[Funland] Em vừa cãi nhau với vợ vụ cho người khác mượn xe

Foxz

Xe hơi
Đó là còn thuận lợi, chưa có va chạm gì.
Chứ khi mà có sự cố thì cụ chủ đứng tên là phiền nhất

honda_cub79

Xe lăn
Quan điểm của nhà cháu là không mượn mõ gì ợ, công ty vợ chở hàng thì đi mà thuê xe.

shiluo

Xe container
Công ty mà đi mượn xe của nhân viên thì cũng lom dom thôi, hi vọng gì về lợi ích ở đó (trừ khi vợ củ chủ thớt cũng là chủ công ty :D).
Cty em thì đi đâu lấy xe công ty, nếu không điều được xe công ty thì lấy xe mình đi, 11k/km về thanh toán. Thỉnh thoảng đi tỉnh chuyến về đủ tiền xăng chạy cả tháng (xe em ít chạy :D)

nguyenvanuoc

Xe hơi
Chắc vợ cụ có vấn đề gì đó với cty hoac cá nhân nào đó ở cty có qh đặc biệt với vợ cụ
nhung trước hết cụ có chắc chắn là cty vợ cụ đứng ra mượn hay cá nhán nào đó trong cty
cungx có thể là người ngoài cty thì sao
can thận không mất cả xe cả người cụ nhes
Công ty gia đình cụ ạ, mượn là PGĐ em sếp thôi cụ ạ, kiểu để tiết kiệm chi phí á cụ

nguyenvanuoc

Xe hơi
Công ty mà đi mượn xe của nhân viên thì cũng lom dom thôi, hi vọng gì về lợi ích ở đó (trừ khi vợ củ chủ thớt cũng là chủ công ty :D).
Cty em thì đi đâu lấy xe công ty, nếu không điều được xe công ty thì lấy xe mình đi, 11k/km về thanh toán. Thỉnh thoảng đi tỉnh chuyến về đủ tiền xăng chạy cả tháng (xe em ít chạy :D)
Phải thế thì người ta mới thích cho mượn, đây toàn kiểu tiết kiệm chi phí cho công ty đi mượn xe nhân viên

lta500

Xe buýt
Cụ chủ nên nói rõ: Cty vợ là cty vợ làm thuê hay là cty của vợ. Nếu cty của vợ thì cũng là cty nhà mình, tính toán làm gì.
Còn nếu cty vợ làm thuê thì lại phải xem vị trí của vợ là gì. Ví dụ quản lý mảng đó thì thôi, cũng là phục vụ cv của vợ. Nhưng nếu chỉ là nv, hoặc không liên quan tới mảng đó thì thôi, next. Cụ cứ đi ô tô đi làm là hết mượn.
Mà em thì đang nghi là không phải mượn mà vợ cụ cho thuê lấy tiền riêng ấy chứ :D

nguyenvanuoc

Xe hơi
Đó là còn thuận lợi, chưa có va chạm gì.
Chứ khi mà có sự cố thì cụ chủ đứng tên là phiền nhất
e lo nhất khoản này, khó nói chuyện với nhau, lúc chưa mượn còn là bạn sau mượn thành thù cũng nên

Trần Đoành.

Xe container
Trước hết là có lời khen ngợi cụ chủ đã dám vùng lên bật lại vợ -làm gương cho các cụ of noi theo chứ ko như gã Thích Là Bụp
Thứ hai là cụ chủ xem thằng nào lái xe đó.... Em thấy bâng khuâng =)) =))=))

nguyenvanuoc

Xe hơi
Cụ chủ nên nói rõ: Cty vợ là cty vợ làm thuê hay là cty của vợ. Nếu cty của vợ thì cũng là cty nhà mình, tính toán làm gì.
Còn nếu cty vợ làm thuê thì lại phải xem vị trí của vợ là gì. Ví dụ quản lý mảng đó thì thôi, cũng là phục vụ cv của vợ. Nhưng nếu chỉ là nv, hoặc không liên quan tới mảng đó thì thôi, next. Cụ cứ đi ô tô đi làm là hết mượn.
Mà em thì đang nghi là không phải mượn mà vợ cụ cho thuê lấy tiền riêng ấy chứ :D
vợ em làm thuê thôi ạ nhân viên bình thường

