[Funland] em trai lô đề lần đầu

Mr.Alo

Xe lăn
trước sau cũng mất danh dự cùng tiếng với hàng xóm , chấp nhận từ đầu may ra thoát

Miki2016

Xe buýt
Thưa các cụ. Hôm qua thằng em trai em báo nhà 80 triệu tiền nợ lô đề. Lần đầu nó bị như vậy. nó khóc lóc xin chừa ko dám có lần 2. Mong nhà cứu. Em xin hỏi các cụ, cái nghiện này có khó cai ko ạ? em sợ nhất là lại báo tiếp lần 2 và hơn thế nữa nếu lần này trả giúp nó ạ.
Voka các cụ .
10 thằng thì cả 11 thằng bảo cai dc , còn thực tế thì chả thằng nào cai dc mà chỉ nghiện nặg thêm.

Hooks

Xe tăng
Nhà em vừa bắt nó khai thành khẩn...bắt phải thành khẩn mới xem xét cứu các cụ ạ...nó khai nợ 80 triệu vay lãi ngoài 5000đ 1tr ngày và nướng 31tr tiền hàng của công ty (nó làm bán hàng, ôm tiền hàng) Nó thề sống chết chỉ có thế các cụ ạ
Theo nhà cháu thì tiền cty nên trả hết, em cụ ko có cơ hội lần 2 đâu. Cty họ kiện thì mệt mỏi hơn đấy.

Tiền vay nặng lãi thì kêu em cụ gọi tất cả chủ nợ đến. Nói với họ ko có khả năng chi trả toàn bộ, đề nghị chốt nợ, dừng lãi, trả trước 30-50%, còn lại trả dần hàng tháng và yêu cầu ko cho vay thêm. Đồng ý thì nhà trả thay, ko đồng ý thì tự đi mà đòi. Rồi hàng tháng đến kỳ thúc cậu em đóng tiền trả nợ.

Mục đích là để cậu em luôn trong tình trạng nợ nần lo trả và chủ nợ ngại cho vay thêm. Dễ dãi trả 1 lần hết thì sẽ có nhiều lần sau.

Làm vậy còn có tý hy vọng là cai được.

st101814

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
thường thì sẽ có nhiều khoản khác chưa lòi ra ngay, có khi 80 triệu này là số nổi bắt buộc phải trả ngay. Mong gia đình cụ giải quyết được cv và chú em không dính vào quá sâu

Dangminhquan

Xe điện
Haiz em chả biết khuyên gì,cu em em cũng ham lô đề, có báo nhà đôi ba lần gì đó.
Cái món này nó mà ngấm vào thì như ma túy ấy,mà ăn làm sao được.Đỏ đen mà,nhiều khi chơi không phải vì được thua đâu,mà là vì thoả mãn cảm giác thắng thua thôi.

duongbg

Xe máy
Không biết thế nào chứ em có 2 thằng em sn 93 thì toàn vài trăm thôi cụ ạ.

chievo

Xe tăng
Em cám ơn các cụ đã tư vấn cho nhà em nhiều ạ...

Ohno

Xe buýt
Thưa các cụ. Hôm qua thằng em trai em báo nhà 80 triệu tiền nợ lô đề. Lần đầu nó bị như vậy. nó khóc lóc xin chừa ko dám có lần 2. Mong nhà cứu. Em xin hỏi các cụ, cái nghiện này có khó cai ko ạ? em sợ nhất là lại báo tiếp lần 2 và hơn thế nữa nếu lần này trả giúp nó ạ.
Voka các cụ .
Cai đc cụ nhé, em thua cả tỷ vẫn cai được cái chính phải phân tích hiểu cho thằng e cụ thấy là chơi cái đấy ko có cửa thắng, nhìn rõ xác suất thua của mình mà còn chơi là quá ngu, chưa kể thắng to cũng chưa chắc đòi đc tiền mà có khi đen còn dính mẹ tội cờ bạc

