[Thảo luận] Em vừa bị cướp, các bác cẩn thận

dopod

Xe máy
Quá đơn giản, các bác đã bàn thảo nhều trên này rồi nhưng hôm nay em mới gặp, bẩm lại để các bác cẩn thận:

16h15', em đi từ hướng Chùa Bộc -> Kim Liên, dừng chờ đèn đỏ ở đối diện StarBowl chuẩn bị rẽ trái.... Đèn xanh bật lên, em từ tốn xi-nhan rồi rẽ trái...,bỗng nhiên phía bên phải em có 2 chú (chữ nghiện hiện lên giữa mặt) kêu ối ối..., anh ơi chèn vào chân em rồi ....
Vụ này thì em thấy giang hồ OF bàn luận chán chê rồi nên khá bình tĩnh, đi tiếp..., qua cầu Trung Tự thì 2 chú vọt lên gõ cửa .." anh đi chèn vào chân người ta rồi bỏ chạy hả...?", ĐCM, phải xuống rồi..., em rẽ vào chỗ Cty rau quả, xuống xe khóa cửa đàng hoàng..., chú bảo bị xe em chèn vào chân, ngồi vật xuống vỉa hè như bị xe tăng đâm vào (như là cầu thủ QK4 trong trận với Thanh Hóa CN vừa rồi), vật vã ...

Hehe, nói thì lâu nhưng em sử lý khá nhanh, dư lày:

Em: Tình hình thế nào, xin lỗi nhé, có sao không?
Chú kia: Anh đi vội thế, chưa có đèn xanh mà đã đi ... (ĐCM, đúng là bọn cướp, để chân vào bánh xe em rồi lại còn dạy bảo lày lọ...)
Em: Ok, thôi chả may, bây giờ thế nào...?
Chú kia: Em phải mua thuốc bóp chân, mà chỉ sợ em phải nghỉ làm mất 1 tuần thôi (ĐCM, có làm léo giề đâu...).
Em: OK, thôi chú cầm 200k mua thuốc hộ anh, thiếu anh xin nhé...
Chú kia: ...

***, em biết bị cướp mà vẫn phải ngọt nhạt cho xong chuyện, chả biết thế có hèn quá không...

Iron man

Xe tăng
Sặc ...... Ngã tư đóa ở gần nhà êm, ngài nào cũng chạy qua ..... thế nài thì cũng phở cẩn thận trò nài đây. Thanks Cụ nhá :)

HUNGSMUN

Xe container
Chia buồn với cụ vì xã hội ta còn quá nhiều gánh nặng từ công khai đến không công khai. Chắc là cụ đi một mình chứ không thì mấy thằng chó đói kia no đòn rồi:102:

vietqv

Xe điện
Website
www.conduongtolua.com.vn
Cụ ợ. Cụ gọi mẹ cảnh sát ra giải quyết. Đíu gì phải đưa nó 200k. Em nghe cụ nói em bực mình lắm. Chẳng may như cụ không bít lúc đấy em có can đảm như bây giờ không. :'(

Gcar

Xe container
bác cho 200k quá ngon thế thì nó còn diễn trò dài dài, cho 50k thôi nếu bác vội, còn không thì cứ dẫn nó vào CA Phường xem thiệt hại thế nào, ai làm chứng, cãi được thì tốt còn không cũng bắt nó để lại tên tuổi địa chỉ ở CA.

tuananhbmw

Xe buýt
Em mà như cụ em xuống đập cho mấy phát vào mặt cho nó mua thuốc bóp thật luôn ý chứ,cụ là hiền quá nên thế đấy ạ...

dopod

Xe máy
Bức xúc lắm cụ ợ, biết nó cướp mình, nó lại còn răn dạy mình là chưa có đèn xanh đã đi ... (*** nó, đèn xanh được 2s rồi vì em còn dừng sau 1 xe máy). Bớt bức xúc vì các cụ trên này đã nói ra, bàn chán rồi, em chẳng may gặp phải thôi, chứ chưa biết gì mà tự nhiên gặp vụ này thì chắc là nhiệt độ cũng lên cao lắm...

Chuyện cụ bị cướp có vẻ không bức xúc lắm nhể
:^):^):^):^):^):^)

Shinta

Xe tăng
:102: nhìn mặt bọn đó, ko đưa tiền, nó túm lại gây sự... lại mệt người mất...
không hiểu ý tưởng về việc "tiên thủ hạ vi cường" (đập luôn bọn nó 1 trận)... thì sao nhỉ? (chắc cũng phải tùy từng thằng thôi các bác nhỉ)

NguoiGia

Xe tăng
Giống chuyện bác Colla thế. Rồi cũng thí cho nó tí để đi cho đỡ phiền hà. :77:

Quân khốn, giá có cái tạch tạch nhể! (mờ cũng có khi đêk dám dùng. Hề hề...) :69:

dongnn

Xe tăng
Tưởng nhớ
Cướp này nói làm gì, chủ nhật vừa rồi, em đi VĨnh Yên... rẽ vào Lý Thường Kiệt (vĩnh yên)

1 chú ra chỉ gậy
- Chào anh, anh cho kiểm tra giấy tờ, vào ngã tư đi sao nhanh thế!!!!!
- Không, tôi vào ngã 4 tốc độ 15km/h không phải là nhanh
- Ừ, thôi, anh đi không nhanh nhưng... anh vượt đèn đỏ....
- Tôi khong vượt đèn đỏ, còn 4s nữa mới đỏ, nên tôi đi không sai
- Sao anh lại cứ cãi tôi nhỉ? .... Thôi, cứ cho là anh không vượt đèn đỏ, nhưng xe anh chở 6 người....
- Không đúng, luật quy định cho phép chở đén 6 người ...
- Tôi không biết, quy đinh ở đây là thế...

