Thảo luận Em trót nghịch dại Sync3 CarPlay

luckyhiro

Xe điện
Sync3 của em vẫn để nguyên version 2.0 nên em cũng không để ý có thay đổi gì không. Có lẽ em chờ phiên bản nào mà thay đổi có tính đột phá thì em mới theo, chứ còn bình mới rượu cũ thì em chả sờ vào làm gì mất công.
E sợ up qua usb lại đi cục sync3 nữa thì bỏ mợ :D

luckyhiro

Xe điện
Cái này AndroidAuto 4.0 đã hỗ trợ từ lâu rồi mà. Công nhận dùng thích, cứ như đang nói chuyện giữa 2 người với nhau, phản hồi rất mượt, chính xác gần như tuyệt đối. Dưng mà em chưa thưởng thức cái món truyện cười :)) , để mai ra xe bắt nó kể chuyện ngôn tình nghe chơi =))
E k để ý, toàn chọt icon micro trên màn để tìm dg và khách sạn thôi .
Ps. A thức khuya thế

huyanh07

Xe buýt
E k để ý, toàn chọt icon micro trên màn để tìm dg và khách sạn thôi .
Ps. A thức khuya thế
Vâng em có thói quen thức khuya làm tiểu luận, có hôm tới 2-3h sáng mới đi ngủ. Sớm nhất cũng 12h , vất cụ nhỉ 8-x

luckyhiro

Xe điện
Vâng em có thói quen thức khuya làm tiểu luận, có hôm tới 2-3h sáng mới đi ngủ. Sớm nhất cũng 12h , vất cụ nhỉ 8-x
Èo, e tưởng a bảo là làm nghành điện mà nhỉ ? Tay trái hả anh ?
Mai e cũng đi Phan Thiết từ 4h mà tự nhiên tỉnh ngủ

luckyhiro

Xe điện
Gửi cc ít ảnh, đii đâu cũng thấy Ford.
E gặp đoàn pkl vs 1 e Lambo, 1 Ferrari ở Mũi Né mà làm biếng chụp, cũng lười lấy clip ở cam :D

luckyhiro

Xe điện
Trên dg về gặp chiếc Toyota 2 cánh độ offroad đơn giản mà đẹp ghê, thèm vãi :D

luckyhiro

Xe điện
Sync3 của em vẫn để nguyên version 2.0 nên em cũng không để ý có thay đổi gì không. Có lẽ em chờ phiên bản nào mà thay đổi có tính đột phá thì em mới theo, chứ còn bình mới rượu cũ thì em chả sờ vào làm gì mất công.
e vừa vào trang chủ tải cập nhật thử, nhưng giải nén ra thì bị lỗi. Xem lại file Install thì vẫn là

; SYNC3 Consumer Assembly Upgrade - Release 3.0.14 - Only for NonNav/NonEU assemblies.

[SYNCGen3.0_3.0.18093_PRODUCT]

Lỗi file kia k giải nén dc ?

Hay thử cài bản 3.3 của bon tây a nhỉ :D
; SYNC3 Consumer Assembly Upgrade - Release 3.3.16 - Only for NonNav/NonEU assemblies.

[SYNCGen3.0_3.3.18351]

Locminhanh

Xe máy
Em cũng đã thử cập nhật v 3.3 nhưng không được cụ nào biết xin chỉ giáo

huyanh07

Xe buýt
e vừa vào trang chủ tải cập nhật thử, nhưng giải nén ra thì bị lỗi. Xem lại file Install thì vẫn là

; SYNC3 Consumer Assembly Upgrade - Release 3.0.14 - Only for NonNav/NonEU assemblies.

[SYNCGen3.0_3.0.18093_PRODUCT]

Lỗi file kia k giải nén dc ?

Hay thử cài bản 3.3 của bon tây a nhỉ :D
; SYNC3 Consumer Assembly Upgrade - Release 3.3.16 - Only for NonNav/NonEU assemblies.

[SYNCGen3.0_3.3.18351]
Em chả dại, hệ thống Sync3 không phải của hãng Ford mà là Ford đặt hàng với các bên thứ 3 để hoàn thiện sản phẩm theo xe. Khi tự mình can thiệp vào hệ thống thì hãng Ford cũng chỉ hỗ trợ ở một mức độ nào đó chứ không hoàn toàn chịu trách nhiệm như với xe ô tô được. Có nhiều cảnh báo cả từ hãng và cả những người tiêu dùng, có nhiều trường hợp phải chịu toàn bộ chi phí để hãng mang Thái sửa. Trường hợp của cụ được hãng đổi cục mới cũng là may. Các cụ nhà ta có câu Họa vô đơn chí, phúc bất trùng lai, nhỡ đâu em lại rơi vào tình huống như cụ trước đây thì dễ mất xèng lắm nên em chả dại he he :))

