Em từ bỏ VietComBank CCCM ạ, tự ái

VCB2017

Đi bộ
Cụ cũng phải thông cảm, giao dịch viên đông khách quá cũng street vỡ mật ấy chứ, con bé cụ gặp chắc là kỹ năng ứng xử kém hoặc là cậy cocc. Còn thay thẻ đổi số thẻ là bt mà cụ

quyenxo84

Xe điện
Website
anygard.vn
Nhà cháu tưởng thay đổi chữ ký vẫn phải cần chữ ký cũ. Cụ nói thế méo nào.
Dịch vụ chắc gì đã nhất nhưng tiền thu thì phải nhất. Cái cụ chủ hỏi là cụ ý ko có nhu cầu đổi thẻ.
Nói chung muộn rồi nên thôi đọc nốt còn ngủ
Em đồng ý việc ký là phải giống
Tuy nhiên, phải nên có 1 phương án khác dự phòng cụ ạ :D
Em đảm bảo CCCM đều từng bị N.H bắt ký lại

provtc

Xe container
EM lại ưng nhất BIDV vì thái độ phục vụ, mặc dù phí đắt lòi :D
Tín dụng của em bên BIDV cả tăm tiệu mà chả yêu cầu giề, chỉ yêu cầu uỷ quyền
thanh toán từ tk cty em đứng tên thôi
Lại phí, thế theo cụ dịch vụ phải tốt những phí rẻ thậm chí miễn phí, giống như kiểu đi chơi cave đòi L thơm ngon nhưng giá phải rẻ như L u40 hí hí. E sẽ đấu tranh đến cùng cái vụ phí này với cụ

heo-u

Xe buýt
Em than thở tí, dỗi

Em dùng thẻ VCB từ 2005 bắt đầu dùng IB từ 2010, thanh toán nội địa, quốc tế đủ các kiểu
con đà điểu mỗi tháng giao dịch rất đều đặn 1 tháng tầm 20 - 50 giao dịch, số tiền từ 30 - 500 triệu/ tháng :D đều đặn khoảng 6 - 7 năm nay, chưa kể máy Pos, giao dịch tay, sổ tk, giao dịch Cty đủ các kiểu .
Ý nói là em sử dụng rất thường xuyên và hàng ngày, theo em thì em cũng vào dạng khách hàng kha khá rồi :D.

Thế mà VCB lại làm em tự cmn ái, thế chứ

Chuyện chả có gì nói hôm nay em hết hạn cái thẻ Master Card, định gia hạn cũng định định mấy hôm rồi ra hỏi làm thủ tục mở thẻ tín dụng :D , nên nốt công đi
E GD phòng VCB Thăng Long.
- Làm tờ khai phát hành lại thẻ Master Card, khai thì khai thôi. Nhưng có cái phát hành lại lại ... số mới. chả sao nhưng bất tiện vì em dùng thẻ đó thanh toán quốc tế giờ phải làm nhập lại 1 loạt hồ sơ thanh toán từ: Apple, Goddady, 1and1, Google, Paypal, ...vv..., e GDV bảo là anh ơi số TK có thay đổi đâu ạ, chỉ số thẻ thôi thay đổi thôi, nói thế em biết đội GDV cũng nguy hiểm rồi nên em thôi ko nói nữa

