Em Vios 2006 thần thánh chạy cao tốc 4,6l/100km

TunTa

Xe tải
Hai thành viên bên Tinhte có bài test và chia sẻ về em Vios 2006 chạy cao tốc chỉ với 4,6l/100, thật là thần thánh. Các cụ nói xem Vios 2015 liệu có làm được vậy ko ???

Test xăng Toyota Vios 2006 4,6l/100km

Em thấy Toyota công bố mức thấp nhất cho Vios mới đã là 5,2l/100km

pandakiss

Xe buýt
Đã mua xe rồi mà cứ nghĩ đến xăng, nhỏ nhặt quá (mia kiep, cùng lắm trăm cây hơn nhau vài lít bọ, hết tiền đổ xăng thì cuốc bộ hoặc leo lên xe đạp cho khỏe giò, hoặc còn do cách phối hợp chân ga, phanh của tùy từng người nữa). Các đồng chí nhảm về xăng nhiều quá, đến là nhàm.

Chỉnh sửa cuối:

pandakiss

Xe buýt
Đã mua xe rồi mà cứ nghĩ đến xăng, nhỏ nhặt quá (mia kiep, cùng lắm trăm cây hơn nhau vài lít bọ, hết tiền đổ xăng thì cuốc bộ hoặc leo lên xe đạp cho khỏe giò, hoặc còn do cách phối hợp chân ga, phanh của tùy từng người nữa). Các đồng chí nhảm về xăng nhiều quá, đến là nhàm.

DrX

Xe hơi
Bài PR ấy mà các cụ :)
Quan trọng nhiều người cũng chưa có thực tế sở hữu 1 con nào nên cứ quan tâm thôi cụ ợ
Chắc các cụ có kinh nghiệm rồi sẽ thấy thực tế, xăng không đáng gì so với chi phí khác :D

Chỉnh sửa cuối:

mobilee84

Xe tải
Mỗi năm cụ chạy 10v xem cụ có để ý k

máy cày

Xe tải
Em đi ít nên xăng không quan tâm lắm nhưng chạy phải tít mới máu. :D

BMW.de

Xe hơi
Cả thế giới đang đánh nhau vì xăng dầu. Đến người Mỹ giàu như thế mà còn quan tâm đến xăng nói gì nghèo như VN. Ngày xưa xe Mỹ toàn loại cơ bắp, ăn xăng nhưng họ đã thua xe Nhật ngay trên đất của họ vì xe Nhật tiết kiệm xăng. Ngày nay xe Mỹ cũng để ý hơn đến việc tiết kiệm nhiên liệu. Dân Mỹ giàu như thế còn tiết kiệm thì nghèo như VN nghĩ đến việc tiết kiệm cũng đúng thôi. Tiết kiệm xăng là tiết kiệm tiền, bảo vệ môi trường,... cũng không có gì là nhàm nếu quan tâm đến việc tiết kiệm xăng đâu ạ.

Kenz

Xe tải
Thứ nhất là em nghi ngờ cụ (nghi ngờ thôi nhé) ít đi ô-tô hoặc không đi ô-tô. Thứ hai là tùy từng suy nghĩ mỗi người và hoàn cảnh mỗi cá nhân. Cụ đừng nghĩ người giàu thì không tiếc tiền hay tiếc 1 lít xăng là tủn mủn, lặt vặt. Nên nhớ là đến Warren Buffet còn đi 1 con ô-tô hơn 20 năm tuổi. Mà cụ thì em chắc chắn là ko giàu hơn ông già phố Wall được rồi.

Kenz

Xe tải
=)) nghi vấn hack hoặc các cụ bên Tinh Tế là thánh cụ ạ. Riêng em chẳng bao giờ đọc mục xe bên ấy. Toàn các bố đăng bài, tự vào bợ *ss nhau :P

Hai thành viên bên Tinhte có bài test và chia sẻ về em Vios 2006 chạy cao tốc chỉ với 4,6l/100, thật là thần thánh. Các cụ nói xem Vios 2015 liệu có làm được vậy ko ???

