[Công nghệ] Epass hay vetc

hcmt

Tháo bánh
Nạp tiền VETC đâu có mất phí đâu, em toàn chuyển từ BIDV sang. Epass đang khuyến khích dán mà em thấy bảo hay lỗi không nhận thẻ, không biết thế nào
Em cũng Vetc thấy ổn. Nạp tiền hình như mất 3k/ lần thì ohari, cũng BIDV.
Chiếm dụng thì em nghĩ chả đáng bn tiền. Cứ nạp khoảng 500k, sắp hết lại nạp.

Thấy dạo này phốt Epass nhiều vì nó liên thông qua viettelpay nên hay chục chặc

toimuondie

Xe container
Các nhà khoa học gọi đó là "thiên kiến tiêu cực".
Thuở xa xưa, loài người phát triển được vì cái gọi là "thiên kiến tiêu cực", họ luôn nghi ngại trước những hiểm họa có thể xảy ra.
Nhưng "thiên kiến tiêu cực" cũng làm cho nhiều người luôn nghi ngờ, không chấp nhận cái mới, luôn nghĩ ra cách để phản bác với đủ loại lý do để phản đối.
Cũng do sự di truyền của "thiên kiến tiêu cực" mà con người luôn có xu hướng tin những thông tin kết tội, chửi bới trong khi đó lại nghi ngờ những thông tin người tốt, việc tốt.

toimuondie

Xe container
Em cũng Vetc thấy ổn. Nạp tiền hình như mất 3k/ lần thì ohari, cũng BIDV.
Chiếm dụng thì em nghĩ chả đáng bn tiền. Cứ nạp khoảng 500k, sắp hết lại nạp.

Thấy dạo này phốt Epass nhiều vì nó liên thông qua viettelpay nên hay chục chặc
Nếu cụ dùng App của VETC nạp tiền từ BIDV thì sẽ mất phí.
Nhưng cụ dùng App của BIDV nạp tiền cho VETC thì được miễn phí cụ nhé.
Cụ vào phần thanh toán trong App của BODV, chọn VETC.

Hummer

[Tịch thu bằng lái]
Nhân viên của epass ngoan và lành. Nhân viên vetc rất mất dạy. Tính năng 2 thẻ đều như nhau, epass em đi qua trạm chưa trượt phát nào.

Voi 79

Xe tải
Cuộc chiến Pát Vét xem ra còn dài, nhưng cứ có cạnh tranh là tốt.

ExclMan

Xe điện
Chú ePass đến tận khu phố nhà em làm thủ tục dán cho từng xe rồi.
Chú ây bảo công ti tính lương cho chú ấy theo số lượng thẻ cấp mới.
Cạnh tranh là như vậy người tiêu dùng mới "sướng".
Ngày hôm qua rất nhiều trạm, dòng người nộp tiền mạt nhiều quá, ùn ứ như chảy hội.
Mình đi vào làn ETC như nguyên thủ quốc gia, một mình một đường, có một vài chú em đứng hỗ trợ cho xe thông.

Cụ mang xe qua mấy điểm dán là oke thôi chứ có j phức tạp đâu. Công cụ j e ko biết, chứ tiền thì cụ vẫn trả như bình thường chứ có cho nó thêm đồng nào đâu, mà đi qua trạm k phải xếp hàng chờ đợi j cả. Như thế là mình cũng có lợi cũng sướng đấy chứ.

Dungha

Xe điện
E ủng hộ cụ tiếp tục dùng tm để làn etc bọn e càng thông thoáng. Hôm thanh minh vừa rồi e chỉ lướt qua cỡ 40 cụ đang xếp hàng chờ trả tm thôi.
Chắc tại em ít đi với toàn tránh ngày cao điểm nên thấy như nhau cụ ạ. Em vừa chạy Thaia Bình hôm thứ 5 về thứ 6 vừa rồi đường thoáng lắm.

timeout

Xe điện
Vetc em đăng ký 1 tài khoản cho mấy xe liền, chạy chơi bời khắp nơi Vn chưa dính phốt nào cả. Trong khi đó lên thấy mọi người kêu Epass lỗi trạm đầy ra, chắc là cạnh tranh ác quá.
Dùng etc đi được cái tiện lợi, tuy nhiên do trạm Vn lởm cũng như ý thức một số lái hơi thiếu nên chuyện đi nhầm vào làn etc vẫn đầy ra ạ.

