[Funland] Em sắp phải tự do ạ

vdtours

Xe container
Website
www.youtube.com
Có quyền yêu cầu. Nhưng tòa sẽ xét trên nhiều góc độ, trong đó có ng nhân li hôn, mà cái này có vẻ k phải ưu điểm của ông thớt :)). Trừ khi chứng minh đc mẹ nó ăn tàn phá hại, không đủ điều kiện nuôi con về mọi mặt:))
Vẫn hơn là không yêu cầu.
Chưa kể nếu thỏa thuận được với vợ vụ nuôi con. Đầy bà vợ không thích nuôi con.

Phỗng new

Xe điện
Cố hết sức hoãn binh để hàn gắn, mục tiêu là em bé mới chưa đầy 2 tuổi.
Còn không được thì đối mặt thôi, cùng tắc biến.

Linhmkt

Xe buýt
Cũng không có người nào ngoài cuộc ạ, em buồn là lý do nó vớ vẩn quá ạ
Khi mang thai, sau sinh ở cữ và khoảng 3 năm đầu @@ em thấy các mợ ấy đều biến hình , hoá khủng long. Cụ ko hiểu và thông cảm để điều chỉnh thì sẽ lệch nhịp thôi, tầm này với các mợ ý là chuyển từ giai đoạn yêu bạn trai, cưới xong yêu chồng, nhưng từ lúc mang bầu trở đi là tình yêu dồn cho con cái nhiều, cụ ko phải là đối tượng được yêu thích như xưa nữa đâu, hãy quen dần và chấp nhận việc đấy.

Cụ hiểu thông cảm và còn muốn tiếp tục, thì phải thay đổi mình để phù hợp, cố gắng vì bé con. Cũng có thể thời gian qua cụ là người cha tồi, nên vợ cụ mới cương quyết thế ( ko phải thì thôi). Tóm lại giờ em nghĩ cụ phải đặt địa vị mình là vợ bầu bí đer đái xong nuôi con stress thậm chí còn trầm cảm ý cụ ah thế mới thông được tư tưởng cho cụ. Sau đó là tích cực chăm con nhiều vào, dù chia tay hay ko thì cụ vẫn phải dành thời gian cho con . Không bây giờ thì bao giờ, 22 tháng thì kiểu gì cũng ở với mẹ, cụ còn ít thời gian bên con lắm.

kinh nghiệm của em đấy, cụ cứ chăm con cụ thôi, tự khắc con mẹ sẽ đổ ào ào :))

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Nếu như cụ nói thì chơi bài câu giờ để bé lớn trê 36 tháng rồi giải quyết công việc. Trong thời gian này thì quan tâm đến vợ hơn để khắc phục những xung đột xem mợ nhà có thay đổi không. Hơn 1 năm thì cũng nhanh. Chỉ sợ nhất là đã có ai xen vào.

RongPhuongBac

Xe điện
Cụ có 3 năm nhưng Putin đại đế có 30 năm, Bill tỷ Phú 27 năm. Hết duyên thì đâu cưỡng cầu được đâu. Bây giờ tìm duyên khác nếu cụ muốn lấy vợ. Mong vợ mới của cụ đối xử thật tốt với con cái cụ. Em xin hết.

xebetong

Xe container
Vợ nó quyết rồi thì phải chịu thôi!

Cận Thị

Xe buýt
Vớ vẩn lắm cụ ạ, toàn chuyện nhỏ nhặt cả hai giải quyết k ổn thỏa, dẫn đến chồng chất lâu ngày
thế thì căng quá cụ, phải nhường nhịn nhau mà sống thì mới bền được, nhiều nhà cũng vì nhiều lý do nhỏ nhặt, xong chồng chất thành cãi nhau to.

VCHDHN

Xe container
Vẫn hơn là không yêu cầu.
Chưa kể nếu thỏa thuận được với vợ vụ nuôi con. Đầy bà vợ không thích nuôi con.
Em nghĩ cứ tu dưỡng tốt, lúc nào cũng sát cánh bên đứa bé cả về vật chất lẫn tinh thần sẽ tốt hơn cho đứa trẻ :))

bauhaus

Đi bộ
Cụ và nửa kia hãy ngồi lại với nhau 1 lần, nhắc lại về những kỷ niệm, về những cung đường đã từng làm cho nhau hạnh phúc: kiểu như em còn nhớ ngày này ở chỗ này không, anh đã từng nói hoặc gì gì đó (dù có thể sến súa, nhưng nó sẽ hiệu quả). Trong tất cả các mối quan hệ, nếu không có kẻ thứ 3 thì kỷ niệm đẹp luôn làm con người ta hồi tâm, nếu chỉ còn dù 1 chút tình cảm, mình tin vợ cụ sẽ hiểu. Quan trọng là thái độ thành tâm của cụ ra sao, nhiều khi muốn được việc thì ngoài thái độ còn phải tìm ra được khoảnh khắc vợ cụ mềm yếu nhất để lay động. Mình đã 11 năm trong mối quan hệ gia đình nên mình hiểu, với gia đình cảm xúc và con cái luôn luôn là thứ tồn tại vĩnh cửu. chúc cụ vững tâm và thành công, hãy đánh vào tâm lý trẻ con sẽ khổ và tương lai chúng ta sẽ còn nhiều quãng thời gian để thay đổi và hạnh phúc bên nhau.

