Em từ bỏ VietComBank CCCM ạ, tự ái

quyenxo84

Xe điện
Website
anygard.vn
Em than thở tí
Em dùng thẻ VCB từ 2005 bắt đầu dùng IB từ 2010, thanh toán nội địa, quốc tế đủ các kiểu con đà điểu mỗi tháng giao dịch rất đều đặn 1 tháng tầm 20 - 50 giao dịch, số tiền từ 30 - 500 triệu/ tháng :D đều đặn khoảng 6 - 7 năm nay, chưa kể giao dịch máy Pos, giao dịch tại quầy, sổ tk, giao dịch Cty đủ các kiểu .
Ý nói là em sử dụng rất thường xuyên và hàng ngày, theo em thì em cũng vào dạng khách hàng kha khá rồi :D.
Thế mà VCB lại làm em tự cmn ái, thế chứ

Chuyện cũng bé thôi, hôm nay em hết hạn cái thẻ Master Card, định gia hạn cũng định định mấy hôm rồi ra hỏi làm thủ tục mở thẻ tín dụng :D , nên nốt công đi
E GD phòng VCB Thăng Long.
- Làm tờ khai phát hành lại thẻ Master Card, khai thì khai thôi. Nhưng có cái phát hành lại lại ... số mới. Chả sao em biết cả W nó thế nhưng bất tiện vì em dùng thẻ đó thanh toán quốc tế giờ phải làm nhập lại 1 loạt hồ sơ thanh toán từ: Apple, Goddady, 1and1, Google, FB, Paypal, Whois ...vv..., e GDV bảo là anh ơi số TK có thay đổi đâu ạ, chỉ số thẻ thôi thay đổi thôi, nói thế em biết đội GDV cũng nguy hiểm rồi nên em thôi ko nói nữa
Em biết giữ số cũ thì không được :(, mà thẻ này thời hạn có 2 năm thôi. Đằng nào em cũng phải cập nhật ngày hết hạn thẻ và mã nhưng em khó chịu
Ơ, em thấy khó chịu thì kệ em chứ, VCB có làm theo quy định của nó thì kệ nó. Cuối cùng người bị bất tiện nên em khó chịu

- Chữ ký: Em ký rút tiền, làm hàng trăm hàng ngàn thủ tục từ mở thẻ mới, sổ tiết kiệm này nọ đủ thứ kiểu mà GDV bắt em ký đúng như 2005 mà không tra các giao dịch khác, em nói thật em đố ai ký giống xì 2005 đấy, mặc dù sau khi kiên nhẫn ký đủ 30 cái chữ ký, và chứng kiến sự bực dọc hiển thị lên mặt em GDV rồi thì em cũng được chấp nhận
Em cũng kệ thôi, em biết quy định thế nhưng thiếu gì cách VCB làm mấy em GDV cảm thấy dễ chịu hơn nhể, bằng cách cập nhật mẫu chữ ký thường xuyên thông qua các GD khác chẳng hạn keke. Ý là có cách nào khác đi chứ để K.H hay làm em í khó chịu thế mãi sao đc

- Phí phát hành: Xong thì anh ơi, phí 50k nhé trừ vào tk. Ơ, Thẻ a mới làm 2 năm, phát sinh giao dịch cực thường xuyên a không muốn đổi VCB cứ bắt a đi đổi mà vẫn thu phí à em ơi? Em hỏi thế, em GDV mặt nghệt ra, em chặc lưỡi.
Thôi anh không làm nữa đâu, em mặt buồn thiu nhận lại giấy tờ, GGV mẹt thấy nhếch mép lên và cười rất mỉa mai bảo em: Nếu anh muốn miễn phí thì sau ngày 15/3 ra nhé, sau ngày 15 miễn phí. Em kệ m.ẹ
Phí phát hành, phí đổi thẻ, phí quản lý thẻ, phí phát sinh trên từng giao dịch, phí sao kê, phí iBanking, phí sms Banking tính trên từng GD.....em tin là em liệt kê vẫn thiếu :(, lắm thế
Quy định thế, em biết. Nhưng em thích thì em cứ khó chịu thôi

Em quyết định là sẽ sử dụng cái quyền duy nhất của mình: TỪ CHỐI KHÔNG TIẾP TỤC SỬ DỤNG VIETCOMBANK
Hơi bất tiện vì em hay dùng vcb quen rồi nhưng em thề các cụ em có đủ thẻ Visa, Master Card của tất cả các N.H, nhưng em nghĩ cứ bên nào làm em ưng thì em dùng, tội gì

