[Funland] Em sẽ không bao giờ bước chân vào Mediamart nữa

FunLander

Xe đạp
Lại đc mấy bố tát nước theo mưa vào chửi mediamart mấy cái chả liên quan gì nữa chứ ;))

bibibin

Xe buýt
buổi tối mà nhìn thấy cái que đó qua kính khi de, cụ nào trên này dám khẳng định nhìn thấy lên tiếng, em kính 1 ly.... còn ra vẻ ta đây trách móc cụ chủ này nọ thì em khinh.... thật. , em mà là boss của cái đống này là quắt 2 cái thằng việt nam này vô giảng kinh cỏran về ứng xử rồi.

Manhchuot

Xe tải
Mèdiamart hay bán hàng cũ, hàng trưng bày rồi bảo là hàng mới. E dính 2 vụ rồi. Chỉ bao giờ hàng chỗ khác ko có mới buộc phải mua ở mèdiamart. E hay mua HC

pisces_hn

Xe container
Cụ chủ post biển số xe lên cho em biết mà gặp cụ thì đi xa xa ra tí.

húp sùm sụp

[Tịch thu bằng lái]
Điện máy lớn thì HC là rẻ nhất rồi,
Còn nhân viên lương ở đâu cũng chỉ vài ba củ, em cứ thỏa mái với họ tí :)
trừ khi lấc cấc

Michael J

Xe điện
Vấn đề không ai muốn, nhưng thằng quản lý siêu thị làm ăn như loằn, nên ông thớt mới điên.

Khôn ngoạn thì xin lỗi, mong thông cảm, xin hỗ trợ 1/3 thì xong rồi. Hoặc xin lỗi xuông, cũng xong

Nhưng nói thật, bản chất đa số dân Việt là chối tội =))=))

Đi sai làn, đi ngược chiều, đâm vào người khác vẫn gào lên "mày mù à"
Còm chuẩn, và sau khi đâm.vào người ta thì ko còn thấy lòng đen mắt họ đâu nữa, trắng hếu

namnth110306

Xe tải
Cụ đã không cần đền tiền thì thôi, bắt lập bb làm gì, nó sợ cụ lật lọng

Huthasa

Xe container
Vừa mới về đến nhà và hôm nay thật sự em bức xúc với thái độ của Giám đốc (Quản lý) siêu thị Mediamart tại Bắc Ninh và cách xử lý sự cố của Mediamart.

Câu chuyện là chiều nay lúc 5h hơn em đi xe 4b đến siêu thị mua tivi, vào cổng thì được bảo vệ hướng dẫn đưa xe vào bãi có kẻ vạch bãi đỗ xe đàng hoàng (Cái này có clip từ camera hành trình).
Khi cua vào bãi thì hai bên là hai xe oto còn một lối đi giữa, nên em cũng đi chậm, bảo vệ cũng đi theo hướng dẫn. Trước đầu xe (trong vạch kẻ ô đỗ xe có một hô gas bị hỏng) em cũng căn để lach ra nhưng vừa đi qua thì thấy bụp và xì lốp trước bên tài. Sau kiểm tra thì là bị một thanh sắt V cắm xuống đường sát mép hố ga chém vào.
Sự việc xảy ra này ko ai muốn, do rủi ro thôi. Em xuống xe xem thì bảo vệ bỏ đi, vào siêu thị gọi quản lý thì ko ai gọi chỉ đứng xa chỉ. Em vào gọi ra ngoài để xem xét xử lý.

