[Funland] Em vừa gặp chuyện như này

NguyenAnhPhan

Xe container
À vâng cụ, vậy số 3 của cụ thì khả năng cao. Khuyên cụ chủ nên tìm thông tin cô gái.
Mà trước hết nên nhờ nhà hàng check camera, vớ vẩn lại ko nhìn thấy cô gái nào thì lại ... toang :))
Cụ viết truyện giả tưởng được rồi đấy ☺

just for fun

Xe lăn
sao cụ ko chôn mà thả trôi sông cho ô nhiễm ợ?

Clear

Xe buýt
Thế thì em đây chả biết có bao nhiêu con giun, dế, sâu, gà, vịt, lợn, chó, mèo, trâu, bò, ngựa, dê, cá các loại, lúa gạo, các loại rau củ quả... Đang báo oán vì đã xơi chúng, thậm chí nhục hình dã man chúng như cho chúng vào nước đang sôi, nướng chúng trên lửa, xào chúng ra mỡ....

Tứ Vạn

Xe điện
Em chưa gặp, cũng chưa nghe nói bao giờ nên không rõ.
Mà có chó đi theo bảo vệ cụ cũng tốt mà.
PS: Cơ mà em ngạc nhiên vì em ấy nhìn thấy mà cụ thì không thấy con chó.
Em ý chắc đồng cốt với chó rôi

Trăm hoa đua nở

Xe điện
Chắc gì 2 cô gái kia đã là người nhỉ? cụ có để ý chân cô ấy lúc di chuyển không? không khéo lại thấy bay bay? =))

qkace

Xe điện
Cách đây khoảng 5 năm em cũng gặp một cô đồng, lúc đó mới tập sự, cô ấy nói "chú có vong theo". Em hỏi thế thì tốt xấu thế nào thì cô ấy không nói. Sau đó em vẫn giữ quan hệ, thỉnh thoảng đi ăn uống nhưng cũng không nhắc lại chuyện cũ. Hơn năm nay em không gặp mặt, chỉ thi thoảng nhắn tin hỏi thăm nhưng cũng không hỏi gì về vụ vong theo. Có lẽ lúc nào gặp hỏi cho ra nhẽ.