VCB
Đông ãi
chờ lâu vcc
NV không thân thiện
Dịch vụ không uyển chuyển
Tóm lại là
Như cck
Thẻ này

Bực mình em quay sang bộ phận làm thẻ tín dụng :D.
Số là em định làm thẻ lâu rồi, nhưng hôm nay sẵn dịp. Thời buổi tín dụng rồi, đủ điều kiện không làm cái mà quẹt quẹt có mà buồn cười
Em đinh ninh với 1 người có hồ sơ sáng như em thì việc tín dụng nếu xét chỉ phải xét định mức bao nhiêu / tháng thôi. Em định 100 không được thì 50 cũng ok.
Em không hk HN nhưng có kt3, có đất cát nhà cửa, chưa nợ nần ai bao giờ, hồ sơ cực sáng, có vay nhưng trả nợ đúng hẹn, giao dịch phát sinh tại vcb thì như trên em có nói rồi. Tự tin em tung tẩy đi hỏi

- Cho mình hỏi thủ tục làm thẻ tín dụng, em hỏi nhưng em ấy nhìn em xong lại quay qua nói chuyện gì với bạn khác ấy, em kiên nhẫn ngồi chờ, hơi đầu lâu em lại: Xin lỗi chị, em muốn hỏi thủ tục ... (em thề em nói đúng như thế), nốt câu chuyện, bạn í mới quay sang em:
GDV: Anh có trả lương qua VCB không?
- Em không, nhưng em là chủ DN có phát sinh gd thường xuyên hàng tháng tại VCB và cá nhân em phát sinh giao dịch "thường xuyên" cố định khoảng 30tr/ tháng, các khoản phát sinh thêm ngoài không tính, có thể hơn
GDV: Anh không trả lương tại VCB thì phải thế chấp nhé.
- Ơ, em tưởng .... Mà thế chấp nào ạ
GDV: Bằng sổ tiết kiệm anh ạ, anh mở 1 sổ tiết kiệm 100tr chẳng hạn thì bên em làm thẻ cho anh định mức bằng 90% tài sản thế chấp tức 90tr
- Thế xong em có rút được 100tr đó ra không ạ
GDV: Không anh ạ, trừ khi anh tất toán các khoản phát sinh và làm thủ tục đóng thẻ
- Có cách nào khác không em?
GDV: Không anh ạ
Ơ...thế em để tăm tiệu em tiêu, tội éo nộp vào làm thế chấp, rồi lại được tiêu 90tr thôi, ơ mà em vẫn éo hiêu. E hỏi bạn GDV thì vẫn điệu cười mỉa

em phân vân mãi đến giờ để trả lời câu hỏi: Tại sao em phải mở thẻ tín dụng tại VCB?

Hay em ngu hiểu sai ý em GGV nhỉ. Có cụ mợ nào chia sẻ với em khônggggggg

Chỉnh sửa cuối:

vizdee

Xe hơi
ngân hàng cp nhà nước mà cụ
cụ làm mấy cái ngân hàng chi nhánh nước ngoài ở VN nó khác ngay :D

duc_vpbank

Xe tải
Em chỉ biết rót cụ chén rượu đỡ buồn

provtc

Xe container
Còn phí, e hỏi cụ cụ bán hàng cụ có ăn lãi ko, phí là đương nhiên, dân việt ta có cái tài là thích dùng dịch vụ hoàn hảo nhưng phải miễn phí

provtc

Xe container
Chữ ký đương nhiên phải chuẩn đó là đảm bảo quyền lợi cho cụ, nếu cụ ko nhớ cụ có thể trình CMT và yêu cầu xem lại chữ ký cũ để ký cho giống, nếu thích cụ có thể xin mẫu thay đổi chữ ký mới.

provtc

Xe container
Còn vụ thẻ tín dụng, cụ ko trả lương qua tài khoản ở tại CN đó thì lấy cái méo gì làm đảm bảo là cụ quẹt xong cụ ko biến mất.
Còn quyền lợi cụ gửi 1 sổ tiết kiệm 100 triệu lãi cụ vẫn hưởng mà thẻ tín dụng vẫn đc quẹt tiền mua sắm, nếu có sổ đỏ thế chấp cũng ok, cấp hạn mức cho thẻ có nhiều quyền lợi như miễn lãi khi trả trc hạn, tích luỹ điểm ưu đãi khi thanh toán .v.v. Nói chung thanh niên tự ái làm éo gì ko hiểu thì hỏi, nhân viên bố láo thì cuốc vào mặt nó.