Em có yêu cầu giữ số cũ thì không được :(, mà thẻ này thời hạn có 2 năm thôi. Đằng nào em cũng phải cập nhật ngày hết hạn thẻ và mã nhưng em khó chịu
Em thấy khó chịu thôi :D chứ VCB có làm theo quy định của nó thì kệ nó. Cuối cùng người bị bất tiện và khó chịu vưỡn em
- Chữ ký: Em ký rút tiền, làm hàng trăm hàng ngàn thủ tục từ mở thẻ mới, sổ tiết kiệm này nọ đủ thứ kiểu mà GDV bắt em ký đúng như 2005 mà không tra các giao dịch khác, em nói thật em đố ai ký giống xì 2005 đấy, mặc dù sau khi kiên nhẫn ký đủ 30 cái chữ ký, và chứng kiến sự bực dọc hiển thị lên mặt em GDV rồi thì em cũng được chấp nhận
Em cũng kệ thôi, em biết quy định thế nhưng thiếu gì cách VCB làm mấy em GGV cảm thấy dễ chịu hơn nhể, bằng cách cập nhật mẫu chữ ký thường xuyên thông qua các GD khác chẳng hạn keke. Ý là có cách nào khác đi chứ làm em í khó chịu thế sao đc
- Phí phát hành: Xong thì anh ơi, phí 50k nhé trừ vào tk. Ơ, Thẻ a mới làm 2 năm, phát sinh giao dịch cực thường xuyên a không muốn đổi VCB cứ bắt a đi đổi mà vẫn thu phí à em ơi? Em hỏi thế, em GDV mặt nghệt ra, em chặc lưỡi.
Thôi anh không làm nữa đâu, em mặt buồn thiu nhận lại giấy tờ, GGV mẹt thấy nhếch mép lên và cười rất mỉa mai bảo em: Nếu anh muốn miễn phí thì sau ngày 15/3 ra nhé, sau ngày 15 miễn phí. Em kệ m.ẹ
Phí phát hành, phí đổi thẻ, phí quản lý thẻ, phí phát sinh trên từng giao dịch, phí sao kê, phí iBanking, phí sms Banking tính trên từng GD.....em tin là em liệt kê vẫn thiếu :(, lắm thế
Quy định thế, em biết. Nhưng em thích thì em cứ khó chịu thôi

Em quyết định là sẽ sử dụng cái quyền duy nhất của mình: TỪ CHỐI KHÔNG TIẾP TỤC SỬ DỤNG VIETCOMBANK
Hơi bất tiện vì em hay dùng vcb quen rồi nhưng em thề các cụ em có đủ thẻ Visa, Master Card của tất cả các N.H, nhưng em ưng dùng của ai thì em dùng

VCB
Đông ãi
chờ lâu vcc
NV không thân thiện
Dịch vụ không uyển chuyển
Tóm lại là
Như cck
Thẻ này

Bực mình em quay sang bộ phận làm thẻ tín dụng :D.
Số là em định làm thẻ lâu rồi, nhưng hôm nay sẵn dịp. Thời buổi tín dụng rồi không làm thẻ có mà buồn cười
Em đinh ninh với 1 người có hồ sơ sáng như em thì việc tín dụng nếu xét chỉ phải xét định mức bao nhiêu / tháng thôi. Em định 100 không được thì 50 cũng ok.
Em không hk HN nhưng có kt3, có đất cát nhà cửa, chưa nợ nần ai bao giờ, hồ sơ cực sáng, giao dịch phát sinh tại vcb thì như trên em có nói rồi. Tự tin em tung tẩy đi hỏi

- Cho mình hỏi thủ tục làm thẻ tín dụng, em hỏi nhưng em ấy nhìn em xong lại quay qua nói chuyện gì với bạn khác ấy, em kiên nhẫn ngồi chờ, hơi đầu lâu em lại: Xin lỗi chị, em muốn hỏi thủ tục ... (em thề em nói đúng như thế), nốt câu chuyện, bạn í mới quay sang em:

GDV: Anh có trả lương qua VCB không? (các N.H khác là cười đã, xong chào anh, rồi mới hỏi han)
- Em không, nhưng em là chủ DN có phát sinh gd thường xuyên hàng tháng tại VCB và cá nhân anh phát sinh giao dịch "thường xuyên" cố định khoảng 30tr/ tháng
GDV: Anh không trả lương tại VCB thì phải thế chấp nhé.
- Thế chấp nào ạ
GDV: Bằng sổ tiết kiệm anh ạ, anh mở 1 sổ tiết kiệm 100tr chẳng hạn thì bên em làm thẻ cho anh định mức bằng 90% tài sản thế chấp tức 90tr
- Thế xong em có rút được 100tr đó ra không ạ
GDV: Không anh ạ, trừ khi anh tất toán các khoản phát sinh và làm thủ tục đóng thẻ
- Có cách nào khác không em?
GDV: Không anh ạ
Ơ...thế em để tăm tiệu em tiêu, tội éo nộp vào làm thế chấp, rồi lại được tiêu 90tr thôi, ơ mà em vẫn éo hiêu. E hỏi bạn GDV thì vẫn điệu cười mỉa