dibkhongve

Xe tải
VETC và epass có thằng nào liên kết trực tiếp với thẻ ngân hàng không các cụ? khi đi qua trạm thu phí nó trừ thẳng vào thẻ ngân hàng. (kiểu như Grap ấy)

sakai_yo

Xe lăn
Chắc tại em ít đi với toàn tránh ngày cao điểm nên thấy như nhau cụ ạ. Em vừa chạy Thaia Bình hôm thứ 5 về thứ 6 vừa rồi đường thoáng lắm.
Thoáng thì cụ vẫn phải dừng để lấy thẻ rồi lại dừng lần nữa để trả tiền nhé. Cụ hp vì điều đó thì chúc cụ mãi vui, bọn e cứ lướt thôi. E chẳng tốn thêm đồng nào lại còn có hoá đơn vat nữa chứ, chưa chê đc điểm gì cả.

sonthytb

Xe buýt
E cũng Epass đi ầm ầm có vướng mắc gì đâu, nạp tiền qua Momo chả mất đồng phí nào

muca

Xe tăng
Em cứ loay hoay nạp tiền trong cái app của Epass mãi không được. Vào app của ngân hàng BIDV thấy có mục giao thông, vào chuyển khoản phút mốt xong. Khá là hay.

hminh2005

Xe điện
Hôm qua em có chuyện đi xuống Bãi cháy và HL. Khi đi nhớ TK ePass của mình còn 60K nên phải nộp tiền. Đêm đến định nộp qua VT Pay (em cũng có TK) thì luôn báo lỗi. Em nghĩ chắc do đếm ko làm việc. Sáng ra khi đi ngồi ăn sáng, tý toái nạp tiền từ VT Pay nhưng mãi ko gửi OTP để xác thực. Cuối cùng thì phải đành nạp theo ATM. Nạp xong mới thấy SMS mã OTP. Cái chán đầu tiên
Khi về qua trạm HL-HP thì phải lùi xe mới nhận, đến cao tốc HP-HN thì ko nhận phải dùng cơm. cơm.
Chẳng biết nói thế nào ? Em ko rõ sao có cụ nhận dễ thế mà em đi mấy lần đều trục trặc lúc nhận,lúc không. Mà em cũng dán trên đèn xe như nhiều cụ

lananh9999

Đi bộ
Hôm qua em có chuyện đi xuống Bãi cháy và HL. Khi đi nhớ TK ePass của mình còn 60K nên phải nộp tiền. Đêm đến định nộp qua VT Pay (em cũng có TK) thì luôn báo lỗi. Em nghĩ chắc do đếm ko làm việc. Sáng ra khi đi ngồi ăn sáng, tý toái nạp tiền từ VT Pay nhưng mãi ko gửi OTP để xác thực. Cuối cùng thì phải đành nạp theo ATM. Nạp xong mới thấy SMS mã OTP. Cái chán đầu tiên
Khi về qua trạm HL-HP thì phải lùi xe mới nhận, đến cao tốc HP-HN thì ko nhận phải dùng cơm. cơm.
Chẳng biết nói thế nào ? Em ko rõ sao có cụ nhận dễ thế mà em đi mấy lần đều trục trặc lúc nhận,lúc không. Mà em cũng dán trên đèn xe như nhiều cụ
bạn thử ra cửa hàng VT để các bạn nhân viên check lại xem, chứ em cũng đang dùng epass dùng vẫn bình thường chưa có gì xảy ra cả

Tintolaioto

[Tịch thu bằng lái]
Nói chung vẫn chưa ổn, lúc đông xe qua trạm, mình dán thẻ rồi mà có đi nhanh được đâu vì các xe không dán đi hết cả vào làn ETC rồi

nobita_ibn

Xe buýt
Sao các cụ cứ bảo nạp tiền ko mất phí nhủ, e nạp 200k mà phải trả 203.190 đ đây mà

Được gửi từ iPhone 7 Plus - Otofun

Dragon father

[Tịch thu bằng lái]
Vetc qua cao tốc hải phòng bật tanh tách

Hummer

[Tịch thu bằng lái]

Epass của em đây, chưa bao giờ lỗi phát nào.

ThangPV.HR

[Tịch thu bằng lái]
Website
vanphongsach.com
Cụ nhắn giúp em xin biển số xe và thời gian qua trạm để bên em kiểm tra ạ
Cụ check 30G 195.84, em đi HN - ĐN và ngược lại, ko trạm nào nhận, em dán kính lái, bạn dán thẻ bảo gọi tổng đài để dán lại đèn pha. Chán quá chả muốn gọi.