Thảo luận Em trót nghịch dại Sync3 CarPlay

luckyhiro

Xe điện
Ah, hôm qua e quên k hỏi vụ màn hình đen thui sau khi kêts nối Ip5 lên xe ấy. Fix như nào nhỉ, cài lại hết NGXPlay hả cụ?

luckyhiro

Xe điện
Của em đang dùng Aa mirror bình thường nhưng mấy hôm nay cắm vào xe không thấy hiện nữa. Cụ có cách nào chỉ bảo em với
Cụ lội lại cmt, xóa bản cập nhật của phần mềm Dịch vụ của Google play gì đó, sau đó tải bản 12.2.21 apk về cài đặt. Tắt auto update đi, xóa mấy pm AdroidAuto, CarStream, Apk editor đi cài đặt lại là dc. Do cái pm DichjVujGooglePlay nó up lên bản 12.5.21 nên bị Gooogle nó block thôi cụ.

huyanh07

Xe buýt
Ah, hôm qua e quên k hỏi vụ màn hình đen thui sau khi kêts nối Ip5 lên xe ấy. Fix như nào nhỉ, cài lại hết NGXPlay hả cụ?
Để em xem lại đã, hiện h NGXPlay vẫn chơi được file hình chép trong đt và vẫn xem được YouTube trong Safari, nhưng các ứng dụng trực tiếp khác như trình YouTube và GoogleMaps đen xì rồi. Trưa nay em mới cập nhật NGXPLAY lên 1.0.32 nhưng chưa chạy thử được

luckyhiro

Xe điện
Để em xem lại đã, hiện h NGXPlay vẫn chơi được file hình chép trong đt và vẫn xem được YouTube trong Safari, nhưng các ứng dụng trực tiếp khác như trình YouTube và GoogleMaps đen xì rồi. Trưa nay em mới cập nhật NGXPLAY lên 1.0.32 nhưng chưa chạy thử được
Chắc do nó lại cập nhật cái gì đó nên bị block, kiểu màn hình đen xì e thấy bị lâu rồi . Mò mấy lần, cài đi cài cũng k dc, may mà quay lại Adroid sớm chứ k lại có cái để nghịch :D

luckyhiro

Xe điện
Nhìn thèm vãi cụ ah. Lại tốn tiền mua điện thoại android rồi. Sao ko cần roof mà vẫn cái được aa ah cụ.
Chỉ vì Gooogle nó block thôi cụ, sài dc CarStream thì AA Mirror cũng dc, cụ tải bản AA Mirror debugg ở đây là ok

huyanh07

Xe buýt
Đã check xong: NGXPlay lại chạy bình thường sau khi update 1.0.32. Các cụ vào Cydia, ở dòng cuối cùng trong màn hình chính của Cydia có hình chiếc đồng hồ nằm ở chính giữa dòng cuối cùng (Các thay đổi), ở đây có số màu đỏ liệt kê các Tweak có phiên bản mới cần cập nhật. Bấm vào và chọn NGXPlay (hiện đang có phiên bản mới), chọn điều chỉnh.
Cắm vào xe, các cụ lại sử dụng như bình thường. VTV go thì không chạy được, có thể bị khoá code bản quyền.

huyanh07

Xe buýt
Nhìn thèm vãi cụ ah. Lại tốn tiền mua điện thoại android rồi. Sao ko cần roof mà vẫn cái được aa ah cụ.
Cụ mua 1 con đt android khoảng 1,5tr đổ về là ngon, thường giá này là có android 5+ rồi, vừa làm đt nghe gọi nhắn tin, vừa cắm xe đồng bộ danh bạ và xài ứng dụng giải trí quá ngon

huyanh07

Xe buýt
Con android cùi bắp của em đây mua có 850k về thay pin 250k được bao nhiêu việc

luckyhiro

Xe điện
Có vẻ như ok rồi cụ.

Còn cái xem clip trong dt thì vẫn bị mất hình :D

huyanh07

Xe buýt
Có vẻ như ok rồi cụ.

Còn cái xem clip trong dt thì vẫn bị mất hình :D
Có vẻ chúng ta đang có đầy đủ các giải pháp để xử lý việc hệ thống Sync3 bị hãng Ford o bế. Cứ đà này thì mấy cụ nhập bán thiết bị giải mã interface phải down giá kịch sàn thì may ra mới có nguời đến lắp cụ nhể?

luckyhiro

Xe điện
Có vẻ chúng ta đang có đầy đủ các giải pháp để xử lý việc hệ thống Sync3 bị hãng Ford o bế. Cứ đà này thì mấy cụ nhập bán thiết bị giải mã interface phải down giá kịch sàn thì may ra mới có nguời đến lắp cụ nhể?
Thôi k cần InterFace đâu cụ , 2tay 2 loại dùng ntn cũng full op rồi ợ :)))

