[Funland] Em vừa gặp chuyện như này

ajno.pvc

Xe đạp
Vụ ma mãnh thì e k rõ nhưng cảm phục hành động giúp đỡ con chó của cụ. E cũng rất yêu đv, nhưng k dám nuôi con gì chỉ vì sợ k chăm sóc được thì tội bọn nó. Con vật nó cũng có tình cảm như con người, chỉ là k nói được thôi. Ở cty e trước nuôi 1 con mèo, đến lúc cty nghỉ dài k ai nuôi e đành mang về nuôi 1 tgian nhưng vì điều kiện k nuôi lâu được nữa lại phải bế về quê cho các cụ nuôi. Vậy mà dù có khi cả năm mới về quê 1 lần mà hế cứ thấy e về là nó chạy ra đón

tuantute628

Xe đạp
Cụ đang may mắn thì cứ để như vậy thôi

Bình minh biển

[Tịch thu bằng lái]
Không biết thường xuyên ăn thịt chó thì có bị nó theo ko kkk, sợ phết đấy
Đương nhiên sẽ theo, cả đàn luôn ý. Chúng sẽ đưa đường Cụ tới những địa điểm mới, thơm hơn, ngon hơn. Đời này Cụ sẽ bị nghiệp thịt chó ngon nó ám, sợ lắm :(

formen

Xe lăn
một âm hồn chó đi hoang mà vượt qua được cửa bảo vệ cõi âm của cái tòa nhà 65 tầng đó mà cc cũng tin đc hay sao.

giả dụ có con chó âm đó thì nó chỉ đc đứng ngoài đg đợi chủ thôi.

chuyện cô gái nhìn thấy là tầm phào.

chuyện cụ chủ chăm sóc con chó ốm là cảm động.

Cụ không phải lăn tăn gì vì cụ đã làm một việc tốt rồi

Tứ Vạn

Xe điện
Đương nhiên sẽ theo, cả đàn luôn ý. Chúng sẽ đưa đường Cụ tới những địa điểm mới, thơm hơn, ngon hơn. Đời này Cụ sẽ bị nghiệp thịt chó ngon nó ám, sợ lắm :(
Nói đến lại thèm roài, tết giờ chưa gì kkk

Sơn thật thà

Xe buýt
Mai lại có bạn bảo anh có người mặc bikini theo đấy thì lại chả mắt đảo như rang lạc xem đâu rồi :P

vietja

Xe tải
Chuyện của cụ Hot đấy.
Có những chuyện tâm linh đến khoa học còn pó tay!
Chuyện của cụ là có “cơ duyên” nên người bình thường buột miệng nói ra.Sống,Chết,.... Cụ có quý nhân độ.
Túm lại đó là sự thật 100%.Cụ nên cúng cho con chó đó nó có chốn đi về cụ nhé.

NNS

Xe ngựa
Mời cụ đọc series chuyện ma dân gian Việt Nam, điển hình là các thầy lamg, âm hồn thưo cả đàn =))

Tứ Vạn

Xe điện
E ý thức dc là ăn nhiều sẽ bị good ợ nên sẽ giảm dần kkk

Tứ Vạn

Xe điện
một âm hồn chó đi hoang mà vượt qua được cửa bảo vệ cõi âm của cái tòa nhà 65 tầng đó mà cc cũng tin đc hay sao.

giả dụ có con chó âm đó thì nó chỉ đc đứng ngoài đg đợi chủ thôi.

chuyện cô gái nhìn thấy là tầm phào.

chuyện cụ chủ chăm sóc con chó ốm là cảm động.
Sau một hồi còm e lại nhớ ra chuyện của e, tết năm kia chơi xuân tại chợ Thông bên Thái bình, chợ đó thì lắm cho mèo bày bán các thể loại. F1 nhà e thik mèo nên năngf nặc đòi mua 1 con, nó chọn con tam thể mới dc tuần tuổi chỉ bằng 3 ngón tay. Mang về nhà ăn uống bình thường được 3 hôm thì nó bị ngã nước, ăn gì nôn đấy, mất nc, gầy rộc, đi ko vững nữa, nhìn tội lém. E và vk bàn nhau mang ra bệnh viện thú y xem cứu dc ko, mang đến nơi BS nhìn mèo lắc đầu và nói ko cứu dc đc đâu mang về đi, tưởng là giống quý, vì tiền tiêm còn đắt hơn tiền mèo nhưng e vẫn nhất yêu cau cho tiêm. Tiêm xong bs bảo tỷ lệ sống 50/50, về theo dõi nếu sáng mai còn sống thì ra đây tiêm mũi 2 và mũi đạm. Thế mà nó qua khỏi các cụ ạ giờ gừn 4 kg rồi, nghịc như quỷ, lớn đùng mà chẳng động đực kêu gào giề, e kệ...vậy có nên cho nó biết mùi đời tý ko cccm

hienld

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
20 Nghĩa Đô, Hà Nội - 0908630088 - 0827788333
Website
giadungnhaviet.com
Nhà em nuôi mèo dc 2 tháng, tết về quê em ấy đi lạc, 30 tết hàng xóm
Báo em ấy về em phi ra HN lấy. 15 ngày trước em đem đi triệt sản xong lăn ra 🤧, không lường trước được em ấy ốm nặng mất 1 ngày không ăn, hôm sau em mới cho đi viện thì em ấy mất. Cả nhà buồn lắm a. Đúng là động vật cũng có tình cảm!!