....
Kết quả, em cũng mất 2 lít (vì mình đang vội, mặc dù nếu cố cãi, cũng sẽ thắng...)

Cái đấy có phải cướp không? cụ nào ở Vĩnh Phúc trả lời giúp em ạ

Naviman

Xe tăng
Chia buồn với cụ vì xã hội ta còn quá nhiều gánh nặng từ công khai đến không công khai. Chắc là cụ đi một mình chứ không thì mấy thằng chó đói kia no đòn rồi:102:
Thì cái bọn cờ-hó ấy chỉ nhắm vào người nào đi một mình mà cụ :^).
Bác chủ thớt xử lý êm thế cũng là ổn rồi, đi một mình nhiều khi khó nói lắm :69:

chi_pheo1983

Xe điện
Website
www.muaxetragop.vn
Quá đơn giản, các bác đã bàn thảo nhều trên này rồi nhưng hôm nay em mới gặp, bẩm lại để các bác cẩn thận:

16h15', em đi từ hướng Chùa Bộc -> Kim Liên, dừng chờ đèn đỏ ở đối diện StarBowl chuẩn bị rẽ trái.... Đèn xanh bật lên, em từ tốn xi-nhan rồi rẽ trái...,bỗng nhiên phía bên phải em có 2 chú (chữ nghiện hiện lên giữa mặt) kêu ối ối..., anh ơi chèn vào chân em rồi ....
Vụ này thì em thấy giang hồ OF bàn luận chán chê rồi nên khá bình tĩnh, đi tiếp..., qua cầu Trung Tự thì 2 chú vọt lên gõ cửa .." anh đi chèn vào chân người ta rồi bỏ chạy hả...?", ĐCM, phải xuống rồi..., em rẽ vào chỗ Cty rau quả, xuống xe khóa cửa đàng hoàng..., chú bảo bị xe em chèn vào chân, ngồi vật xuống vỉa hè như bị xe tăng đâm vào (như là cầu thủ QK4 trong trận với Thanh Hóa CN vừa rồi), vật vã ...

Hehe, nói thì lâu nhưng em sử lý khá nhanh, dư lày:

Em: Tình hình thế nào, xin lỗi nhé, có sao không?
Chú kia: Anh đi vội thế, chưa có đèn xanh mà đã đi ... (ĐCM, đúng là bọn cướp, để chân vào bánh xe em rồi lại còn dạy bảo lày lọ...)
Em: Ok, thôi chả may, bây giờ thế nào...?
Chú kia: Em phải mua thuốc bóp chân, mà chỉ sợ em phải nghỉ làm mất 1 tuần thôi (ĐCM, có làm léo giề đâu...).
Em: OK, thôi chú cầm 200k mua thuốc hộ anh, thiếu anh xin nhé...Chú kia: ...

***, em biết bị cướp mà vẫn phải ngọt nhạt cho xong chuyện, chả biết thế có hèn quá không...
em phản đối với cái câu này . đập cho nó vỡ alo ra chứ lị :mad::mad:

lavie

Xe hơi
Em nghe chuyện cụ em cũng sôi máu, em thật chứ cụ làm thế là tạo tiền lệ cho chúng nó tiếp tục làm thế với anh chị em khác. Em cũng nhát oánh nhau như cụ nhưng nếu là em thì em chả cho đồng nào, gọi công an giải quyết. Pháp luật phân xử sao thì mình làm vậy.

toanvinh_forever

Xe điện
có vẻ giá xxx rẻ hơn giá ăn cướp, đi làm ăn cướp giàu hơn xxx rồi, anh em ơi, nghề mới kìa, lao vào thôi:21::21::21:

Cahtra2008

Xe tăng
Nếu thế thì các bác OF mình tổ chức bẫy chúng nó rồi cho ... luôn đi.Tình hình như thế này là không ổn rồi

power

Xe tải
Cho thế là không ổn rồi., lần sau bọn đấy lại tiếp diễn.
Bác chủ thớt cứ phải :
- bọn chó đấy ới ới.
- Bác ngọt nhạt : " chờ anh một tí, anh bảo mấy thằng em mang ít cao hổ cốt ra bóp chân cho các chú"
- ....

nguoilang

Xe đạp
Cho thế là không ổn rồi., lần sau bọn đấy lại tiếp diễn.
Bác chủ thớt cứ phải :
- bọn chó đấy ới ới.
- Bác ngọt nhạt : " chờ anh một tí, anh bảo mấy thằng em mang ít cao hổ cốt ra bóp chân cho các chú"
- ....
:41: em thích cái này hơn.

auto_nd

Xe tăng
nịt mịe.... gọi xxx đến giải quyết sợ đíu gì bọn này..... cứ làm như này... bọn nó sẽ lớn mạnh lắm :77::77::77::77: