[Funland] Em vừa bỏ dịch vụ Internet của Viettel với lý do trời ơi.

thattinhvt

Xe buýt
Nó tự chuyển sang cước tháng đấy cụ ạ, đóng cước cả năm thì được khuyến mại thêm tháng ( đóng 6 tháng thêm 1 tháng, 12 tháng thêm 2 tháng) mà lại rẻ hơn.
Vâng, mà giờ e bỏ số vt rồi, ngại ra cửa hàng đăng ký cái vtpay. E đăng nhập bằng myviettel rồi tt bằng thẻ atm

Xperia ZZ

Xe tăng
Em cũng éo hiểu sao mạng Viettel cứ đến tối là như rùa, hơn 1 năm nay đều như thế ... Đcm mà mình chủ yếu chỉ cần xài buổi tối, ban ngày có ở nhà éo đâu!

Be Grace

Xe điện
Em thấy đa số các bạn chỉ nhiệt tình lúc lắp mới,có hợp đồng để lấy doanh số thôi.Sau thì nhạt,nhất là lúc mạng chập chờn mà phản ánh.
cụ nói thế nào í chớ , em xài viettel , bị sự cố gì gọi la cho nguoi den kiểm tra ngay , sau đó còn tổng đài goi lai hỏi xem co hài lòng với nv đến sửa chữa ko.

vinataba1

Xe hơi
Cụ dùng app myviettel và viettelpay ý. Thanh toán quá đơn giản. Nhà em đợt vừa rồi cũng chậm em gọi nó thay cho con modem 2 băng tần mất 300k lại chạy ầm ầm. Sau đấy nó còn tặng thêm cho em con wifi tenda vì sự cố. Viettel em thấy chăm sóc khách hàng cũng ổn mà. Láo nháo nhất là thằng fpt gọi mãi không thấy sửa

cụ nói thế nào í chớ , em xài viettel , bị sự cố gì gọi la cho nguoi den kiểm tra ngay , sau đó còn tổng đài goi lai hỏi xem co hài lòng với nv đến sửa chữa ko.
em cũng đã dùng Viettel rồi.Lúc gọi thì ghi nhận,và sau đó hỏi độ hài lòng,nhưng nhân viên thì chậm,đến chờ xử lý có khi cả ngày,
Em dùng qua Viettei,FPT,CMC.sau xử lý sự cố các bên đều có telesale bắt buộc phải có quy trình đấy mợ ah

OBDII

Xe tải
Mạng Viettel đúng là ức chế. 2 năm nay toàn chậm buổi tối. Em ở chung cư muốn đổi qua VNPT cũng ko được. Ko lẽ đổi nhà.

congngo

Xe điện
Cụ dùng app myviettel và viettelpay ý. Thanh toán quá đơn giản. Nhà em đợt vừa rồi cũng chậm em gọi nó thay cho con modem 2 băng tần mất 300k lại chạy ầm ầm. Sau đấy nó còn tặng thêm cho em con wifi tenda vì sự cố. Viettel em thấy chăm sóc khách hàng cũng ổn mà. Láo nháo nhất là thằng fpt gọi mãi không thấy sửa
Thì vẫn phải qua Viettelpay mà cụ, mà viettelpay thì vẫn bắt link với tài khoản ngân hàng của em, thế sao nó không cho chuyển thẳng từ TK ngân hàng cho rồi. Đằng này em phải nạp tiền từ ngân hàng vào viettelpay, sau đó dùng TK viettelpay để nạp tiền dịch vụ.

hoang26

Xe tăng
Kệ cụ, cụ chuyển mạng khác thì chuyển nó không quan tâm đâu. Thiếu cụ chợ vẫn đông, chả sao cả. Bọn nhà mạng, bọn viễn thông vừa giàu vừa nhàn, chỉ cần trồng cái cột, kéo cái dây là ngồi rung đùi thu tiền của thiên hạ.

volcanoz

Xe tải
Chắc cụ chủ đăng ký gói Home VNPT ngày vàng giảm thêm 20% cước.

auto_nd

Xe tăng
Em thì bị bọn nhà mạng di động làm phiền, mấy ngày lại gọi điện tư vấn gói cước 3G mới, mình ko đồng ý mà lúc kết thúc cuộc gọi nó vẫn hiện lên lời mời đăng ký gói cước.

LuckyCar

Xe container
Trước em cũng có thớt hỏi các cụ về cái mạng VNPT trên of rồi, vật vã được năm rưỡi em cắt mợ nó luôn, có bạn gọi bảo đến thu lại modem mà nửa năm nay chả thấy đến lấy, trong khi cứ thỉnh thoảng có người đến đòi thu tiền, tất nhiên là em không đóng, từ dạo covid không thấy đến đòi thu tiền nữa.

