Thảo luận Em trót nghịch dại Sync3 CarPlay

Blue_man

Xe đạp
"huyanh07, post: 40416558, member: 442327"]Cụ xem lại các comments trước nhé. Về cơ bản cụ phải thực hiện như sau:
1- Gỡ cập nhật GooglePlay Service phiên bản 12.5.21 (phiên bản này là nguyên nhân chính block CarStream): Vào Cài đặt chung -> Ứng dụng, lúc này GooglePlay Service (Ứng dụng GooglePlay) nằm trong tag Đã tải. Nếu có chữ Tắt nổi lên thì Gỡ cập nhật dễ dàng. Nhưng nếu tất cả các tùy chọn đều bị chìm đi thì ta phải vào phần Bảo mật -> Quản trị thiết bị, vào bỏ hết các dấu tích ở tất cả các ứng dụng, kể cả Tìm thiết bị, chờ khoảng 30 giây là ta có thể Gỡ cập nhật được. Sở dĩ em phải hướng dẫn kỹ phần này vì nhiều cụ lúng túng bị mắc ở đây.
2- Đến đây thì cụ tải GooglePlay Service 12.2.21 về rồi cài vào.
3- Vào CH Play, Cài đặt, không cho phép tự động cập nhật.
4- Vào lại Quản trị thiết bị để bật lại Tìm thiết bị.
5- Đến đây thì cài AndroidAuto, CarStream, APK editorPro như bài này https://www.otofun.net/threads/sync-activated-hidden-menu.1316441/:
E xin phép chèn vô đây luôn cho mấy cụ chưa rành lắm, đỡ phải tìm :D
"Việt Bắc VN, post: 40023688, member: 445438"]Active Video sync Android Auto - Cách xem video, đọc báo, map ... trên sync.

Công cụ sử dụng:
- 01 Điện thoại chạy HĐH android os 7.0 trở lên (máy rẻ chạy mượt khoảng 1tr), em đang dùng LG V20 mua lại 4 củ, sử dụng đã được hơn năm, hàng ngày khi đi xe thì cắm vào thay map, xem youtube....

- Phần mềm: Các cụ chọn đúng bản như phía dưới (bấm vào link để down)
+ APK Editor Pro v1.8.28
+ Android Auto_2.9.574923_arm
+ youtube_auto_v1.8.3
(lưu ý với Androi auto bản 3.0xxx trở lên chưa tương thích với youtube.., APK Editor Pro không phải bản trên khi sign file báo lỗi)
+ 01 dây usb để cắm vào cổng usb của xe :D.

Thay thế cho: Interface Android Sync 2, 3... với giá tầm 500 đến hơn 1000 USD!

Cách cài đặt:

Cài đặt lần lượt
+ Android Auto_2.9.574923_arm
+ APK Editor Pro v1.8.28
+ youtube_auto_v1.8.3

Chạy androi Auto

Sau đó mở APK Editor Pro

Cài như hình

Kết quả khi build xong được 1 file đã sign, gỡ bản youtube_auto_v1.8.3 đã cài ở trên, cài lại bằng bản vừa sign xong.

Sau đó cắm 1 đầu dây vào điện thoại và 1 đầu vào cổng usb trên xe. Androi auto sẽ tự chạy, có lựa chọn thêm phần CarStream. Quá trình kết nối, màn hình điện thoại tự tắt, lưu ý bàn phím trên màn hình ô tô chỉ sử dụng được khi xe đã dừng hẳn!

full screen

Cụ nào lỡ update cái Dịch Vụ của Google lên bản 12.5.21 rồi thì chỉ cần gỡ cập nhật ra như trên và cài lại ban 12.2.21 apk. Mấy cái AdroidAuto, CarStream, ApkEditor k cần cài lại. Chỉ cần mở AdroidAuto ra tích lại vào 3 mục phía như hình dưới là lại dùng bt. Vì e lỡ bị mấy lần và làm lại như vậy đều ok :D

[/QUOTE]
Tks các cụ. Em tìm cách gỡ, cứng đầu quá vẫn chưa gỡ đc

luckyhiro

Xe điện
Blue_man Tks các cụ. Em tìm cách gỡ, cứng đầu quá vẫn chưa gỡ đc[/QUOTE]
Cụ vào mục này, bỏ mấy cái tích cần quyền Admin kia ra là gỡ dc.