tranmanhha

Xe điện
Nếu như cụ nói thì chơi bài câu giờ để bé lớn trê 36 tháng rồi giải quyết công việc. Trong thời gian này thì quan tâm đến vợ hơn để khắc phục những xung đột xem mợ nhà có thay đổi không. Hơn 1 năm thì cũng nhanh. Chỉ sợ nhất là đã có ai xen vào.
Nên nghe theo lời cụ đây.
Nếu cụ chủ vẫn muốn níu kéo, thì phải làm theo binh pháp. Trì hoãn kéo dài thời gian, nhịn nhục thể hiện thành ý, thay đổi bản thân phù hợp với hoàn cảnh. Nhưng đúng là sợ nhất có thằng chọc gậy bánh xe.

TraiKhongSo

Xe tăng
Gấu mà cương quyết thì khó rùi
Gấu cháo nóa cũng nộp đơn lên + mấy củ cho thư ký tòa òi
Nó bẩu cháo lên gặp nữa là xong
Dưng nó méo cương lắm cháo lại nhu vào
Thế là bây chừ cứ dập rình thoai.
Tuy Mặt giăng mặt giời dưng con cái về nhà vưỡn còn thấy đủ cả bố mẹ, thế là cũng vui òi cc nhề
Cụ nói gấu li thân 1 time để hoãn binh xem sao

vdtours

Xe container
Website
www.youtube.com
Em nghĩ cứ tu dưỡng tốt, lúc nào cũng sát cánh bên đứa bé cả về vật chất lẫn tinh thần sẽ tốt hơn cho đứa trẻ :))
Vậy là em ngược với cụ rồi. Với em thì con em, em nuôi nếu li hôn ( cùng lắm là được ở với mẹ 36 tháng ).

Maverick.

Xe hơi
Em ủng hộ phương án ly thân 1 thời gian của cụ
Cụ thớt có sống chung với bố mẹ hay ở riêng đấy ah, phụ nữ sau sinh tính khí thất thường hay cáu bẳn cụ phải xử lý khéo ko tan cửa nát nhà khổ con trẻ
Vợ chồng em sống ở nhà của công ty cấp, coi như ở tách riêng hẳn với bố mẹ ạ

bimbim71

Xe điện
Hôn nhân 5 năm đầu thì ty còn 50%.Năm năm sau về zero.
Hãy ly thân trước ly hôn!

pain

Xe ba gác
Thôi cụ. Âu cũng là hết duyên, chúc cụ sớm thăng bằng để đi tiếp.

ncs67

Xe tăng
Cụ cứ thuận theo đi,đàn ông cần tình cảm nhưng không yếu đuối.Đàn bà thời nay hay nhìn xh rồi so sánh,nhất là vđ kinh tế.Có lẽ vợ cụ rơi vào trường hợp này.

atbich7

Xe hơi
cụ chủ up date tình hình nhỉ.
Chuyện tình cảm khó nói, khó khuyên, tư vấn một đằng làm một nẻo, nhưng cái gì cũng có lý do của nó, chả phải tự nhiên, chỉ có cụ chủ hiểu nó là gì.
Em thấy ba mẹ chia tay, thương nhất là khi con còn bé, thiếu ba mẹ ôm ấp, chơi đùa. Rồi đến tội, tội nhất là lúc nó đi học lớp 1,2,3,4, đi dã ngoại bạn hỏi ba mày đâu, về hỏi mẹ thì mẹ chả biết nói ntn, có nói thì con cũng chưa hiểu, thôi thì chờ con lớn mẹ nói con nghe, haizz tội lắm. Rồi đến thiệt, thiệt cho nó nhất khi nó bắt đầu lớn, trưởng thành, hình thành lối sống, nhân cách cần ba để học ý chí, cần mẹ để học tình thương mà không đủ. Khi lớn rồi, trưởng thành rồi thì nó luôn thiếu hụt, luôn mong muốn, luôn muốn bù đắp cho con cái sau này. Haizzz rất là buồn nhé, thấy cuộc sống của mình sao mà nó cứ sai sai, nhất là khi trưởng thành, thiếu niên nhé, hay tủi thân, dễ sa ngã, khổ vô cùng.
Đội nước ngoài thì nó nghĩ khác, sống khác, quan điểm khác, chúng nó cho rằng hôn nhân mà không hạnh phúc thì thôi bỏ đi mà làm người hà hà (chắc cuộc sống hôn nhân của đội đấy là lợn). Đội đấy cho rằng thế cho vui, tôn thờ chủ nghĩa cá nhân mà, thôi kệ.
Nhưng mà bác thì em nghĩ, h bác đừng ký giấy, kệ nó, vk ck bác nên sông tách ra, bác nuôi em bé, hoặc mẹ nó nuôi, tùy nhưng tách ra đã, thời gian sau nó tốt hơn thì quay lại. Mà em nghĩ bác níu kéo nhiều như thế hẳn bác là người giàu lòng nhân ái, sống tình cảm (hoặc bác đang muốn chuộc lỗi - cái này tự bác biết), vụ này chắc phải nhờ nhạc phụ đại nhân bên nhà vợ thì xử lý mới ngon được.
Vài lời chia sẻ