Câu chuyện rất bình thường đến khi đồng chí này không hỏi han gì mà nói luôn cái này lỗi của anh lái, có hố ga anh đi vào làm gì (bức xúc 1).
Em nói luôn, anh đi theo hướng dẫn nhân viên bên em, vào đúng quy định ô đỗ xe của bên em, không đi lên hố ga (ảnh vệt chém lốp có thể hiện).
Sau một hồi đổ lỗi bị đuối lý thì đồng chí này đổ lỗi cho bảo vệ, là anh giải quyết với bảo vệ, em không liên quan (bức xúc 2).
Em chốt lại với đồng chí ấy là nhân viên bảo vệ của siêu thị, sự việc xảy ra ở phạm vi quản lý của siêu thị, dưới sự hướng dẫn của nhân viên siêu thị và em nó là quản lý của siêu thị. Bên siêu thị nói lỗi của khách hàng thì làm cho anh cái biên bản sự việc xảy ra cho em, em không yêu cầu bồi thường gì hết thì em nó không làm và đi vào trong.

Điên máu quá em mới vứt xe đấy đi về, gọi lên tổng đài chăm sóc khách hàng, bạn đầu tiên thì rất hợp tác, sau đó được một cu cậu nói chịu trách nhiệm siêu thị hẹn em ra giải quyết ( 7h tối e ra) cậu này cũng lại nói không biết và lại đổ cho bảo vệ và em (điên máu) em lại gọi tổng đài thì được một bạn khác nói là bọn em không giải quyết nữa, các bạn dưới bảo anh không cần đền bù thì thôi không cần giải quyết (bức xúc vkl).

Suốt quá trình xảy ra sự việc đến lúc em về, duy nhất mấy ông bảo vệ đứng ra xin xỏ. Tộ sư, em cần tiền thay lốp éo đâu, em nói luôn từ trước. Nhưng em ghét cái thái độ thằng quản lý, thò mặt ra chưa thông cảm, chia sẻ, xin lỗi khách hàng được câu nào nó chốt luôn vào mặt khách lỗi tại anh đi vào hố ga em không biết rồi lại đổ lỗi cho bảo vệ, đến tối hết ca có ông nào cũng bảo là giám đốc siêu thị gọi điện cho đội nhân viên hóng chuyện ra bảo là từ lâu ko cho khách hàng đậu chỗ đó nữa (em không tự đỗ).
Sau còn gọi CAP lên còn bị CAP chửi cho trận, khách hàng cần cái biên bản ko viết, ai kẻ vạch, biên bản thuê mặt bằng vỉa hè của các ông có thì các ông không chịu trách nhiệm thì ai chịu, nếu không thuê đồ các ông bày đầy ra vỉa hè, lấn chiếm vỉa hè, khách hàng ngta kiện cho lại ốm.
Sau nản, em viêt biên bản giữa em với bảo vệ sự việc xong thay lốp dự phòng về (điên vãi).

Trước giờ toàn mua đồ mediamart nhưng thề là từ nay, sẽ không bao giờ ngó ngàng đến bọn này một lần nào hết.
Ảnh xe em sau khi bị (trong vạch đỗ xe)

Ảnh hố ga

Ảnh vết chém bánh xe (không hề đi lên hố ga, nếu đi lên xe không bị như này)

Có cờ líp sau đó bảo vệ che hố ga, bảo vệ kể lại sự việc và biên bản sự việc nhưng em up sau.
Em nói thật là cụ làm um để làm gì cho nó mệt người. Lỗi đầu tiên phải là cụ, không quan sát hết. Ông bv chắc cũng không để ý cái thanh sắt kia. Em mà nhì thấy đống lổn nhổn kia thì phải xuống xem nó thế nào. Không thì cũng phải đặt bánh cách nó 20-30 phân. Thôi coi như của đi thay người cụ à.

USD.EURO

Xe điện
Vừa mới về đến nhà và hôm nay thật sự em bức xúc với thái độ của Giám đốc (Quản lý) siêu thị Mediamart tại Bắc Ninh và cách xử lý sự cố của Mediamart.

