[Thảo luận] Em xin chỉ dẫn lái xe an toàn và vui vẻ cung đường HN-Lạng Sơn?

halfwheel

Xe tải
Bẩm các cụ,

Ngày mai em làm tài cho cả nhóm bạn lên Lạng Sơn ăn cưới thằng bạn. Em thì lại ít đi liên tỉnh, nhưng nghe giang hồ đồn thổi cung đường HN-LS nhiều đạo tặc lắm :ar!.

Hôm nay lên đây xin các cụ cập nhật cho ít thông tin cần lưu ý về đường xá, về bắn tốc độ, về kinh nghiệm làm việc với xxx để chuyển đi mang đúng nghĩa "hỷ sự" ạ.

Trân trọng cảm ơn các cụ :x.

Ngotau62

Xe hơi
Tuyến này biển báo rõ ràng lắm, cụ cứ theo biển mà đi, cấm đè vạch là ok, đoạn nào thẳng quá muốn tít thì nháy fa mấy cái hỏi xe tuyến ngược chiều là biết liền có xx ko

The Leak

Xe buýt
Chú ý bắn tốc độ đoạn công trường đầu Hn 40km/h
Còn lại cụ cứ đúng 80km/h hộ em
Chú ý đè vạch và có đoạn cấm vượt ở Bn -Bg

WHITE TIGER

Xe container
Bẩm các cụ,

Ngày mai em làm tài cho cả nhóm bạn lên Lạng Sơn ăn cưới thằng bạn. Em thì lại ít đi liên tỉnh, nhưng nghe giang hồ đồn thổi cung đường HN-LS nhiều đạo tặc lắm :ar!.

Hôm nay lên đây xin các cụ cập nhật cho ít thông tin cần lưu ý về đường xá, về bắn tốc độ, về kinh nghiệm làm việc với xxx để chuyển đi mang đúng nghĩa "hỷ sự" ạ.

Trân trọng cảm ơn các cụ :x.
Tuyến này biển báo rất rõ rãng nên cụ cứ yên tâm,chú ý không quá tốc độ trong và ngoài khu đông dân cư.Chú ý biển phụ vì đến Lạng Sơn,phía sau biển khi đông dân cư là biển phụ,biển phụ này tốc độ có khi thấp hơn các biển phụ khác.Chú ý không đè vạch

Tuyến này biển báo rõ ràng lắm, cụ cứ theo biển mà đi, cấm đè vạch là ok, đoạn nào thẳng quá muốn tít thì nháy fa mấy cái hỏi xe tuyến ngược chiều là biết liền có xx ko
Hỏi bằng niềm tin,chỉ có xe khách,xe tải mới hỏi được nhau thôi.Còn xe 4 chỗ,7 chỗ chả mấy khi trả lời đâu

xe thủng lốp

Xe container
Vẫn hỏi được mà cụ. nhưng nhớ đi chậm thôi kẻo bọn xe tải nó không nhìn thấy
Tuyến này biển báo rất rõ rãng nên cụ cứ yên tâm,chú ý không quá tốc độ trong và ngoài khu đông dân cư.Chú ý biển phụ vì đến Lạng Sơn,phía sau biển khi đông dân cư là biển phụ,biển phụ này tốc độ có khi thấp hơn các biển phụ khác.Chú ý không đè vạch

Hỏi bằng niềm tin,chỉ có xe khách,xe tải mới hỏi được nhau thôi.Còn xe 4 chỗ,7 chỗ chả mấy khi trả lời đâu

pickup111

Xe hơi
Đoạn đường đôi từ HNI-BNI, nếu đi vào làn bên phải có thế bị vịn vì sai làn. Em thấy các cụ trên này hướng dẫn xi nhan chuyển làn thì được, nhưng nếu ný nuận không cao thì chắc cũng khó trình bày với các chú. Cụ nào cao kiến xin chỉ dẫn thêm.

dongkijote

Xe điện
Vào dự đám cưới cụ tuyệt đối ko được dùng tí rượụ bia nào đấy nhé, làm lon nước ngọt để đảm bảo mọi điều.

lopkhongsam

Xe đạp
Đoạn này xe khách cũng nhiều chủ yếu là mec spinter chở các bác Việt sang chơi Trung quốc, hehe. Bác cứ đi đúng biển đoạn nào thấy các bác ý chạy nhanh thì thêm 1 tí ga cũng được. Phân biệt dễ lắm, xe có nhiều vali là lên cửa khẩu.

