[Funland] Em vừa cãi nhau với vợ vụ cho người khác mượn xe

Liberty125.ie

Xe buýt
Chắc là cả nể anh/em đồng nghiệp trong công ty, có việc cần thì mượn, còn cụ chủ thì xót xe, e cũng thấy lạ xe của riêng nhà cụ mà vợ cũng dễ thật đấy :))

honglong1

Xe điện
Tình hình là qua em vừa bật lại vợ vụ mượn xem.
- Chuyện là thế này công ty vợ (vợ em làm thuê) em mô hình nhỏ thỉnh thoảng lại có hàng nặng cồng kềnh, nhà em thì xe bán tải gia đình mua phục vụ đi lại, chở đồ từ quê lên, hàng ngày đi làm em vẫn đi xe máy, vợ em thấy ít đi thi thoảng công ty có hàng nặng lại hỏi mượn thì vợ em lại cho mượn. nhưng chỉ trong ngày lại trả
Đỉnh điểm là 2 hôm vừa rồi cho mượn không hỏi ý kiến em đi tỉnh 2 ngày về, chở dầu máy, mượn xe để con ốm phải chở xe máy đi khám, lúc trả xe thì xe bẩn dầu đầy thùng chả dọn dẹp gì cả, vợ xuống lấy xe thì em bảo kiểm tra xe kĩ vào đi xa có vấn đề gì nào mình đi lại khó nói chuyện, thế là vợ em nó nối khùng lên. 2 vợ chồng lại được phen cãi nhau.
- Quan điểm của em thì bảo rõ luôn là xe mình gia đình sao chuyển thành xe công được phục vụ lợi ích công ty vợ được một 2 lần thì được chứ sao thường xuyên, vợ e kêu ki bo kiệt sỉ, quan điểm các bác thế nào vụ này ạ
Sao cụ không tính tiền thuê cả lái (xe mình thì mình lái). Làm việc công chứ việc riêng đâu mà mươn.

duongphong

[Tịch thu bằng lái]
Em bật lại vợ tanh tách. Vợ em chán chả dám ý kiến gì nữa. Cụ mới bật lại vợ đã sợ rồi. :))

Bigmoto

Xe container
e đồng í với cụ, xe mình bỏ tiền ra mua, cty vợ mượn, lãi lờ cty thu. mượn phải rửa sạch đổ dầu đầy đủ. cty gì mà cái xe tải chở hàng ko có phải đi mượn xe nv.

tieunhilang

Xe điện
Cụ đừng lẫn lộn xe gia đình và xe sản xuất. Phải rõ ràng. Bán tải gì mà bán tải
Bởi vậy cụ cần mua một xe phục vụ mục đích sinh hoạt, mua một xe tải phục vụ mục đích cho mượn.

Website
www.facebook.com
ko ạ e bán cáp sạc điện thoại thôi dân đen chứ sơn bả gì đâu ạ kaka
À, vậy ko phải cụ Ước sơn bả mà em biết. :D
Nếu là cụ Ước chạy Hilux 2023, điện thoại 091xxxxx83, dân đồng Run thì có khi em biết thật. Khụ khụ
Nhân tiện cho em hỏi cái sạc Samsung EP-P5400 cụ còn hàng không he he

Chỉnh sửa cuối:

nguyenvanuoc

Xe hơi
Em bật lại vợ tanh tách. Vợ em chán chả dám ý kiến gì nữa. Cụ mới bật lại vợ đã sợ rồi. :))
giờ e bảo vợ rồi công ty hỏi mượn xe thì cứ bảo chồng e đi chồng e không cho mượn thế thôi, còn mặt dầy thì chịu ko thèm nói

HuyArt

Xe lăn
Tình hình là qua em vừa bật lại vợ vụ mượn xem.
- Chuyện là thế này công ty vợ (vợ em làm thuê) em mô hình nhỏ thỉnh thoảng lại có hàng nặng cồng kềnh, nhà em thì xe bán tải gia đình mua phục vụ đi lại, chở đồ từ quê lên, hàng ngày đi làm em vẫn đi xe máy, vợ em thấy ít đi thi thoảng công ty có hàng nặng lại hỏi mượn thì vợ em lại cho mượn. nhưng chỉ trong ngày lại trả
Đỉnh điểm là 2 hôm vừa rồi cho mượn không hỏi ý kiến em đi tỉnh 2 ngày về, chở dầu máy, mượn xe để con ốm phải chở xe máy đi khám, lúc trả xe thì xe bẩn dầu đầy thùng chả dọn dẹp gì cả, vợ xuống lấy xe thì em bảo kiểm tra xe kĩ vào đi xa có vấn đề gì nào mình đi lại khó nói chuyện, thế là vợ em nó nối khùng lên. 2 vợ chồng lại được phen cãi nhau.
- Quan điểm của em thì bảo rõ luôn là xe mình gia đình sao chuyển thành xe công được phục vụ lợi ích công ty vợ được một 2 lần thì được chứ sao thường xuyên, vợ e kêu ki bo kiệt sỉ, quan điểm các bác thế nào vụ này ạ
Cụ kiểm tra kỹ ghế sau xem có sót lại sợi tóc quăn dài mấy cm không? chứ tình hình mụ vợ nó căng thế kia lại có biến

DurexXL

Tháo bánh
À quên, 1 tình tiết cực kỳ quan trọng có thể thay đổi hoàn toàn bản chất vụ việc:

Tiền mua xe bán tải là của vợ cụ hay của cụ?

Xe bo 4 banh

Xe cút kít
Cụ thớt dám bật lại vợ là cũng kinh đới

MyMac

Xe điện
À, vợ bắt mình làm việc công còn được nữa là xe.
Em chịu, ko dám bật. Vì đến mình còn mang tên vợ nữa là xe. :D
Ôi cụ anh khổ vậy thật á ahuhu? Giờ em mí biết. Em tưởng Thích Là Bụp đầu đội giời chân đạp đất xưa nay oai phong lẫm liệt lắm ai ngờ...

Website
www.facebook.com
Ôi cụ anh khổ vậy thật á ahuhu? Giờ em mí biết. Em tưởng Thích Là Bụp đầu đội giời chân đạp đất xưa nay oai phong lẫm liệt lắm ai ngờ...
Sợ vợ là chuyện bình thường, đàn ông cả thế giới sợ vợ chứ mỗi anh đâu khụ khụ.

Alive007

Xe tải
lạ nhỉ, e thường thấy các mợ rất khó khăn trong việc chồng cho ae/bạn bè mượn xe, vợ cụ lại ngược lại.

duongqua

Xe container
xe là của cụ, vợ cụ thì đi làm thuê, cái này mà cụ còn phải lên đây hỏi, e rằng cụ không dạy đc vợ rồi. Theo e cụ về dạy lại vợ cụ trước đi đã, biết thế nào là đúng, thế nào là sai, còn đến vợ cụ mà cụ ko nói, ko dạy đc thì lên đây hỏi e rằng cũng chả gq đc gì.