Em xin phép lập hội các cụ mua chung cư Sun Ancora số 3 Lương Yên - cùng trao đổi - cùng chờ đợi !!!

TVBstar

Xe hơi
Em được con bạn mứt nó rủ vào đây nhưng em vẫn đau lòng vì mình mua đợt đầu mà so với hiện tại giá chả rẻ hơn còn chả được khuyến mại cái gì :(
Welcome to the Hell cụ/ mợ. Em đoán mợ là bạn mợ dodomunmun gì đó bên trên. Mợ ở T mấy để hàng xóm tương lai cùng lập đàn cầu nguyện.

dodomummim

Xe tải
Welcome to the Hell cụ/ mợ. Em đoán mợ là bạn mợ dodomunmun gì đó bên trên. Mợ ở T mấy để hàng xóm tương lai cùng lập đàn cầu nguyện.
Mứt em đấy ạ :)) toàn bị em bắt đứng chờ khi mua ảnh diễn viên TVB ở Nguyễn Thái Học thời cấp 3. Phải ủn mãi mứt nó mới dám lên đây, nó ở T3 tầng dưới bác một tý nhưng căn 2N. Chị chàng vẫn chim cú vì còn đang sợ view ra kim khí Thăng Long.

TVBstar

Xe hơi
Mợ ở cao như vậy lo gì nhìn thấy kim khí Thăng Long. Mợ Mứt mua bao nhiêu mà lại đau lòng tầm này, chờ vận hành bán 60 như cụ trên đang chờ đó ạ

Citronella

Xe buýt
Mợ ở cao như vậy lo gì nhìn thấy kim khí Thăng Long. Mợ Mứt mua bao nhiêu mà lại đau lòng tầm này, chờ vận hành bán 60 như cụ trên đang chờ đó ạ
Cụ lại làm em xót ruột, em mua căn nhỏ nên đắt lòi :( ko đủ tiền để đóng luôn 95%, nhà lại neo người, việc bận nên cũng nhận bàn giao nhà hoàn thiện, nhà để ở không có ý định cho thuê nên em chỉ được mỗi hai năm free phí dịch vụ còn lại chả giảm được gì từ giá ban đầu khi chủ đầu tư mới chào.

Cũng may em còn không vay ngân hàng không thì giá còn tăng nữa. Ai bán được 60 em ko biết nhưng em chả hy vọng được thế, chỉ mong nó bàn giao đúng hạn là may mắn lắm rồi. Em còn đang sợ lúc đấy có mà nhìn cái nhà không cười méo vì lúc đó chả còn xu mẻ nào mà thiết kế nội thất. Thật sự là nếu không đua nhà này, em đủ ăn đủ tiêu hớn hở, giờ cứ 3 tháng mở mắt gần 400 củ. Hãi quá :(

TVBstar

Xe hơi
Cụ lại làm em xót ruột, em mua căn nhỏ nên đắt lòi :( ko đủ tiền để đóng luôn 95%, nhà lại neo người, việc bận nên cũng nhận bàn giao nhà hoàn thiện, nhà để ở không có ý định cho thuê nên em chỉ được mỗi hai năm free phí dịch vụ còn lại chả giảm được gì từ giá ban đầu khi chủ đầu tư mới chào.

Cũng may em còn không vay ngân hàng không thì giá còn tăng nữa. Ai bán được 60 em ko biết nhưng em chả hy vọng được thế, chỉ mong nó bàn giao đúng hạn là may mắn lắm rồi. Em còn đang sợ lúc đấy có mà nhìn cái nhà không cười méo vì lúc đó chả còn xu mẻ nào mà thiết kế nội thất. Thật sự là nếu không đua nhà này, em đủ ăn đủ tiêu hớn hở, giờ cứ 3 tháng mở mắt gần 400 củ. Hãi quá :(
Mợ làm chi mà xót ruột, giờ giá cũng ngang giá mợ mua thôi. Mợ cứ nhìn mấy cái SH với smart home mà ham đâu được, nó toàn tăng giá bán rồi thêm khuyến mãi trừ đi để mọi ng hám mua thôi mà. Mợ biết từ ngày mợ mua đến nay nó tăng giá 3 lần rồi đó ạ.

Nhi88

Xe đạp
Nhà em cũng mua 1 căn ở Ancora, mong sao nó đúng tiến độ ah.
Các cụ có tin về dự án thì chia sẻ vào đây cho em hóng với ạ :)

Chỉnh sửa cuối:

TVBstar

Xe hơi
Nhà em cũng mua 1 căn ở Ancora, mong sao nó đúng tiến độ ah.
Các cụ có tin về dự án thì chia sẻ vào đây cho em hóng với ạ :)
Cụ ở T mấy để còn lập 1 group cư dân nhể, mời cụ chén trà đá.

LaiVang1

Xe máy
có cụ nào để ý cái 201 Minh Khai không?

Nhi88

Xe đạp
Các cụ cho em hỏi. Ancora có 5 tầng trung tâm thương mại, tiếp theo là tầng tiện ích, rồi đến tầng nhà ở. Như vậy tầng nhà ở được đặt số là tầng 6 thì thực ra là tầng 7 (vì tầng tiện ích khôbg được đánh số) , có đúng ko ạ?

