[Thảo luận] Em suýt trả giá đắt vì sự nóng giận của mình.

BMW_6688

Xe container
Chia sẻ tâm trạng lúc cụ bị bọn hs nó ngông nghênh . Chiều nay em cũng giống cụ đi về đến ngã tư Trường Chinh và Tôn thất Tùng , lúc đèn xanh đi ra giữa ngã tư thì có hai thằng thanh niên tóc hoe hoe nó cứ lững thững như đi trên vỉa hè , mấy xe trước phải phanh lại nhường cho nó đi , em nhìn ngứa mắt quá nhấn chân ga , hai thằng ấy tưởng xe em cũng giống xe trước ai dè em lại lao thẳng vào chúng , hai thằng sợ quá chạy cuống và mũi xe em sạt qua mông một thằng , em nghe thấy chúng hét toáng lên chửi . Thế đấy . Bây giờ đọc câu chuyện của cụ nghĩ lại mà cũng hú vía . Cảm ơn cụ đã cho học cùng một bài .
Hị...hị...Ku 3 bình tĩn chớ...kụ mà nóng thì chít đóa

aiaikia

Xe hơi
xin lỗi bác nhưng hành động của bác trẻ con quá.chẳng may nó nghiến dập chân con ng ta thì co phải khổ ko

Chỉnh sửa cuối:

TRANG-TRANG

Xe buýt
Nghĩ & kể ra được thế này là tốt rồi. Hy vọng lần sau cụ sẽ tránh được " mệt mỏi, bực bội và áy náy". Kiềm chế, chiến thắng được chính mình thật khó. Chia sẻ với cụ.

xanha78

Xe buýt
E chẳng phân tích làm j vì đã nóng rồi thì đâu còn tỉnh táo mà phân và tích chúc mừng cụ chủ! E có góp ý với các cụ là Tắc đường hay j đó các cụ coi đó là tất lẽ dĩ ngẫu thì sẽ ko bị bức xúc nữa!.....

phamvdinh254

Xe tải
E nghe ở đâu nói " phía trước và phía sau xe đều là sinh mạng ! ". Đi 4B Không thể nóng vội được.

gLong

Xe tải
Kụ quả thật là nghịch dại và manh động, thôi thì rút kinh nghiệm không để xảy ra những chuyện thế này nữa.

