Thảo luận Em Tự Rửa Xe Tại Nhà

Nishu

Xe hơi
E cũng như Cụ. Thích tự tắm gội cho cô vợ chăm chút cho cô Vợ 2. Mọi người ra vào nói nọ kia....cũng ko vui cho lắm. Xét cho cùng Kệ họ mình thích thì mình làm thôi Bỏ ngoài tại cho nhẹ đầu.

hencua

Xe buýt
Website
meettomy.site
E cũng như Cụ. Thích tự tắm gội cho cô vợ chăm chút cho cô Vợ 2. Mọi người ra vào nói nọ kia....cũng ko vui cho lắm. Xét cho cùng Kệ họ mình thích thì mình làm thôi Bỏ ngoài tại cho nhẹ đầu.
Kệ họ, việc mình mình làm. Em T7, CN cũng tự rửa xe, mọi người thì nào là: Hiệu rửa xe thất nghiệp ...vv. Em kệ, mình làm thấy khỏe và sạch sẽ.

2005

Xe điện
Nhờ các cụ tư vấn tự rửa xe gia đình thì cần những gì: máy móc, dụng cụ, đồ đạc, hóa chất.v.v...

hoan0208

Xe máy
Nhờ các cụ tư vấn tự rửa xe gia đình thì cần những gì: máy móc, dụng cụ, đồ đạc, hóa chất.v.v...
Theo em thấy mua đồ tự rửa xe cụ cứ lên sắm như khi mua thêm đồ về độ xe. Mua các đồ cơ bản thật sự cần thiết. Sau đó theo nhu cầu thực tế, thì mình bổ sung thêm. Với phạm vi tự rửa thì bác làm 1 con máy rửa cầm tay, 1 vài chiếc khăn lau và 1 chai nước rửa chuyên dụng. Sau đó nhu cầu hơn thì mình mua thêm máy hút, đồ rửa kính, làm bóng lazang.... Còn bác muốn chi tiết hãng thì bác phải cho em ngân sách, thì mới lên 1 combo cơ bản hay chi tiết được

2005

Xe điện
Theo em thấy mua đồ tự rửa xe cụ cứ lên sắm như khi mua thêm đồ về độ xe. Mua các đồ cơ bản thật sự cần thiết. Sau đó theo nhu cầu thực tế, thì mình bổ sung thêm. Với phạm vi tự rửa thì bác làm 1 con máy rửa cầm tay, 1 vài chiếc khăn lau và 1 chai nước rửa chuyên dụng. Sau đó nhu cầu hơn thì mình mua thêm máy hút, đồ rửa kính, làm bóng lazang.... Còn bác muốn chi tiết hãng thì bác phải cho em ngân sách, thì mới lên 1 combo cơ bản hay chi tiết được
Thực ra trước giờ em chưa mua/sử dụng bao giờ nên không rõ lắm. Giờ có nhà mới, có sân mới thử ngâm cứu qua.

Tài chính em không ngại lắm, chắc loanh quanh chục củ thì cố được? Em không biết nên mới nghía qua cái máy rửa karcher loanh quanh 4 củ? Còn các đồ khác thì chưa rõ.

2005

Xe điện
Cụ cho em combo đồ cơ bản cần những gì, nếu chi tiết được hãng, chỗ mua thì quá tốt.

80Bê

Xe buýt
Em xin yk các cụ mua rửa xe máy, xe đạp
1. Máy rửa xe mini loại nào ổn (em cần máy mini chứ to hoành tráng ko có chỗ)
2. Dùng loại xà phòng nào, em thấy bán shopee nhiều loại tạo bọt
3. Dùng cái gì để tạo bọt, em thấy shopee bán cái bình cầm tay xịt, loại này ok ko?
Em vác xe máy ra ngoài nó rửa bẩn kinh, thôi thì cuối tuần vác ra tự kỳ cọ vậy.