doccocuukiem

Xe điện
Nãy em ăn trưa ở Lotte, ăn phở hơi đông nên ngồi cùng bàn đối diện với 2 em gái chắc tầm sv hoặc mới đi làm thôi vì thấy mặc đồ thường.
Lúc 2 đứa nó ăn xong đứng dậy thì 1 đứa cứ nhìn tròng trọc em, em nhìn lại thì nó vẫn nhìn. Xong nó bảo: "anh có con chó đi theo đấy".
Em chả hiểu j, nghe còn kiểu ko rõ cơ, xong em nó lại bảo: "có con chó vàng theo sau anh vẫy đuôi nãy giờ đấy". Em quay lại thì méo thấy j, hỏi thì nó cũng chả nói j, chả hiểu nó nói luyên thuyên cái j luôn. Kiểu như gặp phải đứa bị hâm hay ngáo đá ấy.
Lúc này em vừa khó hiểu vừa thấy hơi khó chịu rồi vì mình đang ăn dở. Thế là đứa còn lại nó mới bảo đi đi rồi kéo 1 mạch đi luôn.
Em ngồi 1 lúc thì mới thần người ra vì hồi đầu năm 2016 đúng là có 1 chuyện ntn. Hồi ấy em vẫn còn ngoài HN và còn làm nhà nc. Em nhớ lúc ấy vừa qua Noel với tết dương xong, dồn việc cuối năm nên hôm ấy về đến nhà cũng khoảng 7h tối. Em chạy qua bãi gara oto gần nhà thì thấy chỗ tập kết rác ở đấy có cái thùng bia carton đựng con chó màu vàng, loại nhỏ như chó con thôi (em nghĩ là chó ta). Em chạy xe về nhà ăn cơm xong, đi bộ ra thì vẫn thấy nó nằm đấy. Hỏi mấy cái nhà nghỉ xung quanh thì tụi nó bảo chả biết hồi chiều có đứa chạy xe rồi bê ra đấy. Em lại lượn lờ ra hiệu sách, lúc sau về vẫn thấy nó nằm im đấy.
Em nấn ná đi qua đi lại mấy lần cuối cùng vô hiệu thuốc hỏi có khám đc ko thì chị bán thuốc bảo ko khám đc. Rồi thì chủ nó đem vứt vậy chắc nó bị bệnh nặng rồi, rồi thì chỗ đấy bẩn vậy mà nó vẫn nằm ko đi đc thì chắc là sắp chết rồi.
Em lại về định đi tắm, thì lại q.định cầm cái túi bóng to ra lại bãi xe. Hồi ấy em vẫn chưa có khái niệm thú y đâu nên chỉ biết hỏi bà bán thuốc. Bà ấy chỉ ra cái phòng khám ở Trường Chinh, thế là em bọc thùng bia ấy vào trong cái túi rồi chạy ra Trường Chinh. Con chó vẫn nằm im thin thít nhìn, đúng là nó yếu thật.
Vào khám thì bác sĩ bảo nó bị parvo thủng cả ruột rồi và chắc chủ nó mang đi khám cũng biết bệnh nên mới đem bỏ. Bác sĩ vẫn nhận cố gắng xem có cứu đc ko. Lúc em c.bị về vuốt vuốt đầu nó, nó đang nằm thì ngóc đầu lên hít hít rồi kêu thút thít.
Đến khoảng 2h đêm thì bác sĩ gọi báo là nó bị nặng quá rồi, ko cứu kịp nữa. Em chạy đến phòng khám luôn lúc ấy, thấy bạn y tá đang bọc lại vào 1 cái thùng xốp sạch sẽ hơn.
Em mang ra khu cảng HN và thả ra sông ngay trong đêm hôm ấy.
Giờ sau chuyện lúc nãy em khá băn khoăn vì ko biết em gái kia nó nói luyên thuyên hay là thật giả ra sao. Nếu là thật thì em có nên đi tìm thầy lập 1 cái lễ cầu vãng sanh cho con chó ấy ko ah? Vì nếu thật sự nó cứ đi theo em từ đó đến giờ thì cũng khá tội. Mà nói chuyện này thì quả thực từ 2016 trở đi là cuộc đời em bắt đầu có những chuyển biến khá lớn. Nếu nói là gặp những sự may mắn thì đúng là cũng có thật.
Dạo trước ăn bún ở Lotte cũng gặp truyện tương tự, ngồi đối diện với hai em khá trẻ rất xinh chắc mới ra trường vừa đi làm, đột nhiên một em bất ngờ nói :" Có con rắn nó đang theo anh đấy" làm mình sợ đến xuýt rơi bát bún quay xung quanh nhìn chả thấy gì, định hỏi hai em là sao nói vậy thì hai đứa đã đứng dậy tính tiền đi rồi.
Mấy hôm sau nghĩ lại mới nhớ ra chuyện ba năm trước hồi xây nhà thằng em có cứu một con rắn. Chả là hôm đấy bọn thợ xây đang đào đất cạnh hồ thì tóm được một con rắn nước, buộc cổ nó vào cái cây cạnh ao rồi cả lũ bàn nhau chiều nấu món gì. Mình đi qua thấy vậy tội con rắn nên thuyết phục bọn nó thả ra, lúc đầu bọn nó không chịu nhưng thấy mình quá nhiệt tình lại còn đòi bỏ tiền ra chuộc nên bọn nó mới đồng ý. Bọn nó bảo thấy anh nhiệt tình quá thì bọn em không lấy tiền đâu, buộc nó ở kia anh ra mà tự thả. Đúng là làm phúc phải tội, mình từ nhỏ sợ rắn vãi đái mà bây giờ phải tháo cái dây khỏi cổ con rắn. Tay run cầm cập gọi thêm thằng em vào, hai đứa loay hoay nửa tiếng mới cởi được sợi dây ra, vì con rắn giẫy giụa nên sợi dây thít rất chặt vào cổ, mà mấy thằng lại sợ rắn nên làm toát mồ hôi mới xong. Nhớ lại chuyện này lại nghe hai em gái nói là có con rắn đi theo nghĩ sợ vãi đái vì nghe nói rắn thuộc âm linh tính cao lắm tu luyện lâu năm có khi biết biến thành người nữa.
Bẵng đi lâu lâu hôm nọ ăn bún tình cờ thế déo nào lại nhìn thấy hai em gái xinh đẹp lúc trước, mình mừng quá lao đến hỏi luôn cho rõ ràng chuyện tâm linh vẫn canh cánh trong lòng nhưng hai em cứ ngơ ngác như chẳng nhớ gì, lại còn bảo chắc anh nhìn nhầm người rôi. Chán quá cố ngồi ăn nốt bát bún định đi về, thì bỗng nhiên một em bất ngờ nói: " Con rắn hôm trước nó lại theo anh kìa!"
Mình mừng quá tranh thủ hỏi ngay: " Đâu cơ, trông nó thế nào?"
Em gái xinh đẹp khẽ nói:" Nó ngay trong túi quần anh đấy, lúc nẫy hình như em thấy nó ngóc đầu lên"

andyquan

Xe hơi
cậu vàng của lão hạc à cụ?