Câu chuyện là chiều nay lúc 5h hơn em đi xe 4b đến siêu thị mua tivi, vào cổng thì được bảo vệ hướng dẫn đưa xe vào bãi có kẻ vạch bãi đỗ xe đàng hoàng (Cái này có clip từ camera hành trình).
Khi cua vào bãi thì hai bên là hai xe oto còn một lối đi giữa, nên em cũng đi chậm, bảo vệ cũng đi theo hướng dẫn. Trước đầu xe (trong vạch kẻ ô đỗ xe có một hô gas bị hỏng) em cũng căn để lach ra nhưng vừa đi qua thì thấy bụp và xì lốp trước bên tài. Sau kiểm tra thì là bị một thanh sắt V cắm xuống đường sát mép hố ga chém vào.
Sự việc xảy ra này ko ai muốn, do rủi ro thôi. Em xuống xe xem thì bảo vệ bỏ đi, vào siêu thị gọi quản lý thì ko ai gọi chỉ đứng xa chỉ. Em vào gọi ra ngoài để xem xét xử lý.

Câu chuyện rất bình thường đến khi đồng chí này không hỏi han gì mà nói luôn cái này lỗi của anh lái, có hố ga anh đi vào làm gì (bức xúc 1).
Em nói luôn, anh đi theo hướng dẫn nhân viên bên em, vào đúng quy định ô đỗ xe của bên em, không đi lên hố ga (ảnh vệt chém lốp có thể hiện).
Sau một hồi đổ lỗi bị đuối lý thì đồng chí này đổ lỗi cho bảo vệ, là anh giải quyết với bảo vệ, em không liên quan (bức xúc 2).
Em chốt lại với đồng chí ấy là nhân viên bảo vệ của siêu thị, sự việc xảy ra ở phạm vi quản lý của siêu thị, dưới sự hướng dẫn của nhân viên siêu thị và em nó là quản lý của siêu thị. Bên siêu thị nói lỗi của khách hàng thì làm cho anh cái biên bản sự việc xảy ra cho em, em không yêu cầu bồi thường gì hết thì em nó không làm và đi vào trong.

Điên máu quá em mới vứt xe đấy đi về, gọi lên tổng đài chăm sóc khách hàng, bạn đầu tiên thì rất hợp tác, sau đó được một cu cậu nói chịu trách nhiệm siêu thị hẹn em ra giải quyết ( 7h tối e ra) cậu này cũng lại nói không biết và lại đổ cho bảo vệ và em (điên máu) em lại gọi tổng đài thì được một bạn khác nói là bọn em không giải quyết nữa, các bạn dưới bảo anh không cần đền bù thì thôi không cần giải quyết (bức xúc vkl).

Suốt quá trình xảy ra sự việc đến lúc em về, duy nhất mấy ông bảo vệ đứng ra xin xỏ. Tộ sư, em cần tiền thay lốp éo đâu, em nói luôn từ trước. Nhưng em ghét cái thái độ thằng quản lý, thò mặt ra chưa thông cảm, chia sẻ, xin lỗi khách hàng được câu nào nó chốt luôn vào mặt khách lỗi tại anh đi vào hố ga em không biết rồi lại đổ lỗi cho bảo vệ, đến tối hết ca có ông nào cũng bảo là giám đốc siêu thị gọi điện cho đội nhân viên hóng chuyện ra bảo là từ lâu ko cho khách hàng đậu chỗ đó nữa (em không tự đỗ).
Sau còn gọi CAP lên còn bị CAP chửi cho trận, khách hàng cần cái biên bản ko viết, ai kẻ vạch, biên bản thuê mặt bằng vỉa hè của các ông có thì các ông không chịu trách nhiệm thì ai chịu, nếu không thuê đồ các ông bày đầy ra vỉa hè, lấn chiếm vỉa hè, khách hàng ngta kiện cho lại ốm.
Sau nản, em viêt biên bản giữa em với bảo vệ sự việc xong thay lốp dự phòng về (điên vãi).