lum..zzz

Xe điện
Chữ ký đương nhiên phải chuẩn đó là đảm bảo quyền lợi cho cụ, nếu cụ ko nhớ cụ có thể trình CMT và yêu cầu xem lại chữ ký cũ để ký cho giống, nếu thích cụ có thể xin mẫu thay đổi chữ ký mới.
Cụ gom lại thành 1 còm đi, thở ra 3-4 cái cụt lủn nếu cụ mà làm VCB em hiểu vì sao Cụ quyenxo84 dùng quyền từ chối sd dịch vụ VCB

quyenxo84

Xe điện
Website
anygard.vn
:D Em tâm tư thôi cụ provtc
Chứ em hiểu quy định như mấy cái cụ nói keke ;))
cứ pờ rô là em xướng :))

AT76

Xe điện
Em cũng từng định đổi thẻ tín dụng BIVD sang VCB nhưng cũng nhận được câu trả lời như của cụ. Công nhân cứng nhắc, khó chịu, vì mình giao dịch thường xuyên với nó, dù biết đó là cách giữ an toàn cho ngân hàng. Nhưng với kiểu yêu cầu thế này, ngân hàng sẽ mất nhiều khách hàng tiềm năng.

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
VCB, BIDV còn không chuối bằng Agribank, mệ nó, em định làm cái thẻ ATM nó bắt phải nộp cả ảnh thẻ :(

provtc

Xe container
:D Em tâm tư thôi cụ provtc
Chứ em hiểu quy định như mấy cái cụ nói keke ;))

cứ pờ rô là em xướng :))
Khi nào cụ cho em mua 1 sản phẩm của cụ mà bằng tiền vốn nhé, có gì em giới thiệu 500 a e đến mua haha. Mình là người kinh doanh thắc mắc cái 50k phí cho nó hèn người ra, trong khi mình vẫn phải ăn lãi 50-100k để sống.

provtc

Xe container
VCB, BIDV còn không chuối bằng Agribank, mệ nó, em định làm cái thẻ ATM nó bắt phải nộp cả ảnh thẻ :(
Cụ nộp ảnh luôn thì sau này cụ mở thẻ tín dụng master visa khi NH in ảnh lên thẻ sẽ ko bị bất tiện như kiểu đeo bao cao su bị ngược đầu làm hỏng bao haiz

Xe thùng

Xe hơi
Nhà cháu tưởng thay đổi chữ ký vẫn phải cần chữ ký cũ. Cụ nói thế méo nào.
Dịch vụ chắc gì đã nhất nhưng tiền thu thì phải nhất. Cái cụ chủ hỏi là cụ ý ko có nhu cầu đổi thẻ.
Nói chung muộn rồi nên thôi đọc nốt còn ngủ

quyenxo84

Xe điện
Website
anygard.vn
Em cũng từng định đổi thẻ tín dụng BIVD sang VCB nhưng cũng nhận được câu trả lời như của cụ. Công nhân cứng nhắc, khó chịu, vì mình giao dịch thường xuyên với nó, dù biết đó là cách giữ an toàn cho ngân hàng. Nhưng với kiểu yêu cầu thế này, ngân hàng sẽ mất nhiều khách hàng tiềm năng.
EM lại ưng nhất BIDV vì thái độ phục vụ, mặc dù phí đắt lòi :D
Tín dụng của em bên BIDV cả tăm tiệu mà chả yêu cầu giề, chỉ yêu cầu uỷ quyền thanh toán từ tk cty em đứng tên thôi

provtc

Xe container
Nhà cháu tưởng thay đổi chữ ký vẫn phải cần chữ ký cũ. Cụ nói thế méo nào.

Dịch vụ chắc gì đã nhất nhưng tiền thu thì phải nhất. Cái cụ chủ hỏi là cụ ý ko có nhu cầu đổi thẻ.
Nói chung muộn rồi nên thôi đọc nốt còn ngủ
Đã là thay đổi cái đó ko cần
Còn dịch vụ em cũng nói thế này, chắc éo gì mấy lão kd chuyên nghiệp trên này bán hàng đã tốt nhất mà muốn ăn lãi cao nhất.