Dao2nd

Xe đạp
Mih dùng máy Kaecher K2 cũng ổn, dòng chổi than nên ồn cụ nào chơi lên dòng k chổi than như K3 trở lên lực phun mạnh hơn. Mih cũng T7-CN tự rửa cũng nhanh, bộ cơ bản máy rửa kèm bình bọt bàn chải, khăn mềm, lọ hóa chất rửa karcher tặng kèm

80Bê

Xe buýt
Mih dùng máy Kaecher K2 cũng ổn, dòng chổi than nên ồn cụ nào chơi lên dòng k chổi than như K3 trở lên lực phun mạnh hơn. Mih cũng T7-CN tự rửa cũng nhanh, bộ cơ bản máy rửa kèm bình bọt bàn chải, khăn mềm, lọ hóa chất rửa karcher tặng kèm
Em vừa xem thấy karcher k2 to quá, chắc cụ nào sân phải rộng rãi, em tìm con mini cho mang vác cho gọn.

babypimp

Xe hơi
Em vừa xem thấy karcher k2 to quá, chắc cụ nào sân phải rộng rãi, em tìm con mini cho mang vác cho gọn.
K2 có nhiều dòng mà bác. Mấy dòng to to thì nó kiểu chuyên nghiệp hơn, sử dụng với cường độ cao.
Mình rửa gia đình thi thoảng mới dùng thì cứ làm cái classic nhỏ nhất rẻ nhất, gọn nhẹ phụ nữ trẻ em xách thoải mái.

80Bê

Xe buýt
K2 có nhiều dòng mà bác. Mấy dòng to to thì nó kiểu chuyên nghiệp hơn, sử dụng với cường độ cao.
Mình rửa gia đình thi thoảng mới dùng thì cứ làm cái classic nhỏ nhất rẻ nhất, gọn nhẹ phụ nữ trẻ em xách thoải mái.
Thế K2 dòng nào nhỏ nhất cụ nhỉ? Em hôm trước thấy cụ nào bán cái cầm tay có pin Hadun gì đó có vẻ phù hợp mà em thích cắm điện hơn là pin

babypimp

Xe hơi
Thế K2 dòng nào nhỏ nhất cụ nhỉ? Em hôm trước thấy cụ nào bán cái cầm tay có pin Hadun gì đó có vẻ phù hợp mà em thích cắm điện hơn là pin
Em thì em đang dùng dòng K2 universal, xịt rất khỏe, nhưng hơi ồn và ko dí cò xịt liên tục trong thời gian dài được (rửa xe em hay xịt ngắt quãng nên em thấy ổn).

TQ có mấy mẫu kiểu động cơ điện từ, rẻ mà em thấy có vẻ xách nặng. Nhà em còn để phụ nữ người già dùng nên em ko chọn.

Chỉnh sửa cuối:
Tự rửa ở nhà cũng hay ấy chứ các cụ nhỉ ?

TheReaper

Xe tải
K2 nhỏ rùi bạn, nhìn ảnh thế thôi nhẹ lắm
Em chơi K4 được 2 năm rồi thì phải. Con này vệ sịnh đường/tường rong rêu đập chết hết. Bác nào thích nhẹ tiền hơn có mà đầy hãng, đặt 1 chỗ rồi kéo ống ra thoải mái. Em dùng con này vì tiện di chuyển là chính.

hoaibongtx

Đi bộ
Các bác cho em hỏi dùng loại nước rửa xe nào cho nhiều bọt, em mua mấy loại trên shoopee mà thấy ít bọt quá

TheReaper

Xe tải
Các bác cho em hỏi dùng loại nước rửa xe nào cho nhiều bọt, em mua mấy loại trên shoopee mà thấy ít bọt quá
Loại nào phổ biến cũng nhiều bọt hết, sonax cũng bọt. Phụ thuộc vào tỉ lệ pha và khẩu phun nữa, nó khuấy k tốt thì ít bọt.