em phân vân mãi đến giờ để trả lời câu hỏi: Tại sao em phải mở thẻ tín dụng tại VCB?

Hay em ngu hiểu sai ý em GGV nhỉ. Có cụ mợ nào chia sẻ với em khônggggggg

em thì khác, bên agribank, thẻ atm hết hạn, em ra làm lại thẻ, vẫn số tk cũ, chữ ký sai một nét vẫn ok, vì đã có cmnd, nhưng khổ nỗi chờ thẻ 3 tháng liền vẫn chưa có, nên thôi em chuyển hết sang BIDV

heo-u

Xe buýt
Em than thở tí, dỗi

Em dùng thẻ VCB từ 2005 bắt đầu dùng IB từ 2010, thanh toán nội địa, quốc tế đủ các kiểu
con đà điểu mỗi tháng giao dịch rất đều đặn 1 tháng tầm 20 - 50 giao dịch, số tiền từ 30 - 500 triệu/ tháng :D đều đặn khoảng 6 - 7 năm nay, chưa kể máy Pos, giao dịch tay, sổ tk, giao dịch Cty đủ các kiểu .
Ý nói là em sử dụng rất thường xuyên và hàng ngày, theo em thì em cũng vào dạng khách hàng kha khá rồi :D.

Thế mà VCB lại làm em tự cmn ái, thế chứ

Chuyện chả có gì nói hôm nay em hết hạn cái thẻ Master Card, định gia hạn cũng định định mấy hôm rồi ra hỏi làm thủ tục mở thẻ tín dụng :D , nên nốt công đi
E GD phòng VCB Thăng Long.
- Làm tờ khai phát hành lại thẻ Master Card, khai thì khai thôi. Nhưng có cái phát hành lại lại ... số mới. chả sao nhưng bất tiện vì em dùng thẻ đó thanh toán quốc tế giờ phải làm nhập lại 1 loạt hồ sơ thanh toán từ: Apple, Goddady, 1and1, Google, Paypal, ...vv..., e GDV bảo là anh ơi số TK có thay đổi đâu ạ, chỉ số thẻ thôi thay đổi thôi, nói thế em biết đội GDV cũng nguy hiểm rồi nên em thôi ko nói nữa

Em có yêu cầu giữ số cũ thì không được :(, mà thẻ này thời hạn có 2 năm thôi. Đằng nào em cũng phải cập nhật ngày hết hạn thẻ và mã nhưng em khó chịu
Em thấy khó chịu thôi :D chứ VCB có làm theo quy định của nó thì kệ nó. Cuối cùng người bị bất tiện và khó chịu vưỡn em
- Chữ ký: Em ký rút tiền, làm hàng trăm hàng ngàn thủ tục từ mở thẻ mới, sổ tiết kiệm này nọ đủ thứ kiểu mà GDV bắt em ký đúng như 2005 mà không tra các giao dịch khác, em nói thật em đố ai ký giống xì 2005 đấy, mặc dù sau khi kiên nhẫn ký đủ 30 cái chữ ký, và chứng kiến sự bực dọc hiển thị lên mặt em GDV rồi thì em cũng được chấp nhận
Em cũng kệ thôi, em biết quy định thế nhưng thiếu gì cách VCB làm mấy em GGV cảm thấy dễ chịu hơn nhể, bằng cách cập nhật mẫu chữ ký thường xuyên thông qua các GD khác chẳng hạn keke. Ý là có cách nào khác đi chứ làm em í khó chịu thế sao đc
- Phí phát hành: Xong thì anh ơi, phí 50k nhé trừ vào tk. Ơ, Thẻ a mới làm 2 năm, phát sinh giao dịch cực thường xuyên a không muốn đổi VCB cứ bắt a đi đổi mà vẫn thu phí à em ơi? Em hỏi thế, em GDV mặt nghệt ra, em chặc lưỡi.
Thôi anh không làm nữa đâu, em mặt buồn thiu nhận lại giấy tờ, GGV mẹt thấy nhếch mép lên và cười rất mỉa mai bảo em: Nếu anh muốn miễn phí thì sau ngày 15/3 ra nhé, sau ngày 15 miễn phí. Em kệ m.ẹ
Phí phát hành, phí đổi thẻ, phí quản lý thẻ, phí phát sinh trên từng giao dịch, phí sao kê, phí iBanking, phí sms Banking tính trên từng GD.....em tin là em liệt kê vẫn thiếu :(, lắm thế
Quy định thế, em biết. Nhưng em thích thì em cứ khó chịu thôi