TheBlue

Xe buýt
Chiều nay, em từ Thường Tín về HN đúng lúc giờ tan trường. Cổng trường cách nhà em chỉ khoảng 30m, em về cách nhà khoảng 50m thì thấy các cháu Học sinh ùa ra từ trong trường. Chúng nó giăng ngang rồi vừa cười vừa nói ngông nghênh đi giữa đường. Em vừa còi vừa nhích từng tý một để đi qua cái đám đông hỗn độn đó mất gần 10 phút\5m. Vừa thoát được cái cổng trường thì lại gặp ngay khoảng 20 chục cháu cả nam cả nữ cứ đi bộ dàn hàng ngang giữa đường. Bực cái là dù em còi thế nào chúng nó cũng ko tránh mà cứ đi giữa đường như trêu ngươi. Bực quá mất khôn, em quyết định nới chân phanh (xe em số tự động) với mục đích ủi nhẹ vào mít chúng nó cho chúng nó chừa cái thói ngông nghênh. Ai dè, có một đứa con gái (đứa tai điếc và ngông nghênh nhất) không kịp tránh nên chân phải của nó bị kẹt vào bánh trc bên phụ xe em ( lúc này em đã phanh xe lại và chân của nó cũng ko bị bánh xe đè lên, chỉ bị kẹt do chiếc dép quai hậu của nó bị mắc). Của đáng tội là bánh xe của em cũng hơi tỳ lên gót chân cháu HS đó.
Em lùi xe, mở cửa xuống xem xét tình hình thì thấy chân cháu đó bị chảy máu ở phần gót do bị cái péc mơ tuya của dép cào xước. Cổ chân và bàn chân vì bị kẹt nên cố giằng ra nên lúc ấy có vấn đề (chưa biết vấn đề gì) ko đi được nữa. Em phi xe về nhà cho khỏi bị tắc đường sau đó quay trở lại hiện trường với tâm trạng hết sức lo lắng xen lẫn bức xúc. Chân cháu HS đó lúc này đã chảy máu nhiều hơn, sưng to ở bàn chân.
Lúc này em liền lấy xe máy đưa cháu HS đó xuống phòng khám ngay gần đấy để chụp chiếu. trong đầu em chỉ mong sao cháu đó ko bị gãy, giập xương mà chỉ bị về phần mềm. Bởi vì em biết được tốc độ xe em lúc đó rất chậm chỉ hơi đè lên thôi.
May mắn vẫn còn, kết quả chụp cho thấy cháu HS đó chỉ bị chấn thương phần mềm, Bsi cho thuốc rồi cho cháu về. Em đã đứng ra thanh toán tất cả tiền khám, chụp chiếu và tiền thuốc men. Bố Mẹ cháu HS đó ko có nhà nên khi đứng ra cùng em giải quyết viêc thì chỉ có các Bác, các Chú của cháu đó. Sau khi ở phòng khám xong, họ yêu cầu em phải đưa cháu HS về nhà. Tại nhà họ, vì "của đau con xót" nên họ có những câu ko vừa tai lắm. Cuối cùng họ ko bắt đền gì nhưng yêu cầu em phải để lại bằng lái xe để đề phòng nhỡ sau đó mấy hôm chân cháu HS đó có vấn đề gì. Em ok! Phán quyết cuối cùng được người già nhất trong nhà là Bà Nội của cháu HS đưa ra: "bác đưa cháu ra bệnh viện Việt Đức chụp chiếu lại nếu ko có vấn đề gì thì đưa cháu về, cũng ko giữ lại giấy tờ gì của bác cả!"
Em lại về lấy xe đưa cháu HS đó cùng mấy người nhà của cháu ra BV Việt Đức để chụp chiếu lại. Tại bênh viện, lúc này bố mẹ cháu HS đó đi làm về và có mặt sẵn ở đó, ông Bố có vẻ rất bực mình nhưng bà mẹ lại rất nhã nhặn: "mong sao cháu nó ko sao cả, nếu cháu nó ko sao thì gia đình cũng chẳng bắt vạ gì chú". Và kết quả vẫn như cũ: Chấn thương phần mềm!
Em đưa cháu HS đó về nhà, ngồi nói chuyện với gia đình cháu thêm một lát rồi xin phép ra về. Về đến nhà là 20h00', tròn 04 tiếng sau khi xảy ra sự việc. Mệt mỏi, bực bội và áy náy. Tự nghĩ: Bài học này sẽ thực sự khó quên!
Ôi cụ nóng tính quá, trẻ con thì nó như tờ giấy trắng mặc dù có đứa cũng hư do gia đình ko dậy dỗ tốt nhưng không nên xử lý như thế, cụ nên nhìn bọn trẻ với tấm lòng bao dung hơn.
Tốt nhất cụ chờ chúng nó đi qua hoặc nhắc khéo chúng nó nghe ngay thôi ấy mà, cụ còi làm gì bọn trẻ nó không để ý đâu.

ZAD Viet

Xe điện
Cụ nóng quá!
Nhưng k sao là may rồi!
Biết lỗi thế thì lần sau sẽ k phạm nữa!
Em bị 1 lần như cụ là chẹt chân, nhưng do k may, em gái đang đi trên hè cùng chiều xe em tự dưng k để ý bước xuống, đưa ngay chân vào lốp xe em, do ngõ chật quá.
Loanh quanh mất gần 2h, chụp chiếu, sau đó em đưa về nhưng k cho em đưa về tận nhà mà gọi bạn ra đón. EM đưa thêm 500k để đi xe ôm đi học.
Sau đó em gọi lại mấy lần để hỏi thăm mà chả thấy nghe máy. Giờ vẫn áy náy.

Linhlovely

Xe tăng
Lái xe thì 0 thể nóng ja^n. được ạ!
Từ ngày biêt lái xe, tính E càng ngày càng nhẫn nhịn, hí hí!
/:)

filmonline

Xe điện
Em như cụ, e thường có 2 lựa chọn:
1. Đứng im, ngồi nghe nhạc, đợi các bác dân phòng ra dọn đường ( vì khu nhà em các bác dân phòng rất nhiệt tình và rất vì tương lai con em chúng ta ).
2. Tạt vỉa hè, tắt máy, xuống xe, làm cốc trà đá điếu thuốc, đường vắng thì lên xe đi tiếp, đỡ tốn xăng, hại máy.
cụ muốn nhanh 1 phút nhưng lại châm 4 tiếng.

tailieu

Xe tăng

trieuanhtuan

Xe tải
thôi, sự việc ko lớn chuyện là may rồi, cả 2 chắc sẽ nhớ mãi ngày này.