Blue_man

Xe đạp
Em dùng note 8, ai hướng dẫn e với

huyanh07

Xe buýt
Em dùng note 8, ai hướng dẫn e với
Cụ xem lại các comments trước nhé. Về cơ bản cụ phải thực hiện như sau:
1- Gỡ cập nhật GooglePlay Service phiên bản 12.5.21 (phiên bản này là nguyên nhân chính block CarStream): Vào Cài đặt chung -> Ứng dụng, lúc này GooglePlay Service (Ứng dụng GooglePlay) nằm trong tag Đã tải. Nếu có chữ Tắt nổi lên thì Gỡ cập nhật dễ dàng. Nhưng nếu tất cả các tùy chọn đều bị chìm đi thì ta phải vào phần Bảo mật -> Quản trị thiết bị, vào bỏ hết các dấu tích ở tất cả các ứng dụng, kể cả Tìm thiết bị, chờ khoảng 30 giây là ta có thể Gỡ cập nhật được. Sở dĩ em phải hướng dẫn kỹ phần này vì nhiều cụ lúng túng bị mắc ở đây.
2- Đến đây thì cụ tải GooglePlay Service 12.2.21 về rồi cài vào.
3- Vào CH Play, Cài đặt, không cho phép tự động cập nhật.
4- Vào lại Quản trị thiết bị để bật lại Tìm thiết bị.
5- Đến đây thì cài AndroidAuto, CarStream, APK editorPro như bài này https://www.otofun.net/threads/sync-activated-hidden-menu.1316441/

luckyhiro

Xe điện
"huyanh07, post: 40416558, member: 442327"]Cụ xem lại các comments trước nhé. Về cơ bản cụ phải thực hiện như sau:
1- Gỡ cập nhật GooglePlay Service phiên bản 12.5.21 (phiên bản này là nguyên nhân chính block CarStream): Vào Cài đặt chung -> Ứng dụng, lúc này GooglePlay Service (Ứng dụng GooglePlay) nằm trong tag Đã tải. Nếu có chữ Tắt nổi lên thì Gỡ cập nhật dễ dàng. Nhưng nếu tất cả các tùy chọn đều bị chìm đi thì ta phải vào phần Bảo mật -> Quản trị thiết bị, vào bỏ hết các dấu tích ở tất cả các ứng dụng, kể cả Tìm thiết bị, chờ khoảng 30 giây là ta có thể Gỡ cập nhật được. Sở dĩ em phải hướng dẫn kỹ phần này vì nhiều cụ lúng túng bị mắc ở đây.
2- Đến đây thì cụ tải GooglePlay Service 12.2.21 về rồi cài vào.
3- Vào CH Play, Cài đặt, không cho phép tự động cập nhật.
4- Vào lại Quản trị thiết bị để bật lại Tìm thiết bị.
5- Đến đây thì cài AndroidAuto, CarStream, APK editorPro như bài này https://www.otofun.net/threads/sync-activated-hidden-menu.1316441/:
E xin phép chèn vô đây luôn cho mấy cụ chưa rành lắm, đỡ phải tìm :D
"Việt Bắc VN, post: 40023688, member: 445438"]Active Video sync Android Auto - Cách xem video, đọc báo, map ... trên sync.

Công cụ sử dụng:
- 01 Điện thoại chạy HĐH android os 7.0 trở lên (máy rẻ chạy mượt khoảng 1tr), em đang dùng LG V20 mua lại 4 củ, sử dụng đã được hơn năm, hàng ngày khi đi xe thì cắm vào thay map, xem youtube....

- Phần mềm: Các cụ chọn đúng bản như phía dưới (bấm vào link để down)
+ APK Editor Pro v1.8.28
+ Android Auto_2.9.574923_arm
+ youtube_auto_v1.8.3
(lưu ý với Androi auto bản 3.0xxx trở lên chưa tương thích với youtube.., APK Editor Pro không phải bản trên khi sign file báo lỗi)
+ 01 dây usb để cắm vào cổng usb của xe :D.

Thay thế cho: Interface Android Sync 2, 3... với giá tầm 500 đến hơn 1000 USD!

Cách cài đặt:

Cài đặt lần lượt
+ Android Auto_2.9.574923_arm
+ APK Editor Pro v1.8.28
+ youtube_auto_v1.8.3

Chạy androi Auto

Sau đó mở APK Editor Pro

Cài như hình

Kết quả khi build xong được 1 file đã sign, gỡ bản youtube_auto_v1.8.3 đã cài ở trên, cài lại bằng bản vừa sign xong.

Sau đó cắm 1 đầu dây vào điện thoại và 1 đầu vào cổng usb trên xe. Androi auto sẽ tự chạy, có lựa chọn thêm phần CarStream. Quá trình kết nối, màn hình điện thoại tự tắt, lưu ý bàn phím trên màn hình ô tô chỉ sử dụng được khi xe đã dừng hẳn!

full screen

Cụ nào lỡ update cái Dịch Vụ của Google lên bản 12.5.21 rồi thì chỉ cần gỡ cập nhật ra như trên và cài lại ban 12.2.21 apk. Mấy cái AdroidAuto, CarStream, ApkEditor k cần cài lại. Chỉ cần mở AdroidAuto ra tích lại vào 3 mục phía như hình dưới là lại dùng bt. Vì e lỡ bị mấy lần và làm lại như vậy đều ok :D

[/QUOTE]