[Funland] Em vừa chửi nhau và đâm húc xong.

SesameStreet

Xe điện
Tôi éo phải GG search như ai kia, méo ai thuộc lòng hết nghị định với thông tư. Tôi cũng đi 2 bánh từ 97 và đi 4 bánh từ 2009. Ông có dẫn ra cái này cái kia thì kệ ông, nhưng hầu hết ai lái xe cũng đều thấy đi kiểu vậy không chấp nhận được, kiểu như 4b ép sát bên phải không cho 2b đi. Tôi đi chấp hành đúng luật với biển báo, cũng chả đua hay đú gì, gặp 2b như ông tôi cũng kệ. Vô tình vào đọc thớt này thấy ngang như cua
Ý thức về pháp luật của cụ như boy.
Ông đi xe máy cũng bảo ông đi ô tô như thế là không chấp nhận, ông đi ô tô ngang như cua.

hoanptp

Xe điện
Em thật ra đường em ghét nhất gặp mấy ông đi như cụ, hơi mất lòng tý nhưng em vẫn nói
Sáng nay em đi làm trên đường Nguyễn Thái Học, khúc từ ngã tư Giảng Võ Kim Mã đến ngã tư Nguyễn Thái Học Trịnh Hoài Đức thì bị 1 thằng đi Kia (sorento hoặc Mazda Cx5) đi đằng sau cứ bấm còi (em đi làn ngoài cùng bên trái), các cụ biết rồi đấy khúc đường này giờ đi làm rất đông nên việc bấm còi không giải quyết được việc gì. Em vẫn cứ chầm chậm đi, xe đằng sau vẫn còi, đến lúc đền đỏ phải dừng lại nhưng cái thằng đằng sau vẫn bấm còi em mới quay lại bảo đèn đỏ thì bấm làm gì, nó giơ ngón tay thối lên, vâng em cũng đáp trả thôi. Nó kéo cửa kính xuống chửi em bảo là mày đi vào làn ô tô, em mới bảo đường này làm éo gì có làn (phải nói thêm là thói quen của em khi tham gia giao thông bằng xe 2 bánh là đi từ giữa đường và phía bên phải dành 1 lối cho 4 bánh đi, nhưng khi nghe mấy cụ trên này bảo là không có làn đi thoải mái cộng với việc 4 bánh đi mịa nó hết vào làn phải nên em đi vào làn trái thôi :D), mày có giỏi thì xuống chửi mấy thằng 4 bánh đang đi sát làn phải kia kìa, chửi nhau vài câu thì nó húc đít xe em, em cũng đáp trả bằng việc phanh lại. Sau đó thì đèn xanh em đi, ngoái lại thấy thằng đấy cay cú định rú ga húc em tiếp, mịa 4 bánh thì luồn lách bằng thế éo nào được với 2 bánh lúc đường đông, 2 phát ngoặt là em đã tránh xa con chó dại để lại cho nó 1 cục tức to tướng (vừa bị chửi vừa bị xước sơn).

PS: Các cụ bớt chút thời gian chỉ cho em điều luật xe máy không được đi làn trái (ở khúc đường này thôi nhé, đường khác không tính). Cái này là em cầu thị, em không biết thật chứ không phải là thách đố gì. Em cũng đang tìm mà vẫn chưa thấy.

Ý thức về pháp luật của cụ như boy.
Ông đi xe máy cũng bảo ông đi ô tô như thế là không chấp nhận, ông đi ô tô ngang như cua.
Của c mới như bòi ấy. Đi 4b ép phải, đi 2b ép trái không chấp nhận được mà cũng cãi lấy được. Tôi éo đi cả 2 kiểu trên nhé. Tôi đi đúng luật, mà còn bảo ý thức pháp luật cái ccc. Xin out khỏi thớt, để mấy ông tự sướng với nhau.

linhkienxehoi

Xe điện
www.linhkienxehoi.com - Mua bán xe hơi cũ mới miễn
Website
www.linhkienxehoi.com
Đi khệnh khạng còn trình bày như thật, nó còi xin đường thì tránh cho nó đi, nó đi bên trái xin đường là đúng rồi còn gì. Phải tôi tôi cũng húc :D

Yelnut

Xe tăng
Đi khệnh khạng còn trình bày như thật, nó còi xin đường thì tránh cho nó đi, nó đi bên trái xin đường là đúng rồi còn gì. Phải tôi tôi cũng húc :D
Thớt đi thẳng. Nhưng nếu thớt cần rẽ trái thì sao hả cụ?

hamcuare!

Xe container
Lần đầu thấy ông ọp phơ ngu, ngang nhưng chửi nhau văn minh như tây =))... tý lên fb tìm cái clip một thằng đi dream lượn lờ trước đầu 4b trên làn ngoài cùng, đen cái gặp đèn đỏ vs lx 4b đô con, xuống xe tẩn cho k chừa phát nào! Còn phải xin lỗi 4b vì đi láo :)).
Nói chung, đi đường đừng ngu như nó :)... k biết đâu mà lường.

linhkienxehoi

Xe điện
Website
www.linhkienxehoi.com
Thớt đi thẳng. Nhưng nếu thớt cần rẽ trái thì sao hả cụ?
Ông ấy đi thẳng theo mô tả, kể cả rẽ trái nên gần đến nơi xin nhan sang làn trái ngoài cùng cụ ạ. Đã làn trái còn đủng đỉnh kiểu đấy thằng đi sau nó vội nó xin đường ko đc chả cay.

linhkienxehoi

Xe điện
Website
www.linhkienxehoi.com
Lần đầu thấy ông ọp phơ ngu, ngang nhưng chửi nhau văn minh như tây =))... tý lên fb tìm cái clip một thằng đi dream lượn lờ trước đầu 4b trên làn ngoài cùng, đen cái gặp đèn đỏ vs lx 4b đô con, xuống xe tẩn cho k chừa phát nào! Còn phải xin lỗi 4b vì đi láo :)).
Vì bọn ngu nhưng nghĩ là khôn nên giao thông nó mới tắc cụ ạ. Nhiều lúc ra đường cáu toàn chửi trong xe vợ con nghe thấy chứ bọn ngu nó có nghe đc đâu.

hamcuare!