Rong Ruổi

Xe container
Em dùng dịch vụ Internet tại gia đình của Viettel được 4 năm rồi, chất lượng thì cũng chả phàn nàn gì ( vì em nghĩ ở VN thì nhà mạng nào cũng thế thôi - trước khi dùng Viettel em đã dùng FPT gần chục năm rồi). Phí dịch vụ thì em hay đóng trước 12 tháng ( đỡ phải đóng vặt, được khuyến mại thêm 2 tháng). Thuê bao của em tháng 5 vừa rồi hết thời hạn, cũng có bạn bên Viettel gọi điện hẹn đến nhà thu tiền cho năm tiếp theo (nhưng gọi xong thì mất hút cả tháng chả thấy đến cũng không thấy gọi lại lần nào nữa), em mới gọi lên tổng đài chăm sóc KH thì các bạn ấy kiểm tra là thuê bao của em đã hết hạn năm và đang phát sinh cước tháng ( thu tiền tháng). Em mất 15 phút nói chuyện với các bạn ấy là giờ em muốn đóng tiền cả năm ( thì bạn ấy bảo là em ra các đại lý của Viettel đóng - Mịa, nếu thế thì em gọi làm quái gì), em hỏi là có chuyển khoản được không và chuyển vào tài khoản nào, cú pháp chuyển tiền ra làm sao ( vì cái hợp đồng dịch vụ chả có thông tin hay hướng dẫn gì việc này). Thì các bạn ấy trả lời là anh thanh toán qua Viettelpay gì đó, đăng nhập rồi nạp tiền theo mã hợp đồng của em. Em không có mở tài khoản viettelpay và em muốn chuyển khoản từ ngân hàng cơ mà.
Chán, đợi mấy hôm cũng chẳng thấy ai gọi lại báo đến thu tiền, hôm nay em đăng ký sang dịch vụ bên VNPT rồi, gói băng thông lớn hơn (50M so với gói 40M đang dùng của Viettel, kèm 1 box truyền hình mà chi phí đóng cả năm lại rẻ hơn). Giao dịch thì qua mấy các tin nhắn là xong. Hy vọng là không phải đổi lần nữa.
Hay quá. E cũng đang định chuyển mạng như cụ. E đang dùng cáp Viettell. Cũng chả phàn nàn gì về mạng này. Bởi E đang muốn dùng tích hợp với truyền hình luôn. Mà truyền hình Viettell thì quá chán. E đang tính chuyển sang Vnpt như cụ. Gói của cụ là bao nhiêu 1 tháng và có kèm truyền hình ko?

Keep.Walking

Đi bộ
E cũng tt qua viettelpay, đóng trước 6 tháng, nó bảo được cộng 1 tháng, mà ko hiểu sao lại chỉ từ tháng 2 đến tháng 7.
E nghĩ từ tháng 2 đến tháng 7 là 6 tháng bác đóng, còn tháng khuyến mại sẽ tính riêng, bác thử gọi tổng đài 18008119 kiểm tra cước đóng trước xem

Pvsc

Xe ba gác
Cả viettel và vnpt của e đều ck được mà

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Vieettell,FPT là 2 mạng lởm,và nhân viên mất dạy. Bố đời...em dùng VNPT 6,7 năm nay chưa lúc nào thấy bực mình. K may trục trặc call phát 30p sau có kỹ thuật tới xử lý ngay.

congngo

Xe điện
Hay quá. E cũng đang định chuyển mạng như cụ. E đang dùng cáp Viettell. Cũng chả phàn nàn gì về mạng này. Bởi E đang muốn dùng tích hợp với truyền hình luôn. Mà truyền hình Viettell thì quá chán. E đang tính chuyển sang Vnpt như cụ. Gói của cụ là bao nhiêu 1 tháng và có kèm truyền hình ko?
Em dùng cái gói 1 Home tiết kiệm, 245K/tháng. Đăng ký dịch vụ trong tháng 6 này và đóng trước 1 năm được giảm 20% và cộng thêm 3 tháng. Tivi nhà em phải dùng box nên thêm 30K/tháng. Vị chi đóng cước có 2.352.000 được 15 tháng. Nếu cụ dùng số di động của Vinaphon hoặc người nhà cũng được ( tối đa 5 số) thì những số đó được Free 15GB 4G mỗi tháng và 1000 phút gọi nội mạng.

Keep.Walking

Đi bộ
Em dùng dịch vụ Internet tại gia đình của Viettel được 4 năm rồi, chất lượng thì cũng chả phàn nàn gì ( vì em nghĩ ở VN thì nhà mạng nào cũng thế thôi - trước khi dùng Viettel em đã dùng FPT gần chục năm rồi). Phí dịch vụ thì em hay đóng trước 12 tháng ( đỡ phải đóng vặt, được khuyến mại thêm 2 tháng). Thuê bao của em tháng 5 vừa rồi hết thời hạn, cũng có bạn bên Viettel gọi điện hẹn đến nhà thu tiền cho năm tiếp theo (nhưng gọi xong thì mất hút cả tháng chả thấy đến cũng không thấy gọi lại lần nào nữa), em mới gọi lên tổng đài chăm sóc KH thì các bạn ấy kiểm tra là thuê bao của em đã hết hạn năm và đang phát sinh cước tháng ( thu tiền tháng). Em mất 15 phút nói chuyện với các bạn ấy là giờ em muốn đóng tiền cả năm ( thì bạn ấy bảo là em ra các đại lý của Viettel đóng - Mịa, nếu thế thì em gọi làm quái gì), em hỏi là có chuyển khoản được không và chuyển vào tài khoản nào, cú pháp chuyển tiền ra làm sao ( vì cái hợp đồng dịch vụ chả có thông tin hay hướng dẫn gì việc này). Thì các bạn ấy trả lời là anh thanh toán qua Viettelpay gì đó, đăng nhập rồi nạp tiền theo mã hợp đồng của em. Em không có mở tài khoản viettelpay và em muốn chuyển khoản từ ngân hàng cơ mà.
Chán, đợi mấy hôm cũng chẳng thấy ai gọi lại báo đến thu tiền, hôm nay em đăng ký sang dịch vụ bên VNPT rồi, gói băng thông lớn hơn (50M so với gói 40M đang dùng của Viettel, kèm 1 box truyền hình mà chi phí đóng cả năm lại rẻ hơn). Giao dịch thì qua mấy các tin nhắn là xong. Hy vọng là không phải đổi lần nữa.
Khá là lãng xẹt, e hay đóng trước qua My Viettel, dùng từ nguồn tài khoản ngân hàng của mình vẫn đóng cước trước bình thường mà