Thảo luận Em Tự Rửa Xe Tại Nhà

canboxom.dt

Xe tăng
Em vẫn kiên trì rửa nhé, tuần 1 lần

TheReaper

Xe tải
#-oCác bác sedan sướng chứ em cuv rửa mệt vãi tè, nóc xe phải kê ghế mới với. Bù lại dùng con karcher mạnh thật, nhiều khi rửa nước thôi cũng được.

TheReaper

Xe tải
Cụ search máy rửa xe Ryobi 36 vôn.
Cụ có kinh nghiệm mua dung dịch lau phần nhựa cho nó giữ màu đen bền không ạ? Em chưa đến lúc cần nhưng mua luôn sau đỡ phải đợi.

Cụ có kinh nghiệm mua dung dịch lau phần nhựa cho nó giữ màu đen bền không ạ? Em chưa đến lúc cần nhưng mua luôn sau đỡ phải đợi.
Dạ không ạ, nhưng e nghĩ là nó không có tác dụng đâu, e chơi xe cỏ nên cũ là thay, không chờ nó hỏng.

Vang đỏ rẻ hơn vang xanh 100 lần cụ ei!!!!

nemesisgau

Xe buýt
Các cụ cho em hỏi với, nếu rửa xe mà không lau khô hoặc không xì khô thì có được ko? Hay nó thành vệt trên vỏ xe.
Hỏi vậy vì em đang để xe ở lề đường đối diện cửa nhà, làm gì cũng phải dắt dây qua đường, làm vào buổi tối nên cũng hơi ngại lích kích. Bình thường em chỉ hút bụi và tự lau da nhựa nội thất bằng dung dịch 3M, thấy có vẻ giữ ẩm cho da nhựa cũng tốt. Món tự rửa thì em thích lắm nhưng toàn phải để về quê.
Với lại cụ nào thạo cho em hỏi, nên dùng bọt không chạm hay có chạm ạ?
Edit: sau khi chờ mãi chả ai trả lời, em đã mua đồ, rửa xe không chạm và mua máy thổi lá thổi cho bớt nước. chỉ có điều là em ko hiểu sao dung dịch ko chạm của em rửa xong trên kính vẫn còn hơi mờ bụi mịn 1 chút, lấy tay di di 1 đường trên xe cũng thế. nói chung chỉ sạch được 95% thôi, ko sạch hết. thế có là bình thường không ạ?

Chỉnh sửa cuối:

canboxom.dt

Xe tăng
Các cụ cho em hỏi với, nếu rửa xe mà không lau khô hoặc không xì khô thì có được ko? Hay nó thành vệt trên vỏ xe.
Hỏi vậy vì em đang để xe ở lề đường đối diện cửa nhà, làm gì cũng phải dắt dây qua đường, làm vào buổi tối nên cũng hơi ngại lích kích. Bình thường em chỉ hút bụi và tự lau da nhựa nội thất bằng dung dịch 3M, thấy có vẻ giữ ẩm cho da nhựa cũng tốt. Món tự rửa thì em thích lắm nhưng toàn phải để về quê.
Với lại cụ nào thạo cho em hỏi, nên dùng bọt không chạm hay có chạm ạ?
Edit: sau khi chờ mãi chả ai trả lời, em đã mua đồ, rửa xe không chạm và mua máy thổi lá thổi cho bớt nước. chỉ có điều là em ko hiểu sao dung dịch ko chạm của em rửa xong trên kính vẫn còn hơi mờ bụi mịn 1 chút, lấy tay di di 1 đường trên xe cũng thế. nói chung chỉ sạch được 95% thôi, ko sạch hết. thế có là bình thường không ạ?
Quan trọng dung dịch không chạm của cụ có chuẩn không, pha nước tỉ lệ đúng chưa.

canboxom.dt

Xe tăng
Cuối tuần mệt nhưng vui, giờ em còn lười không muốn lau bọt, hôm nọ cứ phun vào để 10p rồi xịt thẳng luôn vẫn thấy sạch tương đối.

nguyen_kia

Xe điện
Máy tạo nước phun mạnh không cụ chủ?

nemesisgau

Xe buýt
Quan trọng dung dịch không chạm của cụ có chuẩn không, pha nước tỉ lệ đúng chưa.
Em dùng loại Ekokemika bio 25, thấy cũng có vẻ đắt đắt hàng chính hãng. Chứ em ko chơi bột với mấy can cả bịch.
Về chuyện pha dung dịch thì em pha có xi lanh đàng hoàng.
Và gần tết, em phát oải đã quay sang chơi truyền thống, đặt dung dịch rửa có chạm và kèm thêm cây lau rửa có cán rồi. Hờ hờ

canboxom.dt

Xe tăng
Em dùng loại Ekokemika bio 25, thấy cũng có vẻ đắt đắt hàng chính hãng. Chứ em ko chơi bột với mấy can cả bịch.
Về chuyện pha dung dịch thì em pha có xi lanh đàng hoàng.
Và gần tết, em phát oải đã quay sang chơi truyền thống, đặt dung dịch rửa có chạm và kèm thêm cây lau rửa có cán rồi. Hờ hờ
Cụ phải hiểu là bio 25 nó không tẩy sạch bằng loại bio 45. Lúc nào cụ tăng chỉ số lên xem có sạch hơn k

nemesisgau

Xe buýt
Cụ phải hiểu là bio 25 nó không tẩy sạch bằng loại bio 45. Lúc nào cụ tăng chỉ số lên xem có sạch hơn k
Khổ quá em dại :))) biết thế mua cái số lớn nhất.
Em chuyển sang 3M rửa và bóng xe rồi ạ. Thấy cũng hài lòng phết ạ.
Nói chung tối nào rảnh thì tự lôi đồ ra rửa xe, thấy cũng vui vui ấy ạ. Từ ngày có máy rửa xe thì lê đi khắp nhà phụt xịt làm sạch :)))

Killer13

Xe tăng
Mấy cụ chăm rửa xe thế cho mình hỏi cách để vệ sinh ghế da màu kem cho xe ô tô với, thường các cụ hay dùng dung dịch gì để làm sạch ghế da và làm như thế nào ạ?. Em thấy cái ghế da màu kem nó mau bị ố bẩn ở phía dưới chỗ ngồi lắm.