Xe container
Vì bọn ngu nhưng nghĩ là khôn nên giao thông nó mới tắc cụ ạ. Nhiều lúc ra đường cáu toàn chửi trong xe vợ con nghe thấy chứ bọn ngu nó có nghe đc đâu.
E nhẫn đc hơn vì gặp loại đó vợ e nó toàn bảo thôi kệ mẹ nó a ạ! Chấp đél gì bọn điên, mình có sao thì thiệt thôi chứ chúng nó bình thường đã k thế!
Công nhận vợ dậy đúng.

E nhẫn đc hơn vì gặp loại đó vợ e nó toàn bảo thôi kệ mẹ nó a ạ! Chấp đél gì bọn điên, mình có sao thì thiệt thôi chứ chúng nó bình thường đã k thế!
Công nhận vợ dậy đúng.
Em thì lại bảo với vợ là thôi mong cho chúng nó nhanh có bằng 4b để một lần leo lên xe cầm lái. Lúc ấy chúng nó mới à với ồ là sao trước mình đi 2b vừa liều vừa ng.u mà vẫn sống.

Yelnut

Xe tăng
Ông ấy đi thẳng theo mô tả, kể cả rẽ trái nên gần đến nơi xin nhan sang làn trái ngoài cùng cụ ạ. Đã làn trái còn đủng đỉnh kiểu đấy thằng đi sau nó vội nó xin đường ko đc chả cay.
Vấn đề thớt kêu ca là do khi đã có đèn đỏ mà 4b vẫn còi tít mù....
Lúc đó đường đông, xi nhan cũng không có mấy tác dụng.
Còn ô tô chiếm làn phải thì cũng có xe xông vào chiếm lĩnh để rẽ phải.

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Cái clip đó là điển hình kiểu tao đi ko sai đấy do ko phân làn.
Nó bạt tai mấy cái còn nhẹ chứ gặp loại khùng nó nhấn ga mạnh chút thì ko biết sao nữa.

linhkienxehoi

Xe điện
Website
www.linhkienxehoi.com
Vấn đề thớt kêu ca là do khi đã có đèn đỏ mà 4b vẫn còi tít mù....
Lúc đó đường đông, xi nhan cũng không có mấy tác dụng.
Còn ô tô chiếm làn phải thì cũng có xe xông vào chiếm lĩnh để rẽ phải.
Theo cách viết của ông thớt thì ô ấy bò từ xa rồi, ô tô nó xin đường từ trước rồi mãi ko tránh cho vượt nên nó cay, đến đèn đỏ nó vẫn còi :D

Filip Nam

Xe tải
Em nghĩ rằng là đường ko có vạch nhưng mình vẫn tạo thói quen đi bên phải cụ à. Mình ko thể lấy cái sai của thằng 4b khác là đi bên phải để mình đi bên trái và cho đó là chuyện bình thường được. 4b sai là việc của nó mình vẫn cứ phải đúng đã rồi sau có chuyện gì thì mình còn nói đc người kia. Tất nhiên đó là đường có vạch. Còn k có vạch như cụ kể thì đúng là theo luật cụ ko sai nhưng nên kiềm chế chút cụ à vì khi tham gia giao thông nó có những sai số nhất định dẫn đến kết quả khó lường cụ à. Chúc cụ lái xe an toàn

WatermanEdson

Xe máy
Cụ đi lệch làn rồi. Lúc oto nó mát chân ga cái là mệt đấy

Yelnut

Xe tăng
Theo cách viết của ông thớt thì ô ấy bò từ xa rồi, ô tô nó xin đường từ trước rồi mãi ko tránh cho vượt nên nó cay, đến đèn đỏ nó vẫn còi :D
Ô tô có chút xíu đúng thôi cụ ạ. Vì đường tắc lắm. Nếu thớt tránh thì tránh vào đâu? Nếu không leo lên vỉa hè thì dễ cà xước sơn xe khác lắm.

Sơn Gà 123

Xe buýt
Ông thớt là người đi xe máy làn phải trong cùng bị ô tô lấn nên quăng cục xương cho các cụ đi ô tô biết đâu là chân lý, chứ không các cụ ô tô lại ngoạc mồm ra "luật nào cấm ô tô đi vào trong cùng bên phải?". "Sao không xếp hàng". Nực cười.
Đúng là vào cuộc mới biết :))
Bản thân em nhìn oto đi làn trong cùng phải , xe máy đi làn ngoài cùng trái mà ko phải trường hợp rẽ thì thấy nó vô văn hoá như nhau, mặc dù luật ko cắm

The Tank

Xe điện
Ủng hộ chủ thớt.
Tụi buýt và rác hay độc chiếm làn trái lắm. Phải dạy luật cho tụi đó biết đường là của chung, ko phải của riêng ai hết.