Em thiết kế nhà thế này các mợ à ?

Sao Mai

Xe tăng
Mợ vẽ băng excel làm gì thà mợ phác bằng chì cho rồi mỗi tờ một trang a4, người ta vẽ cad, revit nó đúng tỉ lệ mới xem được edit nó nhanh. Mợ chỉ cần nói nhu câu của mình kts sẽ làm giúp phần còn lại. Phân công lao động rồi mợ ơi
Yêu cầu của em hơi cao. Em đã từng nói nhu cầu cho KTS , khi họ trả bản vẽ có nhiều chi tiết em không ưng, họ lại vẽ lại. em lại chờ 1 tuần, tuần sau họ đưa ra lại vài chi tiết không ưng, lại vẽ lại, thế là rất mất thời gian của em và KTS. Thế nên em vẽ bằng excel trước, căn tỉ lệ đàng hoàng, ok rồi em mới đưa KTS vẽ lại trên cad

VD. KTS vẽ cái Toilet thì họ cho cái kích thước toilet vào, tuy nhiên khi đưa các tỉ lệ thiết bị vệ sinh vào em thấy không hợp lý, chỗ bồn cầu đặt đối diện cửa ra vào, hay khoảng các bồn tắm đến lavabo quá chật, khi đứng đánh răng rửa mặt rất bất tiện, rồi chỗ tắm đứng gần bồn cầu, hay làm cho mặt bồn cầu lúc nào cũng ẩm ướt nên em phải điều chỉnh cho hợp lý, chật quá thì em nới rộng toilet ra 1 tí. Đấy là một vài yêu cầu của em và để thỏa mãn yêu cầu đó thì 1 là em và KTS cùng ngồi trên máy, 2 là em phải ngồi vẽ bằng excel. Nếu em biết vẽ cad thì tốt quá còn gì. Trong khi ngồi vẽ như vậy đôi khi tự nhiên nó nảy ra rất nhiều ý tưởng rất hay.

PS: em là cụ ạ

moonlife

Xe container
Bít là có người sẽ thắc mắc nên em đổi lại chút :)). Có nhiều PA thiết kế, đây chỉ là 1 PA để tham khảo thôi ạ ^^

Phương án này hợp lý ạ. Cụ xây móng tử tế (cột bê tông thêm 2 cái nữa) trước đi khi đủ xèng lên tầng 2 tầng 3 cụ làm cầu thang trên nóc WC rồi đập thông vách phòng ngủ chuyển thành phòng ăn là chuẩn luôn đấy ạ. Cụ cũng nên bóp bé phòng ngủ lại khoảng 50cm để tăng diện tích cho phòng khách, vị trí bếp và tủ lạnh đổi chỗ cho nhau tiện thoát mùi và tránh bếp đối diện cửa phòng ngủ. Ngoài ra, mặc dù cụ ko tính phong thủy, nhưng cụ có định treo cái bàn thờ đâu đó ko ạ?

edorado

Xe tăng
Yêu cầu của em hơi cao. Em đã từng nói nhu cầu cho KTS , khi họ trả bản vẽ có nhiều chi tiết em không ưng, họ lại vẽ lại. em lại chờ 1 tuần, tuần sau họ đưa ra lại vài chi tiết không ưng, lại vẽ lại, thế là rất mất thời gian của em và KTS. Thế nên em vẽ bằng excel trước, căn tỉ lệ đàng hoàng, ok rồi em mới đưa KTS vẽ lại trên cad

VD. KTS vẽ cái Toilet thì họ cho cái kích thước toilet vào, tuy nhiên khi đưa các tỉ lệ thiết bị vệ sinh vào em thấy không hợp lý, chỗ bồn cầu đặt đối diện cửa ra vào, hay khoảng các bồn tắm đến lavabo quá chật, khi đứng đánh răng rửa mặt rất bất tiện, rồi chỗ tắm đứng gần bồn cầu, hay làm cho mặt bồn cầu lúc nào cũng ẩm ướt nên em phải điều chỉnh cho hợp lý, chật quá thì em nới rộng toilet ra 1 tí. Đấy là một vài yêu cầu của em và để thỏa mãn yêu cầu đó thì 1 là em và KTS cùng ngồi trên máy, 2 là em phải ngồi vẽ bằng excel. Nếu em biết vẽ cad thì tốt quá còn gì. Trong khi ngồi vẽ như vậy đôi khi tự nhiên nó nảy ra rất nhiều ý tưởng rất hay.

PS: em là cụ ạ
Nếu cụ và kts có thời gian ngồi đc với nhau vr excel thì cụ sửa p/a trên bản cad của kts còn nhanh hơn. Mà kts của cụ thế nào chứ các kt cảu tbi vsinh mà không nắm đc đặt cho chuẩn hả cụ

phuc.nd

Xe máy
Nhà bé thế thì tốt nhất là cố thêm 1 tum hoặc làm cái gác xép lên mà ngủ, chen chúc thế kia làm gì?