuẩn bị tâm thế sẽ phải chia tay con ạ. Tỷ lệ 50/50.

To cụ thớt: tỷ lệ chia tay trong 5 năm đầu kết hôn khá cao, phần nhiều do phụ nữ VN ngày càng có tư tưởng tây hóa nhưng đòi hỏi từ người chồng, người đàn ông ngày một quá quắt. Hy vọng sau 1-2 thế hệ single mum lên ngôi rồi họ sẽ hiểu vàng đá, và điều chỉnh quan điểm sống.
Hậu quả của vấn nạn truyền thông bẩn tràn lan, tiêm vào đầu người phụ nữ quá nhiều ảo tưởng. Dẫn đến nhu cầu không được thỏa mãn, bản chất Hypergamy trong họ lại trỗi dậy
Các mợ tuổi từ 8x về sau mới bập vào mạng XH nên Thê quyền cao lắm :)) Tỷ lệ Single Mom 8x cao vọt so với 7x :D

vdtours

Xe container
Website
www.youtube.com
Có căn cứ nào để yêu cầu không? Ông thớt " mải mê " làm ăn đến nỗi vợ nó dứt tình, giờ còn bày đặt dành quyền nuôi con:))
Dưới 36 tháng thì mặc định là mẹ nuôi con ( theo luật ) , nếu thỏa thuận được với vợ thì cụ có thể nuôi con dưới 36 tháng được.
Còn ra tòa thì cụ thua.
Nhưng từ 36 tháng - đến 7 tuổi: Cái này không còn thuộc ưu thế của mẹ nữa. Nên cụ phải yêu cầu với tòa. Nếu không yêu cầu thì vợ cụ sẽ nuôi tiếp.

thanhtra3vi

Xe tăng
Website
3aetsco.com.vn
Đôi lúc phụ nữ cả giận, nhất là lại vướng vào cái mệnh hoả ^^ thì hay bốc lên lắm cụ ạ. Cụ cứ ngoan mấy bữa, chịu khó xách rượu qua nhà ngoại tâm sự với bố mẹ vợ. Ít có bố mẹ nào muốn con, nhất là con gái đã gả đi rồi nó nhỡ nhàng đâu cụ.
Cụ vẫn còn tình cảm thì ông bà bên vợ sẽ ok khuyên con gái họ, khi hạ hoả, vợ cụ nghĩ lại rồi cũng tặc lưỡi cho qua thôi. Rồi khi nằm cạnh nhau, làm vài nháy nói lời dễ nghe, chiều ý vợ thì đâu lại vào đó :))

vdtours

Xe container
Website
www.youtube.com
Cụ ơi cháu bé 22 tháng tuổi, tức là nhỏ hơn 36 tháng đấy
Ra tòa thì vợ nó nuôi nếu nó kiên quyết nuôi ( cụ không làm gì được ) nhưng cụ có thể thảo thuận với vợ vụ nuôi con mà.
Hay cụ để mặc định vợ nuôi, ở 1 mình cho sướng thân?

shiluo

Xe container
Vớ vẩn lắm cụ ạ, toàn chuyện nhỏ nhặt cả hai giải quyết k ổn thỏa, dẫn đến chồng chất lâu ngày
Em nghĩ cụ gặp chuyện nhỏ, không xử lý triệt để nên dẫn đến cơ sự này.
Nhiều người nghĩ nhỏ-to, lâu-nhanh không quan trọng nhưng thực sự nó ảnh hưởng rất nhiều tới hôn nhân 😁
Em fun tí chúc cụ vững chân bước tiếp, cuộc sống vẫn phải tiếp tục thôi

VCHDHN

Xe container
Dưới 36 tháng thì mặc định là mẹ nuôi con ( theo luật ) , nếu thỏa thuận được với vợ thì cụ có thể nuôi con dưới 36 tháng được.
Còn ra tòa thì cụ thua.
Nhưng từ 36 tháng - đến 7 tuổi: Cái này không còn thuộc ưu thế của mẹ nữa. Nên cụ phải yêu cầu với tòa. Nếu không yêu cầu thì vợ cụ sẽ nuôi tiếp.
Có quyền yêu cầu. Nhưng tòa sẽ xét trên nhiều góc độ, trong đó có ng nhân li hôn, mà cái này có vẻ k phải ưu điểm của ông thớt :)). Trừ khi chứng minh đc mẹ nó ăn tàn phá hại, không đủ điều kiện nuôi con về mọi mặt:))

Captain

[Tịch thu bằng lái]

3 năm hôn nhân theo thống kê là giai đoạn xảy ra nhiều xung đột. Vượt qua được ngưỡng này sẽ đi vào quỹ đạo hôn nhân thực sự.

boy_spott

Xe điện
Em có đứa em chỉ là chồng muốn về nhà làm( nhà mặt phố) vk muốn đi thuê thế là bỏ nhau

NonameNonick

Xe điện
Dạ:
Không quan tâm gia đình
Không san sẻ về kinh tế
Quan tâm nhà nội nhiều hơn
Không rõ nội tình như thế nào, mâu thuẫn đến đâu. Nhưng như những cái cụ nêu trên thì cụ nên đàm phán lại với gấu nhà cụ.
Việc không quan tâm đến gia đình và san sẻ về kinh tế thì cụ nên sửa và cải thiện tình hình ngay.
Cụ nên ngồi lại, nói rõ ràng và nên có những cam kết để sửa đổi. Cụ có thể tự cân nhắc và đưa ra thời hạn để sửa chữa những hạn chế đó của mình. Nói rõ luôn là sẽ làm như thế nào.
Cần thiết cụ đưa ra một thời hạn để cả hai cùng xem xét việc đó đã cải thiện được như thế nào? Cần thêm những gì?....
Việc chia tay đối với người lớn thì có lẽ không quá nặng nề, nhưng cụ nên nghĩ (và chia sẻ cùng với gấu nữa) nó sẽ ảnh hưởng đến con trẻ rất nhiều.
Chúc cụ sớm tìm ra hướng giải quyết và hạnh phúc.