Em quyết định là sẽ sử dụng cái quyền duy nhất của mình: TỪ CHỐI KHÔNG TIẾP TỤC SỬ DỤNG VIETCOMBANK
Hơi bất tiện vì em hay dùng vcb quen rồi nhưng em thề các cụ em có đủ thẻ Visa, Master Card của tất cả các N.H, nhưng em ưng dùng của ai thì em dùng

VCB
Đông ãi
chờ lâu vcc
NV không thân thiện
Dịch vụ không uyển chuyển
Tóm lại là
Như cck
Thẻ này

Bực mình em quay sang bộ phận làm thẻ tín dụng :D.
Số là em định làm thẻ lâu rồi, nhưng hôm nay sẵn dịp. Thời buổi tín dụng rồi không làm thẻ có mà buồn cười
Em đinh ninh với 1 người có hồ sơ sáng như em thì việc tín dụng nếu xét chỉ phải xét định mức bao nhiêu / tháng thôi. Em định 100 không được thì 50 cũng ok.
Em không hk HN nhưng có kt3, có đất cát nhà cửa, chưa nợ nần ai bao giờ, hồ sơ cực sáng, giao dịch phát sinh tại vcb thì như trên em có nói rồi. Tự tin em tung tẩy đi hỏi

- Cho mình hỏi thủ tục làm thẻ tín dụng, em hỏi nhưng em ấy nhìn em xong lại quay qua nói chuyện gì với bạn khác ấy, em kiên nhẫn ngồi chờ, hơi đầu lâu em lại: Xin lỗi chị, em muốn hỏi thủ tục ... (em thề em nói đúng như thế), nốt câu chuyện, bạn í mới quay sang em:

GDV: Anh có trả lương qua VCB không? (các N.H khác là cười đã, xong chào anh, rồi mới hỏi han)
- Em không, nhưng em là chủ DN có phát sinh gd thường xuyên hàng tháng tại VCB và cá nhân anh phát sinh giao dịch "thường xuyên" cố định khoảng 30tr/ tháng
GDV: Anh không trả lương tại VCB thì phải thế chấp nhé.
- Thế chấp nào ạ
GDV: Bằng sổ tiết kiệm anh ạ, anh mở 1 sổ tiết kiệm 100tr chẳng hạn thì bên em làm thẻ cho anh định mức bằng 90% tài sản thế chấp tức 90tr
- Thế xong em có rút được 100tr đó ra không ạ
GDV: Không anh ạ, trừ khi anh tất toán các khoản phát sinh và làm thủ tục đóng thẻ
- Có cách nào khác không em?
GDV: Không anh ạ
Ơ...thế em để tăm tiệu em tiêu, tội éo nộp vào làm thế chấp, rồi lại được tiêu 90tr thôi, ơ mà em vẫn éo hiêu. E hỏi bạn GDV thì vẫn điệu cười mỉa

em phân vân mãi đến giờ để trả lời câu hỏi: Tại sao em phải mở thẻ tín dụng tại VCB?