The Leak

Xe buýt

E đồng ý quan điểm với cụ. Riêng cung nào em k biết , cung này xe con hỏi chả bao giờ có chuyện xe khác trả nhời. E đi chán cung này rồi

maxo368

Xe tải
nói chung xe con mà hỏi tải và khách thì ít khi trả nhời lắm. Cứ đi theo biển cho lành đi,đi đâu mà vội. Muốn đúng giờ thì đi sớm hơn 30" tránh những sự cố không mong muốn trên đường như xịt lốp, hết xăng..........

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
Đoạn đường này chủ yếu bắt lỗi đè vạch, vượt quá tốc độ.

vaytienmuaxe

Xe hơi
Em vừa từ Lạng Sơn về Bắc Giang xong. Cụ nhớ đi đúng tốc độ đoạn Ninh Hiệp đang làm cầu vượt. Lên Bắc Giang lưu ý đi đúng tốc đoạn Vôi, Kép, Tân Thịnh(trưa hôm qua bắn ở đây - T thịnh). Lên Lạng Sơn là đoạn Chi Lăng. đừng dại đè vạch lấn làn vì các chú đi tuần thường xuyên đây nhé

Ob3xuT

Xe điện
Tuyến này cụ cứ đúng tốc độ, đúng vạch thôi, đường cũng dễ đi, cái hồi em mới lấy bằng xong em chạy luôn tuyến này. Nếu đi đêm thì cụ cứ nhường mấy anh xe tải, xe công, em 1 lần gặp 1 anh công đỗ dọc đường, 1 anh công khác vượt (tốc độ chắc phải 60-70km), phanh dúi dụi mà còn tí vào ba toa 8-} (nó vượt lấn hết đường luôn) 8-}

vnp6666

Xe hơi
Tôi cũng thường xuyên đi cung đường này vi nhà vợ cả ở tên TP Lạng Sơn mà, nói chung như các bác đã nói ở trên đó, bạn cứ đúng biển mà đi thôi, tuyến này biển báo, vạch cũng tương đối rõ, bạn đừng đua theo mấy bác xe tuyến 16 chỗ, các bác ấy quen đường rồi, mình không quen nguy hiểm lắm vì vào đất Lạng Sơn thì nhiều cua không rõ tầm nhìn đâu...tôi đi cứ tầm từ Nguyễn Trãi đến TP Lạng Sơn hết khoảng 3h có ăn nghỉ dọc đường. Bạn có chạy tít hơn cũng không nhanh hơn được bao nhiêu, không may bị dính thì chỉ có ăn biên bản thôi vì xxx Lạng Sơn nghe nói không xem gặp nhau cuối tuần nên không biết táo quân 50/50 đâu. Chúc bạn lên ăn cưới vui vẻ ! Nhưng nhớ một điều, người LS hiếu khách nên bác nào cầm lái thì không được uống, còn bác nào ghế phụ và khách thì chiến nhiệt tình.

Cua Biển

Xe tải
Đường này biển báo rất chuẩn, cụ cứ chú ý nhìn biển là OK, hay bắt lỗi đè vạch; bắn tốc độ thì có mấy điểm cụ lưu ý là ở ngay đầu HN (có biển hạn chế tốc độ 40km/h) ở Vôi Kép (Bắc Giang) ở Hữu Lũng (LS); chú ý đoạn đường Hữu Lũng (LS) khá nhiều khúc cua gấp nên cụ lưu ý giảm tốc độ đi cho an toán là OK!

xeruabo2

Xe điện
Cụ lưu ý không vượt ở nơi đường giao nhau ( ngã ba Đình Trám-BG) , ko đi sai làn (qua các ngã tư có biển phân làn 411 như Hà Nội ).

Vixka

Xe hơi
Em nháy đèn với bọn xe tải, bọn nó vẫn báo ầm ầm. Có hôm vừa nháy xong nó bảo có, đi chưa được 100m thấy 1 xe tải và 1 xe bồ câu của xxx bám ***, ôi giời ơi chết cười.

Nói chung các chú xxx LS được tiếng là uống nước lã với chịu khó gà chạy bộ lắm ợ.

vitamint

Xe tăng
tuyến này đường đẹp
cụ cứ đúng biển mà chạy
chú ý ko đè vạch nữa là ok
:)

Matiz2005

Xe máy
các cụ tập trung vào ý người hỏi thôi. tức la chỗ nào vui vẻ được nhưng phải an toàn ấy?