Chỉnh sửa cuối:

alceste

Xe điện
K sao cụ ạ... có lẽ vợ cụ đã có bến đỗ mới, và vợ cụ thấy 2vc thật sự k hoà hợp.
Chia tay cũng là cách tốt để 4 người có cơ hội hạnh phúc hơn.
Lúc nào đó nguôi ngoai, sẽ cảm nhận mọi việc nhẹ nhàng vs có lý của nó.
Chúc cụ mau bình tâm.
Sao cụ lại vội vàng kết luận người ta có bến đỗ mới??

Thực ra, sống trong cùng 1 gia đình, nếu ko thực sự hiểu nhau, nhường nhịn được cho nhau, ko cùng quan điểm sống, rất khó sống (Nhất là nếu người vợ tinh tế hơn, hoặc có đời sống tinh thần phong phú).

Ko có gì chán bằng sống cạnh 1 người mà mình chán hoặc khác biệt đến nỗi ko thể nói chuyện, ko thể chia sẻ được , ko có mặt lúc người khác cần. Sống như thế rất ức chế.

Ban đầu 1 cuộc hôn nhân hay mối quan hệ, ban đầu thì 2 người có thể cùng nền tảng. Theo thời gian chúng ta đều lớn lên, trưởng thành hơn, nhưng có người lại ko trưởng thành kịp với người kia, hoặc thay đổi theo 2 chiều hướng khác nhau. Kiểu 1 người mãi giữ suy nghĩ và quan điểm của cậu thanh niên 20 tuổi, người kia thì đã thành 1 người trưởng thành. Lúc đó chẳng cần yếu tố bên ngoài gì cũng ko còn hợp nhau nữa.

Nói chung nếu ko hợp nữa thì chia tay, cả 2 vẫn có thể đóng góp để nuôi dạy con tốt. Nếu người bố bỏ thời gian vẫn có thể chăm sóc và chơi với con được, thực sự có 1 vai trò trong sự lớn lên của con.

Tiếc là đến h, cộng đồng mạng, cả đàn ông lẫn đàn bà, vẫn tụm 5 tụ 7 cười cợt những người “tiền nhiều mà vẫn không giữ được mái ấm gia đình”, vẫn mỉa mai những phụ nữ bị chồng “bỏ rơi”, và nhìn ly hôn như 1 sự đổ vỡ-bất hạnh.

Tỷ lệ ly hôn ở các đô thị lớn của Việt Nam ngày nay đã vụt lên ở mức 30%. tỷ lệ ly hôn sẽ còn tiệm cận với các nước phát triển, lên đến mức 42-50%.

Trong số các nguyên nhân ly hôn ở Việt Nam, mâu thuẫn về lối sống là nguyên nhân hàng đầu (27,7%), tiếp theo là ngoại tình (25,9%), kinh tế (13%), bạo lực gia đình (6,7%), sức khỏe (2,2%), sống xa nhau nhiều ngày (1,3%). Lý do cũng không khác mấy với phương Tây.

Chỉ có 1 thứ đáng để báo động, đó là quá ít cặp đôi ở Việt Nam biết cách bước ra khỏi 1 cuộc hôn nhân với phẩm giá. 5 năm-10 năm sau khi kéo ra toà, người ngoài thiên hạ vẫn dèm pha, người trong cuộc vẫn sân hận khổ đau...

Vì tình iu đến với nhau, đó là 1 điều tuyệt vời. Hết yêu, toàn thấy đụng, hãy mạnh dạn chia tay. Chia tay đàng hoàng tử tế là cách tôn trọng chính bản thân mình. Mà muốn tôn trọng bản thân mình, cần phải học cách đạp lên miệng đời dư luận
😉

Chỉnh sửa cuối: