Thảo luận Em Tự Rửa Xe Tại Nhà

XeCheo

Xe hơi
Em cứ đẩy bài lên để các cụ vào chia sẻ mua các loại dụng cụ phục vụ cho việc vệ sinh chăm sóc Vk2. (P/s: Ông A trai em ra quán rửa xe, giao cho thợ xong, lượn sang bên cạnh nhâm nhi cafe. Lát sau chủ quán rửa chạy ra thông báo là tay thợ rửa xe nó lùi xe ra húc đổ luôn cái trụ cổng! ko còn gì để nói luôn. Nên các cụ đánh xe ra quán nên cẩn thận ạ.)

canboxom.dt

Xe tăng
Em cứ đẩy bài lên để các cụ vào chia sẻ mua các loại dụng cụ phục vụ cho việc vệ sinh chăm sóc Vk2. (P/s: Ông A trai em ra quán rửa xe, giao cho thợ xong, lượn sang bên cạnh nhâm nhi cafe. Lát sau chủ quán rửa chạy ra thông báo là tay thợ rửa xe nó lùi xe ra húc đổ luôn cái trụ cổng! ko còn gì để nói luôn. Nên các cụ đánh xe ra quán nên cẩn thận ạ.)
Haha, nhiều vụ tương tự rồi cụ ạ. Có bà đi con morning đi dọn nội thất, để xe qua đêm. Sáng hôm sau nhận đc cuộc đt báo rằng mất xe rồi.

TheReaper

Xe tải
:bz vẫn chưa có biện pháp rửa gầm tại nhà hợp lý ngoài xịt vòi hướng vào.

TheReaper

Xe tải
Hồi em mới sắm đồ cũng từng sn như cụ sắm đầy đủ cả bộ như các tiệm rửa xe công nghệ nhật nào bơm nào cọ nào chà lốp... nhưng chốt lại rồi chỉ cần:
- Bơm đủ áp đủ lưu lượng, em xài Karcher k4 thêm các đầu béc và bình bọt xài bao phê.
- Khăn mềm và cái lau xà bông - cái này cụ lên mạng mua cho nhanh.
- Dung dịch rửa xe, không chạm hay có chạm khi rửa cũng đều phải dùng khăn lau mới sạch. Lý do nếu muốn rửa xe k chạm mà dung dịch nhập ngoại loại vừa sạch mà k gây hại sơn xe thì mất cả bình tầm 1-200k cho 1 lần xịt (mình k theo dc), còn hàng rẻ mà khử mạnh thì sạch thì có sạch nhưng cũng bạc luôn phần sơn. Nên dung dịch rửa xe cũng mua loại tốt vừa k hại da tay vừa k hại xe, em xài Sonax 300k 1 chai.
- Chai xịt tẩy vết côn trùng, chai xịt nội thất: có tiền thì nên mua xài cũng khá tiện.
- Máy hút bụi: chạy pin hoặc 12V.
- Bơm lốp: 12V hoặc pin
- Chổi cà lốp, cọ..em mua về nhưng rồi k xài đến v
ì lốp, vành cũng k bẩn mà khi rửa cũng k có thời gian để cà lốp đâu.
Tổng kinh phí tầm 5-10tr :)
:)) Cụ chơi cái xịt gầm xe như bác canboxom.dt chưa? Em mua full bộ Karcher rồi. Mà đầu gập của Karcher nó chưa tối ưu lắm (một phần là cúi mỏi người quá). Đang thắc mắc loại bác canboxom đề xuất có lắp được k. =)) lâu lắm rồi k rửa xe ngoài. Chơi luôn máy hút bụi sàn xe luôn mới.

bác nào đã chế cái rulo cho cuộn dây từ máy ra súng chưa ạ, em định mua để sử dụng mà ko rõ cuộn vào có ổn ko, chứ mỗi lần rửa xe xong cuộn dây bằng tay cũng hơi oải mà nó cứ lòng thòng nữa

#-oCác bác sedan sướng chứ em cuv rửa mệt vãi tè, nóc xe phải kê ghế mới với. Bù lại dùng con karcher mạnh thật, nhiều khi rửa nước thôi cũng được.
Nóc xe em toàn xử lý bằng cách leo lên bánh sau; phía trước thì mở cánh lái hoặc cánh phụ, trèo lên bệ cửa vẫn với lên nóc được.

Mấy cụ chăm rửa xe thế cho mình hỏi cách để vệ sinh ghế da màu kem cho xe ô tô với, thường các cụ hay dùng dung dịch gì để làm sạch ghế da và làm như thế nào ạ?. Em thấy cái ghế da màu kem nó mau bị ố bẩn ở phía dưới chỗ ngồi lắm.
Em dùng chai xịt nội thất Sonax thấy ổn.
Vết bẩn lâu thì em chưa thử, vì mới bẩn em đã xử lý rồi 8-}. Hôm người nhà ngồi làm đổ cafe ra ghế, hôm sau em xịt Sonax lên lau vài đường thấy sạch.

TheReaper

Xe tải

hongbinh

Xe buýt
cụ làm thêm cái biển RỬA XE thì tiết kiệm hơn nữa đấy

mralexco

Xe hơi
Em đang ngắm 2 con này ship Taobao về. Bác nào cho em tư vấn đuược không ạ

ZenC

Đi bộ
Chung cư có cách nào tự rửa xe ko nhỉ các cụ :) e thik tự rửa tự chăm xe nhưng nhà ở lồng cao ko có điều kiện sân bãi tại gia như các cụ ^_^

mralexco

Xe hơi
Chung cư có cách nào tự rửa xe ko nhỉ các cụ :) e thik tự rửa tự chăm xe nhưng nhà ở lồng cao ko có điều kiện sân bãi tại gia như các cụ ^_^
Bác mua mấy con máy của bọn Yili có kèm thùng đựng nước 40L đi kèm. Tìm bãi đất nào rửa ý bác. Nhưng em khuyên thật là k nên. Em toàn về quê xong mới rửa vì nếu k có sân thì bất cập lắm.

black_mind

Xe hơi
Nhờ các cụ tư vấn cho một con hút bụi chạy pin (dùng chung máy khoan càng tốt) lực hút ngon ngon tí với