[Thảo luận] Em vừa cãi nhau XXX ở Minh Khai- Hn

drumer

Xe tăng
cụ cãi thế vẫn chưa chuẩn,chỗ đấy làm quái gì có biển phân làn,đỗ làn nào thì đỗ.dưng mờ dừng bên trái thì ko hợp lý ạ vì cản trở xe máy rẽ xuống truơng định.cái này là do thiếu sót của gtcc thôi.

mercedes fan

Xe hơi
Em vodka trừ. Vì cả thái độ khi ngồi lên xe biển 80 gì đó và cả câu chuyện dở khóc dở cười
ko hiểu cụ này đã đọc kỹ bài của e chưa? cụ đọc lại cho kỹ nhé. Vì e cũng hay lái xe cơ quan nên đôi lúc đầu óc không tỉnh lắm, cụ nào làm lái xe của Bộ rồi về chạy xe nhà thì sẽ hiểu cảm giác đó. Nhiều cụ cứ nói e chém gió rồi các kiểu mà nản quá. Muốn chia sẻ cũng không xong

mercedes fan

Xe hơi
cụ cãi thế vẫn chưa chuẩn,chỗ đấy làm quái gì có biển phân làn,đỗ làn nào thì đỗ.dưng mờ dừng bên trái thì ko hợp lý ạ vì cản trở xe máy rẽ xuống truơng định.cái này là do thiếu sót của gtcc thôi.
thì xxx nó cũng bắt e lỗi đấy mà, xong mới tranh luận mãi về cái biển mờ

geameaux

Xe tải
Mưa to gió lạnh quá các cụ ạ, em dự là sáng đi làm thấy cái biển mờ lại đang tắc đường, vẽ câu chuyện cho nó vui. Em fun tý:D

nagomi

Xe máy
haa, topic của bác thú vị quá :D, hay quá cụ ạ, em thì ko có 4 bánh đi, toàn lái xế 2 bánh thôi mà chưa cãi được xxx phát nào :D, học hỏi bác bao giờ cũng mạnh mồm phát D:

ngonamtri

Xe tăng
Đi thế này thì cụ sai chắc. Chẳng qua xxx thấy cụ rắn nên chùn thôi hehe... Cụ tưởng biển 80 mà XXX ko bắt à?

quyenh1000

Xe buýt
Có chút chia sẻ với cụ nào hay đi đoạn này. CHiều nay có việc nên e mượn xe ông bác ở cơ quan, lúc về qua ngã tư Minh Khai với Trương Định. Nhà e ở gần đây nên cũng bít là cái oto phải đỗ vào làn bên phải, nhưng do lúc đó đang mải nghe nhạc nên e không để ý, với lại không hiểu sao trong đầu cứ nghĩ xe đi mượn đang đeo biển 80 ^^. Tự nhiên e thấy từ bên đường đồng chí XXX chạy như bay, ban đầu e tưởng có chuyện gì mà hốt hoảng thế, hóa ra mới bít là gần hết đèn đỏ rùi, chú ậy phải vội sang để tóm e.
XXX: a đi sai làn đường dành cho oto, xin mời a xuất trình giấy tờ
e xuống xe, đứng luôn ở đó nói chuyện với chú ý
E: xin lỗi, a cho hỏi là đi sai làn là như thế nào?
XXX: đường Trương Định là cấm oto, đằng kia có cắm biển báo cấm rẽ
(e liền đi bộ lùi lại 1 đoạn để ngó)
E: giờ tôi mới nhìn thấy cái biển báo cấm rẽ, nhưng biển báo đã mờ, hình vẽ không rõ ràng nên tôi phải đứng rất gần mới thấy, tôi đề nghị các anh thay biển mới và để cho tôi tiếp tục công việc
XXX: xin mời anh suất trình giấy tờ, trước đường Trương định cũng có biển báo cấm oto
E: ừ đúng, tôi nhìn thấy rồi, nhưng tôi đã rẽ vào trương định đâu, chẳng nhẽ ông bắt tôi phải nhìn thấy từ 50m hả? nếu mà vào đầu đường thấy biển cấm thì tôi quay đầu,lùi đi đường khác.
XXX: đằng trước cắm biển rồi đó
E: biển gì? tôi thấy mờ tìn tịt, tôi tưởng các ông vẽ cái xe bò chứ chẳng phải cái oto. nói tóm lại a muốn tóm hay thế nào?
XXX: làm gì mà a bực mình vậy? tôi hỏi xem giấy tờ của a có đầy đủ không?
E: hỏi đầy đủ giấy tờ sao ông không hỏi từ nãy.
XXX (xuống giọng thỏ thẻ): thế a làm ở đâu. thôi mời a đi, chắc a cũng ở gần đây. tôi sẽ cho sửa lại biển
E: tôi làm ở đâu hỏi sếp a thì bít (e chém tý)
xong e phắn. Nói chung e ghét mấy đứa xxx trẻ, chuyên môn chưa vững, chỉ giỏi bắt nạt người yếu vía. Cụ nào đi qua đoạn này thì nhớ cái biển báo nó mờ tịt rùi nhé, cãi thắng được đó
cụ này mà có cái xe biển 80B thì khối người đi đường khổ