Mss AN TÂM

Xe điện
Nhà em xưa mỗi lần bán chó là nhà như có tang

lodudu

Xe điện
Chuyện ly kỳ thật

chinhpham7983

Xe buýt
Đêm nay chủ thớt thử ngủ để hé cửa, treo mấy mẩu giấy gần sát đất ở chỗ đấy và đặt máy quay hồng ngoại xem có thấy con chó nào đi ra đi vào canh cho cụ ngủ không nhé.

clicklacp

Xe buýt
Nãy em ăn trưa ở Lotte, ăn phở hơi đông nên ngồi cùng bàn đối diện với 2 em gái chắc tầm sv hoặc mới đi làm thôi vì thấy mặc đồ thường.
Lúc 2 đứa nó ăn xong đứng dậy thì 1 đứa cứ nhìn tròng trọc em, em nhìn lại thì nó vẫn nhìn. Xong nó bảo: "anh có con chó đi theo đấy".
Em chả hiểu j, nghe còn kiểu ko rõ cơ, xong em nó lại bảo: "có con chó vàng theo sau anh vẫy đuôi nãy giờ đấy". Em quay lại thì méo thấy j, hỏi thì nó cũng chả nói j, chả hiểu nó nói luyên thuyên cái j luôn. Kiểu như gặp phải đứa bị hâm hay ngáo đá ấy.
Lúc này em vừa khó hiểu vừa thấy hơi khó chịu rồi vì mình đang ăn dở. Thế là đứa còn lại nó mới bảo đi đi rồi kéo 1 mạch đi luôn.
Em ngồi 1 lúc thì mới thần người ra vì hồi đầu năm 2016 đúng là có 1 chuyện ntn. Hồi ấy em vẫn còn ngoài HN và còn làm nhà nc. Em nhớ lúc ấy vừa qua Noel với tết dương xong, dồn việc cuối năm nên hôm ấy về đến nhà cũng khoảng 7h tối. Em chạy qua bãi gara oto gần nhà thì thấy chỗ tập kết rác ở đấy có cái thùng bia carton đựng con chó màu vàng, loại nhỏ như chó con thôi (em nghĩ là chó ta). Em chạy xe về nhà ăn cơm xong, đi bộ ra thì vẫn thấy nó nằm đấy. Hỏi mấy cái nhà nghỉ xung quanh thì tụi nó bảo chả biết hồi chiều có đứa chạy xe rồi bê ra đấy. Em lại lượn lờ ra hiệu sách, lúc sau về vẫn thấy nó nằm im đấy.
Em nấn ná đi qua đi lại mấy lần cuối cùng vô hiệu thuốc hỏi có khám đc ko thì chị bán thuốc bảo ko khám đc. Rồi thì chủ nó đem vứt vậy chắc nó bị bệnh nặng rồi, rồi thì chỗ đấy bẩn vậy mà nó vẫn nằm ko đi đc thì chắc là sắp chết rồi.
Em lại về định đi tắm, thì lại q.định cầm cái túi bóng to ra lại bãi xe. Hồi ấy em vẫn chưa có khái niệm thú y đâu nên chỉ biết hỏi bà bán thuốc. Bà ấy chỉ ra cái phòng khám ở Trường Chinh, thế là em bọc thùng bia ấy vào trong cái túi rồi chạy ra Trường Chinh. Con chó vẫn nằm im thin thít nhìn, đúng là nó yếu thật.
Vào khám thì bác sĩ bảo nó bị parvo thủng cả ruột rồi và chắc chủ nó mang đi khám cũng biết bệnh nên mới đem bỏ. Bác sĩ vẫn nhận cố gắng xem có cứu đc ko. Lúc em c.bị về vuốt vuốt đầu nó, nó đang nằm thì ngóc đầu lên hít hít rồi kêu thút thít.
Đến khoảng 2h đêm thì bác sĩ gọi báo là nó bị nặng quá rồi, ko cứu kịp nữa. Em chạy đến phòng khám luôn lúc ấy, thấy bạn y tá đang bọc lại vào 1 cái thùng xốp sạch sẽ hơn.
Em mang ra khu cảng HN và thả ra sông ngay trong đêm hôm ấy.
Giờ sau chuyện lúc nãy em khá băn khoăn vì ko biết em gái kia nó nói luyên thuyên hay là thật giả ra sao. Nếu là thật thì em có nên đi tìm thầy lập 1 cái lễ cầu vãng sanh cho con chó ấy ko ah? Vì nếu thật sự nó cứ đi theo em từ đó đến giờ thì cũng khá tội. Mà nói chuyện này thì quả thực từ 2016 trở đi là cuộc đời em bắt đầu có những chuyển biến khá lớn. Nếu nói là gặp những sự may mắn thì đúng là cũng có thật.
Đọc chuyện nghe buồn cụ nhỉ, dù chỉ là phận chó. Cụ thật có tấm lòng!

Nhà cháu ngày xưa nuôi một con chó ta thông minh lắm, gần như nó hiểu được chủ, hồi ấy cháu học cấp 2 nhà có 3 anh em chơi rất thân với nó, khoảng lớp 8 thì nó bị chết, từ đấy nhà cháu không nuôi được con nào cho đến tận bây giờ, năm cháu học lớp 10 tự nhiên mọc cái mụn to cứng ngắc ở mông đau không đi lại được, tự nhiên có đêm đang ngủ cháu lại mơ thấy con chó nó đi đâu về cứ đuổi nó cắn vào mông, sợ quá giật mình tỉnh dậy thấy cái mụn nó vỡ tung toé ra rồi, khoảng mấy hôm sau là cháu lành đi lại được.