[Funland] Em xin kinh nghiệm check quy hoạch khi mua nhà

Khongdanhvong

Xe điện
Check thì dễ thôi cụ nhưng check nguồn nào , có uy tín hay tính xác thực bao nhiêu mới là vấn đề . Không phải cơ quan có thẩm quyền check thì cũng chưa có gì đảm bảo cả .
Cơ quan chính quyền check miệng thì cũng không đảm bảo 100%, theo em hiểu là vậy ạ.

D.D.C

Xe điện
Website
centicons.com
Cơ quan chính quyền check miệng thì cũng không đảm bảo 100%, theo em hiểu là vậy ạ.
Có những nguồn check miệng nhưng vẫn uy tín đấy cụ . Bên cán bộ ngân hàng họ check thì chuẩn lắm :)

unifo

Xe tải
Ở mình ác cái là quy hoạch lại không cập nhật thường xuyên cho bà con đc nhờ, lại úp úp mở mở. Dẫn đến ông nào quen mới check đc cập nhật nhất.
Trên quy hoạch do sở TNMT đưa lên thường chưa cập nhật tối đa mới nhất, còn trên một số trang mất phí thì cũng chưa chắc mới nhất, chi tiết nhất đâu cccm nhoé.
Để check quy hoạch miễn phí, đầu tiên nên vào một số trang của sở TNMT, trang quyhoach... miễn phí hoặc mua tài khoản có phí(rẻ) thì khi check quy hoạch đúng đến 99% rồi cũng nên, 1% là cái mới ban hành còn chưa đc cập nhật!?
Cụ nào nhiều kno cho thêm ý kiến xem sao ah:)

Khongdanhvong

Xe điện
Ở mình ác cái là quy hoạch lại không cập nhật thường xuyên cho bà con đc nhờ, lại úp úp mở mở. Dẫn đến ông nào quen mới check đc cập nhật nhất.
Trên quy hoạch do sở TNMT đưa lên thường chưa cập nhật tối đa mới nhất, còn trên một số trang mất phí thì cũng chưa chắc mới nhất, chi tiết nhất đâu cccm nhoé.
Để check quy hoạch miễn phí, đầu tiên nên vào một số trang của sở TNMT, trang quyhoach... miễn phí hoặc mua tài khoản có phí(rẻ) thì khi check quy hoạch đúng đến 99% rồi cũng nên, 1% là cái mới ban hành còn chưa đc cập nhật!?
Cụ nào nhiều kno cho thêm ý kiến xem sao ah:)
Không thể mong chờ điều đó ở thiên đường, nên em nghĩ 90% cũng là ngon rồi ạ.
Cụ có chỗ nào check free/ phí rẻ 90% không?

Bossman

Xe tải
Căn nào xem cũng check thì đúng là cũng tốn và lãng phí, có khi xem vài chục căn mới mua đc 1 căn. Do vậy theo em cụ nên tại app QH hà nội về, cụ định mua căn nào thì cụ nên cảm nhận và đánh giá sơ bộ bằng mắt thường, qua được vòng này thì cụ mở app ra soi, sau 2 bước này thì cụ có thể đàm phán giá chung kết và cọc đc, trc khi cọc thì cụ mới dùng đến dịch vụ check mất 500k . Như vậy tốn ít hơn nhiều

lodudu

Xe điện
Căn nào xem cũng check thì đúng là cũng tốn và lãng phí, có khi xem vài chục căn mới mua đc 1 căn. Do vậy theo em cụ nên tại app QH hà nội về, cụ định mua căn nào thì cụ nên cảm nhận và đánh giá sơ bộ bằng mắt thường, qua được vòng này thì cụ mở app ra soi, sau 2 bước này thì cụ có thể đàm phán giá chung kết và cọc đc, trc khi cọc thì cụ mới dùng đến dịch vụ check mất 500k . Như vậy tốn ít hơn nhiều
Tên app là QH Hà Nội ah cụ

MinD

Xe hơi
Các cụ cho hỏi ngoài vụ check quy hoạch thì muốn check xem sổ đỏ là thật hay giả thì check ở đâu các cụ nhỉ, xin photo sổ đỏ rồi sang QLDD của quận ạ?

ncs

Xe buýt
Cụ vay NH , nó sẽ check cho cụ

ThaoKoMai

Xe đạp
Em có đi xem nhà, có check quy hoạch mất phí, tuy nhiên sau khi check xong thì chủ nhà quay xe chưa muốn bán. Em thì không tiếc căn nhà vì em cũng có nhiều lựa chọn, tuy nhiên nếu cứ ưng lại bỏ phí check quy hoạch (không ít) thì khá tốn kém. Em xin kinh nghiệm check quy hoạch thế nào cho hợp lý và không mất tiền nhiều mà vẫn không mua thành công ạ?
Em cảm ơn nhé.
Nếu ưng cụ cứ cọc có điều kiện. Check sau cọc nếu có vấn đề vẫn được hoàn cọc. Tránh làm người tới sau. Chúc cụ may mắn lần sau !