fiatalbea

Xe buýt
Website
haname.vn
Cụ nóng quá!
Nhưng k sao là may rồi!
Biết lỗi thế thì lần sau sẽ k phạm nữa!
Em bị 1 lần như cụ là chẹt chân, nhưng do k may, em gái đang đi trên hè cùng chiều xe em tự dưng k để ý bước xuống, đưa ngay chân vào lốp xe em, do ngõ chật quá.
Loanh quanh mất gần 2h, chụp chiếu, sau đó em đưa về nhưng k cho em đưa về tận nhà mà gọi bạn ra đón. EM đưa thêm 500k để đi xe ôm đi học.
Sau đó em gọi lại mấy lần để hỏi thăm mà chả thấy nghe máy. Giờ vẫn áy náy.
Cụ quan tâm em ấy thế, chắc chân em ý dài quá nên mới bị cụ chẹt.

balutran

Xe tải
Theo em thì đúng là mình cũng muốn cho chúng nó bài học để mà k0 bao giờ như thế nữa.Tuy nhiên trong trường hợp của bác thì k0 nên xử lý như vậy, mình đi ô tô các cháu đi bộ có vấn đề gì hối k0 kịp đâu! em nghĩ nhà bác ngay gần trường thì bác dành một hôm đến trường giáo dục các cháu về an toàn giao thông hjhj. Bác còn ở đó lâu, ý thức các cháu tốt thì bác k0 phải bực mình như vậy nữa :D

3_banh

Xe điện
Em thông cảm với cụ chủ, các cụ cứ đi qua cổng trường cấp 2, cấp 3 vào giờ tan học xem, bọn nó ko chỉ đi mà còn đứng giữa đường nói chuyện, trêu nhau; mình nhìn thấy xe lao đến từ xa đã sợ, đằng này nó đ ếch sợ;

lee.13

Xe hơi
Nới 1 ly chân phanh mà tí nữa thì ...Bài học cho các cụ có "máu nóng".Đợt trước em học lái ông thầy ngồi cạnh nhắc đi nhắc lại phải hết sức kiềm chế,lái xe còn rèn tính nhẫn nại nữa đấy ạ.

Ga Tay

Xe tăng
c[FONT=&quot]ụ[/FONT] nóng th[FONT=&quot]ế[/FONT] thì gay đ[FONT=&quot]ấ[/FONT]y
Nghe c[FONT=&quot]ụ[/FONT] k[FONT=&quot]ể[/FONT] mà em cũng th[FONT=&quot]ấ[/FONT]y phát s[FONT=&quot]ợ[/FONT], nói d[FONT=&quot]ạ[/FONT]i ch[FONT=&quot]ứ[/FONT] s[FONT=&quot]ố[/FONT] AT mà gí ga lên nó v[FONT=&quot]ọ[/FONT]t thì không bi[FONT=&quot]ế[/FONT]t th[FONT=&quot]ế[/FONT] nào, bao nhiêu cháu đi đ[FONT=&quot]ằ[/FONT]ng tr[FONT=&quot]ướ[/FONT]c và luôn nghĩ r[FONT=&quot]ằ[/FONT]ng xe c[FONT=&quot]ụ[/FONT] ph[FONT=&quot]ả[/FONT]i ph[FONT=&quot]ả[/FONT]i tránh.
L[FONT=&quot]ầ[/FONT]n sau c[FONT=&quot]ụ[/FONT] nên phanh xe l[FONT=&quot]ạ[/FONT]i , t[FONT=&quot]ạ[/FONT]t vào l[FONT=&quot]ề[/FONT] đ[FONT=&quot]ườ[/FONT]ng g[FONT=&quot]ọ[/FONT]i đi[FONT=&quot]ệ[/FONT]n cho m[FONT=&quot]ấ[/FONT]y [FONT=&quot]ẻ[/FONT]m b[FONT=&quot]ồ[/FONT] c[FONT=&quot]ủ[/FONT]a c[FONT=&quot]ụ[/FONT], ch[FONT=&quot]ắ[/FONT]c là c[FONT=&quot]ụ[/FONT] g[FONT=&quot]ọ[/FONT]i xong thì cũng 12h đêm r[FONT=&quot]ồ[/FONT]i, tho[FONT=&quot]ả[/FONT]i mái mà đi v[FONT=&quot]ề[/FONT].

coanhvaem

Xe hơi
Nhiều lúc bực muốn xuống đánh nhau cho hả giận nhưng em vẫn nghĩ lại nếu to chuyện chẳng được gì lại còn sứt đầu mẻ trán mất mạng như chơi và tốn thời gian nữa.
Đi xe oto hay xe máy những lúc như thế em lại tự nhủ: kệ con mẹ nó, thôi tí nữa mình sẽ được gặp 1 em gái đẹp. Nhìn phê là quên luôn.
Bác chủ không phải đền hay dính kiện tụng gì là tốt rồi, chúc bác luôn vui khỏe.