Test xăng Toyota Vios 2006 4,6l/100km

Em thấy Toyota công bố mức thấp nhất cho Vios mới đã là 5,2l/100km

ubisapro

Xe trâu
Đâu cần tinhte đâu, các cụ sang box Honda, đầy cụ test City rùi về phán 4l kìa. Em thì em chả tin:)) Em đi Vios G 2014, kỷ lục hồi mùa xuân vừa rùi em đi, ăn 5,5l/100km em đã thấy đạt ngưỡng của bản thân rùi. Mùa này thì xác định thêm tầm gần lít cho nhẹ đầu. Mà xe cá nhân đi ít, thì xăng cộ vênh nhau 1l em nghĩ cũng chả vde j:D

AlexDo

Xe điện
Website
www.facebook.com
Hôm nọ em chạy Cam 3.5 2k10 đường hỗn hợp gần nghìn cây chuối được 12,2km/l mừng gần chết. Chạy tinhte chắc vào sân bay đi vòng tròn :D

TunTa

Xe tải
Đâu cần tinhte đâu, các cụ sang box Honda, đầy cụ test City rùi về phán 4l kìa. Em thì em chả tin:)) Em đi Vios G 2014, kỷ lục hồi mùa xuân vừa rùi em đi, ăn 5,5l/100km em đã thấy đạt ngưỡng của bản thân rùi. Mùa này thì xác định thêm tầm gần lít cho nhẹ đầu. Mà xe cá nhân đi ít, thì xăng cộ vênh nhau 1l em nghĩ cũng chả vde j:D
Vậy mới nói thần thánh quá phải ko cụ

TunTa

Xe tải
Nên nhớ là đến Warren Buffet còn đi 1 con ô-tô hơn 20 năm tuổi.
Chuẩn rồi cụ, nhiều những người giàu hay siêu giàu họ rất khiêm tốn, không khoe khoang...em thích Sam Walton, xem tài sản ông ấy để lại cho những người thừa kế kìa, trong bảng xếp hạng những người giầu nhất thế giới có đến cả tá là là họ Walton, như thế tài sản ông ấy để lại tính đến 100 tỷ $ ấy chứ, thế mà ô ấy đi chiếc xe bán tải cũ

hoantoanauto

Xe máy
ăn ít hơn cả vài mẫu xe máy rồi ạ :((

pandakiss

Xe buýt
Thứ nhất là em nghi ngờ cụ (nghi ngờ thôi nhé) ít đi ô-tô hoặc không đi ô-tô. Thứ hai là tùy từng suy nghĩ mỗi người và hoàn cảnh mỗi cá nhân. Cụ đừng nghĩ người giàu thì không tiếc tiền hay tiếc 1 lít xăng là tủn mủn, lặt vặt. Nên nhớ là đến Warren Buffet còn đi 1 con ô-tô hơn 20 năm tuổi. Mà cụ thì em chắc chắn là ko giàu hơn ông già phố Wall được rồi.
Vâng,nhà anh đi nhiều hơn nhà tôi. Trước hết là tôi không phản đối việc tiết kiệm, tôi chỉ muốn bảo các anh đừng nghĩ tiểu tiết quá.
Vấn đề là người ta nói, khi mua oto thì sẽ có nhiều chi phí cần phải quan tâm đến hơn, xăng chỉ là cái nhìn được trước mắt và cùng lắm 100km thì ông để lại được bao nhiêu tiền, liệu ông mua được chiếc khăn giấy để lau salon không.
Tôi nói là, các ông cứ mở mồm ra là tính toán đễn xăng, bây giờ tất cả các xe đều chế tạo tối ưu hóa để giảm mức tiêu thụ nguyên liệu nhất nhé. Hơn nữa đi tiết kiệm còn do kỹ năng lái nữa.
Chứ mổ mồm ra là xe Nhật tiết kiệm, Toy ít tốn xăng. Quên m* đi nhé, giờ BMW, Mec, Audi theo thông số còn ít tốn xăng hơn chứ không có nghĩa là ít mã lực, cùi bắp mà ít xăng đâu. Nghĩ cho nó rộng ra đi. Còn tôi đi Lexus mấy năm nay rồi, xe của tôi IS 250 2009 chi phí xăng vào khoảng 11l. Nhưng những chi phí khác như đỗ xe, bảo trì còn đắt hơn nhiều so với xăng.

Chỉnh sửa cuối:

pandakiss

Xe buýt
Chuẩn rồi cụ, nhiều những người giàu hay siêu giàu họ rất khiêm tốn, không khoe khoang...em thích Sam Walton, xem tài sản ông ấy để lại cho những người thừa kế kìa, trong bảng xếp hạng những người giầu nhất thế giới có đến cả tá là là họ Walton, như thế tài sản ông ấy để lại tính đến 100 tỷ $ ấy chứ, thế mà ô ấy đi chiếc xe bán tải cũ
Cũng tùy từng người thôi, Có những ngườin nói ra, không có nghĩa là người ta khoe khoang. Chứ những thông tin về các đại gia siêu giàu, người ta hiểu và học theo giỏi hơn cả các ông ấy.
Còn hơn là những kiểu người toàn nghĩ những tiểu tiết và cổ xúy cho nhau để mãi không suy nghĩ lớn được.