Blue_man

Xe đạp

huyanh07

Xe buýt
Tks cụ
Quả thật e dốt món này. Chắc có khi mua con android rẻ về nghịch thích hơn con đời cao này
Cụ ở Thủ đô thì nhờ cụ luckyhiro làm cho, mấy phút là xong mà. Rút kinh nghiệm em đây có 4 cái điện cùi bắp, nhìn đã thấy ngán.

luckyhiro

Xe điện
Cụ ở Thủ đô thì nhờ cụ luckyhiro làm cho, mấy phút là xong mà. Rút kinh nghiệm em đây có 4 cái điện cùi bắp, nhìn đã thấy ngán.
=))))
E mua dc cái sim ghép rồi nên vứt con ip5 lock cho con gái dùng rồi. Dùng 1 con chính chơi AdroidAuto cho nhàn :D

Sau khi tắt tự cập nhật phần mềm, nhưng nếu có cập nhật bất kỳ phần mềm nào thì cái DichVuGoogle kia nó cũng tự cập nhật theo. Như vậy cũng chỉ cần xoá cập nhật và chạy lại bản 12.2.21 và mở lại AdroidAuto trên điện thoại vào phần developer setting như hình, tích vào 3 mục cuối là lại sử dụng bt :D

Binhtn99

Xe buýt
=))))
E mua dc cái sim ghép rồi nên vứt con ip5 lock cho con gái dùng rồi. Dùng 1 con chính chơi AdroidAuto cho nhàn :D

Sau khi tắt tự cập nhật phần mềm, nhưng nếu có cập nhật bất kỳ phần mềm nào thì cái DichVuGoogle kia nó cũng tự cập nhật theo. Như vậy cũng chỉ cần xoá cập nhật và chạy lại bản 12.2.21 và mở lại AdroidAuto trên điện thoại vào phần developer setting như hình, tích vào 3 mục cuối là lại sử dụng bt :D

Cụ luckyhiro ơi, có khi em nhờ cụ giúp em chuyển sang dùng android phát, thấy hay hơn ios. Nếu cụ sẵn lòng nhắn giúp em địa chỉ em qua nhờ cụ tý ạ.

luckyhiro

Xe điện
Cụ luckyhiro ơi, có khi em nhờ cụ giúp em chuyển sang dùng android phát, thấy hay hơn ios. Nếu cụ sẵn lòng nhắn giúp em địa chỉ em qua nhờ cụ tý ạ.
E ở gần Aeon, mà cuối tuần e mới ở nhà. E làm dưới HP cơ cụ ạ. Cụ cứ làm theo hướng dẫn là ok mà ?

luckyhiro

Xe điện
Cụ nào cùng AdroidAuto thì nên dùng điện thoại 2 sim nhé, 1 sim để nghe gọi, 1 sim thì dùng sim Data để bật 4g. Vì nếu đang ký gói 4G theo sim chính thì đắt, cũng 90k mà chỉ dc 3GB. E đang dùng sim Dcom của Viettel dk gói 90k/ tháng dc 10 GB. Chủ yếu cắm xe nghe Youtube và Spotify, lượn ngoài đường cũng k cần wifi, cũng thoải mái :D

Blue_man

Xe đạp
=))))

Có khi em nhờ cuối tuần ạ

luckyhiro

Xe điện
Sau khi cài nhớ vào setting bật như này thì sẽ như clip trên Youtube phía trên

luckyhiro

Xe điện
Cụ đăng lên đây cái link sạch nhá @-) , em search bác Gúc thấy nhiều link lạ quá, không dám chọt %-(, phải đúng là AA Mirror Plus cụ nhé
Đây cụ, GooogleDrive :D
Mã:
https://drive.google.com/uc?authuser=0&id=1RWZBz91fgkQe7myt5vm-jnZTlZ0kEdb4&export=download