luckyhiro

Xe điện
Em chả dại, hệ thống Sync3 không phải của hãng Ford mà là Ford đặt hàng với các bên thứ 3 để hoàn thiện sản phẩm theo xe. Khi tự mình can thiệp vào hệ thống thì hãng Ford cũng chỉ hỗ trợ ở một mức độ nào đó chứ không hoàn toàn chịu trách nhiệm như với xe ô tô được. Có nhiều cảnh báo cả từ hãng và cả những người tiêu dùng, có nhiều trường hợp phải chịu toàn bộ chi phí để hãng mang Thái sửa. Trường hợp của cụ được hãng đổi cục mới cũng là may. Các cụ nhà ta có câu Họa vô đơn chí, phúc bất trùng lai, nhỡ đâu em lại rơi vào tình huống như cụ trước đây thì dễ mất xèng lắm nên em chả dại he he :))
Haha, e cũng sợ rồi a oi :D

Mới tải trợ lý google apk nghịch vui phết :))))

unin0709

Đi bộ
có cụ nào dùng Ford Play trên app chưa? Có dùng đc không

Quản Tượng

Xe tăng
Em tạm cập nhật xài CarStream (Yêu cầu điện thoại android đã root), cái này chỉ xài tạm thôi chứ CarStream giờ không còn đẹp và mượt như trước nữa, chưa hoàn chỉnh theo cảm nhận của em:
1- Tải AndroidAuto 4.0 (khuyến nghị tải từ trang apkmirror: chọn đúng nhân arm cho dòng máy của mình, cụ nào chưa biết máy mình chạy nhân nào thì tham khảo bài này: https://taiphanmempc.net/cach-nhan-biet-dien-thoai-android-su-dung-chip-arm-hay-x86.html ). Cài đặt và chạy. Lưu ý lần khởi chạy đầu tiên sẽ xuất hiện màn hình đỏ Somethings Went Wrong, thực chất là AA đang ngầm cập nhật một số ứng dụng, cứ thoát ra rồi vào lại nhiều lần khoảng 15 phút là xong. Khi chạy được rồi thì cài đặt chế độ Nhà phát triển ... Bản phát hành ... Nguồn không xác định ... như đã post ở những bài trước.
2- Tải, cài đặt và chạy CarStream phiên bản 2.0.1 mới nhất https://forum.xda-developers.com/showpost.php?p=78738159&postcount=170
3- Tải, cài đặt và chạy AAmirror , cá nhân em thấy phiên bản đầu tên là tốt nhất: https://github.com/slashmax/AAMirror/tree/master/apk . Thiết lập các thông số ở phần Screen Settings, bật Brightness, value chọn 255, Screen rotation chọn Force, degree chọn 90 hoặc 270 độ, các phần khác để nguyên. Trong phần Other Setting chọn bật Open on start. Qua trải nghiệm của em nếu chỉ cài đơn thuần cái món AAmirror này thì vô dụng, chỉ lên được giống màn điện thoại để làm cảnh, khi sử dụng các icon thì chỉ chạy ngược về điện thoại. Trên diễn đàn XDA đang thử nghiệm các bản khác, em chưa thử nên chưa biết, có lẽ cần có thời gian để các nhà phát triển hoàn thiện.
4- Tải, cài đặt và chạy AAphenotype Patcher 0.85 (kéo xuống #429 nhé): https://forum.xda-developers.com/android-auto/android-auto-general/app-android-auto-3rd-party-app-enabler-t3853009/page43 . Chọn Applist, tích vào CS và AAmirror. Quay ra nhấn vào Patch để điện thoại khởi động lại là xong.
* Bây giờ cắm vào xe và xài CarStream như bình thường.
Đơn giản hơn trước rất nhiều phải không các cụ? Chúc các cụ thành công!

E cắm và xem đc hình rồi nhưng tiếng lại phát ra ở điện thoại thì làm thế nào bác?

các bác cuc syn3 của e đang sử dụng Map sao đen thui luob mấy bác tắt máy mở lại mới sử dụng được bác.

luckyhiro

Xe điện
các bác cuc syn3 của e đang sử dụng Map sao đen thui luob mấy bác tắt máy mở lại mới sử dụng được bác.
Có thể do tiếp xúc điện chỗ nào đó k chuẩn. Trước e thì thoảng cũng bị. Sau khi bảo hành thay cục mới thì k chưa thấy bị như vậy.

Có thể do tiếp xúc điện chỗ nào đó k chuẩn. Trước e thì thoảng cũng bị. Sau khi bảo hành thay cục mới thì k chưa thấy bị như vậy.
không nhận android mình bấm vào cài đặt vẫn chạy bình thường, nhưng chỉ có android là ko chạy phải tắt máy xe đi mở lại mới nhận lại bình thường. giống bị treo syn vậy đó lucky.

Ecos18

Xe đạp
Cụ khởi động lại dt xem sao, bt là sau khi kết nối dt với xe là âm thanh ra loa xe luôn mà
Em đã thử khởi động lại nhưng vẫn không đc Bác ạ. Có bác nào bị trường hợp giống như e ko? Đi xe mà nghe bằng điện thoại thì chối quá :(