MrNhiNho

Xe hơi
em hay cãi XXX lắm vì cũng hay bị tóm, nhưng nhiều lần cãi cũng thành công ^^

everest_mblack

Xe tăng
Biển mờ có phải trách nhiệm của em đâu? Em ko có chức năng tổ chức giao thông cụ nhé, em bảo sửa lại biển là chém với với cụ thôi :)).
Biển báo thì kụ gặp GTCC nhé, hô hô.
Vote kụ thắ́ng

mercedes fan

Xe hơi
mod xóa giúp e cái thớt này cái ạ, chia sẻ mà bị ném đá nhiều quá. định nói nữa nhưng sợ lại bảo chém gió.

buicongchuc

Xe ba gác
"nhưng do lúc đó đang mải nghe nhạc nên e không để ý, với lại không hiểu sao trong đầu cứ nghĩ xe đi mượn đang đeo biển 80 ^^" => Câu đỏ em đ.éo ghét nhưng câu sau em ghét. Thảo nào mấy ông đi biển 80 toàn đi láo, offer đi mượn xe 80 còn nghĩ như vậy thì trách sao được các cụ nhỉ
Vâng, câu này của cụ chủ ăn gạch rồi... :D

FujiS5200

Xe điện
Hôm trước em cũng gặp 1 chú taxi bị tóm y như cụ chu thread. Vì hắn đang dừng đèn đỏ ngay sát bên trái em và bị xxx vịn nên em mới thò cổ ra nhắc "Đường này không có biển phân làn đâu. Nếu nó bảo cái đèn xanh đỏ rẽ trái, đi thẳng kia là phân làn thì cứ vô tư mà chửi nhé". Thấy chú lái xe đầu xanh tóc đỏ vâng vâng rồi cũng chẳng biết kết quả ra sao nữa vì em phải đi ngay. Lúc sau có việc quay lại, em dừng đèn đỏ hệt như chú taxi, thậm chí còn có ý tìm xxx nhưng dù em có đi ngang qua trước mặt thì vẫn không thấy xxx động đậy gì. Chẳng có lẽ lúc nãy nghe thấy em nói thế nên cũng có ý chột chột tẹo??

mercedes fan

Xe hơi
Hôm trước em cũng gặp 1 chú taxi bị tóm y như cụ chu thread. Vì hắn đang dừng đèn đỏ ngay sát bên trái em và bị xxx vịn nên em mới thò cổ ra nhắc "Đường này không có biển phân làn đâu. Nếu nó bảo cái đèn xanh đỏ rẽ trái, đi thẳng kia là phân làn thì cứ vô tư mà chửi nhé". Thấy chú lái xe đầu xanh tóc đỏ vâng vâng rồi cũng chẳng biết kết quả ra sao nữa vì em phải đi ngay. Lúc sau có việc quay lại, em dừng đèn đỏ hệt như chú taxi, thậm chí còn có ý tìm xxx nhưng dù em có đi ngang qua trước mặt thì vẫn không thấy xxx động đậy gì. Chẳng có lẽ lúc nãy nghe thấy em nói thế nên cũng có ý chột chột tẹo??
cụ nói chuẩn ạ, chỉ khổ là nhiều cụ không đọc hết đã vội ném đá e :(. xe e biển trắng có phải 80 đâu, nhiều cụ ko đọc đã ném luôn

khkdgs

Xe điện
Lý do biển mờ. Thank ý kiến của cụ chủ.em thấy có lý.

mercedes fan

Xe hơi
- Tình huống xxx định vặt cụ chủ thì xxx bắt láo rõ, chỗ này rất nhiều ofer đã dạy xxx về luật rồi.
- Cụ chủ bị ném đá vì thái độ khi đi xe biển 80 thôi :D.
khổ, nhưng e có đi xe 80 đâu, đấy là e đang tưởng tượng như vậy