Trước giờ toàn mua đồ mediamart nhưng thề là từ nay, sẽ không bao giờ ngó ngàng đến bọn này một lần nào hết.
Ảnh xe em sau khi bị (trong vạch đỗ xe)

Ảnh hố ga

Ảnh vết chém bánh xe (không hề đi lên hố ga, nếu đi lên xe không bị như này)

Có cờ líp sau đó bảo vệ che hố ga, bảo vệ kể lại sự việc và biên bản sự việc nhưng em up sau.
Thanh sắt V ở chỗ nào cụ ?

toanlun

Xe tải
trc e toàn mua của thằng này, sau ko có nhu cầu nữa nên e cũng chẳng mua của thằng nào, giờ toàn mua trên tiki với shopee :D

bmvv2b

Xe tải
Siêu thị này em vào lại quay ra,hàng vừa đắt vừa xấu, chả bao giờ mua.

Cao Biền 02

[Tịch thu bằng lái]
Bảo vệ lái mà làm chém rách lốp thì cụ còn bắt đền ,chứ cụ lái thì kêu ai ? Bảo vệ xi nhan nhưng cụ là người ngồi trên xe cụ phải chịu trách nhiệm hết về việc lái của mình thôi . Cụ phải hiểu quản lý cũng là nhân viên, họ không quyết được hết, chịu trách nhiệm chủ nó không chịu thì Quản lý bỏ lương ra mà đền à .

Thằng QL mà nhận lỗi thì chết cmn chắc luôn với mợ chủ thớt :))
Lỗi hoàn toàn do mình *** đổ được cho ai mà còn ăn vạ tới mức lôi cả CAP vào rồi tung lên MXH cơ mà =))

Lái xe mà cứ tin người xi nhan thì đầy vụ tai nạn xẩy ra rồi
Học phí rẻ đấy cụ bỏ qua cho nhẹ đầu
Đặt trường hợp mình là quản lý mediamart chắc cụg chỉ có câu 1 2 anh thông cảm thôi

Hình như bên ngàng hàng hải, khi tàu ra vào cảng cần phải có hoa tiêu. Nhưng nếu tai nạn sảy ra khi hoa tiêu đang trên tàu hướng dẫn (nôm na là xi nhanh) thì thuyền trưởng vẫn là người chịu trách nhiệm

Dân ta có câu “xui trẻ con ăn mứt gà sáp” thế lúc cứ ăn là lỗi tại thằng ăn hay lỗi thằng xui ?

Chỉnh sửa cuối:

Tinh2018

[Tịch thu bằng lái]
Cụ ko cần bắt đền thì lấy Biên bản làm gi???

Phucyenxanh

Xe điện
Cụ chủ có vẻ cũng khoai nhề. Cho nó đền là xong, cụ lại ko cần xèng mà chỉ cần A4 thì cũng dồn đội bạn wá

oto_new

Xe tải
Media mart thì e cạch lâu rồi

thanh040506

Xe trâu
Chung quy là Điện máy xanh và Mediamart ai hơn hở các cụ?

vietnguyenpk

Xe đạp
Website
phukiennguyenhung.com
Giờ mấy hàng nổi tiếng rồi cứ xem bên nào rẻ bảo nó bê tận nhà cụ ạ, hãng nó bảo hành rồi chứ bọn siêu thị nó cũng ko bảo hành đâu,

manhcsic

Xe tăng
Giờ mấy hàng nổi tiếng rồi cứ xem bên nào rẻ bảo nó bê tận nhà cụ ạ, hãng nó bảo hành rồi chứ bọn siêu thị nó cũng ko bảo hành đâu,
Jac ma tỷ phú, dần dần đối với hàng hoá mua hàng online rẻ hơn. Xu hướng siêu thị điện máy sẽ thu hẹp lại. Với công nghệ 0.4 đi oto nổ lốp ra siêu thị mua tivi năm 2019 sẽ thành truyện cười trẻ con năm 2029.