Mr.Alo

Xe lăn
Cai đc cụ nhé, em thua cả tỷ vẫn cai được cái chính phải phân tích hiểu cho thằng e cụ thấy là chơi cái đấy ko có cửa thắng, nhìn rõ xác suất thua của mình mà còn chơi là quá ngu, chưa kể thắng to cũng chưa chắc đòi đc tiền mà có khi đen còn dính mẹ tội cờ bạc
nó thuộc về vấn đề tâm lý , máy gỡ , nếu tư vấn để con nghiện buôn bỏ được thì cai được , chứ vẫn tâm lý cố gỡ thì khó

dalink

Xe điện
Cái xác suất đó học từ cấp 2 rồi sao ấy. Em thấy 100 thằng cờ bạc thì chỉ 1-2 thằng cai được (tính đội cờ bạc đến mức phải đi vay lãi ấy còn máu đỏ đen chơi vui thì ai chả có). Nhà còn sụp nhanh hơn nghiện ngập nhiều.

sieunhan_me

Xe tải
Trả làm gì .cho bọn đòi nợ oánh cho nó một trận đau nhớ đời nó mới tỉnh ngộ ra được.su đó cho nó vay tiền.bảo là tao đi vay của ô a bà b j j đó .Mày phải đi làm.tiết kiệm mỗi tháng bao nhiêu đó để trả nợ dần.Chứ trả hộ nó,cho nó,sau nó lại chơi .Loại mát dậy

poorcar

Xe điện
Voka các cụ .
Cụ xác định w khả năng.
1 là kệ cmn, có khi để xh thâm nó xử
2 là giả nợ cho nó, và còn nhiều lần tiếp theo nữa

AXEGA

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Voka các cụ .
Cụ nên xác minh lại thông tin. Với số tiền như vậy có khả năng đã đánh nhiều lần.
Bản chất của các loại nghiện là hành động gây thói quen cho Tâm sau đó bị Tâm nó điều khiển, dẫn dắt ngược lại. Những người trong cuộc họ cũng rất vật vã đau khổ nhưng họ không biết phương pháp để làm chủ được Tâm của mình.
Nếu em Cụ thực sự muốn từ bỏ thì mình giúp được. Mình đã chữa giúp rất nhiều ca kể cả nghiện cờ bạc trên 10 năm.
Y học hiện tại thì chưa có phương pháp nào khả thi cho những bệnh thuộc về Tâm. Nghiện cờ bạc, ma túy, nghiện game, điện thoại...đều thuộc về Tâm bệnh.

Chỉnh sửa cuối:

Noname_2015

Xe tăng
Việc đầu tiên phải nghĩ đến là XH thâm nó đến nhà mình đòi tiền rồi nó dùng chiêu bẩn với gia đình mình. Bác thớt nên lắp camera trước ngõ đi là vừa.

DaewooBC212MA

[Tịch thu bằng lái]
Lần đầu mà 80 củ thì...chả tin! Đánh vài đồng còn được. Em trúng cả lô lẫn đề 7 lần nên em thôi không đánh nữa vì em cảm nhận kết quả xổ số đều thao túng hết. Thằng ăn chẳng qua cái thấy ít tiền đổ vào đó thì cho sống còn nhiều tiền thì phải chết. Vậy thôi. Chả có may rủi gì ở đây cả.

vneseman

Xe lăn
Cờ bạc thì thay máu may mới hết được, cụ chủ cứ xác định thêm n lần về báo gia đình nữa.

The Gunner

Xe tải
Con số báo nợ sẽ còn cao hơn 80 triệu. Những người nợ cờ bạc , thông thường, báo tin cho thân nhân số nợ ít hơn nhiều, so với sự thật.
có khi nào lại báo cao hơn con số thực tế, để kiếm ít từ gia đình lại tiếp tục chơi ko cụ

keeponlylove

Xe điện
Lần đầu mà 80 củ thì...chả tin! Đánh vài đồng còn được. Em trúng cả lô lẫn đề 7 lần nên em thôi không đánh nữa vì em cảm nhận kết quả xổ số đều thao túng hết. Thằng ăn chẳng qua cái thấy ít tiền đổ vào đó thì cho sống còn nhiều tiền thì phải chết. Vậy thôi. Chả có may rủi gì ở đây cả.
h trên mạng đánh 1 ăn 95 cơ. Toàn mỡ nó rán nó