RobthomasHN

Xe hơi
[/QUOT
Mợ làm chi mà xót ruột, giờ giá cũng ngang giá mợ mua thôi. Mợ cứ nhìn mấy cái SH với smart home mà ham đâu được, nó toàn tăng giá bán rồi thêm khuyến mãi trừ đi để mọi ng hám mua thôi mà. Mợ biết từ ngày mợ mua đến nay nó tăng giá 3 lần rồi đó ạ.
Oạch, tăng giá 3 lần rùi cơ á, hồi đầu mợ mua bao nhiêu vậy?. Em lót dép hóng các cụ, đang lăn tăn vì thấy tiến độ chậm quá, tuần nào em qua thì cũng vẫn thấy có đến tầng 6, cần cẩu thì không thấy quay gì, sốt ruột!!!!

RobthomasHN

Xe hơi
May em vừa múc 1 cái rồi, lập đàn với các mợ nào. Sáng em qua vẫn thấy công nhân làm việc, búa xẻng long keng

dodomummim

Xe tải
May em vừa múc 1 cái rồi, lập đàn với các mợ nào. Sáng em qua vẫn thấy công nhân làm việc, búa xẻng long keng
Bác ở T mấy ạ? Bác làm em sốt ruột quá vì chưa chấm được căn nào. Bạn mứt của em thì ở T3 còn một đứa không thân bằng thì T2.

RobthomasHN

Xe hơi
Em ở T2, cũng nghiên cứu từ đầu rồi, cân lên cân xuống mãi thôi xuống tay luôn. Em không biết là sale báo ảo hết hàng hay là thực tế hết thật, nhưng cũng thấy một số căn ngày xưa định lấy thì lấy mất rồi, thôi cứ lấy đã, hên xui. Ít ra thì em thấy chủ đầu tư cũng uy tín, có thương hiệu. Theo em mợ báo cho 4-5 sale, sale nào có chính sách tốt nhất thì mợ múc. Em thấy còn một vài căn tầng 12A rẻ hơn tầm 300 củ, múc cũng được nếu mợ không nặng nề về số má.

RobthomasHN

Xe hơi
Em có hỏi kỹ về tiến độ làm sao chậm thế, sale có nói tầng 6 là bể bơi, tầng 7 là tầng kỹ thuật nên mất thời gian để hoàn thiện lâu hơn. Bắt đầu lên đến tầng nhà thì sẽ tăng tốc để kịp tiến độ đã đề ra. Không biết thế nào nhỉ

TVBstar

Xe hơi
Các cụ cho em hỏi. Ancora có 5 tầng trung tâm thương mại, tiếp theo là tầng tiện ích, rồi đến tầng nhà ở. Như vậy tầng nhà ở được đặt số là tầng 6 thì thực ra là tầng 7 (vì tầng tiện ích khôbg được đánh số) , có đúng ko ạ?
Nếu tính đúng ra là vậy ạ, nhưng nếu cụ mua bán nhà thì cụ chỉ rao (ví dụ) Bán căn 1205 T3 chứ không lẽ cụ lại phải giải thích thêm "Tuy tầng 12 nhưng thực chất là 13 do có tầng kỹ thuật". Nhà em thì cứ theo đánh số mà tính, mắc gì add thêm mấy tầng kĩ thuật rồi bơi bủng, mặc nó cụ ạ.

TVBstar

Xe hơi
Chiều qua về em cũng dòm dòm mãi, thấy vẫn có thợ đang hàn mối xèo xèo nhưng giờ mới tầng 7, mà theo tiến độ thì 15/9 là hạn đóng tiền kỳ 2 với 10 tầng hoàn thành thô. Các cụ/ mợ nghĩ chả nhẽ còn nửa tháng nữa mà lên được 3 tầng thô, e thấy hơi chém, mà sales thì cứ bảo bọn e đang theo tiến độ với cả yên tâm...Chả hiểu yên chỗ méo nào? Các cụ/ mợ có để ý trong hợp đồng mua bán có ghi dc phạt chậm tiến độ ko ạ?

Citronella

Xe buýt
Chiều qua về em cũng dòm dòm mãi, thấy vẫn có thợ đang hàn mối xèo xèo nhưng giờ mới tầng 7, mà theo tiến độ thì 15/9 là hạn đóng tiền kỳ 2 với 10 tầng hoàn thành thô. Các cụ/ mợ nghĩ chả nhẽ còn nửa tháng nữa mà lên được 3 tầng thô, e thấy hơi chém, mà sales thì cứ bảo bọn e đang theo tiến độ với cả yên tâm...Chả hiểu yên chỗ méo nào? Các cụ/ mợ có để ý trong hợp đồng mua bán có ghi dc phạt chậm tiến độ ko ạ?
Em cam đoan sales chém :( hơn nửa tháng nữa lại phải chồng tiền đây mà tiến độ thì chậm thế này. Để về em đọc lại hợp đồng chứ Sun cho vào cái túi to, em toàn đưa người nhà xem kỹ chứ em cũng không xem cẩn thận. Tý em hỏi bạn em làm công chứng viên để nhờ đọc rõ ràng hơn.

TVBstar

Xe hơi
Em cam đoan sales chém :( hơn nửa tháng nữa lại phải chồng tiền đây mà tiến độ thì chậm thế này. Để về em đọc lại hợp đồng chứ Sun cho vào cái túi to, em toàn đưa người nhà xem kỹ chứ em cũng không xem cẩn thận. Tý em hỏi bạn em làm công chứng viên để nhờ đọc rõ ràng hơn.
E có đọc thấy trong phần tiến độ ghi là tiến độ cam kết ko muộn quá 3 tháng. Còn phạt thì phải là hết giai đoạn bàn giao mà bàn giao chậm mới có phạt, mà cũng phải chậm 3 tháng mới bắt đầu tính phạt thì phải. Để về e xem lại. Nhưng ham hố gì mấy cái phạt đâu mợ, mong là mong nó đúng thời hạn, đúng chất lượng thôi ợ.