nguyenvanuoc

Xe hơi
Trước hết là có lời khen ngợi cụ chủ đã dám vùng lên bật lại vợ -làm gương cho các cụ of noi theo chứ ko như gã Thích Là Bụp
Thứ hai là cụ chủ xem thằng nào lái xe đó.... Em thấy bâng khuâng =)) =))=))
:)) thằng PGĐ em sếp vợ em, công ty gia đình quy mô nhỏ tối ưu chi phí

honda_cub79

Xe lăn

meoluoi

Xe điện
Tình hình là qua em vừa bật lại vợ vụ mượn xem.
- Chuyện là thế này công ty vợ (vợ em làm thuê) em mô hình nhỏ thỉnh thoảng lại có hàng nặng cồng kềnh, nhà em thì xe bán tải gia đình mua phục vụ đi lại, chở đồ từ quê lên, hàng ngày đi làm em vẫn đi xe máy, vợ em thấy ít đi thi thoảng công ty có hàng nặng lại hỏi mượn thì vợ em lại cho mượn. nhưng chỉ trong ngày lại trả
Đỉnh điểm là 2 hôm vừa rồi cho mượn không hỏi ý kiến em đi tỉnh 2 ngày về, chở dầu máy, mượn xe để con ốm phải chở xe máy đi khám, lúc trả xe thì xe bẩn dầu đầy thùng chả dọn dẹp gì cả, vợ xuống lấy xe thì em bảo kiểm tra xe kĩ vào đi xa có vấn đề gì nào mình đi lại khó nói chuyện, thế là vợ em nó nối khùng lên. 2 vợ chồng lại được phen cãi nhau.
- Quan điểm của em thì bảo rõ luôn là xe mình gia đình sao chuyển thành xe công được phục vụ lợi ích công ty vợ được một 2 lần thì được chứ sao thường xuyên, vợ e kêu ki bo kiệt sỉ, quan điểm các bác thế nào vụ này ạ
Chắc vợ Cụ hiểu Cụ

piston

Xe container
Nổi khùng lên là ko đc rồi, để nó thích đưa xe cho ai thì đưa thôi.

Zerodaide

Xe buýt
Ủng hộ phương án bán xe mua xe nhỏ đi.

tuanzs

Xe container
Cụ này gấu quá, dám bật lại vợ cơ à, bây h cụ nịnh vợ bán cái xe cho công ty vợ đi, lấy tiền về múc con SUV là hết phim. :D

Zinger 2008

Xe buýt
Cty thì lom dom, vợ cụ thì cũng cả tin và hơi dốt ( cụ thông cảm). Bây giờ là mượn xe cá nhân cho cty, mai nó bảo mượn sổ đỏ đem cắm cũng mang ra à? Gặp e là e mang ngay xe lúc cty trả lem nhem dầu mỡ làm cho ra ngô ra khoai ngay ấy chứ. Gặp giám đốc và cái thằng mặt dầy mượn xe 2 ngày đi free, khi trả ko rửa ráy, đổ dầu… mà tế cho nó chừa chứ!

anhquan95

Xe hơi
như cụ nói thì như này
1, công ty vợ cụ vừa nhỏ, nên mấy cái thuê xe hoá đơn này nọ các thứ phiền hà
2, vợ cụ làm thuê chắc cũng kiểu muốn được lòng các sếp nên không tính toán mấy cái lặt vặt sợ bị bảo là nhỏ nhen
3. Vợ cụ chắc cũng nghĩ xe thì là cái xe thôi làm gì mà quan trọng hoá lên, không như các cụ coi cái xe là vợ hai
4. Thêm là cụ cũng ít đi xe
Nên e vote là đổi té con SUV cho khoẻ, đỡ lằng nhằng. Mà cụ cũng phải cho vợ cụ xem trước mấy bài báo mượn xe gây tai nạn hoặc phạt nguội gì vào cho vợ cụ hiểu đã. Không là chuyện gia đình cũng ốm đấy

anhquan95

Xe hơi
Cụ này gấu quá, dám bật lại vợ cơ à, bây h cụ nịnh vợ bán cái xe cho công ty vợ đi, lấy tiền về múc con SUV là hết phim. :D
ô, hay quá cụ. Bán xe cho cty lại họp lý. Nhưng mà như thế sợ là vợ cụ chủ lại vì các sếp mà bán giá thấp thì tội cụ chủ quá

lairai

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.facebook.com
Em hóng thanh lý xe bán tải.