VCHDHN

Xe container
Nếu là em em cũng hành động như cụ chủ thớt😊. Việc vô tình gặp và cô gái kia nói....em tin. Nó là cái gì đấy khó lý giải. Cụ chủ đã làm việc tốt nên không cần phải lo lắng bất cứ điều gì. Cứ tiếp tục sống có tâm đức, mọi chuyện đều suôn sẻ😊

TONGIA

Xe lừa

NguyenAnhPhan

Xe container
Dạo trước ăn bún ở Lotte cũng gặp truyện tương tự, ngồi đối diện với hai em khá trẻ rất xinh chắc mới ra trường vừa đi làm, đột nhiên một em bất ngờ nói :" Có con rắn nó đang theo anh đấy" làm mình sợ đến xuýt rơi bát bún quay xung quanh nhìn chả thấy gì, định hỏi hai em là sao nói vậy thì hai đứa đã đứng dậy tính tiền đi rồi.
Mấy hôm sau nghĩ lại mới nhớ ra chuyện ba năm trước hồi xây nhà thằng em có cứu một con rắn. Chả là hôm đấy bọn thợ xây đang đào đất cạnh hồ thì tóm được một con rắn nước, buộc cổ nó vào cái cây cạnh ao rồi cả lũ bàn nhau chiều nấu món gì. Mình đi qua thấy vậy tội con rắn nên thuyết phục bọn nó thả ra, lúc đầu bọn nó không chịu nhưng thấy mình quá nhiệt tình lại còn đòi bỏ tiền ra chuộc nên bọn nó mới đồng ý. Bọn nó bảo thấy anh nhiệt tình quá thì bọn em không lấy tiền đâu, buộc nó ở kia anh ra mà tự thả. Đúng là làm phúc phải tội, mình từ nhỏ sợ rắn vãi đái mà bây giờ phải tháo cái dây khỏi cổ con rắn. Tay run cầm cập gọi thêm thằng em vào, hai đứa loay hoay nửa tiếng mới cởi được sợi dây ra, vì con rắn giẫy giụa nên sợi dây thít rất chặt vào cổ, mà mấy thằng lại sợ rắn nên làm toát mồ hôi mới xong. Nhớ lại chuyện này lại nghe hai em gái nói là có con rắn đi theo nghĩ sợ vãi đái vì nghe nói rắn thuộc âm linh tính cao lắm tu luyện lâu năm có khi biết biến thành người nữa.
Bẵng đi lâu lâu hôm nọ ăn bún tình cờ thế déo nào lại nhìn thấy hai em gái xinh đẹp lúc trước, mình mừng quá lao đến hỏi luôn cho rõ ràng chuyện tâm linh vẫn canh cánh trong lòng nhưng hai em cứ ngơ ngác như chẳng nhớ gì, lại còn bảo chắc anh nhìn nhầm người rôi. Chán quá cố ngồi ăn nốt bát bún định đi về, thì bỗng nhiên một em bất ngờ nói: " Con rắn hôm trước nó lại theo anh kìa!"
Em gái xinh đẹp khẽ nói:" Nó ngay trong túi quần anh đấy, lúc nẫy hình như em thấy nó ngóc đầu lên"
Đọc nửa trên...thấy văn phong có vẻ quen quen.
Đọc nửa dưới...thôi cuộn xuống xem còm khác.

Nga Ngọc Ngà

Xe buýt
Cụ chủ thật có lòng nhân ái.
Em nghĩ cụ làm lễ cũng được, mà không làm cũng được, cốt là ở cái tâm cụ luôn mong cho chú chó ấy được "an lạc" và cứ tiếp tục sống với lòng nhân ái và nỗ lực làm những gì mình có thể để cứu giúp chúng sinh cụ nhé. "Chúng sinh" là đủ cả con người, con vật, cỏ cây...

pandahn

Xe điện
Thế lúc cụ làm những việc nhạy cảm, con chó nó cũng nhìn thấy à. Haizz

CAC

Xe buýt
Hỏng rồi, cụ chủ nên tìm thầy sắm cái lễ cắt duyên âm đi nhá.
Hồi 2013 lúc lotte đang xây, có 2 trinh nữ gặp nạn ở đấy giờ vẫn quanh quẩn khu vực lotte em nghe đồn 2 em này rất thích ăn phở và giai đẹp :D

Tứ Vạn

Xe điện
Thanks vì câu truyện ngụ ngôn loài rắn fa tý chuyện chủ thớt

Tứ Vạn

Xe điện
Không biết thường xuyên ăn thịt chó thì có bị nó theo ko kkk, sợ phết đấy

eztodie

Xe hơi
Cụ có thể đến nghĩa trang thú cưng chùa Tề Đồng Vật Ngã số 30/167 Trương Định Hà Nội hỏi thêm về các thủ tục cho em nó nhé.

maykhoan

[Tịch thu bằng lái]
Chả vấn đề gì, chả cần làm lễ gì. Nếu có thật thì nó thỉnh thoảng (ko phảu luôn) đi theo giúp cụ. Rồi đến thời điểm nào đó nó tự thôi, tốt mà.

hieukon

Xe container
ở hiền ắt gặp lành cụ ak :)