Hay em ngu hiểu sai ý em GGV nhỉ. Có cụ mợ nào chia sẻ với em khônggggggg

em thì khác, bên agribank, thẻ atm hết hạn, em ra làm lại thẻ, vẫn số tk cũ, chữ ký sai một nét vẫn ok, vì đã có cmnd, nhưng khổ nỗi chờ thẻ 3 tháng liền vẫn chưa có, nên thôi em chuyển hết sang BIDV

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
Cụ nộp ảnh luôn thì sau này cụ mở thẻ tín dụng master visa khi NH in ảnh lên thẻ sẽ ko bị bất tiện như kiểu đeo bao cao su bị ngược đầu làm hỏng bao haiz
Em lại không có nhu cầu làm thẻ master visa nữa vì có của VCB rồi cụ ạ.

provtc

Xe container
em thì khác, bên agribank, thẻ atm hết hạn, em ra làm lại thẻ, vẫn số tk cũ, chữ ký sai một nét vẫn ok, vì đã có cmnd, nhưng khổ nỗi chờ thẻ
3 tháng liền vẫn chưa có, nên thôi em chuyển hết sang BIDV
Cụ làm thẻ gì mà chờ đến 3 tháng, cụ có thể gọi điện hoặc phi thẳng lên phòng giám đốc CN đó để phàn nàn, nhân viên nhận hồ sơ của cụ có thể bị đuổi vc

provtc

Xe container
Em lại không có nhu cầu làm thẻ master visa nữa vì có của VCB rồi cụ ạ.
Nói chung là an toàn cho cụ, nhiều trường hợp giả mạo nhưng có 1 cái ảnh 4x6 mà cứu mình đó, nhiều ngân hàng vì khách hàng là thượng đế mà bỏ qua khâu này, như bên Đức họ vẫn yêu cầu chụp ảnh khi cụ mở tk. Giống như đi chơi cave mà có bao cao su an toàn hơn là nhân trần cụ nhể

quyenxo84

Xe điện
Website
anygard.vn
Em thề cả cụ em đảm bảo em biết hết những gì cụ biết :D
Và em thề cụ em uống bia bo gú bằng cả tháng lương cụ lọ mọ cơ nhưng em không tiếc 1phút nào :D
Em dở hơi hay đi tiếc mấy đồng lẻ thế đấy keke.
:D Cụ tưởng cụ nick đen ọp phơ còn tụi tím bọn em là không phỏng ;)). Em lịch sự thêm với cụ 1 còm này thôi đấy
Khi nào cụ cho em mua 1 sản phẩm của cụ mà bằng tiền vốn nhé, có gì em giới thiệu 500 a e đến mua haha. Mình là người kinh doanh thắc mắc cái 50k phí cho nó hèn người ra, trong khi mình vẫn phải ăn lãi 50-100k để sống.
Cụ nộp ảnh luôn thì sau này cụ mở thẻ tín dụng master visa khi NH in ảnh lên thẻ sẽ ko bị bất tiện như kiểu đeo bao cao su bị ngược đầu làm hỏng bao haiz
Đã là thay đổi cái đó ko cần
Còn dịch vụ em cũng nói thế này, chắc éo gì mấy lão kd chuyên nghiệp trên này bán hàng đã tốt nhất mà muốn ăn lãi cao nhất.

Chỉnh sửa cuối:

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
Nói chung là an toàn cho cụ, nhiều trường hợp giả mạo nhưng có 1 cái ảnh 4x6 mà cứu mình đó, nhiều ngân hàng vì khách hàng là thượng đế mà bỏ qua khâu này, như bên Đức họ vẫn yêu cầu chụp ảnh khi cụ mở tk
Có lẽ vậy cụ nhỉ, nhưng em dùng rất nhiều ngân hàng nhưng mới gặp thủ tục này ở bên Agribank.

quyenxo84

Xe điện
Website
anygard.vn
Cụ ra ACB thẻ lấy ngay :D

heo-u

Xe buýt
Cụ làm thẻ gì mà chờ đến 3 tháng, cụ có thể gọi điện hoặc phi thẳng lên phòng giám đốc CN đó để phàn nàn, nhân viên nhận hồ sơ của cụ có thể bị đuổi vc
nv hẹn em sau 1tuần qua lấy, 1tuần sau e qua thì nv kêu bị lỗi phát hành, hẹn e tuần sau tiếp tục đến, tuần sau em lai qua, lần này thì nói chưa nhận đc thẻ, và nói khi nào thẻ đến họ alo, em lại chờ, chờ mãi, mỗi lần 1 lý do. Bực quá em rút hết ko dùng nữa.

mAd_lOvE

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
www.myphamxachtay.com
Bực mà vẫn phải dùng VCB, vì hầu hết các giao dịch thanh toán đều phải qua nó cho tiện với đối tác :(

provtc

Xe container
Em thề cả cụ em đảm bảo em biết hết những gì cụ biết :D
Và em thề cụ em uống bia bo gú bằng cả tháng lương cụ lọ mọ cơ nhưng em không
tiếc :D
Em dở hơi hay đi tiếc mấy đồng thế đấy keke. Em vẫn còn lựa chọn cụ ạ
:D Cụ tưởng cụ nick đen ọp phơ còn tụi tím bọn em là không phỏng ;)). Em lịch sự thêm với cụ 1 còm này thôi
Haha cụ nói câu nào khập khiễng câu đó, e còn chả có gì là mất lịch sự với cụ từ đầu, thanh niên như cụ lom dom quá. Biết mà giả ngu ko biết lên đây hỏi làm chi cho buồn cười ra. Cụ cũng làm dịch vụ nếu đơn giản ngày nào đó em vào cửa hàng cụ biết mà cứ giả ngu ko biết yêu cầu thay 1 màn hình chính hãng bằng giá với 1 màn hình lô thử hỏi lúc đó cụ có lịch sự với em nữa ko . Thôi chả còm với cụ, còn ofer là cái quái gì em chả hiểu. Hí

quyenxo84

Xe điện
Website
anygard.vn
Bực mà vẫn phải dùng VCB, vì hầu hết các giao dịch thanh toán đều phải qua nó cho tiện với đối tác :(
Em có nghĩ đến cái này, em vẫn nhận thanh toán đến VCB, nhưng sẽ cố gắng tranfer đi và hạn chế hết mức sử dụng keke

provtc

Xe container
Có lẽ vậy cụ nhỉ, nhưng em dùng rất nhiều ngân hàng nhưng mới gặp thủ tục này ở bên Agribank.
Mỗi NH 1 thủ tục giấy tờ khác nhau, về quan điểm đã phát sinh tài khoản trong nước hay quốc tế dịch vụ nọ kia là tự mình phải an toàn, chả vip viếc gì đâu cụ à đến lúc mất tiền mình là người thiệt. Tiền của mình mình phải bảo vệ trc

gauhd1986

Xe tăng
VCB, BIDV còn không chuối bằng Agribank, mệ nó, em định làm cái thẻ ATM nó bắt phải nộp cả ảnh thẻ :(
Cụ thế mie nào chứ e có mất cái ảnh nào đâu. Chắc nó thấy cụ đẹp zai lên xin ảnh đăng face chăng?@-)

provtc

Xe container
nv hẹn em sau 1tuần qua lấy, 1tuần sau e qua thì nv kêu bị lỗi phát hành, hẹn e tuần sau tiếp tục đến, tuần sau em lai qua, lần này thì nói chưa
nhận đc thẻ, và nói khi nào thẻ đến họ alo, em lại chờ, chờ mãi, mỗi lần 1 lý do. Bực quá em rút hết ko dùng nữa.
Thế là làm ăn bố láo, như này em ủng hộ mợ tẩy chay